CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาอะไรไปบ้างตอน เช็ค1000โล  (อ่าน 4197 ครั้ง)
one1loveone1
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

[url=http://image.ohozaa.com/view2/w4wQ6AKYiDEPxEX

« เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2012, 05:28:30 PM »

พอดีวิ่ !cry!งมาเชียงรายครบ1000พอดี  dance เช็ค1000โล ต่องเอาไรไปบ่าง ที่0ที่เราชื้อมาหรือที่ไหนก็ไดครับ l1

DanzaamaN
Certified Trader
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2012, 05:30:54 PM »

ศูนย์ไหนก็ได้ครับ เอาสมุดบันทึกรายการตรวจเช็คไปครับ ที่มีมาพร้อมคุ่มืออ่ะครับ ถ้าเค้าไม่เขียนบอกให้เขียนด้วยนะครับ ผมเคยโดนมาแล้วไม่เขียนให้ พอรถมีปัญหา เค้าจะปัดความรับผิดชอบทันที บอกว่าเราไม่เอามาเช็คตามระยะ ครับ (Click คันเก่าผมหน่ะครับ) >:(

mangkazai
Champkung
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2012, 05:31:35 PM »

ศูนย์ไหนก็ได้ครับตามสะดวก
นำสมุดรับประกันติดไปด้วยครับ พร้อมเงินสัก 200

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
*

[url=http://image.ohozaa.com/view2/w4wQ6AKYiDEPxEX

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2012, 05:39:07 PM »

;) ;)ขอบคุณคราปปป
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2012, 05:50:46 PM »

แล้ว :fdwrtล้านไหนดีคนเจียงฮายจ้วยจิ่ม :fdwrt
streetking15
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

hip_hop380@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 12:53:21 AM »

แล้ว :fdwrtล้านไหนดีคนเจียงฮายจ้วยจิ่ม :fdwrt

แล้วอยู่แถวไหนเหรอครับ? ผมไปสินธานี พอดีรู้จักลูกสาวเค้า  :-* :-*
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 01:00:52 AM »

แล้วอยู่แถวไหนเหรอครับ? ผมไปสินธานี พอดีรู้จักลูกสาวเค้า  :-* :-*

พักหออยู่ ใน ม อะ ครับ แม่ลาว
streetking15
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

hip_hop380@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 01:02:30 AM »

อันนี้ก็ไม่ทราบนะครับ เพราะผมอยู่แม่สาย  !hoehoe
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 01:24:56 AM »

อันนี้ก็ไม่ทราบนะครับ เพราะผมอยู่แม่สาย  !hoehoe

ผมไปมาละเช็งสุดๆๆ 
 !sadsad !sadsad !sadsad :-X :-X
ผม: สวัดีครับ
ช่างผู้ชำนาน:มาทำไรหรอ ???
ผม: อารถมาเซ็กครับ
ช่างผู้ชำนาน: อืม..(นั่งดูเฉิยๆ) >>no
ผม: พี่!! เอารถมาเช็กครับ(ตะโกน >:()
ช่างผู้ชำนาน :มองหน้า(ทำเป็นเช็งๆละก็เขีนรถผมขึ้นเขียง) <pig
ผม :ทำไรบ่างพี่ ???
ช่างผู้ชำนาน: มองหน้า(เงียบไม่ตอบ) >>no
พ่าน:ไป3นาที่ !cry!
ช่าง: ผู้ชำนาน เส็ดละ !! :P
ผม: พี่ไม่เปลี่นกลองน้ำมันหรอ ???
ช่าง: ผู้ชำนาน มันมีดวนหรอ มันมัยมี(ช่างหรอเนีย) l11
ผม ...... ???
ช่างผู้ชำนาน (เข็นรถลงเขียงไปไข่างๆอาคาน)ไปจ่ายตัง ???
ผม .....? ???
ช่างผู้ชำนาน (อีกคนนึง) ยื่นไปสั่งซ่อมไห้)"160บาทน้อง 4000 โลมาไหม่นะ @#%$(
ผม (จ่ายตังกับหอด้วยความงง ว่า หรือเราจำผิดว่ามีกลองน้ำมัน) มาดูไปสั่งซ่อม  น้ำมันเครื่อง ระบบเบรก โซ่ขับเครื่อน ระบบครัทร์ 9ล9 ติกที่ช่องแลกหมด ว่า "ปกติ"
3ทาที่เค่าเซ็ก 25ราการ (ร้านไหนทำลายสถิติได้อีกมีมัน) handsom handsom

hyppiez
CARMO
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

"จะถูกจะแพง ขอแดงใว้ก่อน"

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 01:41:34 AM »

ปกติ ละครับ ผมเองก็โดนไป 2 ร้อย กรองน้ำมันเครื่องผมก็ไม่เปลี่ยนให้ เขาบอกว่า ไม่มีของต้องรออไหล่จากญี่ปุ่น ผมขับ CBR250R นะครับ

เข้าไปที่ศูนย์ ผมก็บอกว่า เช็คระยะ 1,000 กิโลครับ เขาก็จัดการ เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง แล้วก็จดเลขกิโลที่หน้าปัด จากนั้นก็ กำเบรค กำครัช ก้มดูผ้าแบรค

แล้วก็เขียนในสุด แล้วก็ส่งใบเสร็จให้ผม ติ๊กโน่น นี่ นั้น หลายรายการเลยครับ 555+ ผมละ งง เลย อะไรว๊าาา คิดในใจไม่เห็นตรวจเช็คอะไรเลย

จากนั้นอีก 100กิโล ผมก็จัดน้ำมันเครื่อง Agip City Hi Tech 10w 40 4T 0.8ลิตร มา 2 ขวด แล้วก็ กรองน้ำมันเครื่องของ Kawasaki Cheer

แล้วก็จัดการถ่ายน้ำมันเครื่องเองเลยครับ  :P
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 02:48:20 AM »

ปกติ ละครับ ผมเองก็โดนไป 2 ร้อย กรองน้ำมันเครื่องผมก็ไม่เปลี่ยนให้ เขาบอกว่า ไม่มีของต้องรออไหล่จากญี่ปุ่น ผมขับ CBR250R นะครับ

เข้าไปที่ศูนย์ ผมก็บอกว่า เช็คระยะ 1,000 กิโลครับ เขาก็จัดการ เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง แล้วก็จดเลขกิโลที่หน้าปัด จากนั้นก็ กำเบรค กำครัช ก้มดูผ้าแบรค

แล้วก็เขียนในสุด แล้วก็ส่งใบเสร็จให้ผม ติ๊กโน่น นี่ นั้น หลายรายการเลยครับ 555+ ผมละ งง เลย อะไรว๊าาา คิดในใจไม่เห็นตรวจเช็คอะไรเลย

จากนั้นอีก 100กิโล ผมก็จัดน้ำมันเครื่อง Agip City Hi Tech 10w 40 4T 0.8ลิตร มา 2 ขวด แล้วก็ กรองน้ำมันเครื่องของ Kawasaki Cheer

แล้วก็จัดการถ่ายน้ำมันเครื่องเองเลยครับ  :P
ถ้าเราทำเองมันจะกะทบถึงเรืองเคมมัยครับ ??? ???
DanzaamaN
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 05:02:59 AM »

ถ้าไม่เอาไปเช็คตามระยะ เค้าจะหัวหมอใส่เราทันที อย่างที่ผมได้บอกไปแล้วครับ ไปให้เช็คให้แค่ว่า เรามาตามระยะแล้วน่ะ แล้วมาเปลี่ยนใหม่เองดีกว่าเยอะเลือกยี่ห้อเลือกเกรดน้ำมันเครื่องได้  !goodjob

kingryu
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 06:29:19 AM »

เข้าศูนย์เช็คระยะส่วนใหญ่เจอแบบนี้หล่ะครับ
ด้วยความขี้เกียจของช่าง
ถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียว
ถ้าใจดีหน่อยก็ตั้งโซ่ กับเช็คลมยางแถมให้ด้วย
ถ้าเข้าศูนย์อื่น ที่ไม่ได้ออกรถมา
โดนค่าบริการอีกต่างหากครับ
แต่ยังไงก็ต้องเข้าตามระยะ
เพื่อลงบันทึกในสมุด และรักษาระยะการประกันครับ

Beam_40
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #13 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 06:47:23 AM »

เข้าศูนย์ไหนก็ได้ครับ 1000โลแรกนี่ถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียว
อย่าลืมเอาสมุดไปให้เขาเซ็นด้วยครับ จะได้รักษาการรับประกันของรถไว้ :D

ปล.อย่าหวังอะไรกับช่างHondaมากนัก เพราะช่างHondaร้อยละ99ทำเป็นแต่ถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียว !hoehoe
ส่วนอื่นๆของเราต้องดูแลรักษาเองครับ ชjางHondaเขาไม่ดูให้เราหรอก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์