CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแจ้งให้ทราบ  (อ่าน 12003 ครั้ง)
atfeel13
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #20 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2012, 03:18:37 AM »

จงยึดถึอ ระบบ มากว่า ตัวบุคคล  เพราะเวลาเปลื่ยน จัยคนเปลี่ยน ตาม  ระบบเท่านั้นที่มั่นคง  ( ตราบใดที่เราไม่ไปเปลียนมันนะ  >eiei )
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #21 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2012, 03:32:58 AM »

ดูเหมือนทั้งสองทั้งสองท่านจะยังคงไม่เข้าใจถึงจุดประสงค์ของทางคลับ
แค่เรื่องสติ๊กเกอร์ ทำไมต้องเอามาเป็นประเด็น อะไรมากมาย เขาก็แค่สมาชิคในเว็บนี้ อยากอยู่ในเว็บนี้ อาจอยู่ไกลไม่มีโอกาส ไปร่วม มิตติ้งกลุ่ม
หรือว่าคนที่มีโอกาสติดสติ๊กเกอร์คลับนี้ได้ มีเพียง คนเฉพาะกลุ่ม ที่อยู่ร่วมกันใกล้ๆ  ผมไม่เห็นว่ามันจะเป็นเรื่องเสียหายอะไรมากมาย หรือว่ามันสามารถติดได้เฉพาะ บางคนที่อยู่ใกล้ได้เท่านั้น

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นหน่อยคับ  ;)
ผมก้อว่าไม่ใช่เรื่องเสียหาย อะไร  แล้วรถคันนี้  ขายได้ เพราะ สติกเกอร์ หรือว่า ขายได้เพราะตัวรถ     คนที่ติดเค้าอาจจะไม่รุ้ก้อได้  ( หรือ รู้ แต่วิธีการได้มาไม่ถูกต้อง )
คนบางคนก้อมีวิธีการใช้ชีวิตที่ไม่เหมือนกัน อยู่ที่ฐานะ  แต่ก้อมีหัวใจรัก cbr ไม่่ใช่หรอคับ ถึง ได้ ซื้อมา ขับ ( อย่างผม ต้องทำงาน 6 วัน /อาทิตย์  เรื่องไป ออกทริป คงไม่มีหวัง  ขาดงานเหมือนขาดใจ เพราะฐานะไม่ได้มีอันจะกิน แต่ก้อมีใจรัก ความเร็ว ความแรง  จึงทำได้เท่าที่จะทำได้  )   :'(    nooooo   !cry!   !dead
ตราบใดที่เค้าไม่่ได้ ใช้สติกเกอร์นี้ไปหลอกลวง หรือเป้นพวกมิจฉาชีพ ทำให้ cbrsclub เสียหาย  ( อันนี้ก้อค่อยมาชี้แจง ว่าเป้นของปลอม เพราะยังไง ทาง cbrsclub ก้อมีหลักฐานการแจกสติกเกอร์อยู่แล้วไม่ใช่หรอคับ  )
 >@#%GD

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=14638.0[/b][/color]
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

atfeel13

« ตอบ #22 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2012, 06:33:32 AM »

!goodjob
aonkorn
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #23 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2012, 06:43:15 AM »

กาก เกรียน  l11 l11
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2012, 06:36:16 PM »

แค่เรื่องสติ๊กเกอร์ ทำไมต้องเอามาเป็นประเด็น อะไรมากมาย เขาก็แค่สมาชิคในเว็บนี้ อยากอยู่ในเว็บนี้ อาจอยู่ไกลไม่มีโอกาส ไปร่วม มิตติ้งกลุ่ม
หรือว่าคนที่มีโอกาสติดสติ๊กเกอร์คลับนี้ได้ มีเพียง คนเฉพาะกลุ่ม ที่อยู่ร่วมกันใกล้ๆ  ผมไม่เห็นว่ามันจะเป็นเรื่องเสียหายอะไรมากมาย หรือว่ามันสามารถติดได้เฉพาะ บางคนที่อยู่ใกล้ได้เท่านั้น

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นหน่อยคับ  ;)
ผมก้อว่าไม่ใช่เรื่องเสียหาย อะไร  แล้วรถคันนี้  ขายได้ เพราะ สติกเกอร์ หรือว่า ขายได้เพราะตัวรถ     คนที่ติดเค้าอาจจะไม่รุ้ก้อได้  ( หรือ รู้ แต่วิธีการได้มาไม่ถูกต้อง )
คนบางคนก้อมีวิธีการใช้ชีวิตที่ไม่เหมือนกัน อยู่ที่ฐานะ  แต่ก้อมีหัวใจรัก cbr ไม่่ใช่หรอคับ ถึง ได้ ซื้อมา ขับ ( อย่างผม ต้องทำงาน 6 วัน /อาทิตย์  เรื่องไป ออกทริป คงไม่มีหวัง  ขาดงานเหมือนขาดใจ เพราะฐานะไม่ได้มีอันจะกิน แต่ก้อมีใจรัก ความเร็ว ความแรง  จึงทำได้เท่าที่จะทำได้  )   :'(    nooooo   !cry!   !dead
ตราบใดที่เค้าไม่่ได้ ใช้สติกเกอร์นี้ไปหลอกลวง หรือเป้นพวกมิจฉาชีพ ทำให้ cbrsclub เสียหาย  ( อันนี้ก้อค่อยมาชี้แจง ว่าเป้นของปลอม เพราะยังไง ทาง cbrsclub ก้อมีหลักฐานการแจกสติกเกอร์อยู่แล้วไม่ใช่หรอคับ  )
 >@#%GD

สติีกเกอร์คลับของแท้...ไม่ใช่จะได้ทุกคนนะครับ...ทุกคนต้องส่วเอกสารยืนยันตัวตนที่ชัดเจน...บัตรประชาชน...สำเนาทะเบียนรถ...คนที่ติดต่อได้...ทางคลับมีกฏชัดเจนในการให้สติ๊กเกอร์...ถ้าคุณอยากไ้ด้...แค่ทำตามกฏของคลับ...แต่ทำไมถึงต้องทำปลอมขึ้นมา...แค่นี้ก็แสดงเจตนาแล้วครับ...ถ้าบอกว่าอยากมีส่วนร่วม...ก็ทำตามกติกาสิครับ...มีสมาชิกเวบในนี้ตั้งหลายคนรวมถึงสมาชิกที่ไปร่วมมีตติ้งกันทุกเสาร์ก็ไม่มีสติ๊กเกอร์...แต่ไม่เห็นมีใครดิ้นรนทำปลอมสักคน

แล้วปัญหาต่อไป...ถ้าเกิดรถคันนี้ไปทำการลักษณะมิจฉาชีพขึ้นมา...แล้วเบาะแสที่คนเห็นคือสติ๊กเกอร์คลับ...คุณคิดว่าจะเกิดอะไรขึ้น...จะตามหาตัวได้ไหม...เพราะสติ๊กเกอร์มันปลอม...มันไม่มีหลักฐานแสดงตัวอยู่...แล้วทางเจ้าหน้าที่ก็ต้องเพ่งเล็งมาทางคลับ...ก็เกิดการเสียประวัติอาจถึงขั้นโดนหมายหัว...คุณว่าคุ้มเหรอ???

ไม่เฉพาะสติ๊กเกอร์ปลอม...ต่อให้เป็นสติีกเกอร์แท้...ถ้ามีการขายรถเปลี่ยนเจ้าของก็ต้องเอาออก...หรือถ้าจะมาขอสติ๊กเกอร์ใหม่เนื่องจากของเก่าขาดหรืออย่างไรก็ตาม...ต้องเอาของเก่ามาแลกเสมอครับ...คลับนี้ไม่ใช่คลับตั้งขึ้นมาเท่ห์ๆ ครับ...เรามีกฏกติกาชัดเจนที่จะอยู่ร่วมกันครับ

CHIN500X
Born to be wild.

If you don't ride. You don't know

« ตอบ #25 เมื่อ: 25, ธันวาคม 2012, 08:20:18 PM »

สติ๊กเกอร์คลับสำหรับพวกเราที่รับมันมาติด ถามว่าได้มาฟรีๆมั้ย เสียเงินครับ แล้วติดเพื่ออะไร ติดเพื่อแสดงตัวว่าเราคือสมาชิกของ CBRsCLUB เป็นผู้ที่คิดและขับขี่อย่างสร้างสรรค์ ไม่ไปสร้างความเดือดร้อนต่อคนอื่น และพร้อมที่จะติดสติ๊กเกอร์นี้ ซึ่งเป็นเหมือนป้ายยี่ห้อของคลับ ตราบใดก็ตามที่ติดสติกเกอร์นี้ไว้ที่รถ เราต้องปฏิบัติตามกฎ กติกาที่มีอยู่ของคลับ และ รักษาเกียรติของคลับ การที่เราไปกระทำอะไรไม่ดีไม่เหมาะสม คนและสังคมที่เขามองเรา เขามองโดยรวมนะครับ แค่คนขี่ CBR โดนเหมาว่าเป็นพวกทวงหนี้ รถ CBR โดนเรียกว่ารถทวงหนี้แค่นี้ก็เซ็งจะแย่แล้ว อย่าให้สังคมเหมารวมถึงคลับเลยครับ คลับรถกระบะโฟร์วีลคลับนึง ซึ่งผมก็เป็นสมาชิกอยู่เคยถูกกล่าวหาว่าคลับนั้นทรมานสัตว์....หารว่าเข้าป่าล่าสัตว์(สัตว์ที่เป็นชื่อคลับ) ทั้งๆที่ไม่มีใครเลี้ยงสัตว์ชนิดนั้นหรือจับมาเพื่อการใดเลย แค่เอาชื่อมาเป็นชื่อคลับ หรือคลับรถกระบะคลับหนึ่ง ที่พ่อค้าเอาสติกเกอร์ของคลับนั้นซึ่งมีการรันหมายเลขไปก็อปปี้ขายจนเกลื่อนเมืองจนมีรถที่ไปชนเค้าแล้วหนีบ้าง ขนของผิดกฎหมายบ้าง ไปก่อเหตุอื่นๆบ้างแล้วเจ้าทุกข์หรือเจ้าหน้าที่บ้านเมืองเขามาตามหาที่คลับแต่ปรากฎว่าไม่ใช่รถของคนในคลับแต่อย่างใด กรณีนี้เกิดมาหลายคัลบแล้วทั้งคลับรถยนต์ และ คลับมอเตอร์ไซค์ ถ้าท่านเป็นกรรมการผู้ดูแลท่านจะป้องกันปัญหาเหล่านี้อย่างไรหรือจะปล่อยเลยตามเลย หวังว่า ผู้ที่เห็นว่าเรื่องสติกเกอร์ปลอมหรือกติกาของคลับไม่มีสาระ คงจะเข้าใจคลับเราขึ้นบ้างตามระดับสติปัญญาของท่านนะครับ และขออภัยด้วยที่พาดพิงใครก็ตาม
atfeel13

« ตอบ #26 เมื่อ: 26, ธันวาคม 2012, 06:50:47 AM »

ต้องขออภัย สำหรับ ที่ผม โพส เป้นความคิดเห้นที่แตกต่าง   แต่ไม่คิดจะแตกแยก    l1
ขอบคุณ สำหรับ คำชี้แจง ที่มี สาระ และ เหตุผล  >konan

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #27 เมื่อ: 26, ธันวาคม 2012, 06:58:28 AM »

ต้องขออภัย สำหรับ ที่ผม โพส เป้นความคิดเห้นที่แตกต่าง   แต่ไม่คิดจะแตกแยก    l1
ขอบคุณ สำหรับ คำชี้แจง ที่มี สาระ และ เหตุผล  >konan

ก็ไม่ได้มีใครว่าอะไรหรอกครับ เพียงแต่ต้องชี้แจ้งให้ผู้ที่ยังไม่เข้าใจได้รับทราบ <%6 <%6 <%6

Kitiwat pongplra
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 03, มกราคม 2013, 03:35:29 AM »

ยากได้จังแต่จองรถไว้ยังไม่ได้เลย
Alexa_tk
I'm not a good girl. But i'm a Good Guy!!!!!
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

I'm just a girl that look like a man!!!!

« ตอบ #29 เมื่อ: 18, มีนาคม 2013, 04:48:29 AM »

สีเหลืองคือสติกเกอร์กองพันทหารค่ะ ว่านก็ติดอยู่แต่สงสัยอย่างคือ คนในเท่านั้นที่จะหาซื้อได้ ถ้าเค้าไม่ได้เป็นทหารก็ไม่รู้ว่าเอามาได้ไงอ่าค่ะ
Alexa_tk
I'm not a good girl. But i'm a Good Guy!!!!!
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

I'm just a girl that look like a man!!!!

« ตอบ #30 เมื่อ: 18, มีนาคม 2013, 04:52:45 AM »

ด้านเนอะ..............................ใครวะเนี่ย >:(

แหม....................ทำไปได้ (พูดแบบพิธีกร รายการคดีเด็ด) l11

ปล.ขอถามนอกเรื่องหน่อยครับ แล้วสติกเกอร์เหลืองๆ อันล่างสุดนี่ มันเป็น สัญลักษณ์ ทีมฟุตบอลเหรอครับ ใช่รึเปล่า

เห็นที่ลำปางแปะกันเยอะแต่ไม่ได้ถามเค้าดูสักที  เลยไม่รู้ว่าสติกเกอร์อะไร

ถ้าคุณต้นไม่ไปเอาลิงค์ประกาศขายรถมาแปะ   ปองก็นึกว่าเป็นรถที่ลำปางเลยนะนั่น

ไอ้สติกเกอร์ สีเหลือง มันไม่ใช่โลโก้ทีมฟุตบอลครับ แต่มันเป็นโลโก้ของทหาร เรียกว่า ทหารม้ารถถัง หรือ ทหารม้ายานเกราะ นั่นเองครับผม :D

ใช่ค่ะๆ สีเหลืองคือสติกเกอร์กองพันทหารค่ะ ว่านก็ติดอยู่แต่สงสัยอย่างคือ คนในเท่านั้นที่จะหาซื้อได้ ถ้าเค้าไม่ได้เป็นทหารก็ไม่รู้ว่าเอามาได้ไงอ่าค่ะ(ปลอมอันนี้ด้วยป่าวว้า 5555)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์