CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ จะลองขับเข้า กทม ดูอะคับ  (อ่าน 3325 ครั้ง)
ddt_service
เราอาจจะเลือกที่จะเป็นผู้ชนะทุกครั้งไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะทำให้ดีที่สุดได้ทุกครั้งเส
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

มันไม่ยากซักอย่างหรอก ลองทำดู

« เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 01:55:55 AM »

คือว่าอยากจะลองขับเข้า กรุงเทพไปสัมผัสความวุ่นวายในเมืองดูอะคับ แต่ทำไงจะรอดกลับออกมาได้แบบเสียตังค์น้อยที่สุด ปลอดภัยที่สุด รบกวนด้วยนะคร้าบ ;) ;)

endsuicide
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Where is a God ?

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 02:22:34 AM »

ช่วงนี้ ด่านลดลงไป 80 เปอร์เซ็นครับ
แนะนำให้ไปเส้นรถติดมากๆ แล้วจะปลอดภัย  >SAFE$# >SAFE$#

ddt_service
เราอาจจะเลือกที่จะเป็นผู้ชนะทุกครั้งไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะทำให้ดีที่สุดได้ทุกครั้งเส

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 02:37:31 AM »

ช่วงนี้ ด่านลดลงไป 80 เปอร์เซ็นครับ
แนะนำให้ไปเส้นรถติดมากๆ แล้วจะปลอดภัย  >SAFE$# >SAFE$#

น่าไปมากเลยคับ  :)
 รถติดเนี่ยนะ >:( >:(

!cry! !cry!

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 02:59:27 AM »

น่าไปมากเลยคับ  :)
 รถติดเนี่ยนะ >:( >:(

!cry! !cry!
มันคือความจริงครับแดร็ก มาช่วงกลางวันจะปลอดภัยมากกว่า กลางคืนเจอด่าน <%6 <%6 <%6

boy_za

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 03:22:14 AM »

อาจดูผิดธรรมชาติ แต่มันคือเรื่องจริง ยิ่งช่วงเวลาเร่งด่วน เช้า กับเย็นๆ ก่อนมืดนี้ ปลอดสุดละ 555+

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

type96

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 03:29:43 AM »

ชิดซ้ายครับ พยายามวิ่งทางคู่ขนานตลอด ผมขี่เที่ยวในช่วงวุ่นวายประจำครับ วิ่งจากรังสิต ไปอนุสาวรีย์ เลี้ยวไปทางราชเทวี ไปวนเล่นเยาวราช วนรอบสนามหลวงซักรอบ ขากลับแวะสวนลุม แล้ววนเข้าวิภาวดีเพื่อกลับบ้าน แค่นี้ก็วนกันเพลินแล้วครับ ทดสอบทักษะการมุดและความลื่นไหลในการเปลี่ยนเกียร์ได้เป็นอย่างดี   :-*

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 03:50:09 AM »

ชิดซ้ายครับ พยายามวิ่งทางคู่ขนานตลอด ผมขี่เที่ยวในช่วงวุ่นวายประจำครับ วิ่งจากรังสิต ไปอนุสาวรีย์ เลี้ยวไปทางราชเทวี ไปวนเล่นเยาวราช วนรอบสนามหลวงซักรอบ ขากลับแวะสวนลุม แล้ววนเข้าวิภาวดีเพื่อกลับบ้าน แค่นี้ก็วนกันเพลินแล้วครับ ทดสอบทักษะการมุดและความลื่นไหลในการเปลี่ยนเกียร์ได้เป็นอย่างดี   :-*
ไปทำอะไรที่สวนลุมครับ <%6 <%6 <%6

Kaleidoscope
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 03:51:51 AM »

ช่วงนี้ตำรวจหน่อยจ่ะ ผมไปกลับประจำเจอพี่หนวดน้อย

ถึงเจอเค้าก็ไม่ค่อยเรียกเราครับ ผมใส่ครบเลยนะ

อาจดูเหมือนนักท่องเที่ยวมั้ง  :P :P
iTaRz
รูปไม่หล่อ แถมจนด้วย เอาทุกอย่าง ไม่เอาถ่านอย่างเดียว - -"
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

narin5551@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 03:52:05 AM »

ช่วงนี้กลางวันไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่นะครับสำหรับในเมือง
นอกจากจะเจอแบบเดี่ยวๆคนเดียวตรงไฟแดงอันนั้นแล้วแต่ว่าท่อเราดังกระเทือนหูท่านรึปล่าวครับ
แต่หลัง 2 ทุ่มเป็นต้นไปได้เสียวครับ ยิ่งเป็นช่วงบริเวณหน้าผับ บาร์ หรือบริเวณที่ผู้คนกินดื่มมากหน่อย แถวๆนั้นจะด่านเยอะครับ
ส่วนใหญ่จะให้เป่าแหลก ผมผ่านแถว อตก. ช่วงดึกๆเวลาไปสวนรถไฟ โดนเรียกตลอดแต่ก็ไม่มีอะไรครับเรียกถามเฉยๆเพราะไม่ได้ทานแอลกฮอล์ครับ

kitty boy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 04:34:43 AM »

ช่วงนี้กลางวันไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่นะครับสำหรับในเมือง
นอกจากจะเจอแบบเดี่ยวๆคนเดียวตรงไฟแดงอันนั้นแล้วแต่ว่าท่อเราดังกระเทือนหูท่านรึปล่าวครับ
แต่หลัง 2 ทุ่มเป็นต้นไปได้เสียวครับ ยิ่งเป็นช่วงบริเวณหน้าผับ บาร์ หรือบริเวณที่ผู้คนกินดื่มมากหน่อย แถวๆนั้นจะด่านเยอะครับ
ส่วนใหญ่จะให้เป่าแหลก ผมผ่านแถว อตก. ช่วงดึกๆเวลาไปสวนรถไฟ โดนเรียกตลอดแต่ก็ไม่มีอะไรครับเรียกถามเฉยๆเพราะไม่ได้ทานแอลกฮอล์ครับ

นั่นคือนโยบายของนครบาลเค้า เรื่องเข็มงวดอาวุธกะยาเสพติด กินเหล้าเ

ฉยๆเลยต้องระวังไปด้วย
Nut1988
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 04:39:50 AM »

ชิดซ้ายครับ พยายามวิ่งทางคู่ขนานตลอด ผมขี่เที่ยวในช่วงวุ่นวายประจำครับ วิ่งจากรังสิต ไปอนุสาวรีย์ เลี้ยวไปทางราชเทวี ไปวนเล่นเยาวราช วนรอบสนามหลวงซักรอบ ขากลับแวะสวนลุม แล้ววนเข้าวิภาวดีเพื่อกลับบ้าน แค่นี้ก็วนกันเพลินแล้วครับ ทดสอบทักษะการมุดและความลื่นไหลในการเปลี่ยนเกียร์ได้เป็นอย่างดี   :-*
ไปทำอะไรที่สวนลุมครับ <%6 <%6 <%6

นั่นอ่ะสิไปทำไรสวนลุมครับ ท่าทางจะกลับบ้านดึกไม่งั้นคงไม่แวะสวนลุมหรอก   l3 l3 l3 l3 l3
type96

« ตอบ #11 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 04:59:14 AM »

ผมแวะไปทานร้านไก่ทอดเจ้กีครับ  *^%# (ถ้าอย่างอื่นอาจมีเสียชีวิต  @#%$()

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #12 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 05:23:32 AM »

อืม สายๆเคยเจอ โลคัลโรด ด่านเรียกเฉยเลย ทั้งที่แต่งเต็ม
ตำรวจ"ไปไหน"
ผม"ไป กสท."
ตำรวจ"ไปเลย"
ผม"!!??"
.........เล่าให้พี่สาวฟัง เค้าบอก เออดี  l11

tueconu
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

Ptt Don't afraid

tunuch_07@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 05:50:06 AM »

น่ากลัวที่สุดก็ตอนติดไฟแดงแล้วมาโบกให้ชิดซ้ายนี้ละครับ ไม่ชอบเลย

ddt_service

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 06:02:34 AM »

ผมจะเจออะไรบ้างเนี่ย  :'( :'(

buusakao15
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 06:46:20 AM »

:-\ผมกะโดนบ่อยครับเรียกถามเรียกให้จอดแต่ผมไม่เคยเอาCBเข้าไปขับ ขับแต่เวฟเข้าไปถ้าเอาCBเข้าไปโดนเรียกทีนี่หลายกระทงเรยคับสงสัยเดินปรับเป็นหมื่น ;D

« ตอบ #16 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 01:04:25 PM »

ผมจะเจออะไรบ้างเนี่ย  :'( :'(
เป็นการเปิดประสบการณ์ใหม่ครับ หน้าลองน่า หนุกดีออก <%6 <%6 <%6

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 02:32:53 PM »

แค่เราเสียบกุญแจ สตาร์ทเครื่อง แล้วได้ขี่รถคู่ใจ อิสระอยู่ในมือเราครับ ไม่มีใครหยุดเราได้ เพราะเรารวมกันเป็นหนึ่ง นี่คือตัวผมครับ

อยากไปไหนก็ไปครับ ตามใจ และความรู้สึกจะนำพาเราไปเอง มีหลายครั้งหลายหนที่ผมไปในเส้นทางใหม่ๆ ที่ผมยังไปเคยไป

แต่ทุกครั้งที่เหมือนจะหลงทาง ผมจะให้ความรู้สึกพาผมไปครับ "มันน่าจะไปทางนี้แหละน่า" ก็เลี้ยวไปตามความรู้สึก แล้วก็จะพบกับทางออกเสมอ

อาจฟังดูเหมือนจะโม้นะ แต่มันคือตัวผมครับ การที่ได้ขี่รถมอร์เตอร์ไซค์ มันคือส่วนนึงของผมไปแล้ว โดยเฉพาะกับรถ2คันของผม CBR PTT !hoehoe และ Kawazaki Cheer 125 l11

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #18 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 02:48:40 PM »

ผมอะพยายามจะหนีรถในเมือง  :-\

ทุกวันนี้นั่งรถเมล์ไปทำงานเอา หลับยาวๆ  !>>)

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
timotooo

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #19 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 06:27:54 PM »

... ขี่ในเมือง บางวันก็สนุกบางวันก็เซ็งใจไม่สบอารมณ์ ...

... ขี่ในเมือง หูตาต้องไวมีสติตลอด ยิ่งใน กทม.ยิ่งหาน้ำใจในการจราจรยากมาก ฉนั้นเราจึงต้องมีสติและสมาธิมากเป็นพิเศษ .. กระจกมองข้างต้องใช้ตลอด นึกจะออกก็ออกไม่ได้ ขี่ในเมืองไม่มีคำว่าเล็กใหญ่สำหรับรถสองล้อ ช่องว่างตรงกลางระหว่างเลน แคบชนิดกระจกชนกระจก แต่ชาวสองล้อ กทม.สามารถมุดผ่านมันไปได้ด้วยความเร็วสูงแบบลืมตาย .. เบรคตร้องพร้อมที่สุด ระหว่างมุดอาจมีอะไรโผล่มาได้ทุกเมื่อไม่ว่าจะเป็นรถยนต์เปลี่ยนเลน มอไซค์ด้วยกัน หรือแม้แต่คนมักง่ายข้ามถนนใต้สะพานลอยยามรถติด มีทุกรูปแบบ .. ผิวจราจร น้ำขัง ฝาท่อ รถย้อนศร และคุณอาตำรวจจราจร สิ่งนี้ต้องดูให้ดีครับ ... สวมชุดมิดชิดแต่ระบายลมได้ดี จะดีมากครับ สายตาดีมองให้กว้างเข้าไว้ กระจกหลังมองให้บ่อยและมองทุกครั้งที่จะเปลี่ยนเลน ตำแหน่งมือและเท้าพร้อมใช้เบรคเสมอ เจอใครมากวนประสาท ปล่อยเขาไปครับไม่ต้องไล่ตาม มือถนนฝีมือดีในระดับบ้าบิ่นใน กทม.มันมีเยอะครับจะเสี่ยงอันตรายเปล่าๆ ยกเว้นแข็งจริงก็แล้วแต่จะตัดสินใจ .. ขอให้สนุกกับการขับขี่ในสภาพจราจรติดขัดครับ ...

;) ;) ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์