CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเตือนเกี่ยวกับเกียโยงเส้นพระราม5  (อ่าน 5552 ครั้ง)
BF4EVER
I'm CBRsCLUB

ยกก็แพ้...แช่ก็พัง

« เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 03:05:29 AM »

พอดีรุ่นพี่ผมเป็นตำรวจอยู่บางศรีเมือง เขาเตือนผมมาอาทิตย์ก่อน
มีประกาศจับจริงเรื่องเกียโยงแบบไม่มีเหตุผล เนื่องจากวันนี้ผมไปทำธุระวัดเฉลิมเส้นพระราม 5 โดนเข้าจริงๆครับ
ปรับ 1 พันบาทพร้อม ยึดเกียโยงไปเอาของเดิมมาสับ วิ่งเส้นนี้ตอนตั้งด่านระวังกันด้วยครับ
ว่าไม่ผิดแล้วยังโดนเลย เกียผมต่อสวิทย์ไฟท้ายไว้ด้วย แต่โชคยังดีที่ไปเอากลับคืนได้ ช่วงนี้ดุจริงๆ
>A@$%^^

141-0-20020-5 นาย ยศนันท์ บุญเที่ยง ธ.กรุงไทย

makestyle
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Life sTy|e

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 03:25:05 AM »

ตร.มีสิทธิ์ยึดด้วยหรอครับ

peaky

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 03:38:49 AM »

เขาตั้งตอนกี่โมงหรอครับ  cryyyyy cryyyyy cryyyyy

Beam_40

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 03:39:20 AM »

เกียร์โยง.....ตร.มีสิทธิ์ยึดได้ด้วยหรอ หรือมันเข้าข่ายดัดแปลงสภาพรถ???

BF4EVER

ยกก็แพ้...แช่ก็พัง

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 03:45:51 AM »

วันนี้ผมโดนตอนช่วง 10 โมงเช้าครับ >A@$%^^

141-0-20020-5 นาย ยศนันท์ บุญเที่ยง ธ.กรุงไทย

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 03:46:22 AM »

ขอบคุณที่บอกเตือนครับ ;) ;) ;)

เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 03:55:17 AM »

โอ้ยโน่ว โหดมากครับ ไงก็ขอบคุณที่แจ้งเตือนมาครับ ;) ;)

CBRsCLUB+
jetlee

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 05:04:44 AM »

อะไหล่รถไม่มีสิทธิ์ยึดนะครับ พวกท่ออะไรก็ช่าง เขียนใบสั่งมาสิครับผิดอะไร  กรณีจะยึดต้องเอาไปทั้งคันครับประมาณรถไม่มีเอกสาร แสดงพวกทะเบียน  หรือสงสัยเกี่ยวกับคดีอาญา เพราะคดีแบบนี้เป็นละหุโทษว่ากล่าวตักเตือนได้ครับ

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
Disorder
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 05:44:05 AM »

แง่ววว ผมอยู่สามแยกที่จะวิ่งเข้าท่าน้ำซะด้วย  บรึ๋ยยๆ nooooo
monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 05:50:03 AM »

โดนข้อหาอะไรเหรอครับ

ถ้าบอกว่า "ข้อหาดัดแปลงสภาพรถผิดไปจากที่จดทะเบียนไว้กับนายทะเบียนหรือขนส่ง"

ผมขอบอกเลยว่า ไม่ผิดครับ เพราะในเล่มทะเบียนไม่ได้มีรายละเอียดอะไรมากขนาดนั้น ไม่ได้ระบุว่าคันเกียร์อะไร

ในเล่มทะเบียนมีแค่ ประเภทของรถ กี่ซีซี กี่แรงม้า ใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิง กี่ล้อ กี่เพลา ยางกี่เส้น อะไรอีกก็ไม่ทราบ จำไม่ได้แล้ว

ลองเอาสำเนามาดูซิครับ ถ้าผมเจอ จะขอคุยซะหน่อย รถผมวิ่งในกทม.แท้ๆ ผ่านมาก็หลายด่าน ไม่เคยโดนเรียกเลย

มีแต่เมื่อเร็วๆนี้ ขี่ขึ้นสะพานข้ามแยก ท่านดักอยู่ปลายสะพาน ผมคุยด้วยธรรมดาๆ ไม่ได้ติดสินบนแต่อย่างใด  ท่านก็ปล่อยไปเรียกคันอื่นแทน

งงกับข้อหาดัดแปลงสภาพรถ เห็นข้อหานี้แล้วก็ขำครับ แบบนี้เวลาผมจะเปลี่ยนยาง ผมก็ต้องกลับไปใช้ยางของศูนย์ซิครับ รถยนต์จะเปลี่ยนล้อแม็กก็ไม่ได้ซิครับ

ท่อไอเสียของรถยนต์ ถ้าผุก็ต้องเข้าศูนย์อย่างเดียวซิ ฯลฯ 5555++

น้าชล คนท่องเที่ยว
Prasertpor

Prasertpor@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 05:59:06 AM »

ตำรวจไทยก็เงี้ยแหละหาประโยชน์เข้าตัว ไม่เหมือนตำรวจต่างประเทศหรอกครับเวลาเจอด่านเขาให้เป่าเครื่องเช็คแอลกอฮอลอย่างเดียวครับแล้วดูใบขับขี่ว่าหมดออายุหรือยัง
SzAVowY
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

The HardCore For Life!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 08:04:07 AM »

ที่รถยนต์ แต่งกันเต็มที่ ไม่เห็นจะโดนกันบ้างเลย รถถูกกฎหมาย ซื้อมาแท้ๆ แต่งบ้างดันโดน แบบนี้ไม่ไหวครับ เซงแทนจริงๆ  l8 l12

OามากิJ
アマギン

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 08:31:52 AM »

นี่ถ้าผมเปลี่ยนยาง หลังจากที่ยางเดิมหมดดอก หมดสภาพแล้ว ผมจะโดนจับ ปรับ มั้ยเนี่ยะ...!!!

เฮ้อ... เจริญแท้ ควายสีกากี... :-X
theblackpig
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สายลม แสงแดด ยังไม่สุขเท่าเธอข้างกาย กับ รถคู่กาย

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 11:42:31 AM »

คราวหน้า เบาะเดิม เบาะปาด หุ้มใหม่ ครอบเบาะคงโดนหางเล่ไปด้วน ไม่ใช่เบาะเดิมโรงงาน

อยากแรงแต่กลัว จะพัง อยากท่อดังๆ แต่กลัวตำรวจ อยากให้มันวิ่งเร็วเหมือนจรวด แต่กรูไม่มีตังค์
meanjija

Kalok_Kala

mean_momentum@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 02:51:24 PM »

เปลี่ยนน็อตโกโร่จะโดนไหมเนี่ย  :-\ :-\ :-\ :-\

AnubizziE
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 03:46:34 PM »

ตำรวจหนอ ตำรวจ  l8

แล้วยังงี้ถ้าติดตั้งกล่องเพิ่มจะเป็นการดัดแปลงไหมหนอ  >@#%GD

น่าเบื่อพวกเอาช่องโหว่ กฎหมายมาหากิน
boy_za

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 04:11:40 PM »

!hoehoe  วิ่งเส้นนี้ทุกวัน ขอบคุณสำหรับการเตือนครับ

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

aonkorn

« ตอบ #17 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 04:26:42 PM »

รถตำรวจก็เกียรโยง แม่งไม่มีอะไรจะยัดแล้วใช่ปะ  :fdwrt :fdwrt :fdwrt
iammink
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

มิได้ไว้โอ้อวด หากแต่เสริมบารมี

« ตอบ #18 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 04:58:03 PM »

เริ่มเครียดแล้วครับ Porject ยังอีกมากมายที่ยังไม่ได้ทำ ดันกลับมาชะงักซะพวกเห็นแก้ตัว...เฮ้อ..... :-X

skylinegtr02

« ตอบ #19 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 06:07:04 PM »

รถผมจดทะเบียน เพลา2ล้อ ยาง2เส้น เครื่องเบนซิน 249 cc ถ้าจะมาจับเรื่องเกียโยงถามไปเลยรถผมทำอะไรผิดไปจากที่จดทะเบียน เค้าระบุหรอต้องของเดิมเท่านั้น
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์