CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อหรือไม่ว่าโรงงานโหรดโช๊คหน้ามาไม่เท่ากัน( CBR 150 R )ตัวใหม่เนี้ยแหล่ะครับ  (อ่าน 3127 ครั้ง)
derakclub
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 02:28:45 PM »

เชื่อหรือไม่ว่าโรงงานโหรดโช๊คหน้ามาไม่เท่ากัน( CBR 150 R )ตัวใหม่เนี้ยแหล่ะครับ
 ผมขี่มา7เดือนครับไม่เคยจะวัดและไม่รู้จะไปวัดโช๊คทำไมเพราะผมใว้ว่างใจโรงงานประกอบแน่ๆอยู่แล้ว จนมาวันนึง ! เข้าเดือนที่ 8 ขี่ปีนเส้น จราจร ไม่ว่างจะเส้นตรง หรือเส้นเฉียง ก็รู้สึกปัดไม่มาท้ายกะหน้าเหมือนจะแยกทางกะผมไป......................ผมคิดว่าถ้าเราโหรดลงซัก 1 นิ้ว คงดีจับเวิอรเนียมาเลยก็วัด ก็วัดทั้ง2กับไม่เท่ากันฝั่งขาวโหรดมากกว่าข้างซ้ายเกือบครึ่งนิ้วเลยผมเลยปรับโหรดวัดเท่ากันทั้ง2ฝั่งแล้วไปขี่ดูและแล้วอาการที่ว่ามาเรื่องปีนป่ายเส้น และ การทรงตัวก็ดีขี่นิ่งเลย ก็รู้ว่าถ้าออกมือ1ก็ต้องมาเช็ดนิสๆหน่อยก็ดีนะครับรถผมคงเป็น 1 ในล้านนะครับอย่างคิดมากนะครับถ้าอ่านไปแค่อยากระบายอารมที่ขี่ไปเสียวไปเวลาเจอเส็น จร. !>>)

ton_ruk
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

to.nr.uk@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 05:25:53 PM »

ของผมซื้อออกมาจากร้าน แวะให้เพื่อนโหลดให้เลยครับ ลงไป 1 นิ้ว พอดีเพื่อนเป็นช่าง แต่ด้วยความรีบลืมคลายน๊อตแผงคอ  พอเวลาขี่ทางตรงไม่เปงไรครับ แต่เวลาเลี้ยวนี่สิ มันฝืด แทบไปดมตูดคันหน้า ด้วยความที่เห่อรถใหม่ เลยลืมครับ ยังไงถ้าโหลดก็อย่าลืมเหมือนผมน่ะครับ   ด้วยความเป็นห่วง !hoehoe

ทะยานไปสู่จุดหมาย..ด้วยใจเราเอง
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 08, กันยายน 2012, 08:26:04 AM »

เชื่อหรือไม่ว่าโรงงานโหรดโช๊คหน้ามาไม่เท่ากัน( CBR 150 R )ตัวใหม่เนี้ยแหล่ะครับ
 ผมขี่มา7เดือนครับไม่เคยจะวัดและไม่รู้จะไปวัดโช๊คทำไมเพราะผมใว้ว่างใจโรงงานประกอบแน่ๆอยู่แล้ว จนมาวันนึง ! เข้าเดือนที่ 8 ขี่ปีนเส้น จราจร ไม่ว่างจะเส้นตรง หรือเส้นเฉียง ก็รู้สึกปัดไม่มาท้ายกะหน้าเหมือนจะแยกทางกะผมไป......................ผมคิดว่าถ้าเราโหรดลงซัก 1 นิ้ว คงดีจับเวิอรเนียมาเลยก็วัด ก็วัดทั้ง2กับไม่เท่ากันฝั่งขาวโหรดมากกว่าข้างซ้ายเกือบครึ่งนิ้วเลยผมเลยปรับโหรดวัดเท่ากันทั้ง2ฝั่งแล้วไปขี่ดูและแล้วอาการที่ว่ามาเรื่องปีนป่ายเส้น และ การทรงตัวก็ดีขี่นิ่งเลย ก็รู้ว่าถ้าออกมือ1ก็ต้องมาเช็ดนิสๆหน่อยก็ดีนะครับรถผมคงเป็น 1 ในล้านนะครับอย่างคิดมากนะครับถ้าอ่านไปแค่อยากระบายอารมที่ขี่ไปเสียวไปเวลาเจอเส็น จร. !>>)
ไม่ค่อยได้เจอบ่อยเคสแบบนี้ >%REDD >%REDD >%REDD

artigonCBR
I LOVE CBR +
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, กันยายน 2012, 10:03:10 PM »

เจ้าของกระทู้นี่ดวงจริงๆเลยครับ 1 ในล้าน แต่หาสาเหตุเจอแล้วแก้ไขจบก็ OK. ครับผม  handsom

@ มาเป็นเพื่อนกันได้ครับผม https://www.facebook.com/artigonclb
derakclub
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กันยายน 2012, 02:44:54 PM »

ของผมก็สีแดงนะครับ ปัจุบันนี้ผมใส่กล่องข้างแล้วนะครับว่างๆจะลงรูปให้ดูครับออกแบบเองนะครับใช้กล่อง จร.สีขาวข้างละ1ใบไม่ใหญ่มากจนเกินไปครับ    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000489806180   คิกดูนะครับถ่ายนานกว่า5เดือนแล้วครับรูปที่ติดกล่องยังไม่มีให้ดูนะคัฟ   l11
CHAN007
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, กันยายน 2012, 09:36:35 AM »

รถเพื่อนผมก็เป็นนะครับรถใหม่ แต่ไม่ใช่โช๊คของเค้าเป็นล้อหลัง เค้าบ่นว่าจานดิสเค้าร้อนจัง ผมก็ตอบเค้าไปว่าปกติครับโดยที่ไม่ได้ไปจับดู(ก็มันสีกันตลอดเวลาอยู่แล้ว) มีวันหนึ่งผมขี่ไปเที่ยวกันพอจอดเค้าบอกให้ผมจับดูเค้าบอกว่าเค้าไม่ได้เบรกหลังเลยเพื่อจะให้ผมดู ผมจับแล้วร้อนจริงๆครับร้อนแบบถ้าเอาหลังมือไปโดนนี้มีพองแน่ครับ (อือผิดปกติจริงๆผมบอกกับเพื่อน)ผมเลยตรวจดูว่าเบรกค้างก็ไม่ใช่ จานคดก็ไม่ใช่ เลยไปดูแถบวัดหางปลา โอ้..เค้าตั่งเฉียงกันไปสองขีดกว่าจานมันเลยเบียดกันตลอดเวลา กับมาถึงบ้านตั่งให้เพื่อนใหม่เป็นปกติเลยครับ แค่ฝากบอกผ่านเผื่อใครมาเห็นเข้าว่าให้ตรวจเช็คดีเถอะครับรถราคาก็แพงอยู่นะ เราๆโชคดีอยู่นะเจอภายนอกเลยแก้กันเองได้ แล้วรถบางคันที่เป็นภายในแก้ปัญหาไม่ตกผมคิดแล้วสงสารเค้านะ !dead !dead !dead
msuwit007
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 11:34:16 PM »

รถเพื่อนผมก็เป็นนะครับรถใหม่ แต่ไม่ใช่โช๊คของเค้าเป็นล้อหลัง เค้าบ่นว่าจานดิสเค้าร้อนจัง ผมก็ตอบเค้าไปว่าปกติครับโดยที่ไม่ได้ไปจับดู(ก็มันสีกันตลอดเวลาอยู่แล้ว) มีวันหนึ่งผมขี่ไปเที่ยวกันพอจอดเค้าบอกให้ผมจับดูเค้าบอกว่าเค้าไม่ได้เบรกหลังเลยเพื่อจะให้ผมดู ผมจับแล้วร้อนจริงๆครับร้อนแบบถ้าเอาหลังมือไปโดนนี้มีพองแน่ครับ (อือผิดปกติจริงๆผมบอกกับเพื่อน)ผมเลยตรวจดูว่าเบรกค้างก็ไม่ใช่ จานคดก็ไม่ใช่ เลยไปดูแถบวัดหางปลา โอ้..เค้าตั่งเฉียงกันไปสองขีดกว่าจานมันเลยเบียดกันตลอดเวลา กับมาถึงบ้านตั่งให้เพื่อนใหม่เป็นปกติเลยครับ แค่ฝากบอกผ่านเผื่อใครมาเห็นเข้าว่าให้ตรวจเช็คดีเถอะครับรถราคาก็แพงอยู่นะ เราๆโชคดีอยู่นะเจอภายนอกเลยแก้กันเองได้ แล้วรถบางคันที่เป็นภายในแก้ปัญหาไม่ตกผมคิดแล้วสงสารเค้านะ !dead !dead !dead

ของผม 250ABS เป็ฯเหมือนท่านเลย  ผมต้องมาปรับให้เท่ากัน
*แต่ล่าสุดลองปล่อยมือ ต้องเอียงตัวมาทางซ้ายอ่ะถึงรถจะวิ่งได้ตรงไม่รู้ว่าตรงไหนไม่ได้ศูนย์ งง เริ่มไม่เชื่อศูนย์แล้วต้งล้อมาก็เบี้ยว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์