CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆ เรื่องเปลี่ยคอท่อ ตัวคาร์บูรครับ  (อ่าน 2571 ครั้ง)
chairat
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Rotary Rocket

« เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 04:11:21 AM »

เนื่องจากรถผมค่อท่อหัก เลยไปหาซื้อคอท่อแสตนเลสมาใส่ ซึ่งทางร้าน บอกว่า สเปคเดิมๆ แต่หลังจากที่วิ่งมาวันนี้ทั้งวัน (เพิ่งติดตอนเช้าครับ) สิ่งที่พบ คือ
1. เสียงท่อดังขึ้นมาก
2. เหมือนรอบมาช้า ตามวัดรอบครับ แต่ปลายจะพาไปเที่ยว 140 อย่างเดียวเลย (ผมล้อโตครับ ตามลายเซ็นเลยครับ ปกติออกอืดอยู่แล้ว นี่อืดหนักกว่าเดิมอีก)

พี่ๆคิดว่า ผมต้องเริ่มทำอะไรก่อนดีครับ รถผมมือสอง ท่อผ่ามารึป่าวก็ดูไม่เป็นครับ  :fdwrt

๐ก๊อบทูโก๐
อีกประเดี๋ยว ก็ เฟี้ยวแล้ว ^^
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

แล้วเจอกัน Coming Soon???

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 05:03:55 AM »

??? ลดขนาดสเตอร์หน้ามันช่วยเรื่อง ต้นได้น๊ะครับ เคยทำ

chairat

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 05:09:33 AM »

ตอนนี้ผมใช้ 15-42 ครับ ควรไปทำยังไงต่อดีครับ l8

happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 06:09:44 AM »

ทดสเตอซะต่ำเชียว ขยับไป 15-45 เลยครับ

ส่วนเรื่องท่อดังเป็นปกติครับ
วัสดุบาง + ไม่มีแคตฯ(ซับเสียง ดักมลพิษ)

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
๐ก๊อบทูโก๐

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 06:35:25 AM »

??? 14-44 ก็ได้ครับ จัดเลยๆ

warakorn3221
ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 09:57:19 AM »

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ ผมอยากทำล้อโต
ค่าเสียหายเท่าไรอ่ะครับ รวมยางด้วยหรือเปล่า

"ทำผิด" ครั้งที่ 1 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนดี" ..
"ทำผิด" ครั้งที่ 2 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนให้โอกาสคน" ..
"ทำผิด" ครั้งที่ 3 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนโง่" ..
แต่! อีกมากมาย .. ที่เขาทำผิด เป็นสิบๆครั้ง! , แล้วเรายัง ให้อภัย! ..
เรา "ไม่ได้โง่" .. แต่ ที่ให้อภัย! "ก็เพราะรัก" ♥ ..
chairat

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 01:57:03 PM »

ทดสเตอซะต่ำเชียว ขยับไป 15-45 เลยครับ

ส่วนเรื่องท่อดังเป็นปกติครับ
วัสดุบาง + ไม่มีแคตฯ(ซับเสียง ดักมลพิษ)

แล้วเรื่องเสียง แก้ยังไงได้บ้างครับพี่

๐ก๊อบทูโก๐

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 03:25:33 PM »

:-\ เปลี่ยนคอแล้วดังขึ้นคงไม่มีทางแก้ได้น๊ะครับ ถ้าอยากได้เบาคงต้องใ้ช้คอเดิมแล้วแหละ พี่ไม่ชอบเสียงดังหรอครับ >%REDDตำรวจไม่จับหรอกครับเปลี่ยนคอ เค้าจับแต่พวกเปลี่ยนปลาย !cry!

chairat

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 04:55:54 PM »

:-\ เปลี่ยนคอแล้วดังขึ้นคงไม่มีทางแก้ได้น๊ะครับ ถ้าอยากได้เบาคงต้องใ้ช้คอเดิมแล้วแหละ พี่ไม่ชอบเสียงดังหรอครับ >%REDDตำรวจไม่จับหรอกครับเปลี่ยนคอ เค้าจับแต่พวกเปลี่ยนปลาย !cry!

ช่ายครับ ปกติ ไม่ชอบเสียงดังๆ ชอบเงียบๆ มากกว่า ถ้าเบากว่าโซ่ได้ยิ่งดี  l11  เคยเห็นในเวปอื่นๆมา ว่าให้เอาฝอยมิเนียมยัดเข้าไป ช่วงเรื่องเสียงได้ แต่ไม่รู้ว่า ขั้นตอนการทำ มีอะไรบ้าง เลยยังไม่เสี่ยงทำเองครับ

๐ก๊อบทูโก๐

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 05:48:35 PM »

??? อันนั้นมันยัดในปลายท่อไม่ใช่หรอครับ แต่ของพี่มันดังเพราะเปลี่ยน คอท่อ ซึ่งไม่มี แคทไว้ซับเสียงซับควัน ฝอยคงไม่ได้ช่วยอะไร

kom_lomsak
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 06:03:45 PM »

ขออกเรื่องครับ สเตอร์หลังใช้ของsonicได้เปล่าครับ ของผม 15-44โดด อย่างกะ กบ***เลยอย่าเปล่ยนครับ
อืม ลืมบอก cbr  คาร์บูครับ
๐ก๊อบทูโก๐

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 06:33:35 PM »

??? โดดเป็นกบหรอ รอบจัดหรือคลัชแข็งครับ เพิ่มสเตอร์หน้าเป็น16 กับลองตั้งคลัชนิดนึงดีไหมครับ

chairat

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 10:25:36 PM »

เคยใช้ 15-44 เหมือนกันครับ รู้สึกเหมือนกันเลยครับ

kom_lomsak
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 10:41:48 PM »

??? โดดเป็นกบหรอ รอบจัดหรือคลัชแข็งครับ เพิ่มสเตอร์หน้าเป็น16 กับลองตั้งคลัชนิดนึงดีไหมครับ
่น่าคลัชแข็ง และคับ  แต่มัน ตันประมาน120  คับ ทุกเกียรจี้ดมากๆๆๆ  !goodjob
๐ก๊อบทูโก๐

« ตอบ #14 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2013, 11:59:11 PM »

่น่าคลัชแข็ง และคับ  แต่มัน ตันประมาน120  คับ ทุกเกียรจี้ดมากๆๆๆ  !goodjob

l11 จี๊ดจ๊าดก็ดีแล้วครับ ตั้งครัชหน่อย เปลี่ยนสเตอร์นิด  l13
เปลี่ยนเป็น 16 ความเร็วเท่าเดิมครับแต่รอบมาช้านิสสสส.นึงน๊ะ ในความเร็วเท่ากันรอบก็จะต่ำกว่าครับ เท่ากับว่าจะทรมานเครื่องน้อยลงครับ พอชินแล้วก็ค่อยเปลี่ยนกับก็ได้   >coooool

chairat

« ตอบ #15 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2013, 05:05:59 AM »

รายงานผลครับ ตอนนี้ แก้ไขเรื่องเสียงได้แล้ว ด้วยการยัดฝอยขัดหม้อของ 3M ครับ ลงตัวที่ ก้อนครึ่ง ครับ เสียงแน่น เบา นุ่มลงเยอะเลย เรื่องรอบ ก็ดีขึ้นครับ ส่วนปลาย เดี๋ยวพรุ่งนี้ลอง แล้วจะมารายงานผลอีกทีครับ

chairat

« ตอบ #16 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 04:54:41 AM »

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ ผมอยากทำล้อโต
ค่าเสียหายเท่าไรอ่ะครับ รวมยางด้วยหรือเปล่า
ตอนผมทำ ทำที่ร้านพี่ต้นครับ ยางใช้ izr หน้า110 หลัง 140 รวม 5 พันพอดี ค่าล้อของตัวหัวฉีด กับค่าแปลง รวม 8 พัน ใช้อาร์มเดิมนะครับ ทั้งหมดอยู่ที่ หมื่นสามครับ  >SAFE$#

warakorn3221
ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 08:33:28 PM »

ตอนผมทำ ทำที่ร้านพี่ต้นครับ ยางใช้ izr หน้า110 หลัง 140 รวม 5 พันพอดี ค่าล้อของตัวหัวฉีด กับค่าแปลง รวม 8 พัน ใช้อาร์มเดิมนะครับ ทั้งหมดอยู่ที่ หมื่นสามครับ  >SAFE$#

ขอบคุณครับ

"ทำผิด" ครั้งที่ 1 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนดี" ..
"ทำผิด" ครั้งที่ 2 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนให้โอกาสคน" ..
"ทำผิด" ครั้งที่ 3 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนโง่" ..
แต่! อีกมากมาย .. ที่เขาทำผิด เป็นสิบๆครั้ง! , แล้วเรายัง ให้อภัย! ..
เรา "ไม่ได้โง่" .. แต่ ที่ให้อภัย! "ก็เพราะรัก" ♥ ..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์