CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็ดระยะ 4000 กิโล  (อ่าน 1280 ครั้ง)
nawaphonfew
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

P_few@hotmail.com
« เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 09:44:00 PM »

วันนี้ผมได้นำรถเข้าศูนย์ไปเชคระยะ 4000 กิโลครับ ก็สอบถามพี่เค้าว่า พี่ครับผมเอาน้้ำมันเครื่อง นอกมาให้พี่เปลี่ยนได้ไหมครับ พี่เค้าตอบกลับมาว่าไม่ได้ครับ จะทำให้ประกันเครื่องของน้องหมดทันที เพราะว่าระยะเชคเค้ากำหนดมาว่าต้องนำรถมาถ่ายน้ำมันเครื่องที่เค้า ว่าแต่เอาน้ำมันอะไรมาเปลี่ยนครับ
ผมก็ ควัก เชลอัลตร้า ให้เค้าดู ช่างก็พูดขึ้นมาว่า น้ำมันเชลมันดีกว่าของ Honda อยุ่แล้วเพราะมันเป็นสังเคราะห์ 100 แต่น้องต้องหมดประกันเอาเหรอ ผมก็ลังเล ซักพักช่างก็พูดขึ้นมาว่า เติมไปเลย ยังไงเครื่องเราก็ไม่พังหรอก รถใครใครก็อยากใช้น้ำมันเครื่องดีๆ เป็นพี่พี่เสี่ยงเติมไปเลย  ผมก็เอะยังไง   ผมก็งั้นเอางี้ได้ไหมครับ พี่ก็เบิกน้ำมันเครื่องฮอนด้ามา แล้วเดียวผมเอากลับบ้าน แล้วพี่เติม shell ให้ผม
ช่างบอกกลับมาได้ ครับแบบนี้ ประกันไม่หมด (เวงกำ ทำไมไม่แนะนำเราตั้งแต่ทีแรกวะเนี่ย) โอเคตกลงตามนี้ ผมเลยไปนั้งรอที่ห้องรับแขก ซักพักช่างเดินเข้ามา  น้องๆ น้ำยาหม้อน้ำน้องน้อยมากเติมเลยไหมครับ ผมก็บอกเติมเลยครับพี่

หายไปพักหนึ่ง ช่างเข้ามาบอกผมเส็ดแล้วครับ ชำระเงิน 119 บาทค่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง  ส่วนน้ำยาหม้อน้ำผมเอามาเองครับ
ผมก็เลยก้มลงมอง น้ำยาหม้อน้ำ ปรากฏว่าเป็นแบบนี้ครับ

l6 l6
โมโหเลยครับ คู่มือเค้าก็มีบอก ไม่รู้กะให้ผมกินกลางทางด้วยหรือไง ทำไรไม่ได้เลยต้องกลับไปบ้านแล้วดูดออกครับ

ปล.ผมอยู่จังหวัดเพชรบุรี นะครับ

Kachagraphical
ทุกเส้นทาง คือประสบการณ์ใหม่
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

kachagraphical@hotmail.co.th
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 09:53:27 PM »

รถผมก็ตอบเพิ่มไปคุณเลยครับ ตอน 12,000 โลได้ ตอนนี้จะ 30,000 ละ ยังอยู่เท่าเดิม แต่ของผมก็วิ่งปกตินะครับ  ??? ???
Kachagraphical
ทุกเส้นทาง คือประสบการณ์ใหม่
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

kachagraphical@hotmail.co.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 09:54:53 PM »

**แก้คำผิดครับ  !hoehoe
รถผมก็เติมเพิ่มไปเท่าคุณเลยครับ ตอน 12,000 โลได้ ตอนนี้จะ 30,000 ละ ยังอยู่เท่าเดิม แต่ของผมก็วิ่งปกตินะครับ
pishaya
Predator On The Raod

Monster Energy!!!!

fancer1549900310725@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 10:02:34 PM »

ไม่เป็นไรหรอก  แค่ตอนเครื่องยนต์ร้อน  น้ำก็ขยายตัว มันก็จะมาพักที่ตรงนี้  พอเคร่องเย็นลงมันก็กลับไปทำงาน  แค่นั้นเอง  ใส่มาเยอะก็แค่ล้นออกมา
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 10:05:56 PM »

ไม่ต้องซีเรียสครับ เดี๋ยวมันก็ล้นออกมาเอง ไม่ต้องดูดออกอ่ะ ที่มันเติมแบบนั้นเพราะมันขี้เกียจดูขีดบอกระดับน้ำหล่อเย็น ไม่ต้องคิดมากครับ <%6 <%6 <%6

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, มกราคม 2013, 04:04:13 AM »

ไม่เป็นไรครับอย่าคิดมาก   :D
nawaphonfew

P_few@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 26, มกราคม 2013, 04:59:28 AM »

แง่วผมกลับบ้านมาดูดออกแล้วครับ แหะๆ
machanic_ssk
ALL BLACK
I'm CBRsCLUB

ขับ CBR150I ก็ถึงเหมือนกัน..........

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, มกราคม 2013, 05:07:41 AM »

ช่างศูนย์ honda แน่นอนจริงๆ :-\

เบาๆ เพราะเราไม่แรง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์