CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันพฤหัสจะเดินทาง กทม - ลำปาง เลยเอาเส้นทางมาถามความเห็นครับ+แนะนำที่แวะพัก  (อ่าน 1857 ครั้ง)
SPY_CHEN
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

นิรนามติดถัง

« เมื่อ: 23, มกราคม 2013, 07:25:10 AM »

วันที่24นี้จะไปลำปาง เดินทางกลางวันครับ  เลยวางแผนการเดินทางไว้สามเส้นทาง ตามรูปครับ อยากรู้ว่า
1. ใครเคยไปเส้นทางไหนแล้วเป็นอย่างไรบ้าง เน้นเรื่องคุณภาพถนนนะครับ เอาแบบที่อัพเดทไม่นานมากนัก
2. ในแต่ละเส้นทางมีสถานที่แวะเที่ยวตรงไหน แบบว่าเดินๆสักแป๊บนึงให้หายเหนื่อยแล้วก็เดินทางต่อ ชอบแบบที่เป็นประเภทธรรมชาติวิวกว้างๆอย่างสวนสาธารณะ หรือภูเขา หรือเขื่อน หรืออ่างเก็บน้ำประมาณนี้ครับ

ปล. เมื่อก่อนผมขับรถกลับบ้านที่เพชรบูรณ์ก็วิ่งยาว กทม - เพชรบูรณ์ สามร้อยกว่าโลไม่ได้พัก แต่คราวนี้อยากแวะทุกๆร้อยโล ไม่รู้ว่าจะมีที่แวะชิวๆหรือเปล่านะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
อีกอย่างนึง ขออนุญาตไม่ย่อรูปให้เล็กมาก กลัวว่าจะมองไม่เห็นแผนที่ครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 23, มกราคม 2013, 08:12:29 AM »

ผมใช้เส้นทางที่สองครับ เพราะจุดหมายอยู่ที่เด่นชัย สภาพถนนถือว่าอยู่ในระดับพอใช้ครับ หลุมไม่เยอะมาก
ส่วนที่เที่ยวผมไม่ทราบเลย เวะแต่ปั้มน้ำมันกลัวถึงบ้านมืดอ่ะครับ คงต้องให้คนในพื้นที่เป็นผู้ตอบ
 <%6 <%6 <%6

chutinun
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, มกราคม 2013, 03:45:53 PM »

เมื่อตอนปีใหม่ผมขับรถไปเชียงใหม่ โดยใช้เส้นทางที่ 1 ช่วงกำแพงเพชร หลุมเยอะ ถนนเละมาก ขนาดรถยนต์ยังต้องหลบไปหลบมาเลย แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าซ่อมรึยัง
TheGame
Certified Trader
*

กลิ้งๆๆๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, มกราคม 2013, 04:18:23 PM »

ถนนโดยรวมตอนนี้ พังหมด3เส้นเลย แนะนำดีที่สุดจะเป็นทางเลือกที่ 2ครับผม ส่วนสถานที่เทียวแนะนำได้อย่างเดียวครับป้ายท่องเที่ยตอนเข้าแต่ละจังหวัดครับผม

PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, มกราคม 2013, 11:28:45 PM »

เส้น 1 วิ่งเหมือนรถทัวร์สาย 99 เลย  l11

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
CHIN500X
Born to be wild.

If you don't ride. You don't know

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, มกราคม 2013, 11:52:42 PM »

ลองพิมพ์ในgoogle map ตามนี้ครับ เส้นทางที่ผมใช้เสมอแต่ผมไปเชียงแสนนะครับ
A. ตลิ่งชัน B. สามชุก C. ชัยนาท D.นครสวรรค์ E.พิษณุโลก F.อุตรดิตถ์ G. ลำปาง
ปกติผมไปทางนี้แล้ว เข้า แพร่ - อ.สอง ขึ้นไปเล่นโค้งบนเขางาว เข้า พะเยา - เชียงราย - เชียงแสน ครับ
CHIN500X
Born to be wild.

If you don't ride. You don't know

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, มกราคม 2013, 11:54:16 PM »

เส้นที่ผมว่า รถไม่เยอะ วิ่งสบาย อ้อมกว่า 2 ทางแรก ประมาณ 60 - 80 กม. แต่ทำเวลาดีกว่าและถนนมีหลุมบ้างแค่ช่วง จ.พิจิตร เองครับ
SPY_CHEN

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 12:07:27 AM »

ผมใช้เส้นทางที่สองครับ เพราะจุดหมายอยู่ที่เด่นชัย สภาพถนนถือว่าอยู่ในระดับพอใช้ครับ หลุมไม่เยอะมาก
ส่วนที่เที่ยวผมไม่ทราบเลย เวะแต่ปั้มน้ำมันกลัวถึงบ้านมืดอ่ะครับ คงต้องให้คนในพื้นที่เป็นผู้ตอบ
 <%6 <%6 <%6

>yes ขอบคุณครับ ต้องลองเส้นนี้ดูละ

เมื่อตอนปีใหม่ผมขับรถไปเชียงใหม่ โดยใช้เส้นทางที่ 1 ช่วงกำแพงเพชร หลุมเยอะ ถนนเละมาก ขนาดรถยนต์ยังต้องหลบไปหลบมาเลย แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าซ่อมรึยัง
คิดว่าคงยังไม่ได้ซ่อมหรอกครับ ผ่านมาแค่ไม่กี่วันเอง งั้นเส้น1นี้ต้องเลี่ยงอย่างสิ้นเชิง >>no

ถนนโดยรวมตอนนี้ พังหมด3เส้นเลย แนะนำดีที่สุดจะเป็นทางเลือกที่ 2ครับผม ส่วนสถานที่เทียวแนะนำได้อย่างเดียวครับป้ายท่องเที่ยตอนเข้าแต่ละจังหวัดครับผม
รวมแล้วเส้นที่2มีสองเสียงแล้ว เพราะฉนั้นไปเส้นนี้แน่ๆ
เรื่องป้าย บางทีขับเพลินๆก็ลืมไปเลยว่าต้องดูป้าย....ฮ่าฮ่า :P

เส้น 1 วิ่งเหมือนรถทัวร์สาย 99 เลย  l11
เห็นว่าเส้นที่1ถนนแย่ แบบนี้คนขึ้นรถ99มีหวังลดความอ้วนไปในตัวได้เลยนะ !eurk

ลองพิมพ์ในgoogle map ตามนี้ครับ เส้นทางที่ผมใช้เสมอแต่ผมไปเชียงแสนนะครับ
A. ตลิ่งชัน B. สามชุก C. ชัยนาท D.นครสวรรค์ E.พิษณุโลก F.อุตรดิตถ์ G. ลำปาง
ปกติผมไปทางนี้แล้ว เข้า แพร่ - อ.สอง ขึ้นไปเล่นโค้งบนเขางาว เข้า พะเยา - เชียงราย - เชียงแสน ครับ
เส้นที่ผมว่า รถไม่เยอะ วิ่งสบาย อ้อมกว่า 2 ทางแรก ประมาณ 60 - 80 กม. แต่ทำเวลาดีกว่าและถนนมีหลุมบ้างแค่ช่วง จ.พิจิตร เองครับ
ดูแล้วไม่ชินอ่ะครับ เพราะดูแล้วเป็นถนนที่ผ่านชุมชนเยอะ
เดี๋ยวโอกาสหน้ามีเวลาศึกษาเส้นทางเยอะๆจะลองไปเส้นนี้ดูครับ

;) ;) ;) ;)
สรุปว่าเอาแบบนี้ละกัน ไปด้วยเส้น2 กลับด้วยเส้น3 เรื่องเที่ยวก็ส่องป้ายข้างทางไปเรื่อย
แล้วจะมาอัพเดทสภาพเส้นทางให้ฟังกันอีกครั้ง
phaiboon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #8 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 02:32:01 AM »

ผมเพิ่งกลับมาจากบ้านเส้นนครสวรรค์-กำแพงเพชร  ถนนโคตรเป็นตะปุ่มตะป่ำเหมือนหนังคางคก  อีก 2 กิโลก่อนถึงตัวเมืองกำแพงเพชรขาล่องจะมีโรงงานน้ำตาล ช่วงนี้รถบรรทุกอ้อยจะเยอะมาก ไวๆนี้มีข่าวรถสายตรวจของตำรวจพุงชนท้ายรถบรรทุกอ้อย เพราะมองไม่เห็นสันญาณไฟท้ายรถพุ่งชนตายคาที่ครับ กลับเส้นนี้ต้องระวัง ความเร็วไม่ควรเกิน 90 ครับ  แต่ในตัวเมืองน่าเที่ยวครับ ร้านอาหารเยอะ ตลาดริมปิงมีของกินเพียบ หากไม่รีบ แวะค้างคืนในตัวเมืองได้ก็ดีครับ ที่สำคัญ หากไปคนเดียว สาวๆหน้าตาน่ารักเพียบครับ
blackcbrr
ซื้อมาขี่ ก็ขี่มันเข้าไป
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 05:02:47 AM »

ส่วนตัวนะครับ ถ้าเส้นหลักจริง ๆ ยกให้ เส้นทางที่ 1 ครับ แต่ทางช่วงก่อนเข้ากำแพงเพชร ไม่ค่อยดี ครับ ขี่เลาะไหล่ทางซ้ายพอได้ แต่ถ้าหลุดกำแพงเพชรไปแล้ว ฉลุยครับ ตรงตามป้ายอย่างเดียว สบาย
SPY_CHEN

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 05:37:38 AM »

ผมเพิ่งกลับมาจากบ้านเส้นนครสวรรค์-กำแพงเพชร  ถนนโคตรเป็นตะปุ่มตะป่ำเหมือนหนังคางคก  อีก 2 กิโลก่อนถึงตัวเมืองกำแพงเพชรขาล่องจะมีโรงงานน้ำตาล ช่วงนี้รถบรรทุกอ้อยจะเยอะมาก ไวๆนี้มีข่าวรถสายตรวจของตำรวจพุงชนท้ายรถบรรทุกอ้อย เพราะมองไม่เห็นสันญาณไฟท้ายรถพุ่งชนตายคาที่ครับ กลับเส้นนี้ต้องระวัง ความเร็วไม่ควรเกิน 90 ครับ  แต่ในตัวเมืองน่าเที่ยวครับ ร้านอาหารเยอะ ตลาดริมปิงมีของกินเพียบ หากไม่รีบ แวะค้างคืนในตัวเมืองได้ก็ดีครับ ที่สำคัญ หากไปคนเดียว สาวๆหน้าตาน่ารักเพียบครับ
:)
ส่วนตัวนะครับ ถ้าเส้นหลักจริง ๆ ยกให้ เส้นทางที่ 1 ครับ แต่ทางช่วงก่อนเข้ากำแพงเพชร ไม่ค่อยดี ครับ ขี่เลาะไหล่ทางซ้ายพอได้ แต่ถ้าหลุดกำแพงเพชรไปแล้ว ฉลุยครับ ตรงตามป้ายอย่างเดียว สบาย
!wanwan

!goodjob งั้นต้องวางแผนไปบ่อยๆแล้วครับ แบบนี้ จะได้รู้ทางหนีทีหลบตามประสาคนโสดชอบขับ เอ๊ะ! หรือคนขับชอบโสด...อิ๊อิ๊
Rashomonz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 06:13:46 AM »

ผมแนะนำเส้นทาง 1 คับ เพิ่งไปกลับมาเมื่อตะกี้เอง กทม-เชียงใหม่ ไปเมื่อวันอาทิตย์แล้วก็เพิ่งกลับมาตะกี้เอง แนะนำเส้นทางที่ 1 ละกันคับผม  !goodjob !goodjob !goodjob
phaiboon

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #12 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 07:15:21 PM »

ขอแก้ไข ก่อนถึงตัวเมืองกำแพงเพชรจาก 2 กิโลเป็น 20 กิโลครับ
timotooo

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #13 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 07:54:34 PM »

... ไปมาหมาดๆทั้ง 3 เส้นทาง ...

... เส้นทางแรก ตั้งแต่ออกจากนครสวรรค์จนเกือบถึงกำแพงเพชร ถนนแย่ ...

... เส้นทางที่สอง ดีตลอดเส้นทาง ช่วงอุตรดิตถ์ ระวังหลับในเพราะทางตรงยาวมาก ... แนะนำเส้นทางนี้ดีที่สุด ...

... เส้นทางที่สาม ช่วงตั้งแต่ อ.ตากฟ้า - ท่าตะโก ถนนไม่ดีครับ ผลมาจากน้ำท่วมเมื่อสองปีก่อน ไหล่ถนนทรุดเป็นลอนๆ หลุมบ่อบางช่วง เลยแยกพิจิตรไปทางจึงดีขึ้นครับ ...

... เดินทางปลอดภัยจ้า ...

;) ;) ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
ReeNZeeD
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #14 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 08:45:25 PM »

อยากไปด้วยจัง แต่ ยังอยู่จันทบุรีอยู่เลยอะ >yes >yes
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์