CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review : YSS Hybrid ช๊อคอัพสำหรับคนเบี้ยน้อย หอยน้อย  (อ่าน 58425 ครั้ง)
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« เมื่อ: 08, ตุลาคม 2012, 07:12:03 PM »

เบื่อไหมกับช๊อคอัพเดิม ที่นุ่มนิ่ม และดีดดิ้น!!!
 l15 l15 l15 l15

ด้วยความที่อยากได้ช๊อคอัพใหม่
ราคาไม่แรงนัก แต่ใช้งานได้ดี
ก็ไปป๊ะกับ YSS Hybrid รุ่นใหม่ที่เพิ่งเปิดตัวพอดี
 >eiei

ก่อนจะซื้อก็หวั่น ๆ อยู่
เพราะเคยมีอดีตที่ไม่ค่อยหวานแหวว
กับช๊อคอัพน้ำมันรุ่นสปริงดำ
ที่มีปัญหาว่า อายุการใช้งานสั้นยิ่งนัก
ใส่ได้แค่ประมาณ 1 ปี ยางรองบูทหูช๊อคอัพก็บี้แบน
พอรอบตั้งแต่ 4,500 ขึ้นไป แล้วรถยุบตัว
ต้องมีเสียแกร๊ก ๆ มาให้รำคาญหัวใจ
 nooooo
แต่กับตัวนี้ ดูภายนอกแล้ว
น่าจะทนทานกว่า (รึเปล่า ต้องดูกันยาว ๆ อีกที)
 :-\

ช๊อคอัพตัวนี้มีความยาว 260 mm.
จะสั้นกว่าของเดิม 5mm. (ของเดิมถ้าจำไม่ผิด 265mm.)
ตัวสปริงพรีโหลด
มีขนาดใหญ่กว่าของเดิมเล็กน้อย
และสามารถปรับความแข็งเพิ่มได้
(เป็นแบบขั้วเกลียว มีสลักสำหรับขันแถมมาให้พร้อม)
 bra bra bra bra

ผลการใช้งานเบื้องต้น
ใส่แล้วเวลาวิ่งด้วยความเร็ว
รถนิ่งขึ้นแบบสัมผัสได้
จังหวะเข้าโค้งด้วยความเร็ว
รถไม่ดีดเหมือนช๊อคอัพเดิม
 ;D

ดังนั้น ใครที่กำลังมองหา
ของดี ในราคาไม่แรง
YSS Hybrid เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ
โดยความเห็นส่วนตัวแล้ว ผมรู้สึกว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ
 >coooool

ราคากลางจาก Call Center ของ YSS คือ 1,300 ครับ
แต่พอโทรไปถามที่ตัวแทนจำหน่าย ทางร้านเปิดราคามาให้ 1,190
แต่อีกครับ พอดีร้านที่ผมโทรติดต่อยังไม่เคยสั่งมาขาย
เลยต้องสั่งของ และโอนมัดจำไป ตอนรับของก็เลยตีมึนนิดหน่อย
แกล้งถามราคาอีกรอบ ทางร้านเลยสรุปราคามาให้ที่ 1,050 ถ้วนครับ อิอิ
เพราะถือว่าผมเป็นคนเปิดซิง 555+
 >som >som >som >som

ปล.1 ค่าใส่แพงมาก (สำหรับผม) ที่ร้านคิด 200 เลยไม่ให้ใส่ กะหาร้านอื่นใส่แทน หุหุหุ
ปล.2 แวะไปถามร้านแถวบ้าน นึกว่านัดกันมา บอกราคา 200 เท่ากันเป๊ะ (แล้วหิ้วออกจากร้านทำไมวะเนี่ย)
ปล.3 ค่าใส่แพงนักใส่เองมันซะเลย ไม่ต้องเสียตัง เสียแต่เวลา กับเสียน้ำ (หมายถึง "เหงื่อ" นะครับ) 555+
ปล.4 ไม่มี DIY นะครับ เพราะว่าถอดเอง ใส่เองคนเดียวทั้งหมด จะเอาปากคาบกล้องถ่ายรูปก็ลำบากเกินไปครับ 555+

engpsu
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2012, 07:17:20 PM »

สั่งได้ที่ไหนบ้างหรอครับ ผมอยากยกท้ายให้สูงขึ้นอีกสัีกนิดด้วย แล้วให้ศูนย์ฮอนด้าเปลี่ยนให้ได้ไหมคับ

นายช่างโยธา ม.สงขลานครินทร์
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2012, 07:42:03 PM »

นึกภาพตาม ตอนเอาปากคาบกล้อง ท่าจะฮาดี ;D ;D ;D

kingryu
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2012, 11:57:05 PM »

สั่งได้ที่ไหนบ้างหรอครับ ผมอยากยกท้ายให้สูงขึ้นอีกสัีกนิดด้วย แล้วให้ศูนย์ฮอนด้าเปลี่ยนให้ได้ไหมคับ
ตามร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายของ YSS ได้เลยครับ
ลองโทรสอบถามดูครับ
http://www.th.yss.co.th/yss_shop.php

นึกภาพตาม ตอนเอาปากคาบกล้อง ท่าจะฮาดี ;D ;D ;D
ปากบานกันเลยทีเดียวหล่ะครับ 555+

engpsu
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 02:00:08 AM »

กรรม ภาคใต้ไม่มีเลยอ่า

นายช่างโยธา ม.สงขลานครินทร์
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 02:13:38 AM »

ไม่ให่้คนข้างกายถ่ายให้หรา  !>>) !>>) !>>)

kingryu
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 03:31:25 AM »

กรรม ภาคใต้ไม่มีเลยอ่า

ลองโทรดูครับ
บางร้านอาจจะยอมช่วยส่งพัสดูให้ครับ

ไม่ให่้คนข้างกายถ่ายให้หรา  !>>) !>>) !>>)
ตอนทำถูกทิ้งให้อยู่บ้านคนเดียวครับ  <cry

chanasin
*

https://www.facebook.com/chanasin.ta

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 06:37:45 AM »

พี่ตี๋ ใส่รุ่นไหนหรอคับ 

ผมไปดูรายละเอียด ใน http://www.th.yss.co.th

ไม่มี Hybrid ตรงรุ่น CBR150I ..เลือกไม่ถูกเลย nooooo

kingryu
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 05:36:19 PM »

พี่ตี๋ ใส่รุ่นไหนหรอคับ 

ผมไปดูรายละเอียด ใน http://www.th.yss.co.th

ไม่มี Hybrid ตรงรุ่น CBR150I ..เลือกไม่ถูกเลย nooooo
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
MB302-260T หรือไงนี่หล่ะครับ
มีตัวเดียวครับ เป็นแกนดำ สปริงแดงครับ
ข้อมูลหน้าเวปเค้าบางทีไม่ค่อยครบถ้วนเท่าไหร่ครับ

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 08:37:21 PM »

แรกๆก็สนใจสปริงดำอยู่เหมือนกัน แต่อายุการใช้งานมันน้อย ก็คงต้องลา >%REDD

ปล.อยากเห็นภาพประกอบจัง   ;D
theko911
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 09:06:58 PM »

เป็นตัวนี้หรือเปล่าครับ น่าจะใช่นะ อยู่ในเว็บ cbr150 เรานี่เองครับ :D

เครดิตรูป www.cbr150.com
kingryu
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 09:55:53 PM »

ไม่ใช่ตัวในภาพครับ
ตัว Hybrid ที่ผลิตออกมาขาย
สปริงพรีโหลดจะไม่ได้เป็นที่ปรับแบบระดับขั้นครับ
จะเป็นแบบเกลียวที่ต้องใช้สลักเสียบแล้วหมุนเกลียวเอาครับ
สงสัยผมจะเป็นคนแรกในเวปที่ใส่เลยมั้งครับงานนี้
 >jakkkk
ภาพปลากรอบ พอดีไม่ได้ถ่ายเอาไว้น่ะครับ
มีแต่ตอนที่ใส่เสร็จแล้วใช้แทนได้มั้ยครับ 555+

ปล. ของเดิมอยู่ในกล่องนะครับ ของใหม่อยู่ที่รถ

Pongpang

« ตอบ #12 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2012, 10:06:19 PM »

นี่แหละที่รอคอย     ขอบคุณมากคับสำหรับภาพประกอบ ;)  >%^SR

แล้วถ้าเทียบกับตัวเก่าติดรถ  ขนาดมันแตกต่างกันมากมั้ยคับ ???  >%REDD

เสียดายถ้ามีข้อมูลรายละเอียดเปรียบเทียบละก็ แหล่มเลย l13 >SAFE$#

kingryu
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 05:56:29 AM »

นี่แหละที่รอคอย     ขอบคุณมากคับสำหรับภาพประกอบ ;)  >%^SR

แล้วถ้าเทียบกับตัวเก่าติดรถ  ขนาดมันแตกต่างกันมากมั้ยคับ ???  >%REDD

เสียดายถ้ามีข้อมูลรายละเอียดเปรียบเทียบละก็ แหล่มเลย l13 >SAFE$#

ทีผมรีวิวไว้คือเปรียบเทียบกับของเดิม (ช๊อคอัพติดรถ) ครับ
เข้าใจว่าน่าจะครบ (มั้ง)
ยังไงถ้าสงสัยอะไรก็ลองถามมาได้ครับ

Pongpang

« ตอบ #14 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 03:21:04 PM »

ตอนนี้ ปองใช้ CBR รุ่นคาร์บูอยู่ ซึ่งมันสามารถปรับระดับความแข็งของโช้คได้   

(แต่ของหัวฉีดมันปรับไม่ได้ใช่มั้ยครับ              เท่าที่ทราบมา)

เลยมีคำถาม    กับคำถามที่ว่า       >konan     

โช้ค yss ไฮบริจ ตัวนี้ สามารถปรับระดับได้ทั้งหมดกี่ระดับ?     ???                       และ.........................ดีกว่าโช้คติดรถของรุ่น คาร์บูอย่างไร?      ???         >>>>>>.(จะให้มันต้องใช้อารมณ์  การถามคำถาม แบบรายการแฟนพันธุ์แท้นะคับ) >SAFE$#

ตอนสุดยอดแฟนพันธุ์แท้ โช้ค yss thailand   :oiui
uppalux
I'm CBRsCLUB

uppalux production

« ตอบ #15 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 04:28:36 PM »

ค่าตัวหยิบจับได้จริงๆ ครับ
ผมใส่รองท๊อปอยู่ คงไม่ลงไปเล่น แต่ว่าอยากทราบเผื่อไว้ ไหนๆ ท่านก็เป็นเจ้าแรกละ มาเป็นเหยื่อให้ถามซะเลย
รบกวนถ่ายรูปหน้ากล่อง หรืออะไรที่มันมีสเปกให้หน่อยได้มั้ยครับ ในเว็บก็ไม่มี ที่ร้านก็ไม่มี

เป็นตัวนี้หรือเปล่าครับ น่าจะใช่นะ อยู่ในเว็บ cbr150 เรานี่เองครับ :D

เครดิตรูป www.cbr150.com

แล้วอันนี้คืออะไรเหรอครับ รุ่นอะไร

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
kingryu
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 10:14:41 PM »

ตอนนี้ ปองใช้ CBR รุ่นคาร์บูอยู่ ซึ่งมันสามารถปรับระดับความแข็งของโช้คได้  

(แต่ของหัวฉีดมันปรับไม่ได้ใช่มั้ยครับ              เท่าที่ทราบมา)

เลยมีคำถาม    กับคำถามที่ว่า       >konan    

โช้ค yss ไฮบริจ ตัวนี้ สามารถปรับระดับได้ทั้งหมดกี่ระดับ?     ???                       และ.........................ดีกว่าโช้คติดรถของรุ่น คาร์บูอย่างไร?      ???         >>>>>>.(จะให้มันต้องใช้อารมณ์  การถามคำถาม แบบรายการแฟนพันธุ์แท้นะคับ) >SAFE$#

ตอนสุดยอดแฟนพันธุ์แท้ โช้ค yss thailand   :oiui

อย่างที่บอกครับ ตัว Hybrid จะใช้วิธีขันเกลียวครับ
นึกภาพน๊อตตัวผู้ยาว ๆ แล้วมีน๊อตตัวเมียขันอยู่ครับ
มันก็เลยบอกไม่ได้ว่ากี่ระดับครับ
แต่ช่วงเกลียวที่ให้หมุนนั้น คร่าว ๆ ประมาณ 5-6 cm. เห็นจะได้ครับ

ถามว่าต่างกับของเดิมยังไง
ตัว Hybrid เป็นช๊อคอัพแก๊สแบบไม่แยกกระปุกครับ
ดังนั้นก็จะมีความหนืดมากกว่าของเดิม
ที่เป็นช๊อคอัพน้ำมันอย่างเดียวครับ

ค่าตัวหยิบจับได้จริงๆ ครับ
ผมใส่รองท๊อปอยู่ คงไม่ลงไปเล่น แต่ว่าอยากทราบเผื่อไว้ ไหนๆ ท่านก็เป็นเจ้าแรกละ มาเป็นเหยื่อให้ถามซะเลย
รบกวนถ่ายรูปหน้ากล่อง หรืออะไรที่มันมีสเปกให้หน่อยได้มั้ยครับ ในเว็บก็ไม่มี ที่ร้านก็ไม่มี
แล้วอันนี้คืออะไรเหรอครับ รุ่นอะไร
รูปกล่อง ดูได้ที่ภาพในความเห็นถัดขึ้นไปด้านบน 3-4 comment ได้เลยครับ
กล่องที่วางอยู่บนเบาะหลังนั่นเลยครับ
เพียงแต่ช๊อคอัพตัวในกล่องมันคือของเดิมติดรถ
ส่วนสเป๊คมันไม่ได้บอกอะไรมากนักครับ (ไว้วันศุกร์ หรือเสาร์จะถ่ายให้ครับ เพราะมันไม่อยู่กับผมตอนนี้)
เป็นรุ่น MB302-260T ครับ

ส่วนอันในภาพที่อยู่ในห้องซื้อขาย
ถ้าเป็นกระทู้เดียวกับที่ผมอ่านเจอ
ว่าเจ้าของจะทำเดิม เพื่อขายรถ
รุ่นนั้นเห็นเจ้าของบอกว่าไม่มีขายครับ
เป็นช๊อคอัพรุ่นสั่งทำพิเศษครับ

Pongpang

« ตอบ #17 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 10:20:50 PM »

อ่อ........................... เก็ท แล้วครับ เป็นแบบสตรัทปรับเกลียวเหมือนโช้คอัพของรถยนต์นั่นเอง  >SAFE$#

แน่นอนคับโช้คต้นต่อไป คงต้องเป็นรุ่นนี้ แน่นอน  >som

ขอบคุณสำหรับ รีวิว และข้อมูลโดยละเอียดนะคับ ;)
xp45
ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2012, 10:42:14 PM »

ุุ่รุ่นเก่าใส่ได้ไหมครับ

Doramon9876
*

ไข่ติดถังหลังติดนม นวดทั้งไข่นวดทั้งนม อู้วววว

« ตอบ #19 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2012, 11:33:30 PM »

ใส่แล้ว ตูด สูงขึ้นหรื่อต่ำลงครับ พอดีผมเป็นคนอ้วนครับหนัก 115 กิโล กรัม นั่งที่ ไฟหน้าแทบชี้ฟ้า

ผมรูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย เส้นไม่ใหญ่ แต่หมดทั้งใจฉันให้เธอ ฮิ้วววว~~~~~~~
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์