CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกที่ชอบออกตัวก่อนไฟเขียว  (อ่าน 7487 ครั้ง)
czecho
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Drums - Dunk en Drive ~

checkko_06@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2012, 08:21:13 PM »

ผมเจอจังๆมาแล้ว
ไฟยังไม่เขียว มอไซด์รับจ้างที่มาด้วยกันข้างๆออกตัวไปก่อน
แล้วอีกด้านมันยังแดงอยู่ ออกตัวไปชนกับมอไซด์รับจ้างที่มาจากอีกฝั่ง

ชนกลิ้งล้มเป็นวงกลมกันเลยทีเดียว
เห็นแล้ว เหวอ..เลยครับ

มาใหม่ ไม่รู้เรื่องอะไรสักอย่าง บ้าๆบอๆ แต่ก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ..

naja53
I'm CBRsCLUB

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #21 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2012, 08:59:31 PM »

นาทีที่ 1.10 ครับ
<a href="http://www.youtube.com/v/EBsyM8GRhY8" target="_blank">http://www.youtube.com/v/EBsyM8GRhY8</a>

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

TaTae
ถนนบางสายไกลหน่อย....แต่ก็ยังมีวันถึง
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ชีวิตนี้..ไม่เคยเสียใจ..ที่ได้รักเธอ !!

« ตอบ #22 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2012, 09:57:22 PM »

น่ากลัวดี กระจายซะเปนเศษๆๆ เลย

★★★★★★★ ★★★★★★★
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #23 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2012, 10:44:10 PM »

เจ็บกันมาก็เยอะครับ
ผมก็เคยเจอแบบจะ ๆ เหมือนกัน
แบบรอดหวุดหวิดก็มี
แบบโดนจัง ๆ ก็มี
มีอยู่เคสนึงครับ
ที่ 4 แยกตรงจามจุรีแสคว์
ช่วยเช้า ๆ วันตรุษจีนพอดีครับ
มีรถยนต์ฝ่าไฟเหลืองมา
อีกฝั่งก็มีมอเตอร์ไซค์ฝ่าไฟแดงมา
พอจะนึกภาพออกมั้ยครับ
คือฝั่งรถยนต์เค้าเพิ่งได้ไฟเหลือง
ก็เลยกะเร่งให้ข้ามแยกเต็มที่
ฝั่งมอเตอร์ไซค์ก็รู้มาก
เห็นว่าเลขนับถอยหลังมันใกล้หมดแล้ว
รีบซัดออกตัวก่อนจะเปลี่ยนเป็นไฟเขียวเลย
ผลก็คือไปจ๊ะเอ๋กันกลางสี่แยกไงครับ
คนขับรถยนต์ก็ตกใจร้องไห้ (ผู้หญิงขับ)
ส่วนคนขับมอเตอร์ไซค์ก็นอนชมวิวไป ไม่รู้เดี้ยงหรือเปล่า
 !dead

Champ

« ตอบ #24 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 12:49:28 AM »

เห็นทุกวัน บางที่ก็ตัวเราเองนี่แหล่ะครับ แต่ก็พยามจะขับให้ถูกจราจรอยู่นะ
Moto-X
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

"Don't stop at the top"

« ตอบ #25 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 02:38:29 AM »

พฤติกรรมประมาทแบบนี้ เห็นตายไปหลายรายแล้วอ่ะครับ ไม่น่ายกย่องนะครับ...

PingGaPong
กำลังศึกษา :)
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ก็ใจมันรัก...ห้ามไม่ไหว :)

« ตอบ #26 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 02:55:38 AM »

มันจะกลายเป็นเรื่องทั่วไปของสังคมไปแล้วอ่ะครับ   !ohno
Arruk

085-8827778

« ตอบ #27 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 03:43:20 AM »

ออกก่อนไฟเขียว มักจะเจอกับพวกแถมไฟแดงครับ ปะเหมาะเคราะห์ร้าย  ก็กระจายทั้งคู่

happycom

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 04:06:53 AM »

ผมฝ่าประจำไฟแดงตอน ตี5 ก็มันเงียบอ่าไปตลาดตอนเช้า บนถนน ไม่มีเพื่อนเลย สุดลูกหูลูกตาคง ไม่ว่ากันนะ :(

ตายเก็บ เจ็บส่ง ครับ

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #29 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 04:11:33 AM »

เห็นมาคาลูกกะตา.....

ไฟเหลือง พี่วินมอไซด์ ออกตัวปริ๊ดๆ โครมเลย ใต้ท้องรถทัวร์

:fdwrt

KRIT_GTR

« ตอบ #30 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 05:07:40 AM »

ถ้าออกตัวก่อนสัก2-3วิ  ก็ไม่เห็นเป็นไรนิครับ

สมมุติง่ายๆ  ถ้ารถมอไซค์ทุกคันออกตอนที่ไฟเขียว  แล้วพวกที่ขับรถยนต์ข้างหลังเมื่อไหร่จะได้ออกล่ะครับ
ขับขับรถยนต์จะพูดว่า  "เฮ้ย รีบออกหน่อยดิว่ะ แค่2-3วิไม่มีรถหร๋อก/คันหน้ารีบออกหน่อยดิวะ"

มองให้หลายๆๆแง่มุมครับ  อย่างน้อยเขาก็ช่วยให้รถยนต์ข้างหลังออกตัวได้เร็วขึ้น  ลองคิดดูซิยิ่งกรุงเทพมีรถมาขนาดไหน  แต่ถึงอย่างก็สัก2-3วิ  ถ้ามากกว่านั้นไม่ไหวเหมือนกัน

ลองคิดลองมองให้หลายๆแง่มุมซิ

นักขับ อิสระ
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #31 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 06:16:09 PM »

ถ้าออกตัวก่อนสัก2-3วิ  ก็ไม่เห็นเป็นไรนิครับ

สมมุติง่ายๆ  ถ้ารถมอไซค์ทุกคันออกตอนที่ไฟเขียว  แล้วพวกที่ขับรถยนต์ข้างหลังเมื่อไหร่จะได้ออกล่ะครับ
ขับขับรถยนต์จะพูดว่า  "เฮ้ย รีบออกหน่อยดิว่ะ แค่2-3วิไม่มีรถหร๋อก/คันหน้ารีบออกหน่อยดิวะ"

มองให้หลายๆๆแง่มุมครับ  อย่างน้อยเขาก็ช่วยให้รถยนต์ข้างหลังออกตัวได้เร็วขึ้น  ลองคิดดูซิยิ่งกรุงเทพมีรถมาขนาดไหน  แต่ถึงอย่างก็สัก2-3วิ  ถ้ามากกว่านั้นไม่ไหวเหมือนกัน

จะออกไปก่อนกี่วิ หรือจะเป็นนาที มันก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ถ้า!! ดูแล้วว่าไม่มีรถสวนมาจริงๆ . . . . หรือจะมองในอีกแง่มุมนึง ถ้าคุณใช้สิทธิ์ออกไปก่อน คุณก็ได้นอนก่อน . . z Z
แล้วทีนี้ คนขับรถยนต์จะพูดว่า  "เฮ้ย จะรีบไปไหนว่ะ แค่2-3วิรอไม่ได้รึไง / แล้วมานอนกลางถนนแบบนี้ รถติดยาวเลย" . . .  l9

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

BALL711

บรรลัยไม่ว่า เสียหน้าไม่ได้

adisak_711@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 07:07:38 PM »

ไฟเขียวแล้วผมยังไม่กล้าออกเลยคับ ต้องมองให้ดีก่อน กลัวพวกชอบแถม  :-\ มันเอาเราตายแน่ 55
jp2318

ไก่งามเพราะขน รถงามเพราะแต่ง คริคริ

« ตอบ #33 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 08:41:58 PM »

!sadsad รอเก็บ...ครับ พี่น้องงง
Shinomaru

« ตอบ #34 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 08:54:17 PM »

พวกฝ่าไฟแดงนี่สิไม่น่าสงสาร แต่พวกออกตัวก่อน ซัก 1-2 วิ มันแล้วแต่กรณีคับ บางคนก็รีบจิงๆ แต่บางคนมันเพราะความชุ่ย แบบว่าตูจะไปลูกเดียว อันนี้น่าด่า แต่ที่สำคัญถ้ารีบขนาดไหนก็ดูซีนกันนิดนึง มองซ้ายมองขวา มองรถให้ดีๆว่า รถอีกฝั่งจะจอดหรือมันจะฝ่าไฟเหลืองหรือไฟแดง เพราะพวกที่เกิดอุบัติเหตุ ดูแต่สัญญาณไฟไม่มองรถ แบบนี้ก็อันตราย บางทีค่อยๆไปยังอันตลายเลยคับ ผมจะเล่าเหตุการณ์ให้ฟังบางที ออกตัวตอนไฟเขียวยังอันตรายเลยคับ
เป็นเหตุการณ์ของผมเอง เมื่อเย็นวันหนึ่งแถวแยกมาบุญครอง ผมก็จอดติดไฟแดงอยู่ กำลังจะไปทางจุฬา ตอนนั้นพึ่งได้ใบขับขี่ใหม่ๆเลย ไม่ถึง 2 เดือน เคารพกฎจราจรดีมากจอดไม่ล้ำเส้นด้วย ผมรอจนไฟเขียวแล้ว ค่อยออกตัว ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รอจนสัญญาณไฟเขียวดีแล้วค่อยออกรถ แต่โอ้วแม่เจ้ารถเมย์ ดันฝ่าไฟแดงออกมาอีก ผมก็ออกรถโดยดูแค่สัญญาณไฟว่ามันเขียวดีแล้ว ไม่ได้มองรถ แต่จังหวะบังเอิญหันไปมอง เจอรถเมย์พอดี ผมกดเบลคทันทีเลย เบลคทันล้อหน้าห่างจากรถเมย์ ไม่กี่เซ็น ใจอยู่ตาตุ่มเลย ผมคนนึงที่เคารพกฎจราจร จนเกือบเป็นเหยื่อยให้คนที่มักง่ายซะแล้ว ดังนั้น อะไรก็ช่วยคุณไม่ได้ต้องรู้จักระวัง มองรถมองทางให้ดีๆ ไม่ใช่แค่มองสัญญาณไฟ มองรถเอาไว้ด้วย เผื่อพวกนี้ฝ่าไฟแดงมาอันตรายมากคับ  >konan

OVERLOAD
^... ก็แค่แมสเซนเจอร์ ...^

จะถูกจะแพง ก็ติดไฟแดงเหมือนกัน

« ตอบ #35 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 09:11:13 PM »

บางทีไปจอดอยุ่หน้าสุด เหลืออยุ่ 4-5วิ จะเขียว พวกคันหลังบีบแตรไล่สะงั้น เห้ออ เป็นยังงี้จริงๆครับ  :-\

darkjinz

ความแรงไม่เคยปราณีใคร------------> 7/1/11 กทม181

evil_deviljin@hotmail.com 0907236724
« ตอบ #36 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 09:39:01 PM »

!goodjob
บางทีไปจอดอยุ่หน้าสุด เหลืออยุ่ 4-5วิ จะเขียว พวกคันหลังบีบแตรไล่สะงั้น เห้ออ เป็นยังงี้จริงๆครับ  :-\
เคยเจอ ไม่ออกแล้วถามว่ามีอะไรป่ะ แล้วมันก็กะดึ๊บๆไปทางซ้ายแล้ว ออกรถไป ไม่ตอบอะไร

http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl เพื่อนไม่ได้คบกันแค่วันเดียว แต่มันมีไว้คอยเก็บรองเท้าไห้ http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #37 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2012, 11:02:05 PM »

ไอ้แค่ 2-3 วิที่ว่านี่หล่ะครับ
ที่ทำให้เจ็บ ตายกันมาเยอะแล้วครับ
บางทีขนาดรอเขียวแล้วค่อยออกยังไม่ปลอดภัยเลย
ถ้ารู้สึกว่า 2-3 วินาทีที่รอ
ช่วยให้ผมไปถึงที่หมายอย่างปลอดภัย
ผมขอด่าคันหลังที่บีบแตรตอนไฟเริ่มเขียวดีกว่า
"ถ้ารีบนักทำไมไม่ไปตั้งแต่เมื่อวาน"

Beam_40

« ตอบ #38 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2012, 12:42:14 AM »

เจอประจำครับ ช่วงเย็นตรงแยกสุรศักดิ์ก่อนขึ้นสะพานสาทร
มันจะติดไฟแดงนาน พอมอไซรวมกลุ่มกันได้มากสัก10คันก็จะฝ่าไฟแดงโดยพร้อมเพียงกัน-_-"
การทำแบบนี้ผมว่า"สิ้นคิด" ชีวิตคนเรามันไม่ต้องรีบอะไรขนาดนั้น
รอติดไฟแดงซัก5-10นาที ถึงกับต้องเอาชีวิตเข้าแลกเพื่อกลับบ้านเร็วเลยหรอ มันเกินไปหน่อยมั้งครับ

Sura-Yadong

เด็กเมืองทอง

« ตอบ #39 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2012, 02:10:38 AM »

ไฟเขียวแล้วยังออกไม่ได้เลยครับ ต้องให้ชัวร์ว่ารถอีกฝั่งหยุดจริงๆก่อน เพราะพวกฝ่าแดงมาเยอะเหมือนกัน

2-3 นาทีของชีวิต แลกกับที่ทั้งหมดของชีวิตเราที่เหลืออยู่และคนรอบข้าง ลองชั่งน้ำหนักดีๆแล้วกันครับ
อยากให้ทุกๆคนขับขี่กันปลอดภัย
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์