CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะเตือน!!!!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 3129 ครั้ง)
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 03:44:08 PM »

เมื่อวานนี้ผมรีบขับรถไปทำงานนะครับคิดว่่ายังไงก็ไม่ทันแน่ใช้ทางลัดดีกว่า ทางลัดที่ว่านี้คือเข้าทางเข้าหมู่บ้านเศรษฐกิจ เป็นทางสี่แยก(หรือเปล่าฟร

ทางที่เลี้ยวที่ผมจะไปมันดันไฟแดงพอดีขณะที่รอมีมอเตอร์ไซค์มาขนาบข้างผมหลายคันมาก พอไฟเขียวผมกะว่าจะออกตัวอย่างไวเลยเพื่อจะได้ไปทำงานให้ทัน

แต่ในหัวขณะนั้นผมคิดไปถึงวีดีโอที่พนักงานอบรมสอบใบขับขี่เปิดให้ดูจำได้ว่า ถ้าไฟเขียวแล้วอย่าเพิ่งรีบออกให้รอ2-3วิก่อนดูให้แน่ใจว่าไม่มีรถฝ่าไฟแดงหรือไม่

ผมเลยชะงักไม่ออกครับ แต่!!!รถที่ขนาบข้างผม 4 คัน ออกตัวอย่างไวเลยครับ ผล รถเก๋ง2คันทั้งเลนขวาและกลางฝ่าไฟแดงครับ

ไม่ต้องบอกนะครับรถมอเตอร์ไซค์ที่ออกตัวไป4คันจะเป็๋นยังไงมั้ง

นึกในใจ ขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่ให้ดูวิดีโอ

( อยากจะเตือนนะครับถึงจะรีบแค่ใหนแต่เสียเวลาดูให้แน่ใจ ซัก2-3วิ ว่ามีรถฝ่าไฟแดงหรือเปล่าอาจจะทำให้คุณใช้ชีวิตไปได้อีกยาวนาน )

ขอบคุณครับ <%6

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 04:12:02 PM »

อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องของโชค
  <a href="http://www.youtube.com/v/YY73d_LYqZ4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/YY73d_LYqZ4</a>

run101
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 04:26:51 PM »

:D เป็นคำเตือนที่ถูกต้องที่สุดเลยครับ  การใช้ถนนในเมือง(รถเยอะ) อันตรายฝุดๆ

เพิ่มเติมอีกกรณีที่อัตรายไม่แพ้กัน... ประสบการณ์ตรง
   - รถติดมาก ตอนเย็นๆ ถนนสาธร รถมอไซก็เยอะ ผมก็ขับ cbr คาบู มุดไปว่ิงคร่อมเส้นขาว เลน 1กับ2  มียายแก่ๆ ไปรับหลายจาก ร.ร แถวนั้น โผล่มาจากข้างถนน จะเข้าเลนที่ผมวิ่ง  ยายแก่ ไม่ชะเง้อมองช่องที่จะเข้าเลยว่ามีมอไซวิ่งหรือป่าว โผล่ออกมาเลย จังหวะนั้นรถผมก็มาถึงจุด + ก่อน รถยายแก่ชนช่วงพักเท้าหลังซ้าย ผมชะลอรถ เห็นว่าไม่เป้นอะไรมาก ก็ไปต่อ แฟนผมเท้าเจ็บนิดหน่อย แถมโดตยายแก่ตะโกนด่าตามหลังอย่างดังอ่ะ....โดนชนแถมโดนด่าอีก...ซวยจริงๆ

ปล. ขับรถในเมือง ต้องระวังจะไปชนเขา แถมต้องระวังไม่ให้เขามาชนเราอีก  เป้น 2เท่านะ คร้าบบบบ... :P

Artit

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 08:40:36 PM »

>yes ใบขับขี่ประเทศไทยได้มาง่ายครับปัจจุบัน เราไม่ชนเขาเขาก็ชนเรา เพราะฉะนั้นขับขี่ระมัดระวังครับ
ramza69
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 08:48:53 PM »

เมื่อวานนี้ผมรีบขับรถไปทำงานนะครับคิดว่่ายังไงก็ไม่ทันแน่ใช้ทางลัดดีกว่า ทางลัดที่ว่านี้คือเข้าทางเข้าหมู่บ้านเศรษฐกิจ เป็นทางสี่แยก(หรือเปล่าฟร

ทางที่เลี้ยวที่ผมจะไปมันดันไฟแดงพอดีขณะที่รอมีมอเตอร์ไซค์มาขนาบข้างผมหลายคันมาก พอไฟเขียวผมกะว่าจะออกตัวอย่างไวเลยเพื่อจะได้ไปทำงานให้ทัน

แต่ในหัวขณะนั้นผมคิดไปถึงวีดีโอที่พนักงานอบรมสอบใบขับขี่เปิดให้ดูจำได้ว่า ถ้าไฟเขียวแล้วอย่าเพิ่งรีบออกให้รอ2-3วิก่อนดูให้แน่ใจว่าไม่มีรถฝ่าไฟแดงหรือไม่

ผมเลยชะงักไม่ออกครับ แต่!!!รถที่ขนาบข้างผม 4 คัน ออกตัวอย่างไวเลยครับ ผล รถเก๋ง2คันทั้งเลนขวาและกลางฝ่าไฟแดงครับ

ไม่ต้องบอกนะครับรถมอเตอร์ไซค์ที่ออกตัวไป4คันจะเป็๋นยังไงมั้ง

นึกในใจ ขอบคุณเจ้าหน้าที่ที่ให้ดูวิดีโอ

( อยากจะเตือนนะครับถึงจะรีบแค่ใหนแต่เสียเวลาดูให้แน่ใจ ซัก2-3วิ ว่ามีรถฝ่าไฟแดงหรือเปล่าอาจจะทำให้คุณใช้ชีวิตไปได้อีกยาวนาน )

ขอบคุณครับ <%6

ผมหยุดรอ2-3วินาทีเป็นนิสัยเลยครับ เพราะเห็นบ่อย มีทั้งเจตนาฝ่าไฟแดงกับช่วงไหล
Zero_2528
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 12:08:37 AM »

จะว่าไปแท็กซี่นะตัวดีเลยนะครับ ฝ่าไฟแดงประจำ  !eurk
imck studio

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 06:23:42 AM »

อันตรายนะครับเนี่ยสมัยนี้

น่ายึดใบขับขี่คืนซะ  l6 l6 l6

บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 07:15:39 AM »

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ +1

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
shirosung
สำหรับCBRแล้ว จะขับเร็ว หรือขับช้า ก็เท่ห์อยู่ดี

shiro_sung@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 08:11:12 PM »

เมื่อสองวันที่ผ่านมา ผมไปซื้อหลอดไฟแถวสะพานควาย ขากลับผมกลับมาทาง ถนนราชดำเนินกลาง ตรงติดไฟแดงแถวแยกตรงจะเข้าหลานหลวง
พอไฟเขียว ผมก็เอ๊ะใจว่ารอแป๊ปดีกว่า เพราะว่าไม่รีบไปไหน และบังเอิญมีเวฟอยู่ข้างหน้า 1 คัน กำลังคุยกัน ก็ไม่ได้รีบ มีรถฝ่าไฟแดงออกมา โชคดีว่าทุกคันไม่ได้ออกตัวไปเร็ว จึงได้แต่บีบแตรด่ารถฝ่าไฟแดงคันนั้น ก็ยังคิดอยู่ว่า ถ้ารีบออกไปคงแย่แน่ ๆ

ขอบคุณที่เข้ามาเตือนกันครับ ผมทำงานในซอยหมู่บ้านเศรษฐกิจ จะได้ระวังให้มากขึ้นครับ  !goodjob
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 10:10:36 PM »

กระทู้มีประโยชน์ ต้อง LIKE......  !goodjob

maximum

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 10:51:58 PM »

จะว่าไปแท็กซี่นะตัวดีเลยนะครับ ฝ่าไฟแดงประจำ  !eurk

ตามนี้เลยครับ

เพิ่มรถตู้ไปอีกอย่าง

!goodjob !goodjob
Jinkjo
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 01:33:28 AM »

แยกมบ.เศรษฐกิจนั้นประจำครับ ผมว่าทางที่ดีรอให้เขียวสัก3-5วิค่อออกดีกว่าครับ
nutdeb

nutdeb@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2013, 02:25:36 PM »

เชียงใหม่นี้ 10 ล้อประจำครับ เส้นนอกเมือง นี้ เห็นไฟเขียวแล้วอัดกันมาเต็มที่ พอแดงแล้วก็จะเบรคกันไม่ทัน(ไฟโบราณไม่มีเลขบอก) จะออกรถผมต้องมองซ้ายมองขวาเป็นนิสัยไปแล้วครับตอนนี้  :-\
nikirati
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2013, 03:44:24 AM »

ขับรถเดี๋ยวนี้ต้องระวังครับ...

เก๋งมือใหม่เยอะเกิ๊น....
   nooooo
knotcbr

« ตอบ #14 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2013, 04:38:04 AM »

:P เป็นผมคงเลือดร้อนเตะขาตั้งลงไปถีบยายแก่คนนั้นแหง๋ๆ 555+

jamesgot
not the best but also not the worst

« ตอบ #15 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2013, 07:18:55 AM »

อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องของโชค
  <a href="http://www.youtube.com/v/YY73d_LYqZ4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/YY73d_LYqZ4</a>

คลิปนี้เป็นพี่ที่เรียนกับผมเองครับสาขาเดียวกันครับ บอกตรงๆเลยนะครับ พี่คนที่ขับโซนิคเนี่ยเป็นคนที่ขับรถแข็งดีในระดับนึงเลยครับ

พี่คนที่ซ้อนเนี่ยแกก็เล่าให้ฟังว่า กำลังจะกลับไปที่บ้านกันระหว่างทางก็ขับรถมากันปกติครับ อีกอย่างพี่คนขับเค้าชินทางแน่นอนครับและรู้ว่าไฟแดงอยู่ส่วนไหน

เพราะสถานที่เกิดเหตุเป็นหน้า ม.ราชภัฏโคราช (ตัวพี่แกเรียน ม.เทคโนราชมงคลซึ่งติดกันเลย) เห็นคลิปแล้วคิดถึงพี่ การ (คนขับ) มากเลยครับ

ส่วนพี่ จิน (คนซ้อน) รอดมาได้ด้วยบาดแผลเล็กน้อยแค่ช้ำและเคล็ดตามร่างกายถึงแม้ว่าจะตีลังกาข้ามรถไปแต่ก็ไม่ได้เป็นไรมากครับ ขอฝากเตือนพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
jetlee

« ตอบ #16 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2013, 03:06:46 PM »

เวลาจอดไฟแดงอย่าไปจอดคันแรกนะครับ เพราะอาจมีตำหนวดรอเแจกลายเซนต์อยู่ ก้อ เปน ด้ายย  :)

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์