CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมกันสร้าง พาก้าวไกลไปด้วยกัน CBRsClub Korat มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับเราที่นี่  (อ่าน 9991 ครั้ง)
tanongsak
Moderator

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 05:31:19 AM »

หากท่านชื่นชอบความสนุกและเฮฮา พร้อมเปิดใจกว้างกับสังคมใหม่ๆ หรือกำลังมองหา
เพื่อนพ้อง สองล้อ CBR ในเมืองโคราช

เราขอเชิญชวนเข้าร่วม รวมกลุ่ม ร่วมสร้าง CBRsClub Korat พบปะพูดคุยแชร์ข้อมูล เล่าประสบการณ์
ร่วมเดินทางออกทริปในวันว่างๆ และกับอีกหลายกิจกรรมต่างๆ เปิดโลกมุมมอง ในมิติใหม่ ไร้ขีดจำกัดทั้ง cc และอายุ
มุ่งสู่ความเป็นเอกภาพของชาวCBRเมืองย่าโม... สังคมดีๆเริ่มต้นที่นี่ไปพร้อมๆกัน

ร่วมก้าวไปด้วยกันทุกๆวันศุกร์สุดท้ายของเดือนเวลา 19.00น. เป็นต้นไป
 ณ ปตท.แยกตลาดย่าโม ใกล้ๆเดอะมอลลืคร้าบ สถานที่อาจมีการเปลี่ยนแปลงในบางโอกาส จะแจ้งให้ทราบอีกทีครั

tanongsak
Moderator

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 07:34:10 AM »

ขออนุญาติใช้พื้นที่ประชาสัมพัน​ธ์ เพื่อสังคมที่กว้างไกล
 มุ่งสู่เอกภาพกลุ่มภาคอีสาน

ตามนั้นหล่ะครับ ที่โคราชยังไม่มีการรวมกลุ่​มอย่างเด่นชัด(ขับกันเยอะเห็นมีแต่เก็บดอกเงินกู้ รถส่วนตัวก็ไม่รู้จะไปรวมตั​วรู้จักกันที่ไหนเลยจัดตั้ง​กลุ่มนี้มาละครับ)
หากเป็นไปตามเป้าหมาย จะได้รวมตัวกันอย่างเป็นทาง​การ กับทาง กลุ่มใหญ่ภาคอีสานในโอกาสหน้าต่อไป

เจตนาตามข้างต้นครับ รวมตัวใน จ.โคราช(ที่ยังไม่มี)
 "สังคม cbr จะกว้างไกล ถ้าสังคมใหม่ๆเกิดขึ้นมา"

เชิญชวนท่านทั้งหลายที่เป็น ลูกหลานเมืองย่าโม(โคราช)
 ที่มีสองล้อเป็นคู่ใจ ข้างกายท่านคือ CBR ไม่จำกัดรุ่น อายุ และซีซี
 ร่วมก้าวสู่สังคมสองล้อที่แตกต่​าง ไปกับ CBRsClub-Korat
 ##DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL##
มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับเราที่นี่

tanongsak
Moderator

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 07:47:40 AM »

เนื่องจากมีพี่ๆทางกลุ่ม ภาคอีสาน ชี้แนะมาว่า อาจจะเป็นการก​ระด้างกระเดื่องคิดแยกตัว
ผมจึงอยากชี้แจงให้ผู้ดูแล ช่วยกรุณาชี้แจงและแนะนำแก้ไขด้วยครับ

(ผมเข้าใจว่า จะจัดตั้งกลุ่มย่อยขึ้น เพื่อมุ่งสู่กลุ่มใหญ่ภาคอีสานเหมือน
การมีการรวมตัวของ จ.ต่างๆ ในภาค ซึ่ง โคราชยังไม่มีอย่างเด่นชัด และก้าวต่อไปเพื่อสังคมที่กว้างไกล กับกลุ่มสังคมที่เกิดใหม่ )

หากผิดระเบียบผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

หากไม่เหมาะสม รบกวนผูดูแลระบบ ลบ กระทู้ ได้เลยครับ

balldown
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 05:54:22 PM »

หวัดดีครับ ผม ส.อ.สุรยุทธ บุตรศรี  อ.เมืองครับ ขอร่วมไปด้วยคน(ถ้าว่างจากงานนะครับ)   :P
balldown
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 06:31:45 PM »

ทดสอบๆ handsom
balldown
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 06:33:30 PM »

อับโหลดรูปไงอ่าคร้าบบบบบบบ พี่น้องบอกผมหน่อยน้า
tanongsak
Moderator

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 06:43:45 PM »

หวัดดีครับ ผม ส.อ.สุรยุทธ บุตรศรี  อ.เมืองครับ ขอร่วมไปด้วยคน(ถ้าว่างจากงานนะครับ)   :P

เรียนเชิญครับ ผมเล็กครับ อยู่ มทส. เจอกันวันว่างๆครับ เรามีนัดทุกๆวันศุกร์ที่ สนามกีฬา 80 พรรษา เวลา 19.30 เป็นต้นไป
และนัดกลุ่มใหญ่ทุกๆวันเสารืแรกของเดือน ที่ปั๊ม ปตท.บริเวณใกล้ๆ the mall (ปั๊มนี้มีมีค๊อกพิท) เวลา 18.00 เป็นต้นไป
หน้าเพจ http://www.facebook.com/pages/CBR-Korat-Club/254030417986736
หน้ากลุ่ม http://www.facebook.com/groups/cbrkorat/

อับโหลดรูปไงอ่าคร้าบบบบบบบ พี่น้องบอกผมหน่อยน้า
การใส่รูปและแต่งข้อมูลอื่นๆตามนี้ครับ http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=1216.0

army614584
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

พี่ๆชาวซีบีอาร์ทุกคนทุกภาค+ใครผ่
« ตอบ #7 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 07:13:03 PM »

พี่คร๊าบบบ ผมเองง
อยู่ จอหอ ครับ แต่รถอยู่หัวหิน
ยังไงก็ขอร่วมกลุ่มด้วยละกันนะค๊าบบบ :)

;)

tanongsak
Moderator

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 07:20:49 PM »

พี่คร๊าบบบ ผมเองง
อยู่ จอหอ ครับ แต่รถอยู่หัวหิน
ยังไงก็ขอร่วมกลุ่มด้วยละกันนะค๊าบบบ :)

;)

เชิญครับ ว่างๆกลับมาโคราช ตรงวันว่างก็เข้ามาเลยครับ

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 07:30:11 PM »

ตามที่คุณ  ทนงศักดิ์ (ถ้าสกดผิดขออภัยด้วยครับ) ได้โพสกระทู้นี้ขึ้นมาและเท่าที่อ่านแล้วก็ไม่ได้ขัดเจตนากลุ่มของเราแต่อย่างใดและ
ทางกลุ่มยินดีที่จะสนับสนุนหากทางกลุ่มย่อยตามจังหวัดต่างๆจะุจัดรวมตัวกันขึ้นมาภายใต้แนวทางเดียวกันคือทำเพื่อสังคมและส่วนรวม
และเมื่อตั้งขึ้นมาได้แล้วขอทำความเข้าใจไว้ซักนิดครับว่า ทางกลุ่มเราไม่มีแนวทางแบ่งชื่อออกไปจึงขอให้ใช้ชื่อและสติ๊กเกอร์กลุ่มเป็นไป
ในชื่อเดียวกันหากแต่จะเพิ่มเติมตามจังหวัด หรืออำเภอต่างๆที่จัดกลุ่มขึ้นมา ทั้งนี้มิได้ต้องการให้สมาชิกดูจำนวนมากมายมหาศาลแต่อย่างใด
เพียงแต่เว็บและกลุ่มของเรานี้ผ่านเวลาและใ้ช้เวลาแก้ไขปัญหามาอย่างยาวนาน ทางกลุ่มจึงคิดว่าพื้นที่นี้เป็นพื้นที่ของเราโดยชอบจึงเป็นการ
ไม่เหมาะสมที่อยู่ดีๆใครก็ไม่ทราบเข้ามาใช้พื้นที่ตรงนี้มารวบรวมจัดตั้งกลุ่มซึ่งต่างออกไปจากเดิมอย่างชัดเจน แต่ก็ไม่หมายความว่า
กลุ่มเราจะไม่ต้อนรับกลุ่มอื่นเพื่อมาใช้พื้นที่ของเรา เมื่อท่าน ( ไม่ได้หมายความถึงคุณทนงศักดิ์น่ะครับหมายถึงบุคคลที่เคยคิดว่าทำแล้ว
เป็นปัญหาแต่ก่อน ) คิดจะตั้งกลุ่มขึ้นมาโดยชื่ออื่นทางกลุ่มก็ถามไปเืพื่อขอจุดยืนว่าจะุเป็นแบบที่เข้าใจหรือไม่ก็แค่นั้น แต่ที่ผ่านมาก็ได้คำตอบ
ว่าไม่ได้คิดเป็นอีกกลุ่ม แต่สุดท้ายก็ยังเป็นปัญหาให้ซุบซิบกันจนถึงทุกวันนี้  และเหตุผลที่ถามหากท่านจะเป็นอีกกลุ่มก็บอกแล้วว่าไม่ได้ห้าม
เพียงแต่ท่านและสมาชิกก็จะเป็นแขกของเว็บเรา ไม่ใช่คนของเราโดนตรงแค่นั้นเพราะฉนั้นแล้วเมื่อเป็นแขกการโพสทริป ก็ดีการเชิญชวนก็ดี
ก็จะต้องอณุญาติก่อนทำการใดๆก็แค่นั้นเองก็ไม่ได้ถึงกับว่าเป็นอีกกลุ่มแล้วจะห้ามใช้เว็บ ทั้งหลายทั้งปวงผมว่าเป็นการที่ไม่เข้าใจกันสื่อสาร
แล้วเข้าใจคลาดเคลื่อนครับ

สรุปเป็นหัวข้อ
- สำหรับกระทู้นี้ทางกลุ่มไม่ท้วงติงใดๆครับ แต่ขอให้ใช้สติ๊กเกอร์กลุ่ม ( แผ่นหลักที่ชิวหน้า) เป็นแบบเดียวกัน และชื่อเรียกกลุ่ม CBRsCLUB  
ซึ่งจะต่อท้ายตามท้องที่นั้นๆ  และอยากให้หาตัวแทนเป็นผู้ดูแลกลุ่มหลักๆ จะกี่ท่านก็ตามเพื่อประสานงานกับทางกลุ่ม ทั้งการร่วมกิจกรรม
หรือการจัดขอสติ๊กเกอร์ และป้ายกลุ่ม รวมถึงแนะนำดูแลสมาชิกให้ขับขี่ปลอดภัย ทำตามกฏจราจรอย่างเคร่งครัด

tanongsak
Moderator

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 07:56:25 PM »

ตามที่คุณ  ทนงศักดิ์ (ถ้าสกดผิดขออภัยด้วยครับ) ได้โพสกระทู้นี้ขึ้นมาและเท่าที่อ่านแล้วก็ไม่ได้ขัดเจตนากลุ่มของเราแต่อย่างใดและ
ทางกลุ่มยินดีที่จะสนับสนุนหากทางกลุ่มย่อยตามจังหวัดต่างๆจะุจัดรวมตัวกันขึ้นมาภายใต้แนวทางเดียวกันคือทำเพื่อสังคมและส่วนรวม
และเมื่อตั้งขึ้นมาได้แล้วขอทำความเข้าใจไว้ซักนิดครับว่า ทางกลุ่มเราไม่มีแนวทางแบ่งชื่อออกไปจึงขอให้ใช้ชื่อและสติ๊กเกอร์กลุ่มเป็นไป
ในชื่อเดียวกันหากแต่จะเพิ่มเติมตามจังหวัด หรืออำเภอต่างๆที่จัดกลุ่มขึ้นมา ทั้งนี้มิได้ต้องการให้สมาชิกดูจำนวนมากมายมหาศาลแต่อย่างใด
เพียงแต่เว็บและกลุ่มของเรานี้ผ่านเวลาและใ้ช้เวลาแก้ไขปัญหามาอย่างยาวนาน ทางกลุ่มจึงคิดว่าพื้นที่นี้เป็นพื้นที่ของเราโดยชอบจึงเป็นการ
ไม่เหมาะสมที่อยู่ดีๆใครก็ไม่ทราบเข้ามาใช้พื้นที่ตรงนี้มารวบรวมจัดตั้งกลุ่มซึ่งต่างออกไปจากเดิมอย่างชัดเจน แต่ก็ไม่หมายความว่า
กลุ่มเราจะไม่ต้อนรับกลุ่มอื่นเพื่อมาใช้พื้นที่ของเรา เมื่อท่าน ( ไม่ได้หมายความถึงคุณทนงศักดิ์น่ะครับหมายถึงบุคคลที่เคยคิดว่าทำแล้ว
เป็นปัญหาแต่ก่อน ) คิดจะตั้งกลุ่มขึ้นมาโดยชื่ออื่นทางกลุ่มก็ถามไปเืพื่อขอจุดยืนว่าจะุเป็นแบบที่เข้าใจหรือไม่ก็แค่นั้น แต่ที่ผ่านมาก็ได้คำตอบ
ว่าไม่ได้คิดเป็นอีกกลุ่ม แต่สุดท้ายก็ยังเป็นปัญหาให้ซุบซิบกันจนถึงทุกวันนี้  และเหตุผลที่ถามหากท่านจะเป็นอีกกลุ่มก็บอกแล้วว่าไม่ได้ห้าม
เพียงแต่ท่านและสมาชิกก็จะเป็นแขกของเว็บเรา ไม่ใช่คนของเราโดนตรงแค่นั้นเพราะฉนั้นแล้วเมื่อเป็นแขกการโพสทริป ก็ดีการเชิญชวนก็ดี
ก็จะต้องอณุญาติก่อนทำการใดๆก็แค่นั้นเองก็ไม่ได้ถึงกับว่าเป็นอีกกลุ่มแล้วจะห้ามใช้เว็บ ทั้งหลายทั้งปวงผมว่าเป็นการที่ไม่เข้าใจกันสื่อสาร
แล้วเข้าใจคลาดเคลื่อนครับ

สรุปเป็นหัวข้อ
- สำหรับกระทู้นี้ทางกลุ่มไม่ท้วงติงใดๆครับ แต่ขอให้ใช้สติ๊กเกอร์กลุ่ม ( แผ่นหลักที่ชิวหน้า) เป็นแบบเดียวกัน และชื่อเรียกกลุ่ม CBRsCLUB  
ซึ่งจะต่อท้ายตามท้องที่นั้นๆ  และอยากให้หาตัวแทนเป็นผู้ดูแลกลุ่มหลักๆ จะกี่ท่านก็ตามเพื่อประสานงานกับทางกลุ่ม ทั้งการร่วมกิจกรรม
หรือการจัดขอสติ๊กเกอร์ และป้ายกลุ่ม รวมถึงแนะนำดูแลสมาชิกให้ขับขี่ปลอดภัย ทำตามกฏจราจรอย่างเคร่งครัด

รับทราบ และขอบคุณครับ
สำหรับชื่อกลุ่มนั้น คาดว่าจะใช้ CBRsCLUB-Korat
ส่วนการดำเนินการให้ถูกต้องตามระเบียบ นั้น เพื่อขอรับสติ๊กเกอร์ และป้ายกลุ่ม นั้นไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับ  ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 08:15:35 PM »

การดำเนินการขอสติ๊กเกอร์ โดยให้ทำผ่านตัวแทนมาก็ได้ครับ เพื่อตัวแทนจะได้ทราบว่าสมาชิกในกลุ่มท่านใดได้แล้วบ้างยังไม่ได้บ้าง
ด้วยการส่ง ใบขับขี่,สำเนาทะเบียนรถ( โดยที่ผู้ขับอาจไม่เป็นเจ้าของก็ได้) รูปถ่ายหน้าตรง  ทั้งหมดสแกนส่ง PM มาที่คุณ vavanaruk
พร้อมที่อยู่ที่จะจัดส่งสติ๊กเกอร์กลับไป (ก็คงให้ตัวแทนแล้วไปแจกจ่าย ) ซึ่งให้ผู้ดูแลกลุ่มพิจารณาตามเหมาะสมเช่น มาร่วมมิตติ้ง
บ่อยครั้ง จนคุ้นหน้าเป็นต้น

กรณีป้ายกลุ่ม ให้รวมสมาชิกให้ได้จำนวนหนึ่ง (ยกตัวอย่าง สมาชิกหาดใหญ่มากกว่า 10ท่าน) ก็ทำเรื่องขอป้ายกลุ่มโดยส่งที่อยู่ที่จัดส่ง
เพื่อขอป้ายดังกล่าวโดยไม่มีค่าใช้จ่ายครับ 

ปล.มีข้อความหรือสงสัยยินดีพูดคุยทางห้องแชทรูม จะง่ายและสะดวกกว่าครับ
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 08:26:59 PM »

ไว้ว่างๆ จะแวะเข้าไปครับ......

เคยพยายามรวมแล้ว แต่เสียงตอบรับค่อนข้างน้อย เนื่องด้วยแต่ละท่านคงมีภาระหลายๆอย่าง

ไม่ว่าจะเป็นครอบครัว หน้าที่การงานหรืออะไรก็ตามแต่ เอาเป็นว่า คราวนี้หวังว่า คงเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาบ้าง

ปล. ผม แช็ค นะครับ มีอะไรก็คุยผ่านทาง PM ได้เลย จะช่วยพยายามสื่อให้ครับ

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 08:37:29 PM »

ไว้ว่างๆ จะแวะเข้าไปครับ......

เคยพยายามรวมแล้ว แต่เสียงตอบรับค่อนข้างน้อย เนื่องด้วยแต่ละท่านคงมีภาระหลายๆอย่าง

ไม่ว่าจะเป็นครอบครัว หน้าที่การงานหรืออะไรก็ตามแต่ เอาเป็นว่า คราวนี้หวังว่า คงเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาบ้าง

ปล. ผม แช็ค นะครับ มีอะไรก็คุยผ่านทาง PM ได้เลย จะช่วยพยายามสื่อให้ครับ
เอาใจช่วยครับ !goodjob

tanongsak
Moderator

« ตอบ #14 เมื่อ: 24, มกราคม 2012, 07:21:50 PM »

มีตัวตนเป็นกลุ่มแล้วครับตอนนี้ แต่สมาชิกออนไลน์เยอะกว่า อิอิ
ตอนนี้รอการพิจารณาจากพี่ๆผู้ดูแล เรื่องการขอรับสติกเกอร์กลุ่มไว้แปะรถครับ
เหลือแต่สมาชิกเพิ่มเติม(ตอนนี้หลอมแหลมๆ มิตติ้งยังไม่เจอกันครบสักที) ยังไงก็เรียญเชิญนะครับ
http://www.facebook.com/pages/CBRsCLUB-Korat/254030417986736
http://www.facebook.com/groups/cbrkorat/

happycom

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 25, มกราคม 2012, 03:50:30 PM »

หวัดดีครับ ผม ส.อ.สุรยุทธ บุตรศรี  อ.เมืองครับ ขอร่วมไปด้วยคน(ถ้าว่างจากงานนะครับ)   :P

จ่าบอล แอบหนีเวรมาเล่นเหรอ

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 25, มกราคม 2012, 04:54:44 PM »

ยินดีต้อนรับคร้าบบบบ  ยินดีกับกลุ่มCBRโคราชด้วยครับ  l13

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
army614584
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

พี่ๆชาวซีบีอาร์ทุกคนทุกภาค+ใครผ่
« ตอบ #17 เมื่อ: 25, มกราคม 2012, 11:59:40 PM »

เงียบบบบเกินไปแล้ววว ดันนนนๆๆๆๆๆๆๆ handsom l6 l15

สวัสดีค๊าบ พี่ๆ อยากได้สติ๊กเกอร์จังคับ   !hoehoe

noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 11:42:42 PM »

ยินดีกับกลุ่มโคราชด้วยครับ  ..จาก S-Zone หาดใหญ่-สงขลา ครับผม   ;) ;) ;) ;) ;) 

maggi-thailand
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

พร้อมเมื่อไรล้อหมุนทันที

« ตอบ #19 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2012, 10:08:52 PM »

อัยหย่า นามสกุลเหมือนผมเลย พี่น้องกันหรือป่าวอ่า ผมชื่อ อธิบดี บุตรศรี  (แม็กกี้) ครับ  >SAFE$# >SAFE$#
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์