CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกลียวถ่าย นมค รูด -*-  (อ่าน 1872 ครั้ง)
littlered
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 09, กันยายน 2012, 07:50:19 AM »

แล้วถ้าแบบของผม เกลียวรูดแล้วอ่ะครับ ดูจากเกลียวน็อตแล้วไม่เป็นไร ท่าทางจะเป็นที่เครื่องแล้วครับ ที่รูด เพราะเวลาขันออกมา มีเศษอลูมิเนียมติดออกมาตามเกลียวด้วยครับ ตอนนี้ผมเอาเทปพันเกลียวพันไปก่อน

ต้องยกเครื่องลงมั้ยครับเนี่ย ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

PIPE RM2
PIPRE RM2
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

PIPE RM2

thanet76@hotmail.co.th
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กันยายน 2012, 02:31:12 PM »

:D ไม่จำเป็นต้องยกเครื่องออกหรอกครับ ต้องไปโรงกลึงครับ แต๊ปเกลียวใหม่ ที่โรงกลึงเค้าจะต้องเอารถเรา นอนกับพื้นครับ(วางบนยางรถยนต์)จะได้ทำงานสะดวก แล้วเค้าก็ใช้เครื่องมือของเค้าสร้างเกลียวให้เราใหม่ครับ  ;Dแต่จะต้องหาอะไรใส่น้ำมันเครื่องไว้ด้วยนะครับ กรณีขับรถไปเอง !wanwan เพราะต้องถ่ายน้ำมันเครื่องออก หลังทำเกลียวใหม่ก็ทำความสะอาดเบี้องต้น โดยใช้ผ้าเช็ดเศษโลหะออก ตามรู้ถ่ายนมค.; (อาจจะต้องเปลี่ยนขนาดของน็อตถ่ายน้ำมันเครื่องด้วย ให้ใหญ่ขึ้น) ถ้าเป็นไปได้ พอถึงบ้านให้รีบถ่าย นมค.ออกเพื่อป้องกัน เศษโลหะที่ติดค้างอยู่ครับ
กรณีของผมน็อตมันแค่ขาด คาที่เครื่อง l12 ไขผิดทางครับ(เป็นบทเรียน เอาแค่พอตึงมือ) หรือรอคำตอบ จากผู้รู้ท่านอื่นอีกทีครับ >konan

Uploaded with ImageShack.us >eiei

Uploaded with ImageShack.us
newrover33
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

newrover33@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กันยายน 2012, 03:08:10 AM »

เป็นเหมือนผมเลยครับ ขับไปทั้งคันนั่นแหละครับ แปปเดียวก็เสร็จแล้ว
kangze01
ถึงจะขับSonic แต่ผมรักCBR ครับ
I'm CBRsCLUB

863-2-03166-2 ชื่อนายวันเฉลิม ธนาคารกสิกรไทยคับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กันยายน 2012, 03:27:37 AM »

แถวบ้านผม 80บาท พร้อมน๊อตใหม่  l11 l11 l11

ขับดี...นั่งสบาย
ขับร้าย...ตายแน่
ขับแย่...รถพัง
ขับระวัง...ปลอดภัย
ขับไว...ลงคู
ขับไม่ดู...ลงคลอง
ขับไม่มอง...ชนเกาะ
ขับไม่เหมาะ...หัวขาด
ขับประมาท...เป็นผี
ขับไม่ดี...ชนระเบิด
ขับประเสริฐ...อยู่เย็น
ขับไม่เป็น...อย่าขับ

mans
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 11, กันยายน 2012, 04:15:09 PM »

คงขยายรูออก แล้วสร้างเกลียวใหม่ ครับ เราจะได้เบอร์น็อต :-Xที่ใหญ่ขึ้น 2 เบอร์
Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 11, กันยายน 2012, 07:29:02 PM »

ของหาแหวนรองแท้มาใส่ดูก่อนคับ

แล้วทุกครั้งที่เปลี่ยน นมค ควรเปลี่ยนแหวนรองด้วย 5บาท 10 บาท

ดีกว่าเกลียวรูดละงานยาว

REPSOL จงเจริญ  55

pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 12, กันยายน 2012, 06:28:00 PM »

แล้วทุกครั้งที่เปลี่ยน นมค ควรเปลี่ยนแหวนรองด้วย 5บาท 10 บาท

แหวนรองมันเบอร์เดียวกับน๊อตป่าวคับ (เบอร์ 17)...เพราะตอนนี้ตอนผมถอดน๊อตออดมา...แหวนรองมันติดแน่นกันน๊อตเลยครับ~

littlered

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 05:24:46 AM »

แหวนผมเปลี่ยนทุกครั้งครับ ของผมใช้แหวนทองแดง

EyajibU
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 05:37:35 AM »

ผมเอาเทปพันก้อกน้ำสีขาว ๆ พัน ทีเดียวอยู่เลย  ว่าง ๆ ค่อยไปทำเกลียว ตอนนี้ก็ถอดฝาแคร้ง ถ่ายน้ำมันเครื่องไปก่อน l12
littlered

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 05:48:21 AM »

ผมเอาเทปพันก้อกน้ำสีขาว ๆ พัน ทีเดียวอยู่เลย  ว่าง ๆ ค่อยไปทำเกลียว ตอนนี้ก็ถอดฝาแคร้ง ถ่ายน้ำมันเครื่องไปก่อน l12

ทำอยู่ครับ ตอนนี้เริ่มไม่ค่อยพูด(ซึมๆ)แล้ว เหอะๆๆๆ

PIPE RM2
PIPRE RM2
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

PIPE RM2

thanet76@hotmail.co.th
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 14, กันยายน 2012, 03:29:01 AM »

ทำอยู่ครับ ตอนนี้เริ่มไม่ค่อยพูด(ซึมๆ)แล้ว เหอะๆๆๆ
  l11

Uploaded with ImageShack.us >eiei

manu2516
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, กันยายน 2012, 02:43:17 AM »

น๊อตถ่ายไซส์1(13มิล) +แหวนรองน๊อตแท้ตัวหนา+ต๊าฟเกลียว คิดอยู่100฿

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์