CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBR 150 if คลัชลื่น แผ่นคลัชแดช ชัวร์หรือมั่วนิ่ม  (อ่าน 37504 ครั้ง)
tineny
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #20 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2012, 03:20:12 AM »

เคยเปลี่ยนตอนครัชใหม้ไปครั้งหนึ่ง บอกซื้อแผ่นแดช ดันได้ธรรมดามา เลยช่างมัน เปลี่ยนไป

แต่ใจอยากได้แบบที่พี่โอเล่ใส่มาก แต่ไม่รู้ว่าซื้อกันร้านไหน

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2012, 03:34:36 AM »

เอารหัสไปให้ศูนย์เลย แล้วบอกว่า 5 แผ่นเต็ม ถ้าช่างถามว่ารุ่นไรก็บอกมัน Dash LS จะได้จบ ๆ ไม่ต้องรื้อกันยาว

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
kaos
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2012, 03:44:33 AM »

ผมใส่ผ้าคลัช ของ คาวา leo กับ แผ่นเหล๊ก ระหว่าง แผ่นคลัช เป๊น แผ่น มีเนียม
kgpg00
เพิ่งเริ่มหัดขับ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #23 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2012, 07:17:37 AM »

สั่งซื้อ ที่ 0 ครับ   !give
จัดมาแล้วแผ่นล่ะ 100 ครับ 5 แผ่น  >>no
สั่งตามรหัสเลยครับ  l13
PANDA
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

อยากแรงมันต้องใจถึง

« ตอบ #24 เมื่อ: 05, เมษายน 2012, 07:21:40 AM »

*^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%# *^%#
o_extreme
... Nobody knows who I really am ...
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เ ห นื่ อ ย ใ จ . . .

« ตอบ #25 เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 06:45:29 AM »

หน้า ไม่ใช่ น่า ครับ

if u can't b a good example , u should  b a horrible warning
levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 19, เมษายน 2012, 06:57:25 AM »

เอารหัสไปให้ศูนย์เลย แล้วบอกว่า 5 แผ่นเต็ม ถ้าช่างถามว่ารุ่นไรก็บอกมัน Dash LS จะได้จบ ๆ ไม่ต้องรื้อกันยาว
>konan !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

Moo

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 23, เมษายน 2012, 06:17:25 PM »

>yes >yes >yes >yes >yes >yes >yes >yes

Beam_40

« ตอบ #28 เมื่อ: 25, เมษายน 2012, 12:23:44 AM »

ถามหน่อยครับ...
คือถ้าลงแผ่นคลัชแดชแล้วเนี่ย ความรู้สึกมันต่างกับแผ่นคลัชเดิมมากไหมครับ(ถ้าใช้กับสปริงเดิมๆ)
ในเรื่องความเร็วสูงสุด การออกตัว อัตตราเร่ง

แล้วจำเป็นต้องลงสปริงแต่งCRGไหมครับ
เพราะส่วนตัวผมชอบคลัชนิ่มๆแบบเดิมอยู่แล้ว เลยอยากเปลี่ยนแค่แผ่นคลัช

louis0005

« ตอบ #29 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2012, 01:39:12 AM »

!goodjob !goodjob
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2012, 01:48:36 AM »

คือถ้าลงแผ่นคลัชแดชแล้วเนี่ย ความรู้สึกมันต่างกับแผ่นคลัชเดิมมากไหมครับ(ถ้าใช้กับสปริงเดิมๆ)
ในเรื่องความเร็วสูงสุด การออกตัว อัตตราเร่ง

แล้วจำเป็นต้องลงสปริงแต่งCRGไหมครับ
เพราะส่วนตัวผมชอบคลัชนิ่มๆแบบเดิมอยู่แล้ว เลยอยากเปลี่ยนแค่แผ่นคลัช

ออกตัวกระชากกว่าเดิมครับ อัตราเร่งมาดีขึ้นแน่นอน แต่ไม่เกี่ยวกับความเร็วสูงสุดครับ แค่ใช้ม้าที่ให้มาได้เต็มประสิทธิภาพครับ

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
Beam_40

« ตอบ #31 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2012, 04:12:08 AM »

ออกตัวกระชากกว่าเดิมครับ อัตราเร่งมาดีขึ้นแน่นอน แต่ไม่เกี่ยวกับความเร็วสูงสุดครับ แค่ใช้ม้าที่ให้มาได้เต็มประสิทธิภาพครับ

ขอบคุณมากครับ ;)

jackleadguitar

« ตอบ #32 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2012, 08:10:13 PM »

เพิ่งเปลื่ยนผ้าคลัชแดชไปไม่นานนี่เองเพิ่งรู้นะครับว่ามันใส่CBRได้

ModeHamZ
HAMMER LT.
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

0830730534

« ตอบ #33 เมื่อ: 05, กันยายน 2012, 04:33:58 AM »

สปริงใส่แค่ 2 ตัวได้ไหมครับ

>coooool สวัสดีครับ ชื่อแฮมครับ อยู่จังหวัดราชบุรี

N.sofa

« ตอบ #34 เมื่อ: 05, กันยายน 2012, 07:09:15 AM »

:) :) :)
altis6098
Certified Trader
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 04:04:52 AM »

!goodjob
chuti
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2013, 06:58:11 AM »

อยากเปลี่ยนผ้าครัชแดชบ้างอะครับcb150 คาบู อยากให้แนะนำร้านแถวๆรังสิตลำลูกกา ครับ  ไม่อยากไปเสี่ยงกับร้านทั่วไปที่ไม่เข้าใจcbอะครับ ท่านๆมีร้านแนะนำไหมครับ   เผื่อรถเสียจะได้มีร้านปะจำ
Dash
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 29, เมษายน 2013, 06:25:52 PM »

เเนะนำให้ผมที ตอนนี้รถผมพังอยู่ ผมได้มาดูคลิบๆหนึง มันโดดทุกเกีย ผมก่คาใจ มันโดดได้ไง ขนาดนั้น ผมก่เลยลงมาอ่านความคิดเห่นด้านล่างว่า''ยัด สปริง โซนิดแต่งอ่ะดิ ถึง โดด เหมือนรถผมเลย''ผมก่เลยลองมาพิมในgoogle ว่าสปริงครัชเเต่ง เเล้วได้มาเจอเวบๆนี้ ผมก่เลยเข้ามาดู ผมก่ยังคงเลย ทำไมคนอื่นเขาเข้าใจเเต่ทำไมเราไม่เข้านะ ผมก่เลยไปสมัครสมาชิก เวบๆนี้ เพื่อจะมาถามพวกพี่ๆว่า ทำยังไงให้มันโดดเหรอคับ ขอทุกเกีย ตอนนี้รถผมโดดเเค่2-3 เเค่นี้ ออกลอย ผมอยากให้มันโดดทุกเกียอะทำไง ดี ?? ขอขอบคุณล่วงหน้านะคับ
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #38 เมื่อ: 29, เมษายน 2013, 06:50:48 PM »

เเนะนำให้ผมที ตอนนี้รถผมพังอยู่ ผมได้มาดูคลิบๆหนึง มันโดดทุกเกีย ผมก่คาใจ มันโดดได้ไง ขนาดนั้น ผมก่เลยลงมาอ่านความคิดเห่นด้านล่างว่า''ยัด สปริง โซนิดแต่งอ่ะดิ ถึง โดด เหมือนรถผมเลย''ผมก่เลยลองมาพิมในgoogle ว่าสปริงครัชเเต่ง เเล้วได้มาเจอเวบๆนี้ ผมก่เลยเข้ามาดู ผมก่ยังคงเลย ทำไมคนอื่นเขาเข้าใจเเต่ทำไมเราไม่เข้านะ ผมก่เลยไปสมัครสมาชิก เวบๆนี้ เพื่อจะมาถามพวกพี่ๆว่า ทำยังไงให้มันโดดเหรอคับ ขอทุกเกีย ตอนนี้รถผมโดดเเค่2-3 เเค่นี้ ออกลอย ผมอยากให้มันโดดทุกเกียอะทำไง ดี ?? ขอขอบคุณล่วงหน้านะคับ

สับแล้วโดดทุกเกียร์ ไม่ใช่แค่ผ้าแดช สปริงแต่งแล้วล่ะครับ ต้องมีลูกโต กล่อง คอ ปลาย อัตราทดสเตอร์ มีอีกหลายปัจจัยเลย

แต่ถ้าจะเอาผ้าคลัชแดช + สปริงแต่งลง ก็ทำให้มันจับดีขึ้นการถ่ายทอดแรงม้าลงพื้นก็ทำได้เต็มที่มากขึ้นกว่าของเดิม มันก็รู้สึกผิดหูผิดตาไป

สปริงแต่ง ถ้ามันแข็งไป ใส่สลับไขว้2ตัวกับสปริงเดิมก็ได้ ผมก็ใส่แบบนี้อยู่ ถ้าใส่4ตัวเลยก็ได้ แข็งหน่อยนึง

Dash
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 29, เมษายน 2013, 06:56:44 PM »

เเล้วทำยังไงให้มันโดด ละคับ ต้องใช้ผ้าคลัชของอะไร สปริงครัชของอะไรอะคับ ?
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์