CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW :: เป้ alpinestar  (อ่าน 8373 ครั้ง)
boy_za
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 27, มีนาคม 2013, 05:45:25 AM »

พอดีช่วงนี้ปิดเทอมอยู่บ้านว่างๆเลยจะขอรีวิว เป้ alpinestar ให้ชมสักเล็กน้อย เผื่อว่าใครกำลังมองหาเป้ใบใหม่อยู่จะได้เก็บไว้พิจารณาอาจมีประโยชน์บ้างเล็กน้อย ;)

รูปร่างหน้าตาด้านหน้า ตัวนีรู้สึกว่าจะมี 2 สี ดำ กับ แดงมั๊งครับ พอดีไปเจอแดงมาเลยเอาเลยครับ หายากพอควรสีนี้ l6

เปิดซิปช่องแรกจะเป็นที่เก็บแว่นตา หูฟังหรือของจุกจิกเล็กๆครับ

ด้านในเก็บโน็ดบุ๊คได้สะบายครับ แล้วมีช่องแยกเก็บอุปกรณ์ต่างๆเยอะรวมถึงเครื่องมือรถ(ไขควง,ประแจ)ที่ช่องจะมีรูปภาพเล็กติดอยู่ว่างช่องนั้นเหมาะสำหรับใส่อะไรครับ

ซิปกระเป๋าทุกช่องเป็นซิปแบบกันน้ำได้ แต่อาจจะไม่100% นะครับ แต่ก็ถือว่าโอเคอยู่ครับ

ด้านหลังครับ หนานุ่มกำลังดีเลยครับ มีสายรัดอก รัดเอว ช่องเก็บโทรศัทพ์ ช่องใส่แผนที่,GPS และตรงเอวทั้ง 2 ข้างมีช่องเก็บของได้อิกครับ

นี้ไงครับเป็นแบบลอกง่ายๆ ใส่แผนที่หรือ GPS ก็ได้ครับ

ด้านบนของกระเป๋าจะมีช่องเล็กซ่อนผ้าคลุมกันฝนไว้อยู่ครับ สามารถเอามาคลุมกระเป๋าได้ทั้งใบเลยครับกันน้ำได้

นี้เลยครับไฮไลท์ของเป้รุ่นนี้ที่ให้ผมตัดสินใจซื้อ เก็บหมวกกันน็อคได้ครับ เต็มใบก็เก็บหมด วิบากก็ได้ครับ (หมวกผม Bilmola นวมXL แต่ตัวหมวก XXL ยังเก็บหมดใบแถวสายล็อคยังเหลือ)

ด้านข้างตอนเก็บหมวก แล้วด้านข้างยังมีซิปที่ไว้ใช้ขยายความจุของกระเป๋าเพิ่มอิกครับ

สุดท้ายด้วยราคาที่ไม่ถึง 2,000 บาทไทย(ผมขอไม่บอกเรื่องราคาจริงที่ได้มานะครับเพราะแต่ละร้านราคาต่างกันแต่ก็ไม่มากมายเท่าไรแต่ไม่เกิน2,000แน่นอนครับ)เลยทำให้ผมคิดว่าคุ้มค่าแล้วครับกับออฟชั่นที่เยอะขนาดนี้ หวังว่าคงมีประโยชน์กับหลายๆคนที่มองหาเป้ใบใหม่อยู่นะครับ
ขอบคุณที่รับชม ;)  !goodjob
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02, เมษายน 2013, 12:36:57 PM โดย หมาเฝ้าบอร์ด » บันทึกการเข้า

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

boy_za

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, มีนาคม 2013, 05:46:10 AM »

รุปใหญ่เบอเล่อเลย ขออภัยด้วยครับลืมย่อก่อน ;) :-\

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

nin1245
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, มีนาคม 2013, 05:55:18 AM »

กำลังมองหาอยู่พอดีคับ  :) :) :) :) :)
RipCurL

RipCurL Project

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, มีนาคม 2013, 05:58:48 AM »

เป้สวยครับ แต่รูปใหญ่ม๊วกกกก  l11 l11

สวิทช์ OFF-RUN250i ใส่ 150i>>>>  http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=46438.0
boy_za

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, มีนาคม 2013, 06:27:52 PM »

:-\ ลืมนึกถึงขนาดจริงก่อนอัพครับ sorry ๆ ครับ  !cry! คิดสะว่ารีวิวแบบจะๆ เต็มๆตาละกัน :P

ไอศกรีม

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, มีนาคม 2013, 06:03:39 AM »

ขอบคุณมากครับ  >coooool ก่อนหน้านี้ก็สนใจอยู่เหมือนกัน แต่พอดีได้ของฟรีมาเลยเลิกคิดไปก่อน

Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, มีนาคม 2013, 09:06:40 PM »

สวย สวย สวย อยากได้มั่ง ไปหาจับจองได้ที่ไหนบ้างง่ะครับ มีกี่สีง่ะ

boy_za

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, มีนาคม 2013, 09:18:11 PM »

ขอบคุณมากครับ  >coooool ก่อนหน้านี้ก็สนใจอยู่เหมือนกัน แต่พอดีได้ของฟรีมาเลยเลิกคิดไปก่อน

อิจฉาของฟรี l13 >som

สวย สวย สวย อยากได้มั่ง ไปหาจับจองได้ที่ไหนบ้างง่ะครับ มีกี่สีง่ะ
ตอนที่จะซื้อผมดูไว้ 2 ที่นี้ครับร้าน หยุด!!superbike shop กับร้าน 320 SP ครับ ลองสอบถามทางร้านดูเลยครับ ส่วนสีผมก็ไม่แน่ใจครับ แต่เท่าที่เคยเห็นเฉพาะรุ่นนี้มีดำธรรมดา,ดำลายมอนเตอร์(ลายเขียวๆอะครับ) กับแดงแบบผมอะครับ ส่วนที่ร้านจะมีสีไรมั่งลองสอบถามดูนะครับ แล้วมาแบ่งปันกันด้วยเน้อ อยากรู้เพิ่มเติมเหมือนกัน :)

Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, มีนาคม 2013, 09:37:17 PM »

>coooool >coooool >coooool

ขอบคุณ ครับป๋ม...

มาร์คพัทยา
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2013, 04:15:19 AM »

อยากได้สีดำจุงเบย!!  l4

jamesgot
not the best but also not the worst
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2013, 10:32:24 PM »

อยากได้แบบนี้สีดำจัง  l11

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
channaronk
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2013, 02:55:49 AM »

l13 l13 l13

armdonmuang
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 02:42:13 AM »

กำลังมองหาอยู่เลยครับ ขอบคุณครับ ;) แต่น่าจะมีสีขาวหน่อย :-\
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์