CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเสื้อการ์ดชิวๆ SCOYCO JK-17~  (อ่าน 7413 ครั้ง)
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« เมื่อ: 28, ตุลาคม 2012, 10:54:11 PM »

สวัสดีในสภาพอากาศร้อนในหน้าหนาวครับ (ยังไงฟระ - -") วันนี้มีของมีรีวิวให้ดูอีกแล้ว (พักนี้ชักเยอะ)

ท้าวความไปไกลๆ ก่อน...เริ่มแรกที่ผมมาขี่สองล้อนี่...เสื้อการ์ดตัวแรกของผมเป็น SCOYCO JK-21 ที่ซื้อต่อมาจากคนอื่นอีกที...ซึ่งก็ใช้ตัวเดียวมาตลอด...แต่เนื่องจากตอนที่ซื้อนั้นยังไม่ค่อยมีความรู้...ผมปรากฏคือสั้นไปหน่อย...เวลาขี่แขนเสื้อมันจะดึงเลยข้อมือมา...เลยทำให้แขนเป็นทางม้าลายไปซะ...แต่ก็ใช้มาตลอด...หลังจากนั้นก็ไปสอยเสื้อ ALPINESTAR มาจากร้าน 320sp มาเป็นตัวที่ 2 แต่เนื่องเสื้อตัวนั้นเป็นลักษณะผ้าคอนดูล่า...ซึ่งร้อนมาก (ตัวเองเป็นคนขี้ร้อน) เลยต้องขายตัว ALPINE ให้คนอื่นไป...หลังจากนั้นก็ไปได้ KOMINE JK-15 มาจากร้านนี้อีก...ซึ่งส่วนตัวก็ชอบมา่กกันและใช้สลับกับ SCOYCO มาตลอด...จนเมื่อไม่นานมานี้ได้ปล่อย SCOYCO ให้น้องในคลับไป...ทำให้ตอนนี้เหลือเสื้อแค่ตัวเดียว...ซึ่งโดยนิสัยผมแล้วไม่ชอบใช้อะไรที่มีแต่ 1 ชิ้น (กลัวโทรม) เลยต้องมองหาเสื้อมาประจำการอีกตัว...โดยโจทก์คือ

1. ใส่สบาย...เพราะจะใส่ในชีวิตประจำวันซะเยอะ
2. มีการ์ด
3. ไม่แพง

หลังจากลองศึกษาดูก็มีเยอะอยู่...แต่เนื่องจากติดใจกับ SCOYCO ที่ใส่เป็นตัวแรก...เลยมาลองดูยี่ห้อนี้เป็นะพิเศษ...หลังจากไปลองหยิบๆ จับๆ ดูที่ร้านก็ได้มาเป็นตัวนี้ซะ

อันนี้ตอนลองที่ร้านครับ...เสือ้เป็นไซส์ XL ผมสูง 180 หนัก 75 ก็พอดีๆ ครับ~

ไซว์ XL จริงๆ นะ~

มีรุ่นบอกชัดเจนตัวเป้งๆ~

กระเป๋าด้านหน้า...ความกว้างพอๆ กับกระเป๋ษตังค์ได้ 1 ใบ...แต่เสียที่ไม่มีตัวยึดปิด (ตีนตุ๊กแกหรือกระดุม) แต่ความลึกของกระเป๋ษช่วยให้ของไม่หลุดระหว่างขี่~

กระัเป๋าอีกข้าง...แต่ด้านนี้มีกระดุมปิดให้ด้วย~

ป้ายยี่ห้อสีแดง~

ปลายแขนเสื้อ...ผมแบบผมยืดไม่มีซิป...แต่มีกระดุมปิดให้ 2 ระยะเพื่อความากระชับ~

ตรงช่วงเอวทั้ง 2 ด้านมีเข็มขัดช่วยรัดให้กระชับยิ่งขึ้น...ถ้ารัดสุดแล้วตอนขี่เร็วๆ นี่ปลายสายพรึ่บพรั่บใช้ได้~

ช่อองนี้เข้าใจว่าสามารถร้อยสายเพื่อยฟังเพลงหรือ Small Talk กับมือถือหรือ MP3 ได้...โดยช่องใส่จะอยู่ด้านในครับ~

นี่ช่องจากด้านใน~

ด้านหลังเรียบๆ ง่าย...มีสามเหลี่ยมตรงกลาง (แอร๊ยยยยยยส์)

ตัวนี้เท่าที่หาดูมี 2 ช่องระบายอากาศด้านหลังครับ~

วิธีดูแลรักษา~

ด้านในใส่การ์ด 5 จุดตามแบบ scoyco ตัวการ์ดไม่ใหญ่ไม่เล็กเลยไม่หนักมากครับ~

อันนี้แหล่ะไม่รู้เอาไว้ทำอะไร ???

อันนี้ไม่เกี่ยวกับเสื้อเท่าไหร่

คือก่อนหน้านี้ผมได้รับความช่วยเหลือจากน้ายอดมาก่อนเรื่องอะไหล่ของ (หมุดยึดการ์ดเข่ากับแผ่นปิดช่องลมหมวก LS2) ซึ่งน้ายอดก็กรุณาช่วยเหลือโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายอย่างไรนอกจากกาแฟเย็น 2 แก้ว...ซึ่งถ้าให้ผมขี่เอากาแฟเย็นไปให้เฮียเค้า...คาดว่าน่าจะเละกลางทางเสียก่อน...เลยเปลี่ยนเป็นมะขามจากเพชรบุรีแทน...

พอไปถึงร้านเฮียทักว่าหน้าซีดๆ น่าจะไม่สบายพร้อมให้วิตามินมาทาน...กำลังงงๆ บวกกับซึ้งเลย...ไม่คิดเสียใจเลยครับที่ยอมวิ่งมาจากศรีราชาเพื่อร้านนี้เลย...ซึ้งเลยเฮีย ^

สรุปเรื่องเสื้อนะครับ

เสื้อตัวนี้เป็นเสื้อแนวทัวริ่งที่ใส่สบายพอควร...เนื่องจากเนื้อผ้าเป็นไนลอนทั้งหมดเลยไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องความร้อน...แต่ถ้าใส่ในเมืองตอนกลางวันรถติดๆ นี่ก็เอาเรื่องเหมือนกัน (เหงื่อยังกะอาบน้ำมา) แต่ถ้าขี่ทางไกลก็ไม่ค่อยมีปัญหา...ส่วนเวลากลางคืนอากาศเย็นๆ ช่วยได้นิดหน่อย...แต่คงไม่เหมาะกับใส่ตอนหนาวๆ เพราะไม่มีซับใน...กับราคา 2300 ถือว่าคุ้มค่าสำหรับผมครับ ^^

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2012, 11:02:20 PM »

ขยันรีวิวจังครับ ชอบครับ ;) ;) ;)

weedman
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2012, 11:34:08 PM »

!goodjob เยี่ยมครับ อยากทราบค่าตัวจังจะซื้อใหเแฟนใส่ !>>)

ปล.ที่รูปสุดท้าย เอาไว้เกี่ยวกับ หูกางเกงครับเวลากลิ้งเสื้อจะได้ไม้เปิด แกะกระดุมออกแล้วสอดกับหูกางเกงเลย !goodjob !wanwan
kawee019
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 07:42:33 PM »

ขอบคุณครับ พี่ป๋อม
หาข้อมูลไปเรื่อยๆ >yes

pokin45
นักขุดๆ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ลำลูกกาคลอง 2

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2013, 02:03:01 AM »

!goodjob !goodjob..ผมก้ใช้แต่รุ่นนี้แหละคับมันตอบโจทย์ความต้องการของผม.... >%^SR >%^SR

MaKoTo_OmEgA
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, เมษายน 2013, 05:11:59 AM »

>coooool >coooool กำลังลังเล JK17 กับ JK28 ได้เห็น ตัว17แบบละเอียดเลย รอไปร้านดูแค่ 28 อย่างเดียว อิอิอิ ขอบคุณรีวิว ดีๆครับ ;)
dream0228
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2013, 05:06:17 PM »

>coooool >coooool >coooool

kadilork
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2013, 10:47:37 PM »

ร้านอยู่ที่ไหนอะคับพี่
channaronk
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2013, 01:29:57 AM »

l13 l13 l13

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์