CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝนตกน้ำกระเด็นโหดมากขับcbr150iช่วยบอกวิธีหน่อยครับ  (อ่าน 2423 ครั้ง)
kitsanachai
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 01:23:40 PM »

เพิ่งออกรถcbr150iมา3วันเจอฝน3วันน้ำกระเด็นโหดมากเมื่อก่อนขับcbr150rน้ำยังไม่กระเด็นโหดขนาดนี้มีใครพอจะมีวิธีติดหรืออะไหร่เสริมก็ได้ที่ทำให้กระเด็นน้อยลงติดแผ่นฟิวเจอร์บอรด์ข้างหน้าก็ชิดกับอกไก่ไปเลี้ยวแล้วหลุด !eurk

ReeNZeeD
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 04:56:00 PM »

ต้องทำ...ไจไห้สบายครับ เมืองไทยมีฝนเต็มที่2เดือนเองครับ นอกนั้นแล้งหมด ไจเย็นๆครับ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้เองละ อย่าไปหาอะไรมาป้องกันเลยครับ ถ้าติดแล้วไม่แน่นมันกระเด็นมาโดนรถคันอื่นเขา จะเดือดร้อนเอานะครับ
fang
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 05:17:06 PM »

!cry!
Phongrapee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 05:27:56 PM »

ให้คิดว่าเราจะได้มีเวลาให้กับมันมากขึ้น หมายถึง การเช็ด ถู ล้าง ทำความสะอาด ผมลุยฝนมา หรือลุยถนนเปียกๆมา กลับมาถึงผมล้างเลย แล้วใช้เวลาเป็นชั่วโมง ขัด เช็ด ถู ทุกซอกทุกมุม ถึงขนาดแกะแฟริ่ง ออกไก่ บังโซ่ มาล้างทีละชิ้น เช็ดหม้อพักน้ำ โช้คหลัง (โช้คหลังนี่แห้งแล้วยังเอาไปเป่าลมเพื่อไล่เศษดินอีกตะหาก)

ถึงไม่ใช่ Big Bike แต่ได้อารมณ์เหมือนขี่ Big Bike นะคร้าบบ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 05:42:56 PM »

ขึ้นชื่อว่าขับขี่มอเตอร์ไซค์ อย่างไรมันก็เปียกหรือโดนน้ำกระเด็นใส่เพราะมันเป็นของคู่กันครับ
ไม่ว่าจะติดสามล้อ ต่อหลังคา พากันไปติดกันดีด ยังไงก็เลอะครับ

kitsanachai
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 07:52:43 PM »

>yesคร๊าบ
Zero_2528

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2013, 02:27:50 AM »

การล้างรถ คือการ สำรวจรถที่ดีเลยนะครับ
เพราะตอนล้าง เราล้างทุกซอกทุกมุม เราจะเห็นความผิดปกติของรถเราเลยนะครับ
ผมก็เจอสิ่งผิดปกติของรถผมบ่อยอยู่เหมือนกัน อย่างเช่น รอยต่างๆ น๊อตหลวมที่กำลังจะหลุด เป็นต้นนะครับ  :(
CharPKT
สิ่งที่เราให้คนอื่น แท้จริงแล้วคือของที่เราฝากให้แก่ตนเองในวันข้างหน้า
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

จะซิ่งไปทำไม ก็พี่มันเดิมๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 12:08:54 AM »

การล้างรถ คือการ สำรวจรถที่ดีเลยนะครับ
เพราะตอนล้าง เราล้างทุกซอกทุกมุม เราจะเห็นความผิดปกติของรถเราเลยนะครับ
ผมก็เจอสิ่งผิดปกติของรถผมบ่อยอยู่เหมือนกัน อย่างเช่น รอยต่างๆ น๊อตหลวมที่กำลังจะหลุด เป็นต้นนะครับ  :(

!goodjob ถูกต้องละครับ เพราะเราไม่ค่อยมีเวลาได้เช็คจุดน๊อตต่างๆหรอกครับ นอกจากเวลาล้างรถนี่แระ เราจะเจอจุดบกพร่องประจำ
OhmPHK
Certified Trader
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 08:18:40 AM »

ติดกันดีดเพิ่มครับ ขอยืมภาพมาจาก FB:All Day Bike Shop นะครับ เปิดเจอจากgoogle  >@#%GD

motosza

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 12:20:51 PM »

อย่าว่าแต่ 150 เลย 500 R ก็ดีดครับ ^ ^
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์