CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครัฟ !  (อ่าน 3466 ครั้ง)
thaimicza321
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 17, ตุลาคม 2012, 04:32:16 AM »

รถผมมีปํญหา มากเลยครัฟ รุ่น CBR150 ปี 45
ึคือว่า รีเรย์ ฟิวขาดครัฟ แต่ พอผมเปลื่ยน ใช้ 20 A เหมือนเดิม รถกับมีปัญหา
อาการ ติดๆดับๆ เปิดกุญแจติดบ้างไม่ติดบ้าง ทำยังไงดีั >jakkkk
เพราะผมเช็คตอนมันดัีบไปดู ที่รีเรย์ ก๊ติดเหมือนเดิม แ่ต่พอขี่ไปสักน่อยก๊ดับครัฟ !ohno
ควรแก้ยังไงช่วย ตอบที เพราะวันนี้ผมไปไร่สายไฟมาครัฟก๊ไม่มีอะไรผิดปกติ  >yes
แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ รีเรย์ อะครัฟ และ ไฟเกียร์ว่างติดตลอดด้วย
อีกอย่างหนึง คืิอ ฟิว ที่เหลือ 2 ตัวก๊ขาดบ่อยมาก (ใช้ 15 A )

ขอร้องหมดเท่าไรก๊ยอม  ;)

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2012, 04:44:07 AM »

รถผมมีปํญหา มากเลยครัฟ รุ่น CBR150 ปี 45
ึคือว่า รีเรย์ ฟิวขาดครัฟ แต่ พอผมเปลื่ยน ใช้ 20 A เหมือนเดิม รถกับมีปัญหา
อาการ ติดๆดับๆ เปิดกุญแจติดบ้างไม่ติดบ้าง ทำยังไงดีั >jakkkk
เพราะผมเช็คตอนมันดัีบไปดู ที่รีเรย์ ก๊ติดเหมือนเดิม แ่ต่พอขี่ไปสักน่อยก๊ดับครัฟ !ohno
ควรแก้ยังไงช่วย ตอบที เพราะวันนี้ผมไปไร่สายไฟมาครัฟก๊ไม่มีอะไรผิดปกติ  >yes
แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ รีเรย์ อะครัฟ และ ไฟเกียร์ว่างติดตลอดด้วย
อีกอย่างหนึง คืิอ ฟิว ที่เหลือ 2 ตัวก๊ขาดบ่อยมาก (ใช้ 15 A )

ขอร้องหมดเท่าไรก๊ยอม  ;)

สายไฟรั่วลงกราวรึป่าวครับ เดาสาเหตุนะ จะใช่หรือไม่ใช่ ต้องไล่สายไฟ หรือหาช่างครับ

Jeffy - OSD
*

jefsk_za@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2012, 04:50:50 AM »

??? ผมก็เคยเป็นน้ะครับ แต่ของผมนี้ เป็นเพราะ สายไฟ ไปจิ้มกับโครง เข้าอ้ะครับ ฟิวเลย ขาดหมดเลยย สายไฟอะไรไม่รู้อ้ะครับ พอดีนำเทปพันสายไฟไปพันใหม่ก็หายน้ะครับ
ไม่รู้ว่าสาเหตุเดียวกันอ้ะเปล่า ผิดพลาดประการณ์ใด ขอโทษด้วยน้ะครับ

*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2012, 12:23:24 PM »

ขอบใจ มาก ครัฟ เดียวผมจะ ลองหาใหม่อีกรอบหนึ่ง ???
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2012, 12:25:24 AM »

ขอบใจ มาก ครัฟ เดียวผมจะ ลองหาใหม่อีกรอบหนึ่ง ???
ได้ผลยังไงอย่าลืมมาเล่าให้ฟังมั้งนะครับ <%6 <%6 <%6

*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2012, 05:03:39 AM »

ผม ก๊ไม่แน่ ใจ นะ ว่า จะได้ผมหรือปล่าว ผมเปลื่ยน แอม รีเรย์ฺจาก 20 แิอมป์ เป็น 25 แิอมป์ อาการก๊ดีขึ้นนิดน่อย อะัครัฟ
แต่ป๊ญหา ไฟ เกีัยร์ว่างติดตลอดยังไม่หาย เลย ครัฟ  :(
ฟิวส์(เล็ก 2 ตัว) ขาดบ่อย อะครัฟ ขาดแต่ตอน วิ่งไปไกล ๆ เพราะปกติ ผมวิ่ง 100-120 Km/hr ต้องทำไงหรอ
เพราะขี้้้เ่ล่นยุบ้่านก๊ไม่มีปัญหาอะไรเลย ครัฟ เรื่้อง สายไฟ เช็คดูแล้วครัฟ ไม่มีอะไรผิด ปกติ แล้ว ฟิวส์ฺ ที่ผมใช้ (15) แอมป์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์