CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนวิ่งชนงับ  (อ่าน 2282 ครั้ง)
nookrealmk
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 06:46:45 AM »

ขอถามหน่อยนะคับ และขออภัยเรื่องการพิมตกๆ ขาดๆด้วยนะคับ เพราะชินมือิง

nookrealmk
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 06:49:50 AM »

เรื่องมีอยุ่ว่า ผมกำลังขับรถผมอยุ่ ลงจากสะพาน ละพอผมลงมา ผมเจอยายคนนึง กำลังมองทางซายอย่างใจจดจ่อ ผมคิดในใจ ถ้าจะข้ามถนน ต้องมองมาทางเรา ทางขวาสิ คงไม่ได้ข้าม แต่ยังเอะใจ เลยเบารถ ละพอจะขับผ่านเท่านั้นล่ะ ยายคนนั้นวิ่งมาชนรถผม ไม่ใช่หัวรถ ไม่ใช่ท้ายรถ แต่ชนมาตรงตัวผมเลย ซึ่งตอนนั้นทำไรไม่ทันจิงๆ ยายล้มลงไปนั่ง รถผมเซ แต่ไม่มีรถอะไรตามมา

พี่คิดไงกับเหตุการณ์นี้คับ ทางด้านกฎหมาย
OามากิJ
アマギン
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 07:46:12 AM »

ไม่มีความรู้ทางด้านกฎหมาย แต่อยากรู้ว่า ยายเป็นอะไรมั่งรึป่าวครับ ?

แต่ก็นะ ว่ากันตามตรง ถ้าท่านบอกว่า ไม่มีรถตามหลังมา ทำไมท่านไม่หยุดรถล่ะครับ ถ้าท่านเห็นว่าคนๆ นั้นกำลังลังเล

ถ้าเกิดว่า เหตุการณ์นี้ กลับกลายเป็นรถใหญ่ ไม่ใช่คุณยาย ที่วิ่งมาชนท่าน ผมว่า ท่านคงไม่ได้มาตั้งกระทู้ถามแน่นอนครับ

ขออภัยล่วงหน้า ถ้าข้อความข้างต้น ทำให้ท่านเจ้าของกระทู้ต้องขุ่นเคือง

ขอบคุณครับ
nookrealmk
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 01:57:28 PM »

ไม่มีความรู้ทางด้านกฎหมาย แต่อยากรู้ว่า ยายเป็นอะไรมั่งรึป่าวครับ ?

แต่ก็นะ ว่ากันตามตรง ถ้าท่านบอกว่า ไม่มีรถตามหลังมา ทำไมท่านไม่หยุดรถล่ะครับ ถ้าท่านเห็นว่าคนๆ นั้นกำลังลังเล

ถ้าเกิดว่า เหตุการณ์นี้ กลับกลายเป็นรถใหญ่ ไม่ใช่คุณยาย ที่วิ่งมาชนท่าน ผมว่า ท่านคงไม่ได้มาตั้งกระทู้ถามแน่นอนครับ

ขออภัยล่วงหน้า ถ้าข้อความข้างต้น ทำให้ท่านเจ้าของกระทู้ต้องขุ่นเคือง

ขอบคุณครับ

ไม่ไรหรอกคับ แต่ความจิงอะคับ เวลาคนข้ามถนน ต้องมองขวาก่อนแน่ๆ เพราะว่ารถมาทางขวา แต่ยายแก ไม่มองทางขวาเลย ลักษณะ เหมือนมารอใครมากกว่า

กระผมก้อทิบายไม่ถูก ละตรงนั้นไม่ใช่ทางแยกด้วยอะคับ

ส่วนยายคนนั้น แค่ล้มลงไปนั่งเฉยๆ คับ ไม่เปนไร อิกวันผ่าน ยังเหนยาย นั่งหน้าบ้านเหมือนเดิมคับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับผม ^^
E_ta_ba

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2012, 08:48:09 AM »

ถ้าเป็นผมเองน่ะครับ ตอนเห็นคนลังเล จะ กด แตร รถเรียกความสนใจจากเขาครับ หรือถ้า ท่อพอมีเสียงก็ อัดให้เขา สนใจหน่อย

แต่ดูจากที่ จขกท เล่า คง ไม่ทัน ตั้งตัว งั้นก็น่าจะถามเขาหน่อยนะครับว่า ยาย เป็นไรไมครับ ขอโทษน่ะครับ ถ้าแก จบก็จบ ครับ

ถ้าไม่จบยายจะเอานั้นเอานี้ ก็ถามยายว่า ยายมาจาก ต่างประเทศหรือ ป่าว ข้ามถนน มองซ้าย ถ้าแกไม่เป็นไรมาก ก็ จากกันตรงนั้นล่ะครับ

ถ้าแกเจ็บก็ว่าไปอย่าง  (( ระวังน่ะ ครับ ผมเคยรู้จัด พวก วิ่งให้รถชน กระโดด ลงรถเมย์ เขาทำเป็ยอาชีพ ครับ เรียกเอาประกัน )) จริงๆ ครับไม่ได้ โม้
myway_man
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2012, 11:40:44 PM »

>yes   เข้าใจครับมันเป็นการตัดสินใจชั่วแว่บ สองทางเลือกคือ ยายแกจะข้าม จขกท ก็ต้องหยุดรถ กับ ยายแกยังไม่ข้าม จขกท ก็จะขับต่อ บังเอิญ จขกท กึ่งๆคิดว่าแกไม่ข้ามแน่จึงขับผ่านแต่ก็ชะลอเพราะลังเล แจ๊กพ๊อตยายแกข้ามมาจริง ทางผมคิดว่าแบบนี้ครับ ทางกฏหมายเราอาจโดนขับรถโดยประมาท ถ้าไม่บาดเจ็บมากคงไม่เป็นอะไรครับ พรบ. เราก็อาจมีคุ้มครองครับ อย่างว่าเวลาขี่รถก็ต้องเผื่อข้างหน้าครับ ขนาดไฟแดงผมเห็นมาเยอะ ฝั่งมอเตอร์ไซค์ไฟเขียวออกรถบิดเต็มที่ แท๊กซี่ฝั่งไฟแดงวิ่งปาดมา มอเตอร์ไซค์หัวแทบทิ่ม ทุกวันนี้ขับขี่ต้องคิดเหตุการณ์ข้างหน้าตลอดครับ  bra ขออย่างเดียวอย่าซวยครับ l3
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 04:43:11 AM »

เวลาเจอสถานการณ์แบบนี้...ไม่ว่าจะเป็นรถหรือคนที่ดูแนวๆ ลังเล...ให้ชะลอก่อนเลยครับ...ให้ส่งสัญญาณไปสักหน่อย...จะหลีกปัญหาำได้ครับ

แต่ผมก็สังเกตุเหมือน จขกท ครับ...หลายครั้งผมเห็นว่าคนที่จะข้ามถนนหรือรถที่จะออกจากซอย...แทนที่จะมองทางขวาซึ่งเป็นฝั่งที่ใกล้ตัวก่อน...กลับไปมองฝั่งตรงข้ามก่อนแล้วออกมาโดยที่ไม่ได้มองขวาเลย

เอ...หรือมันเกิดจากที่เคยรณรงค์กัน "มองซ้าย...มองขวา...ก่อข้ามถนนนะ"  l11 l11

hellseedx
I'm CBRsCLUB

อ้วนกลม อารมณ์ดี

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 05:22:29 AM »

ผมเจอแบบนี้ จะ กด แตร รถเรียกความสนใจจากเขา+ชลอครับ
หรือถามเขาดังๆ   >:(  ชอบซาดิสเหรอ อยากเจ๊บก็ไปโดดสะพานลอยเถอะคับ ทำแบบนี้คนอื่นเดือดร้อนนะ

เราตัดแล้วซึ่งกิเลส เหลือแต่ตัญหา ราคะ และความอยาก
iion1986

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 08:13:36 AM »

พี่กร ของขึ้น  :P  :P  :P

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์