CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนแว๊น !!! Track day  (อ่าน 4853 ครั้ง)
Herulaya
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2012, 08:59:58 AM »

วันอาทิตย์นี้ 15/07/12
ท่านใดสนใจไปแว๊นกันที่ อ.แกลง จ.ระยอง ณ สนามรถคาร์ทเก่า
ค่าสนาม  300 ยันตะวันตกดินครับ(พีระไม่ว่าง)
ค่าอาหารส่วนตัวไปเองพร้อมกับค่าน้ำมันด้วยนะครับ
เตรียมน้ำไปด้วยก็ดีครับ หรือจะไปซื้อกันก่อนถึงสนามก็ได้ครับ
มี นักบิดที่มีประสบการณ์ มาคอยให้คำแนะนำ เทคนิคการขับแบบตัวต่อตัวด้วยครับ
ใครอยากลองขับในสนาม เชิญเลยครับ อยากลองวิชาที่เล่าเรียนมาก็เชิญทางนี้ครับ
ดีกว่าแว๊นบนถนนครับ  เกียร์ยงเกียร์โยงยางใหญ่ยางแพงช็อคหลังเทพ เอามาใส่กันที่นี่เต็มๆเลยครับ
สำหรับเวลาการเดินทางนะครับ
10โมงเช้าออกจากศรีราชาครับ กว่าจะถึง ก็น่าจะเที่ยงครับ เผื่อเวลากินข้าวและรอๆกันด้วยครับ
หรือใครอยากจะแว๊ปไปแหล่งท่องเที่ยวด้วยก็ได้ครับ ใกล้ๆกันกับสนาม
สนใจหรือสงสัย โทรหาผมได้เลยครับ 0801946684 อาร์ม พน. ครับ

addadx
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2012, 01:58:19 PM »

;)
Killerqueen
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2012, 04:49:55 PM »

!ohno !ohno !ohno
เสาร์อาทิตย์นี้แว้นพาแฟนไปหัวหิน

อดเลย ทุกงานเลยสิตรู !sadsad
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2012, 04:52:53 PM »

เอารูปมาฝากด้วยนะครับ

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2012, 05:05:52 PM »

อยากไปเล่นด้วยแต่ไกลอ่า  <cry

CBRsCLUB+
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2012, 06:34:08 PM »

สนใจมากอาร์ม...วันเสาร์นี้พี่อาจต้องเข้ากรุงเทพอ่ะ (เอารถไปเช็ค 36000 ที่ AP) ถ้าวันอสทิตย์ไม่มีอะไรคิดว่าอาจจะไปจอยด้วยได้ (คราวที่แล้วก้อเบี้ยวไปทีแล้ว) อิอิ~

Herulaya

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2012, 09:22:33 PM »

สถานที่ครับ
พิกัดก็ตามนี้
12.698978,101.540934

hellseedx

อ้วนกลม อารมณ์ดี

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:45:02 AM »

อยากไปด้วยใจจะขาดแต่ รถเพิ่งโดนปาดหน้าแหกโค้งข้ามฟุตบาท !wanwan เช้าวันจันทร์ที่9 แม็กหน้าหมดสภาพ
รอเบิก 0 ซ่อมเสร็จไม่ทันแน่เลย  !ohno เคลียดว้อย

เราตัดแล้วซึ่งกิเลส เหลือแต่ตัญหา ราคะ และความอยาก
Herulaya

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 08:36:15 AM »

อยากไปด้วยใจจะขาดแต่ รถเพิ่งโดนปาดหน้าแหกโค้งข้ามฟุตบาท !wanwan เช้าวันจันทร์ที่9 แม็กหน้าหมดสภาพ
รอเบิก 0 ซ่อมเสร็จไม่ทันแน่เลย  !ohno เคลียดว้อย

เดี๋ยวมีอิกเยอะ อดใจรอได้เลยคริๆ ถ้าทันก็ตามกันมานะครับ  !>>)

pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2012, 12:01:09 AM »

เดี๋ยวมีอิกเยอะ อดใจรอได้เลยคริๆ ถ้าทันก็ตามกันมานะครับ  !>>)

คิดว่าน่าจะว่างไปแระ อิอิ  ;D

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2012, 12:11:01 AM »

!pingping !pingping !pingping

ตั้งก่าออกรถใหม่ ไม่ได้ไปไหนเลย เซ็งเจงผับเผื่อย

แล๋นไปสนามแต่ไม่ได้ลง ไปจับกล้องให้พี่ได้รูปรถตัวเองมา 1 ภาพ 5555+

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Herulaya

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2012, 12:14:49 AM »

อ้าวจัดแล้วครับพี่เอก สวยงามทาก  :)
เดี่ยวตามไปครับ อิอิ
ไม่สนมาแว๊นด้วยกันหรอ แต่600มันเกินสนามนะ ฮาๆ

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

« ตอบ #12 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2012, 12:19:21 AM »

อ้าวจัดแล้วครับพี่เอก สวยงามทาก  :)
เดี่ยวตามไปครับ อิอิ
ไม่สนมาแว๊นด้วยกันหรอ แต่600มันเกินสนามนะ ฮาๆ

สนมาก สนามเล็ก ๆ เอาคันใหญ่ ๆ ไป โดน CBR แซงแน่นอน 555555+

แต่ตอนนี้ ยางก็ยังไม่ได้เปลี่ยน ช้อคอัพก็ยังไม่ได้เซ็ท ยังอีกเยอะเลยครับ

แต่ถ้าเอา CBR ไปนะ มันส์เลย หุหุ   l13

Herulaya

« ตอบ #13 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2012, 12:23:09 AM »

จะเป็นเกียรติมากถ้าได้ขับและได้รับคำแนะนำจากพี่เอกอ่ะครับ
แอบดูมานานแล้วคริๆ
สนามเล็กๆอย่างบิ๊กโพขอนแก่น ตัวพันยังโดนKSRแซงเลย
ฮ่ะๆๆ ทำได้แค่ปิดไลน์ไม่ให้เค้าขึ้นแค่นั้นจริงๆ :(

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

« ตอบ #14 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2012, 12:33:29 AM »

จะเป็นเกียรติมากถ้าได้ขับและได้รับคำแนะนำจากพี่เอกอ่ะครับ
สนามเล็กๆอย่างบิ๊กโพขอนแก่น ตัวพันยังโดนKSRแซงเลย
ฮ่ะๆๆ ทำได้แค่ปิดไลน์ไม่ให้เค้าขึ้นแค่นั้นจริงๆ :(

ต้องเห็นตอนขี่อ่ะครับ แต่เท่าที่ดูจากรูป ตำแน่งของศรีษะ ให้เสมอกับแฮนด์หรือสวิตช์แฮนด์จะดีมาก มันจะช่วยกดรถลงมาได้อีกเวลาเข้าโค้ง

เรื่องการวางสรีระ ดีอยู่แล้วครับ ไม่ต้องปรับอะไร อันนี้ต้องไปเห็นตอนขี่จริง ๆ จะได้ตามดูได้ อื่น ๆ ไว้มีโอกาสน่าจะได้ขี่สนุก ๆ ด้วยกันได้

เพราะหลายคนที่พยายามดันให้ไปขี่ในสนาม ตอนนี้มันขี่ดีกว่าผมซะอีก 555+ บางคนท่าทางก็สวยกว่า เอาท่าให้ได้ เด๋วความเร็วก็ตามมาเอง

Gative
No-Name
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #15 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2012, 12:46:10 AM »

อยากไปจัง เลย แต่ไก๋ไกล   :-\
Herulaya

« ตอบ #16 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2012, 01:17:27 AM »

ต้องเห็นตอนขี่อ่ะครับ แต่เท่าที่ดูจากรูป ตำแน่งของศรีษะ ให้เสมอกับแฮนด์หรือสวิตช์แฮนด์จะดีมาก มันจะช่วยกดรถลงมาได้อีกเวลาเข้าโค้ง

เรื่องการวางสรีระ ดีอยู่แล้วครับ ไม่ต้องปรับอะไร อันนี้ต้องไปเห็นตอนขี่จริง ๆ จะได้ตามดูได้ อื่น ๆ ไว้มีโอกาสน่าจะได้ขี่สนุก ๆ ด้วยกันได้

เพราะหลายคนที่พยายามดันให้ไปขี่ในสนาม ตอนนี้มันขี่ดีกว่าผมซะอีก 555+ บางคนท่าทางก็สวยกว่า เอาท่าให้ได้ เด๋วความเร็วก็ตามมาเอง

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำครับ แต่เอียงเบาๆนี่ก็พักเท้ากินแล้วอ่าครับ
ถ้าขับพวกUnderboneหรือ NSR ตัวก็จะเอียงหัวก็จะไปมากกว่านี้อยู่ครับ ใช้พลังเยอะกว่าขี่คันนี้เยอะเลย
มันขี่ง่าย แฮะๆ !wanwan

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์