CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีใส่ปั้มล่าง BREMBO 4 พอต สำหรับ CBR150R  (อ่าน 5559 ครั้ง)
kikucha
ชีวิตมันก็แค่นี้แหละ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

แต่งหล่ออย่ากลัวแพง.....แต่งแรงอย่ากลัวพัง

« เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2013, 06:50:19 PM »

ตามหัวเลยครับ ด้านหน้า และ ด้านหลัง เลยครับ
แล้วถ้าผมใส่ ปั้มตัวนี้ต้องเปลี่ยนจานดิสหน้า-หลังด้วยช่ายไหมคับ

ป.ล ยังไงรบกวนผู้ร่วมบอกหน่อยว่า ของแท้ กับ ของเทียมมันแตกต่างกันอย่างไร 

RIDER NORMAL: CBR150R (140)
RIDER POWER RACING : ER6N (200+)

kikucha

แต่งหล่ออย่ากลัวแพง.....แต่งแรงอย่ากลัวพัง

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2013, 06:54:27 PM »

ตัวยึดกับปั้มหลัง นี้มันเป็นของ BREMBO หรือป่าวครับ

RIDER POWER RACING : ER6N (200+)
Beam_40
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2013, 09:46:14 PM »

การเปลี่ยนปั้มถ้าให้ได้ประสิทธิภาพต้องเปลี่ยนทั้งบนและล่างครับ

ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนจานดิสครับ ใช้กับของเดิมได้ผมว่าลงตัวอยู่นะ
และจะใช้ได้แต่ข้างขวาเท่านั้นเพราะCBRเรามีดิสข้างเดียว

ส่วนขาจับปั้มไปสั่งทำที่โรงงานRSVเลยครับอยู่แถวๆโชคชัย4
เพราะรถผมก็ทำจากที่นั้นแต่เป็นปั้มล่างของR6
วิธีการติดตั้งลองดูในกระทู้นี้ครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=40704.40

kikucha

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 03:20:00 AM »

การเปลี่ยนปั้มถ้าให้ได้ประสิทธิภาพต้องเปลี่ยนทั้งบนและล่างครับ

ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนจานดิสครับ ใช้กับของเดิมได้ผมว่าลงตัวอยู่นะ
และจะใช้ได้แต่ข้างขวาเท่านั้นเพราะCBRเรามีดิสข้างเดียว

ส่วนขาจับปั้มไปสั่งทำที่โรงงานRSVเลยครับอยู่แถวๆโชคชัย4
เพราะรถผมก็ทำจากที่นั้นแต่เป็นปั้มล่างของR6
วิธีการติดตั้งลองดูในกระทู้นี้ครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=40704.40

ขอบคุณมากครับพี่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์