CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อบรมขับขี่ปลอดภัย @ศูนย์ฮอนด้า สุขาภิบาล3 (5 พฤษภาคม 2556)  (อ่าน 11793 ครั้ง)
GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #20 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2013, 07:27:31 PM »

จริงๆ อยากจะบอกว่า ตามที่คลับเราเน้น "อยากแรง ไปแรงในสนาม" อันนี้ คงได้เหนกันด้วยตัวเองแล้วนะคับ นี่คือตัวอย่างที่ดี  >coooool   เดิมๆนี่และคับ ในสนาม  l13

winall
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

เก่งไม่กลัว กลัวขยัน

p_charnba@hotmail.co.th
« ตอบ #21 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2013, 07:58:10 PM »

สวยงามครับ วันนั้นถ้าไปแซงใครหรือปาดหน้าใครก็ขออภัยน่ะครับจริงๆไม่ได้อยากแซงช่วงสุดท้ายก่อนเลิกแซงน่ะครับแต่ว่าความเร็วและ ไลขอของรถมันได้พอดีเลยต้องแซงโค้งนอกถ้าเบรครถจะปัดทันทีเลยแซงครับ แซงแบบมีมารยาทน่ะครับโค้งนอก
Nimxz

แต่งตัวน่ากลัว..ออกตัวน่ารัก \(^0^)/

« ตอบ #22 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2013, 08:11:49 PM »

การจัดท่านั่ง  l3

<a href="http://www.youtube.com/v/-h_HPor7v38" target="_blank">http://www.youtube.com/v/-h_HPor7v38</a>

ถ้ามีคลิปไหนที่เข้าดูไม่ได้ รบกวนช่วยแจ้งมาด้วยนะคะ ( แบบว่า..มือใหม่หัดอัพน่ะค่ะ  <%6 )

Nimxz

แต่งตัวน่ากลัว..ออกตัวน่ารัก \(^0^)/

« ตอบ #23 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2013, 08:23:49 PM »

!ohno !ohno !ohno

รอบนี้ก้อเรียนไม่จบอีกแล้วววว 

<cry <cry <cry

ขอบคุนสำหรับรูปภาพสวยๆ  l13 ทั้งลงขี่เอง ทั้งถ่ายรูป สุดยอดจริงๆ ผู้หญิงคนนี้ เข้าโค้งสวยงาม เนียนตามากครับ สุดยอด !goodjob

คุนนิ่มแซงผมรอบนึงนะ คราวหน้าต้องพร้อมกว่านี้แล้วผมจะได้แก้แค้น 555+

เพิ่งโดนเหรอ  l11   คราวที่แล้วโดนไปสอง  :P

เ่อ่อ..ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ  :-[

แ่ต่ไอ้เรื่องแก้แค้นเนี่ย...
.
.
.
  :-\

l7 l7 l7 l7

ล้อเล่นครับคุนนิ่มฝีมือผมเทียบคุนนิ่มไม่ได้หรอก ขี่ดีจริงๆมีแต่คนชมนะครับผมขอบอก

เด๋ว...จะให้พี่ต้น นครปฐมจับคุนนิ่มลงสนามแข่ง ... เอาให้โลกได้ตะลึง 555+

>jakkkk  >jakkkk  >jakkkk      nooooo  nooooo  nooooo

Nimxz

« ตอบ #24 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2013, 09:10:16 PM »

คลิปสอนการสลาลอม...แบบสั้นๆ   ( คือคลิป..มันสั้นน่ะค่ะ  :-* )

<a href="http://www.youtube.com/v/8ilJT1vpVFc" target="_blank">http://www.youtube.com/v/8ilJT1vpVFc</a>

<%6  <%6  <%6

BANTUNG_C150R
แค่ 150cc. ไม่เหมาะกับการนำไปแข่ง

แค่ 150cc. ไม่เหมาะกับการนำไปแข่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2013, 12:03:51 AM »

ทำไมสามีเค้าต้องแอบลอกข้อสอบเพื่อนด้วยอะ   อิอิ  :P ( อ้อมพิมพ์)

*** จำหน่ายและติดตั้งชุดไฟผ่าหมาก // สายเพิ่มแรงบิด Power-R //ตัววัดโวลท์กันน้ำ // สัญญาณกันขโมย // ตัวทำไฟหรี่ ***

Nimxz

« ตอบ #26 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2013, 12:28:12 AM »

ฝึกการมองเพิ่อเข้าโค้ง 2

<a href="http://www.youtube.com/v/r0gXgJ7gNwQ" target="_blank">http://www.youtube.com/v/r0gXgJ7gNwQ</a>

:-[  หวังว่าเพื่อนๆ จะได้ความรู้ จากคลิปทั้งหมดนี้่ไป..ไม่มากก็น้อยนะคะ   :-[

ไอศกรีม
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #27 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2013, 04:52:18 AM »

อิ่มเลยผม  <cry <cry <cry

Nimxz

« ตอบ #28 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2013, 05:02:50 AM »

สวยงามครับ วันนั้นถ้าไปแซงใครหรือปาดหน้าใครก็ขออภัยน่ะครับจริงๆไม่ได้อยากแซงช่วงสุดท้ายก่อนเลิกแซงน่ะครับแต่ว่าความเร็วและ ไลขอของรถมันได้พอดีเลยต้องแซงโค้งนอกถ้าเบรครถจะปัดทันทีเลยแซงครับ แซงแบบมีมารยาทน่ะครับโค้งนอก

พี่ขี่คันไหน เบอร์อะไรหรอคะ  แบบนี้...ต้องมีช็อตที่ขี่แซงนิ่มไปด้วยแน่ๆ เลย ...   !hoehoe
Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #29 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2013, 05:04:25 AM »

ติมกินหญ้า....เป็นไงบ้าง หายดีหรือยัง หมอว่าไงบ้างง่ะ

Nimxz

« ตอบ #30 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2013, 05:09:24 AM »

l7 l7 l7 l7

ล้อเล่นครับคุนนิ่มฝีมือผมเทียบคุนนิ่มไม่ได้หรอก ขี่ดีจริงๆมีแต่คนชมนะครับผมขอบอก

เด๋ว...จะให้พี่ต้น นครปฐมจับคุนนิ่มลงสนามแข่ง ... เอาให้โลกได้ตะลึง 555+

จากประโยคนี้ของคุณเ่ต่า...   

เล่นเอาคนที่บ้านแซวกันใหญ่เลย .....ว่ามีกลิ้งตั้งแ่ต่ยังไม่ถึงทางโค้ง...อ่ะ   !hoehoe 

ต้น นครปฐม

มาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นกันเถอะ

« ตอบ #31 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2013, 06:03:52 AM »

:D :D :D
รูปสวยมากคับคุณนิ่ม แต่ไหนๆแล้ว
อยากจะบอกว่า เราไปฝึกขับขี่แบบปลอดภัย
กันก้อเอาไปปรับใช้ให้เป้นประโยชน์ด้วยนะคับ
อีกอย่าง ผมอยากจะเตือนสำหรับผู้ไปขับขี่หรือ
ร่วมกิจกรรมด้วยนะคับ  ความเร็วในการขับขี่
ปลอดภัยในสนามฝีกควรใช้ตามสมควรนะคับ
คือถ้าเราขี่เร็วกว่าคันข้างหน้าเราควรที่จะรอ
ที่จะแซงในทางตรงจะดีกว่านะคับ พยายามอย่า
ไปแซงในทางโค้ง เพราะว่าหลายๆคนยังไม่ชำนาญ
และกำลังฝึกปรับท่าทาง และเรียนรุ้ที่จะควบคุมรถอยู่
เราควรให้โอกาสเพื่อนๆได้ทดลองตามที่ครูฝึกได้สอน
อย่าพึ่งไปกดดัน หรือถ้าจะแซงจริงๆเพราะเราเร็วกว่าใน
ช่วงเวลาเข้าโค้งก้อขอให้เป้นโค้งด้านนอก เท่านั้นด้วยนะคับ
ปล.ที่ได้พุดมาคือการขอความร่วมมือในกลุ่มเราเองนะคับ
เวลาไปเรียนจะได้เข้าใจตรงกัน และ มีความปลอดภัยใน
สนามฝึกมากขึ้น   
   ผมไปมาหลายครั้งแล้วส่วนมากจะเจอกับพวกที่ีมาเรียน
ร่วมกับเราแล้วเข้าใจว่าตัวเองเจ๋งไล่แซงชาวบ้านทั้้งๆที่ท่าทางการ
ขับขี่ยังไม่ค่อยจะถุกต้องเลย แต่เหมือนโชว์ว่าข้านี่เก่งขี่ได้เร็วกว่า
เราไปเรียนเพื่อความปลอดภัย  ยังไงฝากพี่น้องเราไว้ด้วยคับ
เราเข้าใจตรงกันคนอื่นช่างเขาคับ  ส่วนใครขี่เก่งแล้วก้อคอยเตือน
คอยบอกน้องๆในคลับกันด้วยนะคับ  เพื่อความปลอดภัยในการใช้
ถนน มีไรเตือนได้ก้อเตือนกันด้วยนะคับ ใช่ใครอื่นพี่น้องกันทั้งนั้น 
 <%6 <%6 <%6

จุดมุ่งหมายครั้งแรกของการมาคลับคืออะไร
จงจำไว้ให้มั่นแล้วอย่าลืมเมื่อท่านอยู่นานๆ
และคอยเป้นตัวอย่างให้น้องใหม่ๆด้วยคับ
care
ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ใจเกินร้อยห้าสิบ

ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ใจเกินร้อยห้าสิบ

« ตอบ #32 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2013, 06:35:22 AM »

แต่ที่พี่นิ่มแซงผมทำให้ผมรู้ว่า "ผู้หญิงขับเจ๋งๆยังมีอยู่จริง"   l5

Nimxz

« ตอบ #33 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2013, 06:52:00 AM »

:D :D :D
รูปสวยมากคับคุณนิ่ม

แต่ไหนๆแล้วอยากจะบอกว่า เราไปฝึกขับขี่แบบปลอดภัยกันก้อเอาไปปรับใช้ให้เป้นประโยชน์ด้วยนะคับ

อีกอย่าง ผมอยากจะเตือนสำหรับผู้ไปขับขี่หรือร่วมกิจกรรมด้วยนะคับ  ความเร็วในการขับขี่ปลอดภัยในสนามฝีกควรใช้ตามสมควรนะคับ

คือถ้าเราขี่เร็วกว่าคันข้างหน้าเราควรที่จะรอที่จะแซงในทางตรงจะดีกว่านะคับ พยายามอย่าไปแซงในทางโค้ง

เพราะว่าหลายๆคนยังไม่ชำนาญและกำลังฝึกปรับท่าทาง และเรียนรุ้ที่จะควบคุมรถอยู่

เราควรให้โอกาสเพื่อนๆได้ทดลองตามที่ครูฝึกได้สอน    อย่าพึ่งไปกดดัน หรือถ้าจะแซงจริงๆเพราะเราเร็วกว่าในช่วงเวลาเข้าโค้งก้อขอให้เป้นโค้งด้านนอก เท่านั้นด้วยนะคับ

ปล.ที่ได้พุดมาคือการขอความร่วมมือในกลุ่มเราเองนะคับเวลาไปเรียนจะได้เข้าใจตรงกัน และ มีความปลอดภัยในสนามฝึกมากขึ้น   

ผมไปมาหลายครั้งแล้วส่วนมากจะเจอกับพวกที่ีมาเรียนร่วมกับเราแล้วเข้าใจว่าตัวเองเจ๋งไล่แซงชาวบ้าน

ทั้้งๆที่ท่าทางการขับขี่ยังไม่ค่อยจะถุกต้องเลย แต่เหมือนโชว์ว่าข้านี่เก่งขี่ได้เร็วกว่า

เราไปเรียนเพื่อความปลอดภัย  ยังไงฝากพี่น้องเราไว้ด้วยคับ เราเข้าใจตรงกันคนอื่นช่างเขาคับ  ส่วนใครขี่เก่งแล้วก้อคอยเตือนคอยบอกน้องๆในคลับกันด้วยนะคับ 

เพื่อความปลอดภัยในการใช้ถนน มีไรเตือนได้ก้อเตือนกันด้วยนะคับ ใช่ใครอื่นพี่น้องกันทั้งนั้น 

<%6 <%6 <%6

เห็นด้วยกับทุกประโยคที่คุณต้นพิมพ์มาเลยค่ะ  >coooool

แ่ต่อ่านแล้ว..ก็รู้สึกกระทบจิตใจตัวเองอยู่นิด ๆ เหมือนกันแฮะ

ถึงจะไม่ค่อยแน่ใจตัวเอง...  แต่ถ้ามีช็อตไหนที่นิ่มแสดงมารยาทไม่ดี ในขณะที่เรากำลังฝึกขี่กันอยู่นั้น

นิ่มก็อยากจะขออภัยไว้ ณ. ที่นี้ด้วยเลยนะคะ   เพราะัตัวนิ่มเองก็เพิ่งจะหัดขี่รถมาได้ไม่นาน ประสบการณ์ยังน้อยอยู่ทั้งในและนอกสนามฝึก

:-*   ยังไงก็แล้วแ่ต่ ...จะพยายามพัฒนาััตัวเอง ทั้งในด้านความรู้ การมีวินัยและเรื่องมารยาืทต่างๆ ของชาวสองล้อต่อไปค่ะ 

winall

เก่งไม่กลัว กลัวขยัน

p_charnba@hotmail.co.th
« ตอบ #34 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2013, 04:41:41 PM »

พี่ขี่คันไหน เบอร์อะไรหรอคะ  แบบนี้...ต้องมีช็อตที่ขี่แซงนิ่มไปด้วยแน่ๆ เลย ...   !hoehoe

เบอร์ 11 ครับ เสื้อเขียว cbr 150 คาบู ทะเบียน 987 สีน้ำเงินครับ ผมขี่ไม่แรงครับ ที่แซงเไป ไม่ได้จะกดดันคันหน้าน่ะครับ แซงเพราะรถมันไหลมาเลื่อยๆ แล้วคันหน้าเขาก็บานโค้งออกไปมากผมดูแล้วมันปลอยภัยเลยแซงนิ่มๆครับ บางคันก็ชิด แทรกมากเิกนไป พอดีรถผมมันไหลมาพอดี ก็เลยแซงโค้งกว้างๆได้ครับเพราะเราดูแล้วปลอดภัย ทางตรงแซงไม่ไหวครับรถมานไม่แรงขนาดนั้น (รู้สึกว่าตอนลงสนามแรก มีครูฝึกเขาเรียกเราไปคุย ว่าทำไมขี่ตามเพื่อนไม่ทัน ขี่หลงอยู่นั่นล่ะ..5555 ก็กะว่าจะมาขี่สนุกๆ ขอเราขี่สนุก คันหน้าก็ห่างๆออกไปไกล ทีนี้ล่ะหลงทางเลย..555 พอขี่ชิวๆไปเลื่อยๆ คันหลังก็ได้ยินเสียงรอบเครื่องมาล่ะ ..555 แต่กศนุกครับ และวันนั้นได้พบหน้าทุกคนในคลับด้วยครับ พอช่วงหลังๆก็ได้มาเล่นกับ 250 คุ้นเคยกันในสนามดี ก็สนุกครับ วันนั้นต้องขอบคุณทุกคนทั่วหน้าครับ และครูฦึก รวมทั้งผู้จัดกิจกรรม สนุกๆครับ
ไอศกรีม

« ตอบ #35 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2013, 07:47:28 PM »

ติมกินหญ้า....เป็นไงบ้าง หายดีหรือยัง หมอว่าไงบ้างง่ะ

เอ็นหัวไหล่อักเสบนิดหน่อยครับ แผลเริ่มแห้งไม่เจ็บแล้วครับ ตอนนี้มาทำงานได้ละ

ปล.โดนแม่โทรมาเทศน์หูชาเลยครับ ห้ามขี่รถไปอีก1เดือนจริงๆห้ามตั้งแต่ก่อนไปแล้วแต่ไม่ฟังเลยได้กินหญ้าอ่อนๆนุ่มๆ <cry

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #36 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2013, 03:31:58 AM »

เอ็นหัวไหล่อักเสบนิดหน่อยครับ แผลเริ่มแห้งไม่เจ็บแล้วครับ ตอนนี้มาทำงานได้ละ

ปล.โดนแม่โทรมาเทศน์หูชาเลยครับ ห้ามขี่รถไปอีก1เดือนจริงๆห้ามตั้งแต่ก่อนไปแล้วแต่ไม่ฟังเลยได้กินหญ้าอ่อนๆนุ่มๆ <cry

โถ...

Surasak Chatwong

« ตอบ #37 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2013, 03:22:30 PM »

:) :) :) :)

ต้น นครปฐม

มาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นกันเถอะ

« ตอบ #38 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2013, 09:29:12 AM »

<%6 <%6 <%6
ป่าวๆ นิ่ม ไม่ได้ว่าหรือเจาะจงใคร
แต่เหมือนพี่เล่าให้ฟังมากกว่า  คือ
ตามที่ไปอบรมมาก้อหลายครั้ง ทั้งมี
ไปลองรถใหม่ทั้ง 150 250 และ500
เจอเกือบทุกครั้ง ก้อเลยอยากให้ทุกๆคน
ในคลับเรา อย่าไปทำสิ่งที่พี่เห้นมา
ส่วนคนไม่รุ้ไม่เคยไปหรือไม่ได้ว่าไรจร้า
พี่เจอทุกครั้งแต่ก้อไม่มีใครมาพิมพ์บอก
ในเมื่อมีรุปแล้วกิจกรรมเหมือนเดิม พี่เลยมาขอเสริมนิดหนึ่ง
อยากให้เวลาไปฝึกแล้วกลุ่มพวกเราได้ปลอดภัย
มากยิ่งขึ้นไปอีก เพราะสนามฝึกก้อปลอดภัย
ได้ระดับหนึ่ง เวลาเราเข้าไปใช้ก้อน่าจะ
ได้ความปลอดภัยและความเข้าใจในการใช้สนาม
เหมือนๆกัน จะได้ปลอดภัยมากยิ่งๆขึ้นไปอีกคับ

จุดมุ่งหมายครั้งแรกของการมาคลับคืออะไร
จงจำไว้ให้มั่นแล้วอย่าลืมเมื่อท่านอยู่นานๆ
และคอยเป้นตัวอย่างให้น้องใหม่ๆด้วยคับ
Nimxz

« ตอบ #39 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2013, 06:29:42 AM »

<%6 <%6 <%6
ป่าวๆ นิ่ม ไม่ได้ว่าหรือเจาะจงใคร
แต่เหมือนพี่เล่าให้ฟังมากกว่า  คือ
ตามที่ไปอบรมมาก้อหลายครั้ง ทั้งมี
ไปลองรถใหม่ทั้ง 150 250 และ500
เจอเกือบทุกครั้ง ก้อเลยอยากให้ทุกๆคน
ในคลับเรา อย่าไปทำสิ่งที่พี่เห้นมา
ส่วนคนไม่รุ้ไม่เคยไปหรือไม่ได้ว่าไรจร้า
พี่เจอทุกครั้งแต่ก้อไม่มีใครมาพิมพ์บอก
ในเมื่อมีรุปแล้วกิจกรรมเหมือนเดิม พี่เลยมาขอเสริมนิดหนึ่ง
อยากให้เวลาไปฝึกแล้วกลุ่มพวกเราได้ปลอดภัย
มากยิ่งขึ้นไปอีก เพราะสนามฝึกก้อปลอดภัย
ได้ระดับหนึ่ง เวลาเราเข้าไปใช้ก้อน่าจะ
ได้ความปลอดภัยและความเข้าใจในการใช้สนาม
เหมือนๆกัน จะได้ปลอดภัยมากยิ่งๆขึ้นไปอีกคับ

รับทราบคร่า   >eiei 

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์