CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้หน่อยครับ รถมีอาการแปลกๆ  (อ่าน 6562 ครั้ง)
AppleMaN
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 05, มกราคม 2013, 10:33:42 PM »

รอผลการนำมอเตอร์ไซค์ เข้า ศูนย์ รอบที่ 3 หลังจากที่เข้ามาแล้ว 2 รอบอาการยังคงไม่หาย แต่คราวนี้หวังว่าคงเป็นครั้งสุดท้าย เล่าถึงอาการให้ฟังอีกสักรอบดีกว่า เพื่อเป็น ความรู้แก่ผู้อื่น อาการขับๆไปสักระยะ 5-10 กิโลเมตร  เครื่องมันจะดับเอง(อาการดับกลางอากาศ) พอดับปุ๊บ ก็สตาสติดในทันที่เลยนะ แต่ถ้าไม่บิดคันเร่งก็จะดับอีก ลำคาญมาก >:( รอบที่3 นี้ ช่างเขาถอดตรงชุดจานปั้นไฟ ไอตรงข้างๆเครื่องฝังซ้ายอะครับ ผมก็ไม่รู้เรียกว่าอะไร ใช่ข้าวต้มมัดหรือป่าวก็ไม่รู้นะ แต่มันอยู่ในเครื่องฝั่งซ้ายนั้นและ ออกมาล้างทำความสะอาดมันอาจจะมีเศษฝุ่น หรือเศษเหล็กเล็กๆ หรือคราบสกปรกต่างๆเข้าไปอยู่ในนั้น (ไอเรื่องสิ่งสกปรกเข้าไปอยู่ได้ไงอันนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับ)  ผลก็คือพึ่งเอามอเตอร์ไซค์ ออกมาจากศูนย์เมือวาน วันนี้ ขับจาก ม.หอการค้า มาหลักสี่ระยะทางก็ประมาณ 10 กว่ากิโลเมตร อาการก็ยังไม่มีให้เห็น แถมรอบเครื่องดูนิ่งๆดีขึ้นด้วย แต่ผมก็ยังไม่คอนเฟริมว่ามันตรงจุดหรือป่าว ผมจะลองอีกสัก 1 อาทิตย์ว่าอาการนี้มันหายไปจากน้องซีผมจิงๆแล้วผมถึงจะคอนเฟริม ทังนั้นทั้งนี้เพื่อเป็นความรู้แก่สมาชิกในเวปแห่งนี้ ผมก็ขอขอบคุณพื้นที่เวปนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ   ;) ;) ;) ;) ;)

Therock_CBR
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รถคันนี้สีดำ

« ตอบ #21 เมื่อ: 23, มกราคม 2013, 04:16:22 AM »

ขอบคุณข้อมูลดีๆ หวังว่าคงไม่มีรอบต่อไปนะครับ  !hoehoe

AppleMaN
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 02:47:34 AM »

:( :( :( :( :( :( :( :( กลับมาอีกครั้งกับอาการเดิมๆครับแต่ตอนนี้ น้องซี อยู่ที่ ศูนย์ใหญ่ของฮอนด้าเรียบร้อยแล้วครับ กำลังรอผลว่าจะเคลมชิ้นไหนมังครับ  :( แล้วมันเป็นเพราะสาเหตุอะไรผมจะมาอัตเดทให้อีกครั้งครับ l8
nongzone
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #23 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 06:20:15 PM »

:( :( :( :( :( :( :( :( กลับมาอีกครั้งกับอาการเดิมๆครับแต่ตอนนี้ น้องซี อยู่ที่ ศูนย์ใหญ่ของฮอนด้าเรียบร้อยแล้วครับ กำลังรอผลว่าจะเคลมชิ้นไหนมังครับ  :( แล้วมันเป็นเพราะสาเหตุอะไรผมจะมาอัตเดทให้อีกครั้งครับ l8

เห็นใจจริงๆๆ รถใหม่ๆๆโดนแบบนี้เซ็งเลย
ขอให้การเข้าหนนี้จบไปเลยนะ !hoehoe
SzAVowY
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

The HardCore For Life!!!

« ตอบ #24 เมื่อ: 26, มกราคม 2013, 03:19:36 AM »

มาสังเกดการครับ  l11

AppleMaN
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 29, มกราคม 2013, 12:42:00 AM »

ก่อนอื่นก็ขอขอบคุณ ทุกท่านที่มาติดตามปัญหา ของน้องซีของผมด้วยนะครับ ตอนนี้หลังจากที่เข้าศูนย์ฮอนด้าแห่งหนึ่ง และก็ได้มีการดำเนินการส่งต่อไปยังศูนย์ใหญ่ของฮอนด้า ปัญหาที่ช่างพบคือ คอล์ยมีการชำรุด(ชำรุดแบบไหนผมไม่ทราบ) ปลั๊กหัวเทียนมีการชำรุดหรืออะไรก็แล้วแต่ที่มันมีผลกระทบต่อระบบไฟ ซึ่งช่างก็คอนเฟริมแล้วว่าอันนี้ชัว พรุ้งนี้ผมก็จะไปรับน้องซีของผมกลับมาแล้ว หลังจากที่ ห่างกันสองอาทิตย์หวังว่าคราวนี้ปัญหา ดับกลางอากาศจะหายไปจิงๆ สาธุ ;) พี่ๆเพื่อนๆ ก็สามารถเอาอาการของน้องซี ของผมไปเป็นความรู้เพื่อน้องซีของท่านมีปัญหาคล้ายๆกับผมแล้วจะได้ไม่เสียเวลา เข้าศูนย์ ซ้ำซากแบบผม 4 รอบ 5 รอบแบบนี้

ขอบคุณทุกท่านจิงๆที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ผมขอบคุณครับ :D
Paweekorn
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2013, 03:35:35 AM »

แสดงความดีใจด้วยคับ 
paladincyber
Part of me !
I'm CBRsCLUB

Part of me !!~

paladincyber@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 09:11:30 PM »

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ รถมีอาการแปลกๆ

อาการมีดังต่อไปนี้ครับ คือเวลาสตาสแล้วเครื่องติดแล้ว มันจะมีจังหวะหนึ่งเหมือนเครื่องจะหยุดทำงาน ประมาณว่าเสียง ตึก ตึก ตึก ตึก ... ตึก ตึก    หรือบางที่ก็ ตึก ตึก ตึก แล้วดับไปเลยอะครับ

หรือขับๆอยู่ แล้วปล่อยไหล (แบบกำคลัช) อะครับ มันก็ดับถ้าไม่เร่งนะครับ ในความคิด ของผม เหมือน หัวฉีดมันจะตันหรือป่าวครับ หรือว่า มีเศษฝุ่น หรืออะไรที่มันลงไปอุดตันในท่อส่งน้ำมัน(ในถังงน้ำมัน)หรือป่าวครับ

แต่ว่า หัวเทียนก็พึ่งเปลี่ยนมา หัวฉีดก็พึ่งให้ช่างล้างมา สงสัยมากเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :) :) :) :)
รถผมอาการเหมือนคุณ ครับ วิ่งๆ ไปอยู่กำลังจะจอด ก็กำครัช ไหล แล้วก็ดับ แล้ว ก็สตาร์ท ติด ยาก มาก รถ 5000 km+ ละ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์