CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปเกาะช้าง 2-4 เมษายน  (อ่าน 8875 ครั้ง)
salathong
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

พร้อมที่จะลุยอยู่เสมอ

« เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 06:31:08 PM »

;)  ขอเชิญพี่ๆน้องสองล้อชาว CBR150 Club ทุกท่านร่วมเดินทางท่องเที่ยวสบายในบรรยากาศร่มเย็นชื่นใจไปกับเรา ณ เกาะช้าง จ.ตราด   เป็นเวลา 3 วัน 2 คืน สถานที่ที่ท่องเที่ยว ที่ผมคิดไว้ คือ น้ำตกในเกาะช้าง ซึ่งมีทั้งหมด 5 แห่งด้วยกัน ดังนี้ 1.น้ำตกคลองพลู
                                                         2.น้ำตกธารมะยม
                                                         3.น้ำตกคลองนนทรี
                                                        4. น้ำตกคีรีเพชร
                                                         5.น้ำตกคลองหนึ่ง
  ส่วนท่านที่อยากไปแวะชมอะไรที่ไหน สามารถเสนอและแนะนำกันได้ครับ 

เวลาออกเดินทาง ไม่เกิน 9.00 ล้อหมุน  นัดเจอกันที่ร้าน coffee Boy ที่เดิม ระหว่างทางจะแวะพัก2 จุดหลักๆๆ จุดแรก ร้านกาแฟ บ้านตากาแฟ  จุดที่2 ปั้มน้ำมัน ปั้มสุดท้าย ของ จ.จันทบุรี (อันนี้ผมลืมชื่อ) ปั้มนี้ จำหน่ายตั้วขึ้นเรือไปเกาะช้าง
 ส่วนที่พัก คิดไว้ ขึ้นไปหาบนเกาะกันเลย เผื่อจะได้ที่ถูกใจและประหยัดงบ  หรือ ท่านใดรู้จัก ก็ช่วยแนะนำ ก็ได้นะครับ :D ส่วนการเที่ยวบนเกาะก็แล้วแต่ตามที่ตกลงไว้  ส่วนเวลาเดินทางกลับ วันที่4  คิดไว้ ไม่เกิน 13.00 น.
 ระยะทางที่เดินทาง ไม่เกิน 250 กม. ค่าน้ำมันที่คิดไว้ ประมาน 1200 (สำหรับตัว150i) ค่ากิน ช่วยกันแช ค่าที่พักประมาน 1500  ท่านที่สนใจเดินทางไปกันเราในครั้งนี้ผมรบกวนให้ท่านลงชื่อและเบอร์โทรศัพท์ติดต่อกลับด้วยนะครับ  ปล.ประมานกลางเดือนมีนา ผมจะไม่เข้ามาดูในบอร์ดกระทู้นะครับพอดีติดงาน จะให้  ต้น/เอก ช่วยดูในกระทู้แทน

ขอบคุณครับ

เอ  ;)

salathong

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, มีนาคม 2012, 06:32:00 PM »

!wanwan เอ cbr150i 0848924278
hellseedx
I'm CBRsCLUB

อ้วนกลม อารมณ์ดี

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, มีนาคม 2012, 09:41:16 AM »

!wanwan เอ cbr150i 0848924278
หมูแดง ยังไม่นอนอีกหรา  >eiei
วันนี้ เจ๊ มาวววววววววว !eurk
เช้าหนีงาน  ;D ตามระเบียบ  >%^SR
รักษาสุขภาพ นะจ๊ะ หนุ่มๆ สาวๆทั้งแท้ และเทียม  !>>)

เราตัดแล้วซึ่งกิเลส เหลือแต่ตัญหา ราคะ และความอยาก
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 04, มีนาคม 2012, 01:44:29 PM »

เดินทางปลอดภัย และขอให้สนุกกับทริปนะครับ ;) l13

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
salathong

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 06:03:35 AM »

ขอบคุณครับพี่เข้ม !goodjob

เงียบจริงหว่า  ???
hellseedx

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 07:35:17 AM »

:fdwrt วังเวงจังเลย  :( เจ๊กลัว

เราตัดแล้วซึ่งกิเลส เหลือแต่ตัญหา ราคะ และความอยาก
tonruk
ถึงไม่ Perfect แต่ก็เป็น Limited Edition

Tonrukfon@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 12:09:33 PM »

ไม่เงียบได้ไงละท่าน ผมขอถามหน่อยก่อนที่ท่านจะตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาท่านถามความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกทุกคนหรือยัง
อย่างตัวผมท่านได้ปรึกษาแล้วแต่ท่านจำที่ผมบอกได้ไหมว่าผมพูดว่ายังไง วันที่28-8มีนาคมจะมีงานมอเตอร์โชว์
เพราะงั้นเราตั้งเลือกเอาว่าจะไปไหนดี? หรือจะให้ไปทั้ง2งานก็คงจะไม่ไว้ไหนจะต้องมาจัดตารางวันว่างแล้วก็เรื่องทุนทรัพย์ในการเดินทางอีก
ส่วนตัวผมเห็นว่าพวกเราน่าจะไปงานมอเตอร์โชว์ก่อนเพราะว่า1ปีมีแค่1ครั้ง ส่วนเรื่องไปเกาะช้างไว้ไปเดือนหน้าหรือเดือนต่อๆไปก็ได้
ที่ผมคิดแบบนี้ไม่ใช้ว่าผมไม่อยากไปเกาะช้างนะครับ ตัวผมอยากไปมากเพราะผมยังไม่เคยมีโอกาศได้ไปเทียวเลย
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ผมคนเดียว ทั้งหมดมันขึ้นอยู่เพื่อนสมาชิกทุกท่านว่าเสียงส่วนมากเราควรจะไปที่ไหนดี

สุดท้ายผมขอฝากอะไรไว้นิดหน่อยนะครับ ก่อนที่ท่านจะคิดทำอะไรควรที่จะถามสมาชิกให้ครบทุกคนก่อนว่าเค้าคิดยังไง
แล้วก็พิจรนาเลือกเอาเสียงส่วนมากเป็นที่ตั้ง เพราะที่ตรงนี้มีแต่คำว่าเพื่อนครับ
  >konan

ปล.ถ้าทั้งหมดที่ผมพูดมาไม่ถูกใจท่านใดก็ขอโทษไว้ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ  ;)

ถึงไม่ Perfect แต่ก็ Limited Edition Kawasaki ER6N Limited Edition (Ton ET)
salathong

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 05:49:32 PM »

:o Motor expo มันมี 2 ครั้งต่อปี มิใช่  ถ้าผิดก็ขอโทดด้วย ที่ตั้งไว้ก่อน สรุปได้ยังไงแจ้งด้วยก่อนวันที่20 มีนา เผื่อจะได้ยกเลิกพักร้อนทัน
tonruk
ถึงไม่ Perfect แต่ก็เป็น Limited Edition

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 06:04:11 PM »

:o Motor expo มันมี 2 ครั้งต่อปี มิใช่  ถ้าผิดก็ขอโทดด้วย ที่ตั้งไว้ก่อน สรุปได้ยังไงแจ้งด้วยก่อนวันที่20 มีนา เผื่อจะได้ยกเลิกพักร้อนทัน

Motor expo กับ Motor show  มันคนละงานกันครับ Motor showจะจัดตอนต้นปี Motor expoจะจัดตอนปลายปี  >konan

ถึงไม่ Perfect แต่ก็ Limited Edition Kawasaki ER6N Limited Edition (Ton ET)
number11pyx
รถแรงไม่เท่าไหร่ แต่ใจแรงเกินไมด์ รถครับพี่น้อง

We're the new tranning

number11-us@hotmail.com number11-us@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 07:11:55 PM »

ไม่เงียบได้ไงละท่าน ผมขอถามหน่อยก่อนที่ท่านจะตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาท่านถามความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกทุกคนหรือยัง
อย่างตัวผมท่านได้ปรึกษาแล้วแต่ท่านจำที่ผมบอกได้ไหมว่าผมพูดว่ายังไง วันที่28-8มีนาคมจะมีงานมอเตอร์โชว์
เพราะงั้นเราตั้งเลือกเอาว่าจะไปไหนดี? หรือจะให้ไปทั้ง2งานก็คงจะไม่ไว้ไหนจะต้องมาจัดตารางวันว่างแล้วก็เรื่องทุนทรัพย์ในการเดินทางอีก
ส่วนตัวผมเห็นว่าพวกเราน่าจะไปงานมอเตอร์โชว์ก่อนเพราะว่า1ปีมีแค่1ครั้ง ส่วนเรื่องไปเกาะช้างไว้ไปเดือนหน้าหรือเดือนต่อๆไปก็ได้
ที่ผมคิดแบบนี้ไม่ใช้ว่าผมไม่อยากไปเกาะช้างนะครับ ตัวผมอยากไปมากเพราะผมยังไม่เคยมีโอกาศได้ไปเทียวเลย
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ผมคนเดียว ทั้งหมดมันขึ้นอยู่เพื่อนสมาชิกทุกท่านว่าเสียงส่วนมากเราควรจะไปที่ไหนดี

สุดท้ายผมขอฝากอะไรไว้นิดหน่อยนะครับ ก่อนที่ท่านจะคิดทำอะไรควรที่จะถามสมาชิกให้ครบทุกคนก่อนว่าเค้าคิดยังไง
แล้วก็พิจรนาเลือกเอาเสียงส่วนมากเป็นที่ตั้ง เพราะที่ตรงนี้มีแต่คำว่าเพื่อนครับ
  >konan

ปล.ถ้าทั้งหมดที่ผมพูดมาไม่ถูกใจท่านใดก็ขอโทษไว้ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ  ;)
ถูกอย่างที่พี่ต้นว่ามาหล่ะครับ ท่านอาจารย์เล่นไม่ถามให้ครบคนเล่นมาตั้งกรังะทู้เพราะคิดว่าอาจารย์ว่างคนเดียว ไม่ต้องกลัวหรอกครับ ทริปหน้ามันได้ไปกันหมดทุกคนแน่ๆ แต่อนึ่งสมาชิกบางคนที่เค้าไปในช่วง High Season ไม่ได้ ลาไม่ได้ก็ต้องรอกันหน่ะครับ  ผมคนนึงหล่ะครับที่ไปช่วงนี้ไม่ได้ เพราะว่าลูกค้าพักเต็มโรงแรม เอาเป็นว่าถ้าเดือนหน้าไม่ว่างกันเป็นเดือนไหนก็ได้ที่ว่างพร้อมกันครับ >yes

Uploaded with ImageShack.us
hellseedx

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, มีนาคม 2012, 04:07:42 AM »

:) วันลาพักร้อนประจำปีของเจ๊ เห็นเขา(ใครหว่า ???) บอกว่าจะมีสิทธิ์ใช้ได้หลังเดือน ต.ค.
 ;D สรุป ต้องรอเดือนพ.ย. หรือ ธ.ค. เจ๊ถึงจะใช้สิทธิ์ลา l6 พักร้อนได่  :'(
 อยากไปเมื่อไหร่บอก เด๋วเจ๊ อ้อนหัวหน้าจอมโหด ขอใช้ลาพักร้อน พ. พฤ. 2 วัน  ละ ศ. ลาป่วยต่อ  >som
ถ้าปีหน้า เจ๊ จัดเต็ม คริ คริ  l5

iion1986
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, มีนาคม 2012, 05:38:29 AM »

<%6 แอท อยากกินหมู กระทะประจำเดือนนี้จัง   l10

salathong

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, มีนาคม 2012, 09:39:42 AM »

>yes สรุป โปรเจ็คเกาะช้าง ขอยกเลิกการเดินทางในวันที่ 2-4 เมษายน แต่จะขอเลื่อนกำหนดการไปก่อน  ประมานกลางพฤษภาคม-ต้นเดือนมิถุนายน ถึงจะกำหนดวันที่แน่นอนให้อีกรอบ สมาชิกส่วนใหญ่ติดเรื่องงานกันอยู่ จึงขออภัยมาใน ณ ที่นี้ด้วย  :D
number11pyx
รถแรงไม่เท่าไหร่ แต่ใจแรงเกินไมด์ รถครับพี่น้อง

number11-us@hotmail.com number11-us@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 06, มีนาคม 2012, 01:17:29 PM »

:) วันลาพักร้อนประจำปีของเจ๊ เห็นเขา(ใครหว่า ???) บอกว่าจะมีสิทธิ์ใช้ได้หลังเดือน ต.ค.
 ;D สรุป ต้องรอเดือนพ.ย. หรือ ธ.ค. เจ๊ถึงจะใช้สิทธิ์ลา l6 พักร้อนได่  :'(
 อยากไปเมื่อไหร่บอก เด๋วเจ๊ อ้อนหัวหน้าจอมโหด ขอใช้ลาพักร้อน พ. พฤ. 2 วัน  ละ ศ. ลาป่วยต่อ  >som
ถ้าปีหน้า เจ๊ จัดเต็ม คริ คริ  l5

ปะจ้าเจ้ เดี๋ยวหนูพาไปเที่ยวบ้านเพ l3

tonruk

« ตอบ #14 เมื่อ: 06, มีนาคม 2012, 01:22:44 PM »

>yes สรุป โปรเจ็คเกาะช้าง ขอยกเลิกการเดินทางในวันที่ 2-4 เมษายน แต่จะขอเลื่อนกำหนดการไปก่อน  ประมานกลางพฤษภาคม-ต้นเดือนมิถุนายน ถึงจะกำหนดวันที่แน่นอนให้อีกรอบ สมาชิกส่วนใหญ่ติดเรื่องงานกันอยู่ จึงขออภัยมาใน ณ ที่นี้ด้วย  :D

!goodjob  ;)

iion1986

« ตอบ #15 เมื่อ: 07, มีนาคม 2012, 12:49:30 AM »

:D เปลี่ยนมากินหมูกระทะ ชิมิ   :)

puri2548
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

150r

« ตอบ #16 เมื่อ: 09, มีนาคม 2012, 08:53:19 PM »

>yes
iion1986

« ตอบ #17 เมื่อ: 09, มีนาคม 2012, 11:21:14 PM »

อ่าวววววววววววววววววววว พี่กอล์ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ หายไปไหนมาติดต่อไม่ได้เลยน่ะ    >:(

number11pyx

« ตอบ #18 เมื่อ: 10, มีนาคม 2012, 08:30:15 AM »

อย่างนี้แหล่ะ รูปหล่อ(ลึบลับ) l11

puri2548
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

150r

« ตอบ #19 เมื่อ: 17, มีนาคม 2012, 03:13:17 PM »

อย่าว่ากานนะช่วงนี้งานยุ่งแขกเยอะ ไม่มีเวลาได้ไปไหนเลย วันไหนรวมกลุ่มกันบอกด้วยนะ l8
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์