CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โซ่หลุด  (อ่าน 4962 ครั้ง)
CmBoyZ
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 26, ธันวาคม 2012, 07:05:29 AM »

วันนี้ขี่รถมาทำงาน พอจะถึงที่ทำงานโซ่เจ้ากรรมดันหลุดไปติดตรงน็อตสเตอซะงั้น ดีนะมาไม่ไว ไม่งั้นนอนแล้ว
ตอนนี้โซ่บิดๆไป2-3ข้อ เลยขี่บดกลับมาบ้าน ถ้าจะเปลี่ยนนี้เราเปลี่ยนเฉพาะโซ่ได้ไหมครับ รึต้องเปลี่ยนเสตอด้วยเลย เห็นพี่บอกให้เปลี่ยนทั้งชุดเลย ยิ่งจนๆอยู่ตอนนี้
อยากทราบราคาน่ะครับว่า เฉพาะโซ่กี่บาท  แล้วทั้งชุดราคาเท่าไหร่่ จะได้ทราบราคาพอประมาณก่อนไปซ่อม

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 26, ธันวาคม 2012, 07:16:42 AM »

ลงผิดห้องด้วย รถรุ่นไหนครับ ถ้าราคาศูนย์รุ่นคาร์บูประมาณ2500 รุ่นหัวฉีด1300 ถ้าเป็นร้านอะไหล่ทั่วไปก็500 ครับ ราคานี้รวม โซ่ สเตอร์หน้าหลังครับ แต่ของ250ผมไม่แน่ใจ
 <%6 <%6 <%6

CmBoyZ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, ธันวาคม 2012, 07:24:27 AM »

หัวฉีด150ขอรับกระผม  บังเอิญเข้ามาอ่านบ่อยแต่ไม่ค่อยได้โพสเลยไม่รู้โพสห้องไหน ขอโทษด้วยนะขอรับเจ้านายยยยยยยยยยยยยยยยย
เห็นเป็น  D.I.Y  เลยจัดเลย >.<
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, ธันวาคม 2012, 07:00:13 PM »

ถ้าจะให้ดีควรเปลี่ยนยกชุดครับ
การที่โซ่หลุดได้
แสดงว่าไม่ค่อยได้ดูแล และปรับตั้งโซ่ใช่มั้ยครับ
ดังนั้น ต่อให้เปลี่ยนใหม่
แต่ยังไม่ดูแล เดี๋ยวจะเจอปัญหาอย่างนี้อีกนะครับ

CmBoyZ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, ธันวาคม 2012, 08:40:58 PM »

>.< ประมาณนั้นครับ ต่อไปดูจะดูแลไม่ละเลยละครับ cryyyyy
Arruk
I'm CBRsCLUB

085-8827778

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, มกราคม 2013, 04:19:55 AM »

โซ่ สเตอร์ 428 ทั้งชุด ถ้าใช้โซ่ข้อหนาธรรมดาDID สเตอร์พระอาทิตย์ น่าจะไม่เกินพันนะครับ
ต่อไปเช็คความตึงหย่อน+หล่อลื่นบ่อบๆครับ ขี่รถสปอร์ตแต่โซ่แดง(สนิม) มันไม่เข้ากันครับ อิอิ

Jso
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2013, 12:08:59 AM »

โซ่มีเสียงก็ไปร้านซ่อมเลยเลย บอกตั้งโซ่ครับ ประมาณ 5-10บาท(หยอดน้ำมันโซ่ให้ด้วยบางร้าน)ถ้ามันไม่ใส่ซื้อน้ำมันเครื่องมาซักกระป๋องตอนล้างรถหรือโดนฝนมันออกจะได้หยอดมัน อิอิ สวนประแจหมุนอาจจะซื้อไว้ก็ได้ (ถ้าเราหันหน้าเข้าทะเบียน ซ้ายเบอร์ 22 ขวา19 ค่ะ
phaiboon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2013, 04:06:22 AM »

ของผมก็ปล่อยให้โซ่หย่อนยานเข้าโค้งด้วยความเร็ว 30 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ปราดุกว่าโซ่หลุด ไปขัดกับน็อต  ล้อล็อค ท้ายปัดนิดนึง  ต้องจอด ซวยเลยครับเอามือดึงออกธรรมดาๆไม่ได้ ต้องถอดโซ่อย่างเดียว
 เครื่องมือก็ไม่ได้เอามา ต้องเข็นถูลู่ถูกังไปยืมคีมจากยามที่อยู่ไกล้ๆ รอดตายไปวันนึง  คืนนี้ก็เลยจะทำตัวประคองโซ่ซื้อของมาแล้วครับ
CmBoyZ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2013, 02:58:39 PM »

ของผมก็ปล่อยให้โซ่หย่อนยานเข้าโค้งด้วยความเร็ว 30 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ปราดุกว่าโซ่หลุด ไปขัดกับน็อต  ล้อล็อค ท้ายปัดนิดนึง  ต้องจอด ซวยเลยครับเอามือดึงออกธรรมดาๆไม่ได้ ต้องถอดโซ่อย่างเดียว
 เครื่องมือก็ไม่ได้เอามา ต้องเข็นถูลู่ถูกังไปยืมคีมจากยามที่อยู่ไกล้ๆ รอดตายไปวันนึง  คืนนี้ก็เลยจะทำตัวประคองโซ่ซื้อของมาแล้วครับ

อาการเดียวกันเลยครับ โชคดีจริงๆที่ขี่มาช้าเลยคอนโทรลรถได้ ไม่อยากนึกสภาพว่าถ้ามันหลุดตอนขี่ไว !wanwan
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์