CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวทันควัน...เสื้อการ์ด KOMINE JK-15 กับถุงมือ FURIGAN AFS10~  (อ่าน 17662 ครั้ง)
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 05:08:38 AM »

พอดีหลังจากเรียนเซฟตี้เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเสร็จก็มีแผนว่าจะเข้าไปร้านน้ายอดเพื่อดูถุงมือข้อยาวสักคู่ (ตอนนี้แขนเป็นม้าลายแล้วเพราะใส่ข้อสั้นแถมแขนเสื้อมันถลกตอนขี่รถอีก)...พอดีมีสมาชิกหลายท่านที่สนใจไปเหมือนกันเลยเดินทางไปด้วยกันครับ

ทีนี้พอไปถึง...น้องหนุ่มสนใจเสื้อ KOMINE JK-21 ซึ่งจริงๆ ผมก็มองๆ อยู่เพราะสวยดี...แต่ยังติดเรื่องของมันมีส่วนที่เป็นหนังซึ่งผมค่อนข้างเป็นคนขี้ร้อน...เลยยังไม่ได้สนใจจะสอยมากนัก...แต่ไม่นานนี้ไปเจออีกรุ่นคือ JK-15 ซึ่งเนื้อผ้าดูจะเบากว่า...แล้วราคาไม่แรงมาก...พอดีสบโอกาสไปลองที่ร้านเลยแล้วก็ถูกใจครับ

เสื้อตัวนี้ผมเลือกเบอร์ 2XL นะครับ...จะพอดีกับช่วงเองผมเลยเวลายืน...ส่วนเวลาขี่รถก็จะขึ้นมานิดนึง...(กรุณาสังเกตุกองเชียร์ด้านหลัง 555)

Uploaded with ImageShack.us

อันนี้กลับมาถึงห้องแล้ว...แผ่ให้ดูเลย...เนื้อผ้าไม่หนามากครับบางกว่า Scoyco JK-21 ที่ใส่อยู่~

เบอร์ 2XL~

KOMINE ชัดๆ~

อันนี้การ์ดตรงข้อศอก...ช่องใส่จะเป็นตีนตุ๊กแกใส่จากปลายแขน (ของ Scoyco เป็นซิปด้านใน)

การ์ดหลัง...ใหญ่ดีแท้~

อันนี้การ์ดไหล่~

การ์ดไหล่ด้านนอก...อันนี้แหล่ะทำให้ดูสวยสำหรับรุ่นนี้~

ด้านหลังบ้าง...ถ่ายแฟลชโดนแถบสะท้อนแสง...จ้าเชียว

การ์ดคอดูแข็งแรงดีครับ...แต่ยังไม่อยากลองใช้ 555...อันนี้ตัวยึดการ์ดคอครับ...เป็นเส้นตีนตุ๊กแกร้อยกับห่วงแถวๆ คอเสื้อ~

อันนี้แถบรับด้านข้างเอว...เอาไว้รัดให้ชายเสื้อกระชับขึ้น~

อันนี้เป็นแถบใส่ LED ครับ...ที่ร้านให้มา 2 อัน~

ลองติดไฟดู...มี 2 แบบคือไฟค้างกับไฟกระพริบ~

มาถึงการ์ดหน้าอก~

เวลาติดก็เอาแถบกระัดุมของการ์ดอกมาติดกับแถบด้านในของเสื้อครับ (เวลาใส่ก็ติดเอาไว้ด้านเดียวก่อน...กลังจากนั้นก้อติดซิบรูดขึ้นมาสักครั้งนึงแล้วติดกระดุมการ์ดอีกด้้านจะสะดวกกว่า)~

อันนี้ตอนติดแล้ว~

ส่วนการใช้งานนะครับ...คือหลังจากซื้อแล้วก็ใส่ขี่กลับศรีราชาเลย...ส่วนตัวเก่าก็ฝากให้ที่ร้านส่งไปรษณีย์กลับมาให้ที่ศรีราชา (ขอบคุณมากครับ ^^)

สำหรับผลการใช้งาน...พบว่าไม่ค่อยร้อนมากนักแม้ช่วงในเมืองหลังจากออกจากร้านมา...แต่อาจเป็นเพราะเป็นช่วงเย็นแล้วเลยไม่ค่อยรู้สึกมากเท่าไหร่...ช่วงวิ่งเส้นบางนารู้สึกว่ามีลมเข้ามาด้านในแต่ไม่แน่ใจว่าเข้าจากทางไหนเพราะคงไม่ใช่ทางแขนเสื้อเนื่องจากใส่ถุงมือครอบไว้...แต่โดยรวมแล้วคาดว่าน่าจะระบายอากาศได้ดีพอควร...น้ำหนักไม่ค่อยมากเท่าไหร่...ตัวผ้านิ่มดีใช้ได้...เสื้อขนาดพอดีตัวแต่เวลาขยับอะไรไม่ค่อยรู้สึกอึดอัด...ส่วนเรื่องกันน้ำกันฝนยังไมไ่ด้ลองครับ...แต่คิดว่าน่าจะกันได้แค่ระดับนึงเท่านั้น...ส่วนตัวก็รู้สึกพอใจครับสำหรับเสื้อตัวนี้...ราคาค่าเสียหาย 4500 ครับ~

pompam

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 05:11:54 AM »

มาถึงอีกไอเทมนึงครับ...ถุงมือ FURIGAN ข้อยาว...อย่างที่บอกว่าอยากหาถุงมือข้อยาวมาสักคู่เพราะใช้แต่ Scoyco ข้อสั้นจนแบนเป็นทางม้าลายแล้ว...บวกกับไปเห็นน้องที่กลุ่มเค้าใส่กันสวยดีครับ~

ตัวนี้จะมีสองสีคือขาวกับดำ...ใจจริงอยากได้ขาวเพราะเอามาตัดกับรถสีดำ...แต่กลัวเลอะง่ายเพราะเป็นคนไม่ค่อยดูแลรักษาของ...เลยเอาสีดำมาครับ~

ตราชัดๆ~

โลโก้อีกด้าน~

ตัวนี้จะมีสายรัด 2 ตัวครับ...อันแรกสายเล็กไว้รัดตรงข้อมือ~

ตัวล่างเป็นแผ่นปิดตรงข้อแขนครับ...ดูแข็งแรงดี~

อันนี้ใส่ให้ดูครับ~

ดูใหญ่มากมาย~

กำมือดู~

การ์ดคาร์บอน อิอิ~

สรุปการใช้งานถุงมือ FURIGAN ครับ...

เนื่องจากใช้ถุงมือผ้ามาตลอด...ทำให้ข้อแตกต่าวแรกที่รู้สึกคือ "ร้อน" เพราะตัวนี้เป็นหนังทั้งดุ้น...แถมไม่มีช่องระบายอากาศเลย (หรือผมไม่เห็นหว่า) แม่กระทั่งขี่เร็วๆ ก็ไม่รู้สึกถึงอากาศที่เข้าไป...ช่วงที่ขี่ในเมืองนี่รู้เลยว่ามือเปียก 555 แต่ตอนขี่ทางโล่งนี้ก็รู้สึกเย็นๆ อาจเป็นเพราะอากาศภายนอก...ข้อดีที่เห็นคือถ้าในตกไม่เปียกแน่ (ยกเว้นไหลย้อนจากทางปลาย) แล้วการจับกระชับดี (ผมซื้อไซส์ XL)...แต่ข้อเสียคือร้อนแล้วก็เรื่องกลิ่นอับอาจเลี่ยงไม่ได้ครับ~

ลองเอาเป็นแนวทางนะครับ...คิดว่าคงตัวเบาไปอีกนาน 555~

OามากิJ
アマギン
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 05:37:07 AM »

!goodjob ขอบคุณครับพี่ป๋อม ที่เอามาแชร์ กะลังเล็ง JK-15 Ivory อยู่เลย อิอิ

iion1986

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 05:49:23 AM »

แลกกับล้อทองป่ะ  ;D

OามากิJ
アマギン

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 05:53:57 AM »

แลกกับล้อทองป่ะ  ;D

;D ยกชุดหลังทั้งชุดเลย แอท
pompam

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 06:08:43 AM »

ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  !ohno !ohno !ohno

Doramon9876
Certified Trader
*

ไข่ติดถังหลังติดนม นวดทั้งไข่นวดทั้งนม อู้วววว

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 07:09:38 AM »

โอ้โห คุณป๋อมแป๋ม จัดหนักเลยทีเดียว !goodjob

ผมรูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย เส้นไม่ใหญ่ แต่หมดทั้งใจฉันให้เธอ ฮิ้วววว~~~~~~~
mangkazai
Champkung

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 12:39:38 PM »

หล่อแท้นายแบบคนนี้ l13

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 01:35:08 PM »

แจ่มจริงๆลวกเพ่  >coooool

CBRsCLUB+
ModeHamZ
HAMMER LT.
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

0830730534

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2012, 09:39:11 PM »

>coooool แหล่มครับพี่

>coooool สวัสดีครับ ชื่อแฮมครับ อยู่จังหวัดราชบุรี

him_1413
*

2เท้าก้าวเดินพร้อม2ล้อคู่ใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 04:07:18 AM »

หาเรื่องให้เกิดกิเลสอีกแล้ว  l11 l11เดี๋ยวมีทุนทรัพย์จะไปสอยมาสักตัว ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ !goodjob !goodjob

สุขใจเมื่อได้เดินทางไปพร้อมกับ 2ล้อคู่ใจ
lovecatsza
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 04:22:42 AM »

ถุงมือ ลูกพี่ไม่ลงราคาเลยคร้าบบขอทราบราคาด้วยคน  l13 l13 l13 l13

Love Me....
Love My Bike

pompam

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 06:11:47 AM »

อ้อ...ถุงมือ 2000 ครับ~

chanasin
*

https://www.facebook.com/chanasin.ta

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 06:36:58 AM »

ขอบคุณครับ ที่รีวิว...กะลังเก็บตังซื้อ  อยากได้มากมาย  l6

big005

« ตอบ #14 เมื่อ: 25, กันยายน 2012, 11:00:35 PM »

คุณ pompam จัดเต็มเลยหรอครับ

ผมใส่แค่เสื้อยืดกางเกงขาสั้น  ;D

* แดดร้อนหน่อยก็ใส่เสื้อคลุม
iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 12:04:05 AM »

คุณ pompam จัดเต็มเลยหรอครับ

ผมใส่แค่เสื้อยืดกางเกงขาสั้น  ;D

* แดดร้อนหน่อยก็ใส่เสื้อคลุม

ล้มมาระวังเป็นหมูแดงนะครับ  :D

myway_man

« ตอบ #16 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2012, 06:41:53 PM »

:-[  รบกวนขอขุดหน่อยครับ ผมกำลังมองเสื้อการ์ดอยู่ครับ มองตัว KOMINE JK-21 กับ JK-15 ครับ ถุงมือรุ่นเดียวกับตัวที่ Review  ครับ
รบกวนถามดังนี้ครับ
1. ใช้ได้ดี ป้องกันได้เยี่ยมไหมครับ
2. เป็นของแท้ไหมครับ คุณภาพประมาณไหนครับ 
3. ใส่แล้วขับขี่ร้อนไหมครับ
 รบกวนด้วยครับ แบบมีงบประมาณจำกัดเลยอยากได้ของดีสมราคาไม่อยากเสียเงินฟรีครับ อยากเสียทีเดียวใช้นานๆสมราคาแบบไม่แพงจนเกินเอื้อมครับ
ขอบคุณครับ  <%6
pompam

« ตอบ #17 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2012, 10:05:52 PM »

:-[  รบกวนขอขุดหน่อยครับ ผมกำลังมองเสื้อการ์ดอยู่ครับ มองตัว KOMINE JK-21 กับ JK-15 ครับ ถุงมือรุ่นเดียวกับตัวที่ Review  ครับ
รบกวนถามดังนี้ครับ
1. ใช้ได้ดี ป้องกันได้เยี่ยมไหมครับ
- ถามว่าใช้ดีไหม...ก็รู้สึกอุ่นใจขึ้นครับ..เพราะมันดูปลอดภัยกว่าปกติ...แต่ป้องกันเยี่ยมไหม...ยังไม่เคยลองล้มครับ.แล้วเป็นไปได้ไม่อยากลองด้วย อิอิ
2. เป็นของแท้ไหมครับ คุณภาพประมาณไหนครับ 
- แท้แต่ทำในจีนครับ (ข้อมูลจากร้านนะครับ) แต่ดูจากเนื้องานก็โอเคนะครับ...ยังไงราคามันก็ถูกอยู่แล้วอ่ะครับ
3. ใส่แล้วขับขี่ร้อนไหมครับ
- ถ้าในเมืองรถติดๆ ก็ร้อนพอดูครับ...แต่ JK15 ดีอย่างที่ส่วนที่เป็นผ้าเยอะเลยระบายอากาศโอเคหน่อย...ส่วนถุงมือถ้าขี่ในเมืองร้อนๆ ก็มีแฉะครับ
 รบกวนด้วยครับ แบบมีงบประมาณจำกัดเลยอยากได้ของดีสมราคาไม่อยากเสียเงินฟรีครับ อยากเสียทีเดียวใช้นานๆสมราคาแบบไม่แพงจนเกินเอื้อมครับ
ขอบคุณครับ  <%6

FLUKES
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

890779325 fluke6049_@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2012, 07:30:44 PM »

สวยจริงๆๆ ชอบๆ  nooooo nooooo
myway_man

« ตอบ #19 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 04:52:38 PM »

;) ขอบคุณครับผม ใกล้เวลาเสียเงินเสียทองอีกแล้ว  :o
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์