CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวหมวก bilmola REPLICON 2011  (อ่าน 22259 ครั้ง)
nudbeta1991
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 08:57:54 PM »

สวัสดีครับ นี่เป็นรีวิวแรกของผมหากมีข้อผิดพลาดประการใด ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

นี่ก็ไม่ใช่หมวกใบแรกของผมหรอกครับ แต่เคยใช้ bilmola มาก่อน พอขายไปแล้วใช้ค่ายอื่นก็รู้สึกว่าไม่ดีเท่า Bilmola เลย (ความคิดส่วนตัวนะครับ)

มาดูกันเลยครับเพิ่งซื้อมาสดๆร้อน

กล่องของ bilmola ครับ

ข้างในจะแถมสติ๊กเกอร์ให้ด้วยครับ

ถุงผ้าห่อหมวก bilmola ครับ

มาดูด้านหน้าหมวกกันครับ

เปิดชิวขึ้นจะมองเห็นแว่นดำข้างในครับ พอดียังไม่แกะสติ๊กเกอร์ออกเลยเห็นเป็นจุดๆ  l11 l11

ุมุมมองจากด้านขวาครับ

มุมมองจากด้านซ้าครับ

ด้านหลังครับผม

ด้านบนครับผม

ด้านในครับ ตัวล็อคแบบว่าอะไรนี่แหละคิดชื่อไม่ออกแต่ถอด ใส่ ง่ายครับ

ช่องลมด้านหน้าครับ ออกแบบได้สวยครับ เปิดปิดง่ายแค่เลื่อนขึ้น-ลง

ช่องลมด้านบนก็สวยครับ รูใหญ่แต่เสียงไม่ดัง เปิด-ปิดเหมือนกันกับด้านหน้าครับ

ด้านหลังมีช่องระบายอากาศถึง4ช่อง :P :P :P อากาศถ่ายได้ดีครับ

ปุ่มสำหรับกดให้แว่นขึ้นลงครับ

หมวกกันน็อค bilmola ตัวนี้ดียังไงมาดูกันครับ
      1.น้ำหนักเบาครับ ใส่แล้วสบายหัวมาก
      2.มีแว่นด้วนใน ซึ้งมีประโยชน์มากในการขับขี่ตอนกลางวัน หลายท่านที่ใช้ชิวดำ ชิงปรอท มักมีปัญหาตอนกลางคืนต้องเปิดชิว
         แต่ใบนี้ไม่ครับ กลางคืนก็เอาแว่นขึ้นปิดชิวเหมือนเดิม
      3.มุมมองดีครับ กว้าง
      4.สะดวกสบายในการกดแว่นด้านในขึ้นลงครับ เพราะีมีปุ่มให้ด้านนอกซ้าย
      5.เสียงเงียบครับ รับประกันได้ ไม่มีเสียงลมวี้ดๆหนวกหู

ขอบคุณสำหรับเพื่อนๆพี่ๆที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ ;) ;) ;)

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 09:23:13 PM »

l13 ของเค้าดี

nudbeta1991

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 09:39:02 PM »

l13 ของเค้าดี

;) ;) ;)
cocore
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, เมษายน 2013, 04:17:54 AM »

>SAFE$#  สวยจริงๆเลยนะครับท่าน

nudbeta1991

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, เมษายน 2013, 04:00:05 PM »

>SAFE$#  สวยจริงๆเลยนะครับท่าน
;) ;) ;) ;)
boy_za
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, เมษายน 2013, 05:30:19 PM »

ของเค้าดีจิงๆ l13 ยันให้อิกเสียง ผมใส่ชิวปรับแสงสีเหลือง ขอบอกว่า "ดีเว่ออออออ" 555+ กลางวันลดแสง กลางคืนนี้สว่างชัดเจน ลดแสงสะท้อนของไฟหน้าลดที่สวนมาได้ ปลอดภัยดีคับ !goodjob

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

nudbeta1991

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, เมษายน 2013, 07:03:37 PM »

ของเค้าดีจิงๆ l13 ยันให้อิกเสียง ผมใส่ชิวปรับแสงสีเหลือง ขอบอกว่า "ดีเว่ออออออ" 555+ กลางวันลดแสง กลางคืนนี้สว่างชัดเจน ลดแสงสะท้อนของไฟหน้าลดที่สวนมาได้ ปลอดภัยดีคับ !goodjob

!goodjob !goodjob !goodjob
setupza

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, เมษายน 2013, 08:24:42 AM »

อยากได้ bilmola kabuki มันดีใหมอะครับ
nudbeta1991

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, เมษายน 2013, 04:47:04 PM »

อยากได้ bilmola kabuki มันดีใหมอะครับ

ต่างกันแค่ลายภายนอกครับ นอกนั้นเหมือนกันหมด

!hoehoe !hoehoe !hoehoe
didodido65
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 27, เมษายน 2013, 07:01:48 AM »

อยากได้ราคากับสถานที่ซื้ออ่ะครับ ? ???
boy_za

« ตอบ #10 เมื่อ: 27, เมษายน 2013, 06:50:09 PM »

แนะนำให้ไปที่ bilmola shop เลยครับ มีออฟฟิตยุที่บางใหญ่มั่งครับถ้าจำไม่ผิด หรือลองหาเบอร์ bilmola shop ในกุเกิลดูครับสอบถามตัวแทนจำหน่ายโดยตรงเลยครับ

เพราะผมเคยถามราคาตามร้านทั่วไปที่เค้าไปรับมาขาย ราคาแพงกว่าใน shop ครับ ถ้าร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตรงราคาหน้าจะเท่าใน shop นะครับ  !goodjob

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

downtown50
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 28, เมษายน 2013, 04:17:07 AM »

ฟังข้อดีแล้วมาฟังข้อเสียบ้าง ดีไหม

ไม่เงียบนะผมว่า ผมใช้อยู่ ปีไรไม่รู้ ซื้อมาที่งาน BMF 2013 จากราคา 3000 เหลือ 1600 มันเอาของปลอมมาหลอกขายเปล่าไม่รุ้
 ปัญหาคือ ถ้ารถทำความเร็ว ได้ 100+ จะหนวกหูมากเลย เสียงลมผ่านช่องข้างหมวกน่ารำคาญมาก ฟี้วๆๆๆๆ แต่ถ้าปิดชิลแล้วความเร็วไม่สูงมาก จะไม่ค่อยได้ยินอะไรเลย แล้วร้อนมากด้วย
ตัวล๊อคชิลหน้าก็หลุดง่ายมาก ใช้ไม่ถึง 3 เดือน ตัวล๊อคก็เอาชิลไม่อยู่แล้ว

ไม่ได้จะขัดขาใคร แต่นำมาเล่าสู่เผื่อจะช่วยในการตัดสินใจของใครต่อใคร !!  !goodjob

boy_za

« ตอบ #12 เมื่อ: 29, เมษายน 2013, 12:34:56 AM »

ฟังข้อดีแล้วมาฟังข้อเสียบ้าง ดีไหม

ไม่เงียบนะผมว่า ผมใช้อยู่ ปีไรไม่รู้ ซื้อมาที่งาน BMF 2013 จากราคา 3000 เหลือ 1600 มันเอาของปลอมมาหลอกขายเปล่าไม่รุ้
 ปัญหาคือ ถ้ารถทำความเร็ว ได้ 100+ จะหนวกหูมากเลย เสียงลมผ่านช่องข้างหมวกน่ารำคาญมาก ฟี้วๆๆๆๆ แต่ถ้าปิดชิลแล้วความเร็วไม่สูงมาก จะไม่ค่อยได้ยินอะไรเลย แล้วร้อนมากด้วย
ตัวล๊อคชิลหน้าก็หลุดง่ายมาก ใช้ไม่ถึง 3 เดือน ตัวล๊อคก็เอาชิลไม่อยู่แล้ว

ไม่ได้จะขัดขาใคร แต่นำมาเล่าสู่เผื่อจะช่วยในการตัดสินใจของใครต่อใคร !!  !goodjob

ของในงาน BMF 2013 ผมก็ซื้อมาใช้ยุ ไม่ใช่ของปลอมแน่นอนครับ  >konan แต่เป็นของแบบมีตำหนิ นิดหน่อยครับ เลยเอามาลดราคา(ตำหนิบางใบหาแทบไม่เจอ) ผมถามพี่ๆเค้ามาครับ เพราะเค้าทำงานยุ bilmola shop ครับ คงไม่เอาของ shop ตัวเองมาปลอมขายในบูทตัวเองหรอกมั่งครับ :P เรื่องเสียงมีเล็กน้อยที่ความเร็วสูงครับ ลมเข้าหน้าจะเป็นที่นวมข้างในครับควรเลือกเปลี่ยนให้พอดีหน้าครับ ใช้มาตั้งแต่งาน เกือบ3เดือนแล้วก็ปกติดีครับ (ถ้าไม่อยากเสี่ยงไปซื้อที่ช็อปเลยครับ ถ้าในงานของลดราคาแบบมีตำหนิ ผมว่ายุที่ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ) :D

ทั้งหมดนี้ไม่ได้อะไรหรอกครับ ความคิดคนเรามีหลายแง่ก็แค่มาแชร์ประสบการณ์กันเฉยๆครับ handsom

downtown50

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 29, เมษายน 2013, 04:47:48 AM »

ของในงาน BMF 2013 ผมก็ซื้อมาใช้ยุ ไม่ใช่ของปลอมแน่นอนครับ  >konan แต่เป็นของแบบมีตำหนิ นิดหน่อยครับ เลยเอามาลดราคา(ตำหนิบางใบหาแทบไม่เจอ) ผมถามพี่ๆเค้ามาครับ เพราะเค้าทำงานยุ bilmola shop ครับ คงไม่เอาของ shop ตัวเองมาปลอมขายในบูทตัวเองหรอกมั่งครับ :P เรื่องเสียงมีเล็กน้อยที่ความเร็วสูงครับ ลมเข้าหน้าจะเป็นที่นวมข้างในครับควรเลือกเปลี่ยนให้พอดีหน้าครับ ใช้มาตั้งแต่งาน เกือบ3เดือนแล้วก็ปกติดีครับ (ถ้าไม่อยากเสี่ยงไปซื้อที่ช็อปเลยครับ ถ้าในงานของลดราคาแบบมีตำหนิ ผมว่ายุที่ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ) :D

ทั้งหมดนี้ไม่ได้อะไรหรอกครับ ความคิดคนเรามีหลายแง่ก็แค่มาแชร์ประสบการณ์กันเฉยๆครับ handsom
!goodjob !goodjob

Dean250

« ตอบ #14 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2013, 09:10:40 PM »

!goodjob !goodjob
Dean250

« ตอบ #15 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2013, 09:10:57 PM »

!hoehoe
nudbeta1991

« ตอบ #16 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2013, 11:11:51 PM »

บ่องตรงว่าผมยังไม่เจอปัญหานี้เลยครับ ใช้มา2ใบไม่เคยมีเสียหวีดๆน่ารำคาญ ผมใช้ที่ความเร็ว 115-130

บอกได้เลยว่าไม่เคยมีจริงๆครับ เอาหัวเป็นประกัน จะมีเสียงหวีดๆก็ต่อเมื่อไม่ได้หันหน้าไปข้างหน้าครับ

ยกตัวตัวอย่างวิ่งไปดีๆแล้วหันไปมองทางซ้ายรึว่าขวามีเสียงแน่ครับ

แต่ใครละครับที่จะมองข้างทางตลอดเวลา กรณีของคุณผมไม่รู้นะครับ

:( :( :( :(
setupza

« ตอบ #17 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2013, 08:48:41 PM »

แนะนำให้ไปที่ bilmola shop เลยครับ มีออฟฟิตยุที่บางใหญ่มั่งครับถ้าจำไม่ผิด หรือลองหาเบอร์ bilmola shop ในกุเกิลดูครับสอบถามตัวแทนจำหน่ายโดยตรงเลยครับ

เพราะผมเคยถามราคาตามร้านทั่วไปที่เค้าไปรับมาขาย ราคาแพงกว่าใน shop ครับ ถ้าร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตรงราคาหน้าจะเท่าใน shop นะครับ  !goodjob

ขอบคุณมากครับ พี่
JOD
มันต้อง...อีก!
I'm CBRsCLUB

by จ๊อด...อะไหล่

0818544497
« ตอบ #18 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2013, 04:49:20 PM »

ผมเป็น พนักงาน บิลโมล่าคับ ของที่คุณซื้อไป มันก้อคือของมีตำนิ  คุณก้อบอก อยู่  แล้วเวลา เปิด แว่นหน้าหมวกขับรถมีเสียงดัง   ผมขอบอกว่า ยี่ห้อไหนก้อเป็น
ของทุกใบเป็นของแท้น่ะคับ ไม่มีปลอม ส่วนถ้าหมวกมีปัญหาอะไร ทางเราก้อมีบริการ ซ่อมให้น่ะคับคุณเคยรู้หรือป่าว l8
ส่วน เวลา ปิด แว่นหน้าหมวกลงมาแล้ว คุณ ร้อนนี่เมืองไทยน่ะคับ ไม่ใช่  อเมริกา  คุณใส่หมวก รุ่นนี้มันมี แผ่นปิดใต้คางคับมันจะช่วย กักลม เวลา ขับขี่ทางไกลๆๆๆๆๆ
และใช้ความเร็วสูงๆๆ  มันจะทำให้คุณไม่เหนื่อย!!!! l3 l3 l3 l3 เพราะตีหน้า คับ
่โทร  0819257000

จ๊อด...อะไหล่ 0818544497
baker1234

« ตอบ #19 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2013, 04:51:22 PM »

ของอยู่ที่ไหนลดได้ไหมคับ ผมอยู่ ดินแดง :)
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์