CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาถังน้ำมันไม่เรียบสนิทใครเป็นบ้างครับ แก้อย่างไรช่วยแนะนำทีค๊าบ  (อ่าน 2525 ครั้ง)
ACE_CM
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 05:21:30 AM »

:(

pee-cbr
I'm CBRsCLUB

Do the good thing for the social

mbkpit@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 07:59:10 AM »

ลองกดให้สุดแล้วขันกุญแจปิดบิดดีๆครับผมก็เคยกดไม่สุด แล้วมันเหมอืนไม่แน่น

ACE_CM
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 06:06:08 AM »

ขอบคุณครับ ไว้ไปลองดูครับ พอดีรถออกมายังไม่เคยเติมน้ำมันเลย แต่ไมมันไม่สนิทเลยถามดูน่ะคับ ยังไงจะลองปิดๆให้มันแนบดูครับ
Paweekorn
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 03:26:46 PM »

มันก้อไม่สนิททุกคันนะจากที่ผมลองสังเกตุทั้งตัว250และ150
nanaza9
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 03:35:16 PM »

มันเป็นเรื่องปกติครับ แต่ที่ผมสงใสคือเปิดฝาถังมา มันจะมี รูเล็กๆอยู่ ข้างๆรูเติมน้ำมันอะครับ มันคือรูอะไรครับ มันเป็นรูระบายน้ำทิ้งที่ต่อลงไปใต้รถหรือเปล่าว หรือว่าเป็นรูกันเติมน้ำมันล้นเพื่อให้มันไหลกลับเข้าไปในถัง
ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 04:43:08 PM »

มันไม่สนิทก็ชวนคุยบ่อยๆจะได้สนิท   แอร๊ยยยยยยยยยย  ผมไม่แน่ใจว่าไม่สนิทแบบไหนน่ะครับแต่ปกติฝาแบบนี้มันจะมีช่องว่างโดยรอบห่างจากขอบถัง
ซึ่งน้ำจะไปอยู่ที่ขอบชั้นใน และมีรูระบายน้ำ( เหมือนด้านบนสงสัย ) ให้น้ำไหลลงไปตามท่อยาง แต่ถ้าท่อพับก็งานเข้าครับกรณีรถวิ่งไม่มีปัญหา แต่ถ้าจอดตากฝน
น้ำในช่องนั้นเยอะขึ้นเพราะไหลลงไม่ได้ก็จะเข้าถังได้เพราะถังไม่ใช่ระบบปิดครับ ต้องมีช่องอากาศเพื่อให้น้ำมันไหลเข้าระบบได้
ACE_CM
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2013, 06:11:08 AM »

;) ขอบคุณทุกท่านมากมายครับ คือขอบฝาถังน้ำมันๆไม่แนบเรียบกับตัวถังน่ะครับ ก็พอไปเล็งๆคาวาข้างๆ ก็ไม่ค่อยแนบเหมือนกันครับ แต่ที่คุณหมาใหญ่ตอบมา งี้ก็ไม่ควรขี่รถตากฝนหรือให้รถโดนน้ำมากใช่ไหมครับ จะได้ระวังไว้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์