CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่อง ใช้เอนจิ้นเบรค หน่อยคร้าบ....  (อ่าน 2822 ครั้ง)
hangman paman
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 04, สิงหาคม 2012, 10:52:41 PM »

ผมอยากทราบเรื่อง เอนจิ้นเบรคอะครับมันคืออะไรผมเพิ่งซื้อรถมาได้ 5 วัน ไม่รู้จริงๆครับ แล้วใช้ประโยชน์อะไรบ้างครับและทำอย่างงัย...
รบกวนด้วยนะครับไม่รู้จริงๆ

*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2012, 10:58:07 PM »

ขออีกเรื่องนะครับ
ผมใช้ถนน วิภาวดีรังสิต ทุกวัน อยากเปลื่ยน สเตอ ใหม่อะครับ เกียร์ 1 // 2  อยากให้วิ่งได้ยาวๆหน่อยอะครับ
skylinegtr02
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2012, 12:25:38 AM »

ความหายตรงตัว คือการใช้รอบเครื่องยนต์ในการช่วยเบรค โดยการถอนเกียร์ลงทีละ1เกียร์ให้สัมพันธ์กับความเร็วรถ มันจะเกิดแรงฉุดกลับ มีผลทำให้ระยะเบรคสั้นลงหากใช้อย่างถูกต้อง สามารถนำไปใช้เมื่อขับรถขึ้นเขา ลงเขา  การทำเอนจิ้นเบรค ทำได้กับรถมีเกียร์ทุกประเภทแม้แต่ในรถยนต์  (การถอนเกียร์ให้ถอนทีละเกียร์แล้วปล่อยคลัทด้วยล่ะ กำค้างไว้ไม่มีประโยชน์มีแต่ระยะเบรคจะมากกว่าเดิมซะอีก )
skylinegtr02
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2012, 12:26:49 AM »

แก้ๆ  ความหาย  แก้เป็น  ความหมาย   เสริมอีกนิดเอนจิ้นเบรคแต่เมื่อเบรคกระทันหันดีนักแล
บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2012, 12:28:21 AM »

http://www.ninja250thailand.com/board/index.php?topic=25585.0   น่าจะช่วยได้นะครับ

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2012, 06:11:43 AM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคร้าบ...... :)
streetking15
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

hip_hop380@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2012, 04:55:45 AM »

ว๊าาาาา กะว่าจะมาตอบซะหน่อย ช้าไปซะแล้วเรา.  :P :P
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์