CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบียบ CBR150CLUB.COM  (อ่าน 11000 ครั้ง)
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 04:04:04 AM »

เนื่องจากช่วงนี้เวปเรามี คนเข้าใจวัตถุประสงค์ผิดกันไปเยอะนะครับ ทำให้มีปัญหาเข้ามาเรื่อยๆ อาจจะเพราะทุกท่านลืมวัตถุประสงค์หลัก
หรือ อาจจะไม่ทันได้สังเกตุ(ในระเบียบการสมัคร) ผมในฐานะผู้ดูแลเลยขอนำเรื่องเหล่านั้นมาบอกกล่าวกันอีกที ขอให้ทุกท่านทำความเข้าใจและขอความร่วมมือด้วยนะครับ

:::วัตถุประสงค์:::
เพื่อเป็นแหล่งชุมนุม ผู้คุย แลกเปลี่ยน ส่งเสริม ประสบการณ์ในการขับขี่ การตกแต่ง การซ่อมบำรุง
การดูแลรักษา โดนเน้นหลักไปที่ มอเตอร์ไซค์รุ่น Honda CBR150 และ รุ่นอื่นๆ เพื่อการขับขี่
การดูแลรักษา ที่สมบูรณ์แบบยิ่งขึ้น WWW.CBR150CLUB.COM  สังคมแห่งการเรียนรู้

กฏระเบียบ ข้อตกลง
1.ข้าพเจ้าจะยอมรับกฏระเบียบที่มีในขณะนี้ และ ที่จะมีขึ้นในอนาคต
2.ข้าพเจ้าจะใช้ข้อมูลในการสมัครสมาชิกเป็นข้อมูลจริง และ ยินยอมให้ตรวจสอบได้
3.ข้าพเจ้าจะเคารพความคิดเห็นของผู้อื่น และ จะไม่พูดถึงผู้อื่นด้วยคำที่ไม่สุภาพ
4.ข้าพเจ้าจะไม่โพสพาดพิง, วิจารณ์ ในเรื่องที่เกี่ยวข้องกับ การเมือง, ชาติ, ศาสนา, พระมหากษัตริย์
5.ข้าพเจ้าจะไม่โพสกระทู้ หรือ ข้อความที่จะก่อให้เกิดความแตกแยกในที่แห่งนี้
6.ข้าพเจ้าจะยินยอมให้ทำการลบ, ล็อคกระทู้หรือโพสที่ทีมงานเห็นสมควรว่าควรจะลบ, ล็อคโดยยึดหลัก ตามกฏ ระเบียบ หรือ จากเหตุการณ์เฉพาะหน้าที่มีผลเสียทั้งทางตรงและทางอ้อม
7.ข้าพเจ้าจะไม่โพสขายของผิดกฏหมาย หรือ รูปภาพที่ผิดศิลธรรม
8.ข้าพเจ้าจะไม่โพส ดูถูก ด่าทอ รถของค่ายอื่นๆ ที่อาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิดได้
8.บทความ ข้อความ และ รูปภาพทั้งหมดที่ถูกโพสขึ้นทางผู้ดูแลไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง หากเกิดปัญหาในเรื่องลิขสิทธิ์ ผู้โพสจะต้องรับผิดชอบเอง ไม่เกี่ยวกับทางเว็บไซด์ และ ผู้ดูแล
9.คำตัดสินของทีมงาน www.cbr150club.com ถือเป็นสิ้นสุด

หมายเหตุ :
1.ทีมงานในที่นี้หมายถึง ผู้ที่มีตำแหน่งในบอร์ดดังนี้ Administrator, CBR Moderator, CBR Commando
2.การลงทะเบียนจะต้องใช้ E-mail ที่ใช้งานได้จริง เพราะระบบจะต้องการการยืนยันผ่าน E-mail  นั้นๆเพื่อป้องกันการแอบอ้าง, ปลอมตัว, และสแปมเมล์
3.กรุณาอ่านข้อตกลงทุกๆ ข้อ ก่อนหน้า
4.ยินดีต้อนรับครับ

:::การโพสกระทู้:::

1.CBR club
ข่าวสาร กิจกรรม กลุ่ม CBRclub : ทุกเรื่องเกี่ยวกับ CBRCLUB (ทีมงานโพสได้เท่านั้น สมาชิคอ่านและแสดงความเห็นได้)

2.CBRCLUB member
ทำเนียบสมาชิก : สมาชิคของ CBRCLUB รูปตัวและรูปรถของสมาชิค (ทีมงานโพสได้เท่านั้น สมาชิคอ่านและแสดงความเห็นได้)

3.CBRCLUB metting
สถานที่ นัดพบปะ กลุ่ม CBRCLUB : แผนที่, เส้นทาง และสามารถสอบถามทางไปร่วม metting กับทาง CBRCLUB ครับ

...
4.CBR : CAFE
ทุกเรื่องราวคาเฟ่ ของ CBR150 : พูดคุยทุกเรื่องราวเกี่ยวกับ CBR150 และ รถรุ่นอื่นๆ แสดงความคิดเห็นได้ที่นี่ครับ

5.CBR : MEMBER
สมาชิกแนะนำตัวกัน : ใครสมัครสมาชิคไว้ อยากรู้จักเพื่อนๆ ก็โพสรายงานตัวได้ที่นี่

6.CBR : ACCESSORY
รวมของแต่ง CBR150 : ใครมีของแต่ง CBR150 ก็มาโพสแสดงกันได้ที่นี่

7.CBR : D.I.Y.
ช่วยตัวเอง : ซ่อมรถ แต่งรถ ด้วยตัวเอง ถ่ายรูป และเขียนขั้นตอน เพื่อที่เพื่อนๆในเวปจะได้นำไปเรียนรู้ และปฏิบัติตามได้ครับ

8.CBR : KNOWLEDGE
รวมความรู้ และกลไกต่างๆ : เขียนบทความ เกี่ยวกับ ความรู้เรื่องรถมอเตอร์ไซต์ และกลไกเครื่องยนต์ต่างๆ แล้วโพสได้ที่นี่ครับ เพื่อที่เพื่อนๆในเวปจะได้นำไปเรียนรู้ได้ครับ

9.CBR : ALBUM
ห้องโชว์รูปที่ห้องนี้เลย : ออกทริป ไปเที่ยว ถ่ายรูปแล้วนำมาอวดเพื่อนๆได้ที่นี่ครับ

10.CBR : CLASSIFIEDS
ซื้อ ขาย อะไหล่ : ห้องซื้อขาย รถ, อะไหล่ CBR150 หรือ รุ่นอื่นๆ ลงประกาศขาย / ซื้อ ได้ที่นี่

11.CBR : FAQ
คำถามที่พบเจอบ่อยๆ รวมอยู่ที่นี่แล้ว : ใครที่อยากรู้อะไร ลองอ่านที่ห้องนี้ก่อนครับ คุณGOT รวมไว้ให้แล้ว

12.MEMBER : สมาชิก
สำหรับสมาชิกเท่านั้น : ห้องนี้สำหรับ MEMBER ที่สมัครสมาชิคเวป สามารถ พูดคุย พูดเล่น ได้ทุกเรื่องครับ(แต่อยู่ในขอบเขตนะครับผม)
...

นี่ก็คือข้อหลักๆที่ทุกท่านควรจะรู้ไว้แล้วขอความร่วมมือด้วยนะครับผม ถ้าใครสมัครมั่วๆไว้ก็ ไปแก้ใน "ข้อมูลส่วนตัว" ให้ถูกต้องนะครับ
ตอนนี้เวปเรามีสมาชิคเยอะมาก อยู่ร่วมกันแบบ พี่น้องนะครับ ช่วยเหลือกัน CBR150CLUB จะได้อยู่กับพวกเราไปนานๆครับ ^^
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25, สิงหาคม 2008, 05:17:52 AM โดย panuv2 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Nine_am
CBR Moderator

ทำต่อไป ถ้าใจรัก

watjipong21@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 05:09:44 AM »

รับทราบ

ขอบคุณครับ ภานุ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

I'm CBRsCLUB

panyate33@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 05:18:15 AM »

รับทราบครับคุณภานุ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 05:22:37 AM »

รับทราบครับ พี่ ;) ;)

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #4 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 05:34:11 AM »

;) รับทราบครับ  ;)

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
ViRuS_BC

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 05:52:47 AM »

ขอบคุณที่ย้ำเตือนกันอีกครั้งครับ  ;)

zoulseater
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 06:05:39 AM »

รับทราบครับ  :-[

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 06:09:30 AM »

;) ;) ;) ;)

พักนี้พี่ก็เหนื่อยเหลือเกินภาณุ
ดูแลช่วยเหลือกันเองได้ก็จะเบาๆมือลงแล้ว
ittichain
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 06:32:58 AM »

:-\  รับทราบครับ
Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 10:09:56 AM »

รัทราบ ;) ;)

F-CBR
---->>Ambition Never Comes To An End.<<----

>>>ความ ฝัน ไม่ เคย หยุด ยั้ง<<<

wave-2004@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 02:39:20 PM »

รับทราบครับ

ขอบคุณครับ คุณนุ

8) 8)

"ไม่ว่านักขับจะเทพแค่ไหน แต่ที่วิ่งคือรถเราแค่คนนำทาง"

tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 03:04:43 PM »

ครับผม   ;)

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 04:21:59 PM »

รับทราบครับ  ;)

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

woffrider
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 07:05:12 PM »

รับทราบ...ตามนั้นครับ :D
phasit617
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2008, 06:31:30 PM »

:Dน้องๆสมาชิกทุกท่าน...ขอให้รับทราบกฎกติกามารยาทกันด้วยนะครับ...ทุกอย่างมีระบบและกฎเกณฑ์ ดังนั้น ขอให้สมาชิกทุกท่านต้องเข้าใจด้วยนะครับ  ยังไงต้องขอบคุณคุณภานุ ที่แจงรายละเอียดที่ชัดเจน...ขอให้สมาชิกทุกท่านช่วยกันดูแล เวปCBR ของเราอยู่คู่กับวงการมอเตอร์ไชค์ต่อไปนานๆ... ;) ;) ;) ;) พวกเรา"พี่น้องกันทั้งนั้น"

:Dสำหรับ...คนที่ให้ความรู้เกี่ยวกับกลไกต่างๆทุกเรื่องและคณะกรรมการที่คอยดูแลเวป ก็อย่างพึ่งท้อนะครับ..ผมคิดว่าคงเข้าภาวะปกติกันแล้ว.. >:(.สู้โว้ย.....
tassayu
ถ้าสำนึกดี ---->>>> สังคมมันก็จะดี

มหาลัยชีวิตคณะศาสตร์การดื่มสาขาเหล้าและเบียร์

« ตอบ #15 เมื่อ: 12, กันยายน 2008, 12:49:42 AM »

รับทราบพร้อมปฏิบัติ

เรียบๆ ง่ายๆในที่แจ้ง   แต่มีเยอะมากมาย ในที่มืด
zoulseater
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #16 เมื่อ: 27, กันยายน 2008, 09:41:22 AM »

เอ่ออ... แล้วไม่ทราบว่า สำหรับคนที่ spam ระบบ โพสปั้ม rep เพื่อโฆษณาสินค้าของตัวเองอย่างท่านนี้

ตัวอย่างโพส
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=4698.msg80334#msg80334
ประวัติโพส--- ที่ผมมองว่า เหมือนแกจะโพสผิดที่ผิดทาง... ไปเยอะ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?action=profile;u=1292;sa=showPosts

จะมีมาตรการอะไรหรือเปล่าครับ ?

bioice2008
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2008, 07:29:32 PM »

รับทราบครับผม ตามพี่ๆๆนะครับ !goodjob !wanwan !wanwan !wanwan
AmArmy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2008, 07:16:39 AM »

คับผม
dltv2009
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2008, 01:58:38 AM »

;)
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์