CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review Lazer Osprey Legend  (อ่าน 6704 ครั้ง)
Doramon9876
Certified Trader
*

ไข่ติดถังหลังติดนม นวดทั้งไข่นวดทั้งนม อู้วววว

« เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 09:54:19 AM »

นี่คือการเดินทางของหมวกใบนี้กว่าจะได้มา...
พอดีคิดอยู่แล้วว่าจะซื้อหมวกใหม่ เนื่องจากใบเก่า สภาพ ไม่  ดีมาก แถมเอาไปทำสีเล่นอีกตะหาก ก็เลย วนๆเวียนๆ หลายรุ่น
ตอนแรก ดูๆ 320sp ดู AGV K3 6,900B กับKBC force RR 3,900 B. มี Size แต่ไม่มีลายที่ต้องการ... จึงผิดกวังกลับบ้าน
เลย ทะเล่อทะล่าไปดูใน เว็ปpanda rider เล่นๆ แล้วเห็น Vemar Strom 6,000 B. โทรไปถาม ที่ร้านมีของ มีsize วันนั้น พี่ชายไป นั่งเล่นที่ ม.ด้วย ด้วยความใจร้อนของผมเอง  เลยบึ่งจาก ม.กรุงเทพไป ร้านpanda rider แบบตึงๆ ไปดู ลายก็โอเค ราคารับได้ size มี กำลังจะจ่ายตัง... คนขายบอกว่า Vemar จัดรายการ ลดราคาอยู๋ 20% สนใจรุ่นสูงกว่านี้ไหม.. เอาหละ ลดราคาก็ดูไปดูรุ่นสูงอีกนิด ของVemar 7,800B. ก็มี Size แต่เป็นสีดำด้าน.. ไม่ชอบเอาเสียเลยดำด้านดูแลยากมาก ในขณะที่กำลังขครุ่นคิดใตรตรองอย่างถีถ้วน...
คุณพี่ชายแสนรักขอผม เดินไปหยิบหมวกมาใบนึง ก็คือไอเจ้านี่
Lazer Osprey Legend

Uploaded with ImageShack.us
 ดูๆตอนแรกมันก็อื้ม หมวกไรหวะ ลายแว้นจัง... heuurrrr
ดูไปดูมา เหมือนโดนดูดเข้าไป ดูดเข้าไป เหมือนจมดิ่งลงไป ในหมวก อาการ ยืนนิ่งๆไป2-3วิ...

มันใช่เลยแอร๋ยยยยยยยยยยยยยยย !pingping
จัดแจงพี่นี่size ไร XL หรอพี่งั้นผมลองเลยนะ
(พนักงานยังไม่ทันพูด ไอลูกค้าบ้ามันคว้าหมวกสวมหัวเลย)
หลังจากที่ใส่ไป ใส่ไปรู้สึกได้ว่ามัน แน่น แบบ สบาย คือมันบีบ แต่นวมมันนุ่มสบายมาก อาห์ รู้สึกดีสุดๆ
ก็เลย ลองใส่เดินไปเดินมา ก้มๆเงยๆในร้าน 15 นาที มันโอเคมาก บีบไปหน่อยตามประสาหมวกใหม่ไม่เปนไร เดียวใส่ๆไป มันจะเข้ารูป หน้าเรา
จากนั้นถามราคา...ได้ราคาค่าตัวมาติดอยู่ที่ชิลหน้า 9,900B. โดนสตั้นไป2-3 วิหละคิดเฮ้อเราคงไม่ได้คู่กัน...
แต่เกิดปาฎิหารย์ครับ ผมถอดไม่ออกครับ 555555 อะไรก้านนน อายเขา พี่ผมมันก็เหมือนรู้งาน.. หันไปถามพนักงาน แล้วLazer ไม่ได้ลดราคาอยู่หรอครับ
(ขอเชคซักครู่นะคะ น้องเดินไปเปิดคอม แวบนึงหันมาบอก อ๋อโมเดล นี้เป็นโมเดลเก่า ลดราคานะ เหลือแค่ 2ใบ ลด 20%ค่ะ)
โอ้วสวรรค์ จากเด็กที่เคยตกคณิตศาสตร์ ม.1-ม.6 คิดได้อย่างรวดเร็วปานเครื่องคคิดเลขใส่เครื่องคูโบต้า 10 สูฐ 95 วาว์ลก็มิปาน เหลือ 7920 B.
หันไปมองหน้าพี่.. พี่มีให้ยืม2000 ปะ เดียว ผ่อน จ่ายอาทิดหละ 200
พี่ก็บอกเออ น้องชอบก็เอาเฮอะ ใช้ระยะยาวหละนี่หมวกใบนี้...
เดินไปที่เค้าเตอร์ จ่าย ตังค์ เก็บข้าวของกล่องหมวก กลับบ้าน สภาพใส่หมวกยังงั้นไม่ได้ถอดเลย 5555
เรื่องราวหมวกใบนี้ก็เป็นเช่นนี้แหละ
ไร้สาระมาเยอะแล้วมาเข้าเรื่องดีกว่า
spec หมวก ราคค่าตัวจาก panda rider

ข้อแรกที่จะกล่าวคือเรื่องลวดลาย การลงสี แล้วแต่ความชอบหละนะ แต่ผมดูแล้วมันโอเคมาก เนียนไปหมดสวยไปหมด แถมสีลงทุกส่วน สวยงามมากกก :P
ข้อที่สองที่จะพูดถึงคือ เรื่อง desing ทำออกมา ลู่ลมได้ดีมาก ขับแล้วนิ่งไม่มีการส่ายซักนิด หันซ้ายหันขวาความเร็ว 95 โอเคอย่างแรงความเร็วย่าน 100-130 ก็ไร้ปัญหา กระชับมั่นใจ
(งี้หละเห่ออยู่)
ข้อที่สามการระบายอากาศ ทำได้ดีพอสมควร แม้ว่าเจออากาศในกรุงเทพ หากเรากดปิดรูรับ อากาศทั้งหมดก็จะร้อน ระดับหนึ่งแต่หากเปิดจะเยนสบายพอสมควร เจาะรู ระบายมาจริงๆ ไม่ได้เจาะหลอกๆแบบ หมวกบางรุ่นบางยี่ห้อที่เคยประสบมา...
รูระบายอากาศให้ลมผ่านด้านหน้าเปิดปิดสะดวก เปิดปุป เย็นๆ สบายๆ ปั้ป แม้รถจะติดในกทม...
แต่มันก็ช่วยได้แค่ระดับหนุ่ง อย่าไปหวังให้มันเย็นสบาย แบบตอนถอดหมวกเลย

By doramon9876 at 2012-08-20
รูระบายที่ 2รูระบายด้านบน เปิดปุป เยนขึ้นอีกนิด แต่รู้สึกตะแหน่งทำให้กดเปิดปิดค่อนข้างลำบาก ต้องจอดรถเอื้อมไปเปิดหน่อย แบ่งเป็น2รูซ้ายขวา

รูที่3 เปิดปิดไม่ได้ช่วยให้เย็นสบายและเท่ ขึ้น

ภายด้านใน ใช้ D Ring แน่นหายห่วง ตอนแรกรู้สึกใช้ยาก แต่ใช้มา 2 วัน เริ่มชินแล้วไม่ได้ยากอะไรแหละมันแน่นหนาดีด้วย

อีกเรื่องที่ขอชื่นชม คือะบบ anti fog
ไม่ได้กันกบนะ ระบบกันหมอก
วันที่ได้รับหมวกขับกลับลุยฝน เวลา ประมาณ 4-6โมงเย็น วันเสาร์ที่ 18 สิงหาคม 2555
ใครจำได้คงจำไ้ดดี ฝนตกฟ้าทล่มดินทะลาย จึงได้ ทดลองใช้ะบบนี้แบบ ไม่ทันตั้งตัว

ให้สังเกตุที่ชิว จะเป็น2ชั่น คือ ด้านในจะมีชิว์ล เล็กแปะด้วย ซิลิโคน และ น็อตยางไ้ว1ขั้น ซึ่งตอนแรก ผมก็คิดมันจะช่วย กันได้ยังไง?
หลัจากที่ได้ใช้ ขับจาก ร้าน panda rider พหลโยธิน51 มาถึงอนุสาวรีย์ ฝนตกปอยๆถึงขั้นหนัก มาตลอดทาง
ฝ้านั้นไม่มีเลย ตลอดทาง วิสัยทัศการมอง แจ่ม ใส มากๆ !goodjob

สรุปโดยรวมแล้วผมคิดว่าหมวกใบนี้คุ้มค่าคุ้มราคา สำหรับเงินที่ผมจ่ายไปมากๆ สามารถตอบโจทย์ผมได้หมดครบถ้วน ทีใบเก่าผมไม่สามารถ ตอบโจทย์ได้ ผมคงได้ใช้ใบนี้อีกระยะยาว มากๆ จนกว่าจะจบมหาลัยปี 4แน่ๆขั้นต่ำ
ซึ่ง ข้อดีที่ผมสรุปได้มีดังนี้
ทรงหมวกกระชับ ลู่ลม ไม่ส่าย ล็อค แน่นหนา ฝ้าไม่จับชิว์ล วิสัยทัศ กว้าง น้ำหนักไม่มากเกินไปขับนานๆก็เฉยๆ ผ่านมาตราฐานความปลอดภัยEC มีแผ่นปิดใต้คาง ลองใช้แล้ว ทำให้ ลมน้อยลงไปอีกเหมาะสำหรับเวลาอกทริป มากๆ ดีไซสวยยยยย อันนี้ความเห็นส่วนตัว 5555 ชิว์ล ถอดมาเชด ทำความสะอาดและใส่ง่าย ระบบระบายอากาศดี แต่ไม่มีลมงัดใต้คาง หรือลมลอดเข้ามาในหมวกซักนิดเดียว(Testด้วยความเร็ว 120)  D ring ลอคแน่นหนา
ข้อเสีย
D ring สายสั้นไปนิด แผ่นใต้คาง ใส่ยากนิดหน่อย sizeหมวกจะเล็ก นิดนึง
หลงรักเธอ ซะแล้ว Lazer  !pingping

ผมรูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย เส้นไม่ใหญ่ แต่หมดทั้งใจฉันให้เธอ ฮิ้วววว~~~~~~~

artigonCBR
I LOVE CBR +
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 01:16:00 PM »

ผมนั่งอ่านซะเพลินเลย  :P

ยินดีกับหมวกใบใหม่ด้วยนะครับ  ;)

@ มาเป็นเพื่อนกันได้ครับผม https://www.facebook.com/artigonclb
เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 01:16:55 PM »

สวย น่าโดนครับ  !goodjob

CBRsCLUB+
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 01:45:33 PM »

>coooool สวย

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ChefBlack
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ขับ ช้า แล้ว ถึง ป่าว หละ

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 04:27:47 PM »

>coooool >coooool
Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 04:40:05 PM »

l13 l13 l13 l13 l13 l13

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 05:30:59 PM »

ลายเจ็บดีจริงๆ  !goodjob !goodjob

theko911
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 05:54:03 PM »

!pingping สวยครับ หมวกยี่ห้อนี้ไว้ใจได้ครับ คุณภาพแน่นอน !wanwan
Doramon9876
*

ไข่ติดถังหลังติดนม นวดทั้งไข่นวดทั้งนม อู้วววว

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 06:25:10 PM »

ขอบพระคุณมากๆครับๆ แต่เล่นเอาซะ ติดหนี้นอกระบบ เป็นเดือนเลย 555
แต่ไม่เป็นไร ครับ ได้ใช้ระยะยาวแน่ๆใบนี้  !hoehoe

ผมรูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย เส้นไม่ใหญ่ แต่หมดทั้งใจฉันให้เธอ ฮิ้วววว~~~~~~~
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2012, 06:03:43 AM »

แจ่มมากครับ l13

เดี๋ยวผมทำรีวิวSHOEIมั่งดีฝ่า

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
Doramon9876
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2012, 06:26:46 AM »

จัดไปครับพี่ อิๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์