CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 ... 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ท่อNINJA250 ลง CBR150i .....by boatmilan  (อ่าน 63522 ครั้ง)
boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 04:23:20 AM »

จัดให้ตามคำขอครับ ท่อนินจา250 หลังจากมีคนpmมาถามกันจ้าละหวั่น  :-\

เริ่มกันเลยเนอะ... <%6

เริ่มแรกก็มาดูหน้าตาพระเอกของเรากันดีกว่า>>no
ประกอบไปด้วย
1.ปลายท่อนินจา
2.คอเลส
3.แหวนรัดเบอร์42

หน้าตาแหวนรัดครับ :-\

สำหรับปลายท่อนั้น ทางเจ้าของเดิมเขาได้ผ่ามาแล้ว
ตามภาพนะครับ

ขนาดของปลายสวมนะครับ คือ 1.6นิ้ว ตามภาพนะครับ

ทำการอัด...เอ่อ....(มันเรียกว่าอะไรหว่า ???) เพื่อจะสวมคอเลสไม่ให้หลวมหรือไอเสียรั่วครับ เพราะคอเลสที่ได้มา มันกว้าง1.4นิ้วครับ ตามภาพเลย

นี่คือความกว้างคอเลสครับ

นี่คือไอ้ตัวที่ยัดไว้ตรงปลายท่อครับ เรียกไม่ถูกเหมือนกัน รอผู้รู้มาชี้แจงครับ :-X

หลังจากสวมแล้ว ก็ใช้แหวนรัด  หน้าตาก็จะออกมาแบบนี้ครับ ;D

อ่อ...ลืมบอก
อยากเพิ่งขันแหวนรัดนะครับ ต้องเอาปลายท่อไปยึดกับพักเท้าหลังก่อน แล้วค่อยเอาคอมาสวม เพราะมันจะได้จัดลักษณะท่าทางของคอท่อได้ :-[

จากนั้นก็ประกอบทุกอย่างเข้าด้วยกัน(ต้องขออภัยที่ไม่มีรูปนะครับ เพราะรื้อเอง ถ่ายเอง ไม่มีมือว่างถ่าย :-\)  เสร็จก็นำการ์ดครอบท่อนินจามาใส่เน้อ....ขอโทษที่ลืมถ่ายครับ ดูจากรูปลายเซ็นต์เอาก็ได้เนอะ... :-\ :-\

องศาของท่อหลังจากประกอบเสร็จก็จะเชิดหน้าขึ้นตามลักษณะของท่อมันเลยครับ

สำหรับการถ่ายน้ำมันเครื่ง สำหรับผม คอท่อมันไม่บังน๊อตถ่ายน้ำมันเครื่องครับ สามารถถ่ายได้ปกติ ตามภาพครับ :P

เสียงที่ได้มาก็จะประมาณนี้ครับ  <%6
<a href="http://www.youtube.com/v/CkSCPBZ7q-Y" target="_blank">http://www.youtube.com/v/CkSCPBZ7q-Y</a>

หวังว่า DIY นี้ คงจะเป็นประโยชน์กับสมาชิกทุกท่านนะครับ จุ๊ฟๆ >%^SR >%^SR
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04, เมษายน 2013, 04:56:50 PM โดย boatmilan » บันทึกการเข้า

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า

impossible
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 05:33:00 AM »

!goodjob !goodjob ซื้อมาเท่าไหร่ครับอยากใส่บ้าง ใส่แล้วดีกว่าท่อเดิมไหมครับ ดูหล่อขึ้นมากเลย
boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 05:43:14 AM »

!goodjob !goodjob ซื้อมาเท่าไหร่ครับอยากใส่บ้าง ใส่แล้วดีกว่าท่อเดิมไหมครับ ดูหล่อขึ้นมากเลย
ราคา ก็สุดแต่จะหาได้คับ ราคากลางอยู่ที่ 2,xxx.- ครับ
ถ้าเบิกศูนย์ก็ 8,xxx.- ครับ
ข้อดี - ปลายไหลได้ดีกว่าท่อเดิมครับ ไม่อั้นเหมือนท่อเดิม
        - เสียงหล่อขึ้นครับ  ;D

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
ChefBlack
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ขับ ช้า แล้ว ถึง ป่าว หละ

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 06:00:48 AM »

เบื่อม่ะไหร่ก็ บอกน๊า  :P :P :P :P :P :P
boatmilan
CBR NEzone

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 06:05:28 AM »

เบื่อม่ะไหร่ก็ บอกน๊า  :P :P :P :P :P :P
<%6 <%6 โดนหมัดแย๊ปอีกแล้ว

pisit
เปลี่ยนแต่รถ แต่เคยไม่เปลี่ยนใจครับ ผม
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ผม แค่เป็นคน พูดน้อย

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 04:14:20 PM »

!goodjob !goodjobแจ๋วเลยยยย

<script src='http://img405.imageshack.us/shareable/?i=wayneronaldo.png&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>
บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 04:42:29 PM »

เจ๋งจริงๆ  >coooool >coooool >coooool

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
boatmilan
CBR NEzone

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 10:44:57 PM »

!goodjob !goodjobแจ๋วเลยยยย

:-\
เจ๋งจริงๆ  >coooool >coooool >coooool
:-\

jalabe
จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา อนิจจาสัตว์โลก นี่หรือคือมุษย์!!!
*

บอยบึงกาฬ

« ตอบ #8 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 12:03:47 AM »

เสียงพอดีฟัง ดังไม่มากครับ ผลเป็นไงบ้างครับ วิ่งดีไหม้ครับ

boatmilan
CBR NEzone

« ตอบ #9 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 12:14:17 AM »

เสียงพอดีฟัง ดังไม่มากครับ ผลเป็นไงบ้างครับ วิ่งดีไหม้ครับ

จะว่าไป ผมเน้นหล่อไม่เน้นแรงครับ
แต่เท่าที่เคยลองซัดดูก็157กม./ชม.ครับ สเตอร์เดิมๆ dance

jalabe
จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา อนิจจาสัตว์โลก นี่หรือคือมุษย์!!!
*

บอยบึงกาฬ

« ตอบ #10 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 01:10:45 AM »

จะว่าไป ผมเน้นหล่อไม่เน้นแรงครับ
แต่เท่าที่เคยลองซัดดูก็157กม./ชม.ครับ สเตอร์เดิมๆ dance
>coooool

impossible
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 02:58:51 AM »

อยากได้ปลายท่ออะ มือสองหาแถวไหนได้บ้างอะ
xkolalax

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่เราแทง

« ตอบ #12 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 04:48:51 AM »

อยากรู้ว่าค่าทำคอท่อนี่เท่าไหร่แะครับสนใจเหมือนกันนะเนี่ย !pingping

boatmilan
CBR NEzone

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 06:30:37 AM »

อยากได้ปลายท่ออะ มือสองหาแถวไหนได้บ้างอะ
อยากได้ลูกเส้อก็ต้องเข้าถ้ำเสือนะครับ :D

อยากรู้ว่าค่าทำคอท่อนี่เท่าไหร่แะครับสนใจเหมือนกันนะเนี่ย !pingping
แนะนำร้านพินออเงินคับ ได้ยินมาว่า900.-เองนะ dance

darkslapz

« ตอบ #14 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 12:14:12 PM »

อยากได้ท่อแบบพี่มากเลย  เสียงโดนใจเลย ไม่ดังมาก
ถามเจ้าของเก่าท่อนี้พี่มารวมค่าแปลงทังหมดไปเท่าไหร่บ้าง !pingping
Beam_40
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #15 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 02:22:43 PM »

วิ่งได้157.....พอๆกันกับใส่ปลายท่อCBR250เลยครับ

boatmilan
CBR NEzone

« ตอบ #16 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 03:01:47 PM »

อยากได้ท่อแบบพี่มากเลย  เสียงโดนใจเลย ไม่ดังมาก
ถามเจ้าของเก่าท่อนี้พี่มารวมค่าแปลงทังหมดไปเท่าไหร่บ้าง !pingping
เบ็ดเสร็จไม่เกิน3,xxxครับ

วิ่งได้157.....พอๆกันกับใส่ปลายท่อCBR250เลยครับ
ถูกต้องนะเฮิ๊ฟฟฟฟ!!!!    >coooool

kgpg00
เพิ่งเริ่มหัดขับ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #17 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2012, 03:14:24 AM »

เสียงนุ่มเพราะดีครับ
โดนใจดี  l13
boatmilan
CBR NEzone

« ตอบ #18 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2012, 03:23:36 AM »

เสียงนุ่มเพราะดีครับ
โดนใจดี  l13
;)

feelingdragon
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ชีวิตเป็นของเรา

« ตอบ #19 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 04:20:42 AM »

รบกวนถามเรื่องเบาะอะครับ เห็นจากในรูปเหมือนเบาะคนซ้อนทำใหม่ ใช่แบบตูดหมดหรือป่าวครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 9   ขึ้นบน
  พิมพ์