CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประนามพฤติกรรมการขับขี่เยี่ยงหมา  (อ่าน 13799 ครั้ง)
EstorOME
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #20 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 02:30:42 AM »

สำหรับผมจะแซงก็แซงไป

แต่อย่ามาทำแบบกวนส้มจีนแล้วกัน มันจะจบยาก

เห็นใจ จขกท.ครับเจอคนประเภทนี้  l8

acdc
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 02:44:27 AM »

ไม่รู้จะใช่250คันเดียวกับคนทำงานใกล้ที่ทำงานผมหรือป่าวแดงดำเหมือนกัน ขับกวนส้นมาก พรุ่งนี้จะดูว่าทะเบียนเดียวกันหรือเปล่า ถ้าใช่ ผมจะชี้เป้าให้เอง l15
OhmPHK
Certified Trader
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 03:00:59 AM »

จบนะครับเคสนี้ เจ้าทุกข์ ออกมาชี้แจงแล้ว http://www.cbr250thai.com/bbs/read.php?tid=8422&page=2

คิด วิเคราะห์กันดีๆ ก่อนที่จะทำอะไร  :D
เริ่มยาวแล้ว :-\
jaturawit
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

จะเร็วจะช้า สีฟ้าไว้ก่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 03:26:18 AM »

เข้ามาอ่านเจอพอดี  เพิ่งโดนมาเลยครับ  cbr250  ของพวกเก็บเงินกู้น่ะครับ  ตามจี้ท้ายมาเลยขนาดรถติดๆนะเนี่ย ตั้งแต่เอกมัยยันอโศกเลยครับพี่น้อง  แต่แซงไม่ได้ด้วยขนาดรถและ(อ่อน  ....5555) อย่าไปคิดว่าจะมีเรื่องเลยครับ  คิดฮาๆก็พอแล้ว  ไม่รู้ตามมาทำไม  ดีล่ะอย่าให้รู้ว่าโต๊ะอยู่ที่ไหนนะ จะไปกู้ให้ดู  เพราะรู้ว่าตามเก็บเราไม่ทัน  55555+ :P :P :P :P :P >SAFE$# >SAFE$# !weedwiew !weedwiew

[/img]http://img217.imageshack.us/img217/7253/pagecw.jpg[/img]
komsan
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ถึงจะแว้น แต่ผมไม่ใช่เด็กแว้นกะเลกะลาดนะ

« ตอบ #24 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 03:28:11 AM »

แบบนี้ก็พูดยากครับ ต่างคนต่างความคิดครับผม  :-X

ไม่สวย ไม่แรง แต่งไม่เป็น (ขายชุดไฟวงแหนวใส่้ CBR ตัวคาบู) http://www.facebook.com/komnaja
komsan

ถึงจะแว้น แต่ผมไม่ใช่เด็กแว้นกะเลกะลาดนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 03:30:36 AM »

วันนี้เจอเงนกู้ขี่นินจา250 ผมเดินไปถามเลยว่า พี่นี้คันละ140000ป่ะ เขาก็ตอบ ใช่ แล้วผมก็ถามอีกว่ากินน้ำมันมากไหมพี่ เขาก็ตอบว่า ไม่รู้อ่ะน้องพี่พึ่งเอามาวันนี้เอง  :P

ไม่สวย ไม่แรง แต่งไม่เป็น (ขายชุดไฟวงแหนวใส่้ CBR ตัวคาบู) http://www.facebook.com/komnaja
aek-jaturong
**

เราปรารถนาที่จะได้นั่งบนเบาะสองล้อ อย่างอิสระ

« ตอบ #26 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 04:38:48 AM »

;) ;) ;) ใจเย็นๆครับ โชคดีไปไม่ใช่เรา วิ่งเส้นนี้ประจำ ทุกวัน ขับ 250 ดำ-เทาครับ เจอมาเย่อะเหมือนกัน แต่ผมไม่สน อยากไปก่อนไปเลย

พี่เขาจะขับเวฟ ฟีโน่ มีโอ คลิ๊ก ถ้ารีบ แซงไปได้เลย ผมไม่สน  ขับรถเร็วบนถนนปกติ  ใช่ว่าจะเก่ง แต่หารู้ไม่ว่ากำลังยืนอยู่บนความเสี่ยงที่จะเกิดเหตุ 90 %

ขับเร็ว มุดเก่ง ซ้ายที ขวาที ใช่ว่าผมจะมองว่าพี่สุดยอด เทพ รอดไปได้ถือว่าโชคดีไป แต่ถ้าเกิดชน ล้ม มันจะเสียเย่อะกว่านั้นอีก  แต่ก็น่ะ เขาอาจจะไม่รู้ก็เป็นได้

ผมเป็นคนหนึ่งที่ขับรถค่อนข้างเร็ว (บางโอกาส) ทางขรุขระ ขึ้นเนินคอสะพาน วิ่งตกหลุม ผ่านทางรถไฟ ผมยืนขี่ หลายคนเห็นอาจมองว่าไอ้นี่มันโอ้อวดหรือเปล่า

แต่ที่ไหนได้ สิ่งที่เขาเห็น ผมทำ นั่นแหละคือหลักการขับที่ถูกต้องเลย  เพียงแต่เขาอาจไม่รู้  และที่สำคัญ ผมละเกรียดจริงๆ ไอ้กลุ่มคนที่ขับรถ เปลี่ยนเลนส์ เลี้ยว ไม่เปิดไฟสัญญาน

มันอันตราย นึกอยากจะเลี้ยวก็เลี้ยว ยังไงก็ขับขี่กันให้ปลอดภัยน่ะครับ มีน้ำใจ ใจเย็นๆ >yes >yes >yes
มารบูรพา
Love You Too Much
I'm CBRsCLUB

++..กระโหลกบางตายช้า..กระโหลกหนาตายก่อน..++

roj_play_boy@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 04:52:04 AM »

แบบนี้ก็พูดยากครับ ต่างคนต่างความคิดครับผม  :-X

>> รบกวนลดขนาดรูปของลายเซ็นด้วยครับ ใหญ่เกิ๊น

artit3651
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #28 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 05:32:35 AM »

บ่อยนัก ก็ถีบแม่งตกข้างทางเลย ไม่งั้นก็ปาดหน้าให้มันจอด กระทืบๆๆ ซะ
Replica

subaru-impreza-wrx-sti@hotmail.com
« ตอบ #29 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 06:00:45 AM »

โอ้ว ร้อนแรง จังกระทู้ใน 250  :-\

Lom
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

sine-doraemon@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 06:04:17 AM »

อยากจะบิดก็บิดเข้าไปเถอะ ไม่รีบไปไหนไปก่อนเลย  l12 l12
pkclassic
**

อิสระ เมืองร้อยด่าน

« ตอบ #31 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 06:11:42 AM »

จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราครับ ซักวันผลกรรมนั้นก็จะตามสนองเอง ทั้งดีและชั่ว  muummm
komsan

« ตอบ #32 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 06:42:23 AM »

ผมทำไม่เป็นอ่ะครับ  ;) ถามที่ร้านไม่มีใครทำได้เลย มีใครทำได้ช่วยทำให้ทีครับผม  ;)

DanzaamaN
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 09:33:09 AM »

ตามไปอ่านมา รู้สึกว่าเค้าจะเคลียร์กัน ค่อนข้างไปด้วยดีแล้วนะครับ ขอโทดขอโพยกันไปแล้ว ผมว่าอย่าต่อความยาวสาวความยืดเลยดีกว่านะครับ Bikers เหมือนกันครับ ;) ;)

ปล.เจ้าของกระทู้ใช่น้า NRdM Pepephone No.913  ATclickclub ป่าวคับ อิอิ

280 ice
ไอซ์น้องใหม่

ไอซ์ตลิ่งชัน

« ตอบ #34 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 03:35:28 PM »

เขาอยากโชว์ก็ปล่อยเขาไปถ้าเจอผมแล้วก็จะรู้สึก >@#%GD >@#%GD
NRdM
"ถนนไม่ใช่ครู อย่าเรียนรู้ด้วยชีวิต"

c_narodom@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 05:32:51 PM »

ตามไปอ่านมา รู้สึกว่าเค้าจะเคลียร์กัน ค่อนข้างไปด้วยดีแล้วนะครับ ขอโทดขอโพยกันไปแล้ว ผมว่าอย่าต่อความยาวสาวความยืดเลยดีกว่านะครับ Bikers เหมือนกันครับ ;) ;)

ปล.เจ้าของกระทู้ใช่น้า NRdM Pepephone No.913  ATclickclub ป่าวคับ อิอิ

ใช่ครับผมเอง บอสส์ ครับ
NRdM
"ถนนไม่ใช่ครู อย่าเรียนรู้ด้วยชีวิต"

c_narodom@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 05:35:50 PM »

>:( อ้าว มีคนเจอเหมือนกันนิ
ผมก็เจอ เผอิญ ผมไม่ได้ขับ CBR เส้นนั้นบ่อย แต่เอาน้องสาว fino คนเล็กขับไปประจำ
เจอมันตรงสี่แยกบางนาประจำครับ ชอบเบิ้ลๆ แล้วก็ออกตัวแรง แซงมันทุกซอกซอย รถติดก็เบิ้ลๆๆ...55+...
เรามองนะ มันคงคิดว่าเราชื่นชมม อิจฉามั้ง...แต่จิงๆ ไม่ใช่...อิอิ

อย่าไปใส่ใจครับ ผมอาจจะพูดได้เพราะมันไม่มาขับกวนประสาทผม...ถ้าขับ CBR ไปไม่รู้จะมากวนไหม...
จิงๆ ขับ CBR เหมือนกัน ผมเจอคันอื่นสวยๆ เสียงเพราะๆ ผมก็ชลอทักยกนิ้วให้นะ...จะมาขับปาดไปมาทำไม...
ช่างมันเต๊อะ เด๋วมันก็พลาดคว่ำเองแหละ...55+...สาธุ!!

มีคนเจอเหมือนกันเพิ่มอีกคน
altis6098
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 06:00:34 PM »

ใจร่มๆ ครับพี่หนุ่ม   :-\
czecho

Drums - Dunk en Drive ~

checkko_06@hotmail.com
« ตอบ #38 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 06:26:49 PM »

โอ้ว ร้อนแรง จังกระทู้ใน 250  :-\

ร้อนแรงตาม cc รึเปล่า 555+

มาใหม่ ไม่รู้เรื่องอะไรสักอย่าง บ้าๆบอๆ แต่ก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ..
myway_man

« ตอบ #39 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 06:42:09 PM »

:-[  ถ้าเจอ cbr คาร์บู ส้มดำ คนขับตัวเล็กๆ แถวๆอ่อนนุช ขับช้าๆ ไปเรื่อยๆ ไม่ถูกใจกรุณาเก็บไว้สักคนนะครับ แบบแก่ละใจไม่กล้าบิดไม่กล้าปาด ขี่ก็ไม่แข็ง  :'( แถมยังไม่แม่นทางครับ ชอบหลงประจำ ไงๆก็อย่าโกรธน้า  :-[
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์