CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บิดคันเร่งแล้วมีเสียงแก๊กๆ ครับ  (อ่าน 4073 ครั้ง)
Ratanan
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 05:18:35 AM »

พอบิดคันเร่งมันมีเสียงแก๊กๆ ครับ ไม่รู้ว่าเสียงอะไรครับ แต่ไม่ค่อยสบายใจ วิ่งมา 4000+ ครับ ว่าจะไปเข้า 0 ดูครับ เลยมาสอบถามเพื่อนๆ เผื่อเป็นข้อมูลครับ เพราะไม่ค่อยไว้ใจช่างที่  0 เท่าไหร่  !sadsad

meeting room

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 07:03:27 AM »

มันดังมาจากไหนอ่ะครับ ใช่โซ่รึป่าวครับ ???
Sura-Yadong

เด็กเมืองทอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 03:50:45 PM »

เป็นคล้ายๆกันเลยครับ คิดว่าเป็นโซ่ครับ หรือไม่ก็ไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ

ผมเพิ่งลองเปลี่ยน นมค ไป ตอนแรกเสียงเครื่องดังๆ ตอนนี้เงียบขึ้นเยอะครับ
Pippy
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 04:55:47 PM »

ใช่ เบื่อ ชิ ห า ย ขับมาไม่กี่โล ออกอาการเน่าซะแล้ว รถผมก็ดัง เพื่อนผมอีกคันมันก็ดัง อาการเดียวกันเลย ยิ่งรถมีความร้อนหน่อย แล้วจับเอียงซ้ายด้วยนะ ยิ่งโคดดัง เพื่อนผมมันไปเคลม เค้าไม่เคลมให้ เสียตังไป 3300 มันบอกอาการแคมสไลด์ ส่วนรถผมจอดเน่าอยู่ไม่มีตังซ่อมละ ปัญหาเยอะจังรถรุ่นนี้ เห็นเป็นกันหลายคนเลยนะอาการนี้ เครื่องดังแก๊กๆๆๆ เนี่ย

Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 05:22:47 PM »

ไม่รับเคลมได้ไง เลวจิงๆ  l15

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 07:02:51 PM »

แก๊กๆๆๆๆๆ นี่ดังรัวเลยใช่มะคับ ตอนบิดเร่งเครื่องแรงๆอ่ะ 
-ถ้าเป็นแบบนั้นตอนนี้ผมก็เป็นอยู่  แต่พอดีไม่ได้ใส่ใจอะไรมัน  เสียงนี้ไม่ได้ส่งผลอะไรกับรถเราครับ  !weedwiew
Pippy

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 08:48:06 PM »

ทำใจครับ ถ้ารถเราเดิมจริงๆ(จุกยางรถ ก็ห้ามเปลี่ยนนะ เด๋วประกันหมด) เชครถตามระยะในสมุดคู่มือ คงเคลมได้
ถามจริงๆ เหอะ จะมีสักกี่คันที่ออกมาแล้วไม่แต่งเลย อย่างน้อยๆก็เปลี่ยนท่อกันทั้งนั้นอ่ะ

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 09:33:06 PM »

ไม่ได้แต่งเลยมันก็มีอยู่นะครับ หลายคันพอสมควร  รถตำรวจ กับ รถเก็บดอก แถวมหาสารคาม ขอนแก่น ร้อยเอ็ด นี่เดิมๆเลย  :P :P :P 

ขำๆนะครับ l11
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 10:57:43 PM »

ทำใจครับ ถ้ารถเราเดิมจริงๆ(จุกยางรถ ก็ห้ามเปลี่ยนนะ เด๋วประกันหมด) เชครถตามระยะในสมุดคู่มือ คงเคลมได้
ถามจริงๆ เหอะ จะมีสักกี่คันที่ออกมาแล้วไม่แต่งเลย อย่างน้อยๆก็เปลี่ยนท่อกันทั้งนั้นอ่ะ
แต่งรถ ก็ส่วนแต่งรถครับ
การรับประกันเค้ารับประกันเป็นชิ้น ๆ ครับ
ถ้าชิ้นส่วนนั้นเราไม่ได้ทำอะไร
สามารถเคลมได้ตามปกติ
แม้ว่าชิ้นส่วนอื่น ๆ เราจะแต่งก็ตาม

ปล. ยกเว้นแต่ว่าเป็นชิ้นส่วนที่ทำงานเกี่ยวเนื่องกันครับ

mangkazai
Champkung

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 11:21:31 PM »

แต่งรถ ก็ส่วนแต่งรถครับ
การรับประกันเค้ารับประกันเป็นชิ้น ๆ ครับ
ถ้าชิ้นส่วนนั้นเราไม่ได้ทำอะไร
สามารถเคลมได้ตามปกติ
แม้ว่าชิ้นส่วนอื่น ๆ เราจะแต่งก็ตาม

ปล. ยกเว้นแต่ว่าเป็นชิ้นส่วนที่ทำงานเกี่ยวเนื่องกันครับ

ตามนั้นเลยครับ ถ้าจำไม่น่าจะประกันเป็นส่วนๆนะครับ

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
mangkazai
Champkung

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 11:22:38 PM »

แก้ไขนิดหน่อยครับพอดีพิมพ์ผิด

" ตามนั้นเลยครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประกันเป็นส่วนๆนะครับ "

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
Dark71
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 11:24:25 PM »

แล้วถ้าผมใส่กันขโมย. แต่ไม่ได้ตัดสายน่ะครับ. มีปัญหาต่อการรับประกันรึเปล่าครับ น่าจะดังเหมือนกัน ;)
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #12 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 11:58:30 PM »

แล้วถ้าผมใส่กันขโมย. แต่ไม่ได้ตัดสายน่ะครับ. มีปัญหาต่อการรับประกันรึเปล่าครับ น่าจะดังเหมือนกัน ;)
อันนี้ต้องอยู่ที่ร้านที่เข้าไปติดต่อขอเคลมอีกทีครับ
เพราะถ้าร้านห่วย ทางร้านก็สามารถแทงเรื่องว่า
ติดสัญญาณกันขโมย ซึ่งเกี่ยวเนื่องกับระบบไฟของรถ
ทำให้ระบบไฟของรถหมดประกันได้ครับ
แต่ชิ้นส่วนอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องก็ยังได้รับการประกันอยู่อย่างเดิม

machanic_ssk
ALL BLACK

ขับ CBR150I ก็ถึงเหมือนกัน..........

« ตอบ #13 เมื่อ: 05, มกราคม 2012, 01:04:32 AM »

แถวที่ผมอยู่  ตำรวจเยอะ แต่งไม่ได้  โดนเรียกตลอด เลยขับแบบเดิมๆๆดีกว่าสบายใจดี l11 l11 l11

เบาๆ เพราะเราไม่แรง
artigonCBR
I LOVE CBR +

« ตอบ #14 เมื่อ: 05, มกราคม 2012, 01:25:32 AM »

ใช่ เบื่อ ชิ ห า ย ขับมาไม่กี่โล ออกอาการเน่าซะแล้ว รถผมก็ดัง เพื่อนผมอีกคันมันก็ดัง อาการเดียวกันเลย ยิ่งรถมีความร้อนหน่อย แล้วจับเอียงซ้ายด้วยนะ ยิ่งโคดดัง เพื่อนผมมันไปเคลม เค้าไม่เคลมให้ เสียตังไป 3300 มันบอกอาการแคมสไลด์ ส่วนรถผมจอดเน่าอยู่ไม่มีตังซ่อมละ ปัญหาเยอะจังรถรุ่นนี้ เห็นเป็นกันหลายคนเลยนะอาการนี้ เครื่องดังแก๊กๆๆๆ เนี่ย

ลองโทรไปถามที่ AP สำโรงดูยังครับ ลองคุยกับเค้าดูก่อนครับ  l13

@ มาเป็นเพื่อนกันได้ครับผม https://www.facebook.com/artigonclb
Herulaya

« ตอบ #15 เมื่อ: 05, มกราคม 2012, 02:25:52 AM »

แคมสไลด์เคลมได้ครับ ไปAPเลยถ้าร้านมันเกรียน

drupal
Mr.เอฟ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ไปเรื่อยๆ ไม่รีบ

chetsriyaem@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 05, มกราคม 2012, 04:27:23 AM »

ผมก็ดังเป็นบางครั้ง ถ้าวิ่งช้าๆ เดี๋ยวจอด เดี๋ยวจอด แบบขี่ใจตลาด ดังแน่ๆ ก๊อกๆ เลย แต่ถ้าออกไปซัดยาวๆ ไม่เป็นไร ไม่ดัง ก็คง ทำใจ เอาไปที่ศูนย์ช่างบอก คันอื่นๆ ดังกว่านี้อีก ถ้าพังเค้ายินดีส่งเปลี่ยนให้ ครับ
Pippy

« ตอบ #17 เมื่อ: 05, มกราคม 2012, 04:23:21 PM »

ครับ โทดทีนะครับ ออกตัวแรงไปหน่อย วันนี้ว่าจะเข้าไปถามเรื่องเคลมสักหน่อยที่ศูนย์ลาดพร้าว เป็นไงแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะครับ แค่หงุดหงิด นิดหน่อย กับอาการรถ แถมซี้ซั่วแต่ง รถ ดับไปสามรอบละ เข็นเข้าศูนย์สนุกสนานเลย แถมเจออุบัติเหตุอีก ซ่อมรถเพิ่งเส็ด เครื่องเพิ่งจะมาดังอีก จะบ้าตาย สอง สามเดือนนี้เข้าศูนย์ มาสิบกว่ารอบละ เหนื่อย -*- :-\

สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #18 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 07:18:51 PM »

:-\ :-\รถผม CBR150 ปี 45 มือสอง  เครื่องดังหวีดๆๆๆ เวลารถวิ่งครับ ถ้ารถจอดแล้วเดินเบาจะไม่ค่อยดังเท่าไร ลองฟังเสียงดูครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเสียงของ บาร์ลานเซอร์ ครับ (มีคนบอกว่าอย่างงั้น)
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=fDnlA4lrS0M
 !wanwan !wanwan

Pik-CBR

« ตอบ #19 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 07:27:22 PM »

:-\ :-\รถผม CBR150 ปี 45 มือสอง  เครื่องดังหวีดๆๆๆ เวลารถวิ่งครับ ถ้ารถจอดแล้วเดินเบาจะไม่ค่อยดังเท่าไร ลองฟังเสียงดูครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นเสียงของ บาร์ลานเซอร์ ครับ (มีคนบอกว่าอย่างงั้น)
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=fDnlA4lrS0M
 !wanwan !wanwan

ถ้าเป็นตัวเก่าผมคงจะตอบว่าเป็นเสียงของปั้มติ๊ก หรือ หัวฉีดนั้นละครับ   :-\
แต่ถ้าเป็นตัวคาร์บูนี้ เดาว่า... คลัชหอนหรือป่าว ให้ชัวร์ ลองไปร้านพี่ต้นจอมทองดูครับ  !goodjob

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์