CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY กันดีด ที่บานปลายจนแอบจุกเล็กๆ 1,290 บาท  (อ่าน 8776 ครั้ง)
Thekaew
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 04:40:35 AM »

;)สวัสดีครับชื่อแก้ว ครับ ถอยน้องแบนชีมาได้ 2 เดือน CBR150i สิงอยู่ในบอร์ดตั้งแต่ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อ

วันนี้ขอทำตัวเป็นประโยชน์ต่อบอร์ด(หรือเปล่า)ผิดพลาดประการใดขออภัยล่วงหน้าครับ  >@#%GD

สืบเนื่องมาจากอยากได้กันดีดมากครับแต่แบบว่าไปร้านไหนก็ไม่มี มีแต่ใส่รุ่นเราไม่ได้ โทรไปที่ไหนๆก็ไม่มี

ชีวิตอะไรมันจะลูกเมียน้อยขนาดนี้วะ ทำแม่มเองเลยละกันเริ่มจากหาแนวทางเริ่มจากอะไรก่อนดี แอบดูพี่ๆในนี้ก็ยังไม่ถูกใจ (เรื่องมากอีก555)  !hoehoe

ไปเจอะกับกันดีดป้ายทะเบียนของ KSR กับ Ducati deival  เอาวะแนวนี้แหล่ะที่ต้องการ

เริ่มจากไปสอยกันดีดป้ายทะเบียนของ KSR คับ 550 บาท  (ขออภัยรูปไม่มี ลืมถ่ายก่อน DIY)

จากนั้นเอามาทาบกับรถคับ สั้นไปต้องต่อ จัดไปคับความเสี้ยนไม่เข้าใครออกใคร ตามหาร้านที่ยอมเชื่อมอยู่ 6-7ร้าน  cryyyyy ไม่เข้าใจ เอาตังมาให้นะเว้ย

เนียนสมใจผมละ  โดนไปอีก 300 บาท  ยอดรวมตอนนี้ไปแล้ว 850 บาท  55555

จากนั้นก็ถีงเวลาประกอบ

:oiui ลุยๆ งัดๆแงะๆ จากนั้นก็ บังโคลนหน้า KSR คับ  โดนไป 100 บาท เจอในเน็ต แล้วก็แว๊นไปเอาที่ พระราม2  !wanwan  ยอดตอนนี้ 950 บาท

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ  แต่ไม่เจอปัญหาก็ไม่ใช่ DIY  น็อตเข้าไม่ได้ :-X รูมันเล็กเกินไป แล้วเอาไงล่ะจะถอดมาเอาสว่านเจาะก็ดูจะลำบาก

คิดกันอยู่นานสุดท้ายคลายน็อตเอาก็ได้ฟร่ะแล้วก็เลื่อนมันลงมาเอาสว่านแยงรู แยงไปแยงมา ดอกสว่านหัก >jakkkk ฉิบผอยเอาไงดีเอาวะแยงๆมันต่อไปทั้งๆที่หักนี่แหละ l5

พอใส่น็อตได้ก็สั้นอีกก็ยัดบูทใส่เข้าไปข้างละตัว แน่ะน็อตที่เท่ากันไม่มี :fdwrt แว๊นไปซื้อน็อตบ่ายๆวันอาทิตย์ กว่าจะหาร้านเปิดได้ เหนือยเลย  ค่าน็อต 40 บาท(2ตัว)  ยอดรวม 990 บาท

เรียบร้อย  :P ดีใจกันใหญ่ ยังคับปัญหายังไม่จบ ด้วยความที่บังโคลนมันเป็นของล้อเล็ก ติดสิคับพี่น้องงงงง  !ohno อะไรนักหนาาาา จะขยับก็ไม่ได้อะไรก็ไม่ได้

ติดไม่ว่า แถมสูงเกินไม่กันน้ำดีดอีก  nooooo

สุดท้ายต้องถอดออกมาเพื่อเอามาตัดปลายที่งอเพื่อให้เข้ารูปกับสวิงอาร์มคับ พอตัดแล้วจบเลยขยับได้แน่นได้ กันน้ำดีดได้  >SAFE$#

เหมือนพระพิรุณท่านจะรู้ว่าอยากลองของ กระหน่ำมาให้ชุดใหญ่ ได้ออกไปลองเลยผลเป็นที่น่าพอใจ

ให้ค่าน้ำน้องๆที่ช่วยทำไป 300 จะให้ 500น้องเค้าไม่เอา เหนื่อยกับผมมาทั้งบ่าย  ยอดรวม 1290 บาท
 :oiuiสมใจเลยครับ 55555

ขอขอบคุณ TSR SHOP  ที่เอื้อเฟื้อสถานที่+เครื่องมือและไอเดีย+แรง
ขอขอบคุณ CBR150Club ที่มีข้อมูลให้ศึกษาและคอยช่วยเหลือมากมาย

phaiboon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 08:10:57 PM »

ทำไปเลยครับ ตังค์เรา เงินเรา และก็ฝีมือเรา แต่ว่าน่าเอาไปกินเหล้าได้หลายขวดอยู่นา
Thekaew
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 08:58:28 PM »

>som นั่นสิครับ แต่ตอนนี้ประสบปัญหาเพิ่มวิ่งเร็วๆแล้วมันสบัดไปครูดกับยางแง่มๆ
phaiboon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2013, 04:51:35 AM »

เหล็กน่าจะบางไปนะครับ ดามช่วงโคนก่อนก็ได้ ลองดุู
Thekaew
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2013, 07:01:44 AM »

ครับผมเดี๋ยวลองดูคับ
pee-cbr
I'm CBRsCLUB

Do the good thing for the social

mbkpit@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2013, 08:40:06 PM »

l13

meeboxing
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2013, 08:47:43 PM »

สวยกว่าของผมไปหลายช่วงตัวอ่ะ >coooool
แต่ของผมถูกกว่า รวมงบไปแค่ร้อยสองร้อย  กับหาวัสดุที่ลงตัวเบาๆ  มาใส่ อิอิ
Thekaew
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2013, 06:15:04 AM »

:-\ ใช่เลยครับ มีดีแค่สวยกับกันน้ำดีดขึ้นหลัง คับ   !hoehoe 

ตอนนี้แก้ปัญหาเรื่องที่มันบางแล้วเวลาขี่เร็วมันจะสบัดไปใส่ยาง จนดังป็อกๆ ได้แล้วฮะ (โคตรอายคนที่ได้ยินเสียง 5555 หยั่งกะรถขายบะหมี่)  :-\

เอาเหล็กรูมาดามด้านในกันดีดตอนนี้แข็งจนไม่ดีดกับยาง แล้วก็แก้ปัญหาเวลานั่งสองคนแล้วมันไปยันกับบังโคลนหลังที่ติดป้ายทะเบียนโดยการทำท้ายสั้น  handsom

l12 เจ็บหนักเลยฮะกว่าจะได้แบบที่ถูกใจ  l8
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์