CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอเส้นทางไปดอยอินทนนท์หน่อยครับ ปองอยู่ลำปาง  (อ่าน 4466 ครั้ง)
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2012, 06:53:10 PM »

อยากทราบว่าจะไปเส้นทางไหนได้บ้าง (แบบไปเช้า..............เย็นกลับ) >SAFE$#

เมื่อเริ่มต้นออกจากลำปางแล้ว.................... ถ้าไปถึงลำพูน เราจะสามารถไปเส้นทางไหนได้อีก ที่จะขึ้นไปยังดอยอินทนนท์ได้  หรือจะไปทางเชียงใหม่ดี    >yes

ปล. ปองยังไม่เคยขึ้นไปดอยอินทนนท์ซะที รบกวน CBR ชาวเหนือ ไม่ว่าจะเป็นกลุ่มCBR เชียงใหม่ /รึไม่ก็กลุ่ม CBR ลำพูน ไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  :oiui

ขอบคุณล่วงหน้าครับ (แม่ซ้อนท้ายไปด้วย ขอทางที่ไม่off road มากนัก)  l3

;)

romeogolf
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

romeo_catholic@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2012, 08:11:01 PM »

มาทางเชียงใหม่กะได้ง่ายดีเข้าเมือง แล้วค่อยออกไปหางดง ตรงอย่างเดียว เจอจอมทองเลี้ยวขวา ขึ้นดอยไปเลย อิอิ :oiui :oiui

แต่เอาแม่ซ้อนมาด้วย มันจะดีหรอ >%REDD >%REDD

Pongpang

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2012, 08:27:56 PM »

มาทางเชียงใหม่กะได้ง่ายดีเข้าเมือง แล้วค่อยออกไปหางดง ตรงอย่างเดียว เจอจอมทองเลี้ยวขวา ขึ้นดอยไปเลย อิอิ :oiui :oiui

แต่เอาแม่ซ้อนมาด้วย มันจะดีหรอ >%REDD >%REDD

ถ้าแอบฉายเดี่ยวยังคราวก่อน       คงเป็นห่วงแย่  (แต่ปองเคยแม่พาแม่ไปสะเมิงแล้วนะคับ เมื่อช่วงก่อนวาเลนไทน์นี่เอง งานสตรอเบอร์รี่) แม่เค้าก็ไม่ว่ายังไง  มีเมื่อยก้นบ้าง  ก็อยากพาเค้าไปเปิดหูเปิดตาอะไรบ้างอะคับ

ขอบคุณ  คุณกอล์ฟมากเลยค้าบ สำหรับข้อมูลการเดินทาง .....................  ;)

(*คุณกอล์ฟ นับถือคริสต์ด้วยเหรอครับ นิกายโรมันคาทอลิคด้วยใช่มั้ย ถ้าใช่.......................ก็เหมือนกันเลยครับ ปองสังเกตจากอีเมลล์ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย) >SAFE$#
romeogolf

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2012, 08:36:51 PM »

ฮ่าๆ...ป่าวฮะ แฟนเป็นคริส (เป็นญาติกะแฟนผมป่าว แฟนกะอยุ่ลำปาง)      ถ้าเคยไปสเมิง     ก็ไปง่ายระ ออกจอมทอง เลย เดี่ยวเจอป้ายบอกเลี้ยวขวาไปดอย l11 l11

ที่ถามเรื่องคุณแม่ก็กลัวจะเหนื่อยนั่นแระครับ

Pongpang

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2012, 08:41:21 PM »

ฮ่าๆ...ป่าวฮะ แฟนเป็นคริส (เป็นญาติกะแฟนผมป่าว แฟนกะอยุ่ลำปาง)      ถ้าเคยไปสเมิง     ก็ไปง่ายระ ออกจอมทอง เลย เดี่ยวเจอป้ายบอกเลี้ยวขวาไปดอย l11 l11

ที่ถามเรื่องคุณแม่ก็กลัวจะเหนื่อยนั่นแระครับ

ไม่ครับ......................... คุณกอล์ฟ ปองอพยพหนีน้ำมาจาก นครสวรรค์ มาอยู่ลำปางได้เกือบๆ10ปีแล้วคับ
Pongpang

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2012, 08:43:26 PM »

ฮ่าๆ...ป่าวฮะ แฟนเป็นคริส (เป็นญาติกะแฟนผมป่าว แฟนกะอยุ่ลำปาง)      ถ้าเคยไปสเมิง     ก็ไปง่ายระ ออกจอมทอง เลย เดี่ยวเจอป้ายบอกเลี้ยวขวาไปดอย l11 l11

ไม่ครับ......................... คุณกอล์ฟ ปองอพยพหนีน้ำมาจาก นครสวรรค์ มาอยู่ลำปางได้เกือบๆ10ปีแล้วคับ

ลืมบอกไป ตอนนั้นปองไปเส้นแม่ริมครับ คุณกอล์ฟ l8
romeogolf

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2012, 09:48:47 PM »

ลืมบอกไป ตอนนั้นปองไปเส้นแม่ริมครับ คุณกอล์ฟ l8

l4 l4 หนีน้ำมาเลยหรอ....  ที่ว่าไปสะเมิงมา ไม่ได้หมายความว่ามันทางเดียวกันนะครับ 

ผมหมายความว่า คุณคงจะพอรู้เส้นทางบ้างแล้ว คงไปไม่ยาก  :oiui :oiui
                                           เส้นแม่ริม กะ หางดงคนละโยดกันเลย   มาทางสี่แยกแอร์พอร์ต แล้วตรงอย่างเดียว ก็ถึงฮะ หางดง
                                          แล้วกะตรงอย่างเดียวจนถึงจอมทอง เดียวกะมีป้าายบอกไปดอยอนิทนนท์ครับ  >%^SR

Pongpang

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 04:32:41 PM »

ก็ว่าจะออกเดินทางจากลำปางตั้งแต่เช้ามืด อะคุณกอล์ฟ :D

อาจจะแวะงาน มอเตอร์โชว์ได้แค่ช่วงบ่าย (ใจอยากอยู่ถึงเย็น    แต่เป็นห่วงไม่มีใครเอาข้าว ให้ลูกน้องที่บ้าน <สุนัข>)  :-\

ปล. นอกจากคุณกอล์ฟแล้ว    ใครมีเส้นทางใหม่ เส้นไหน สามารถบอกปองได้นะครับ ตอนนี้ได้ 1เส้นทางแล้วค้าบ *^%#
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์