CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หล่อเย็น  (อ่าน 2546 ครั้ง)
K.TM
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

YOU ARE MY LIVE

« เมื่อ: 18, กันยายน 2013, 03:26:39 AM »

แท๊งหล่อเย็นใต้เบาะทำงานอย่างไร ดูแลอย่างไรเช่นใส่น้ำหรือน้ำยาอะไรไหม  ขอบคุณครับ

นายเทอดพงศ์  ทองมี ที่อยู่ โรงเรียนวัดไผ่โรงวัว บ้านเลขที่96 หมู่11 ต.บางตาเถร อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี 72110

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 18, กันยายน 2013, 03:37:20 AM »

แท็งอะไรครับ ไม่เข้าใจ หมายถึงถังพักน้ำสำรองหรือเปล่าครับ ถ้าใช้มันมีบอกในคู่มือครับ :-\ :-\ :-\

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, กันยายน 2013, 04:11:35 AM »

ถังพักน้ำสำรองครับมีไว้พักน้ำและเติมน้ำในระบบให้เต็ม การทำงานคร่าวๆเมื่ออุณหภูมิสูงขึ้น ความดันในหม้อน้ำก็จะสูงตาม และดันสปริงที่อยู่ตรงฝาหม้อน้ำ ทำให้น้ำในระบบหล่อเย็นของเครื่องยนต์ไหลเข้าสู่หม้อพักน้ำเพื่อลดความดันในระบบหล่อเย็น และมันก็จะค่อยๆไหลกลับคืนเข้าไปเองตามอุณหภูมิของเครื่องยนต์ครับ  ลองสังเกตุดูง่ายๆครับระดับน้ำตอนเครื่องเย็นและเครื่องร้อนจะแตกต่างกัน ส่วนน้ำที่เติมจะน้ำธรรมดาหรือน้ำยาก็ได้ครับแล้วแต่สะดวกแต่แนะนำเป็นน้ำยาของศูนย์ครับ

bockfox
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, กันยายน 2013, 10:03:50 PM »

ของผมหาใต้เบาะไม่เจออ่าสส l7 ล้อเล่นนะครับ ใส่น้ำหล่อเย็นซื้อได้ที่ศูนย์ครับกระป๋อง 70 บาท เติมให้ได้ระดับตามขีดที่อยู่ข้างกระปุกนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์