CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบเรื่องการเปลี่ยนทะเบียนรถ รบกวนตอบทีนะครับ  (อ่าน 1738 ครั้ง)
l3eTta
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 13, กันยายน 2011, 04:57:53 AM »

คือผมต้องการทราบน่ะครับ

พอดีรถของแม่ทะเบียนไม่ดีชนบ่อยๆ ส่วนผมก็จะออกรถมือ2ที่เป็นรถบ้านครับ

แล้วที่บ้านมีความเชื่อเรื่องเนี้ยอยู่ เลยอยากทราบเกี่ยวกับการเปลี่ยนทะเบียนน่ะครับ

1.รถยนต์-จักรยานยนต์แจ้งเปลี่ยนทะเบียนเหมือนกันหรือเปล่าครับ
2.กรณีเป็นจังหวัดเดียวกัน แต่ต้องการเปลี่ยนเลขทะเบียนได้หรือเปล่า(บางคนบอกจังหวัดเดียวกันเปลี่ยนไม่ได้ ต้องโอนไปจังหวัดอื่นแล้วโอนกลับ)
3.ค่าใช้จ่ายเท่าไร ทำที่ไหนได้บ้าง

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ขอให้รุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปครับ  ;)

l3eTta
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, กันยายน 2011, 05:00:23 AM »

คือผมต้องการทราบน่ะครับ

พอดีรถของแม่ทะเบียนไม่ดีชนบ่อยๆ ส่วนผมก็จะออกรถมือ2ที่เป็นรถบ้านครับ

แล้วที่บ้านมีความเชื่อเรื่องเนี้ยอยู่ เลยอยากทราบเกี่ยวกับการเปลี่ยนทะเบียนน่ะครับ

1.รถยนต์-จักรยานยนต์แจ้งเปลี่ยนทะเบียนเหมือนกันหรือเปล่าครับ
2.กรณีเป็นจังหวัดเดียวกัน แต่ต้องการเปลี่ยนเลขทะเบียนได้หรือเปล่า(บางคนบอกจังหวัดเดียวกันเปลี่ยนไม่ได้ ต้องโอนไปจังหวัดอื่นแล้วโอนกลับ)
3.ค่าใช้จ่ายเท่าไร ทำที่ไหนได้บ้าง

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ขอให้รุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปครับ  ;)

อ้อ ข้อ4. ถ้าตอนนี้ผมอยู่ นครปฐม แล้วสามารถเปลี่ยนทะเบียนได้ จะสามารถเปลี่ยนเป็น จ.ราชบุรี หรืออื่นๆได้ไหมครับหรือได้แต่จังหวัดที่เราไปแจ้งขอเปลี่ยนทะเบียน
l3eTta
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, กันยายน 2011, 08:34:50 AM »

>>no

ขอบคุณมากครับ >%REDD
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, กันยายน 2011, 06:53:03 PM »

ไปแจ้งที่ขนส่งครับ
เอาเล่มทะเบียนไปด้วย
ทำได้ 2 วิธีครับ

1. แจ้งย้ายไปจังหวัดอื่นก่อน จากนั้นพอได้ทะเบียนที่จังหวัดนั้นแล้วก็แจ้งย้ายจังหวัดกลับมากรุงเทพฯ อีกที
2. แจ้งขอยกเลิกการใช้งานป้ายเดิมครับ แล้วก็ขอจดใหม่อีกทีครับ

แต่ทั้ง 2 วิธีนี้ต้องถามจากเจ้าหน้าที่อีกครั้ง
ว่ามีกำหนดเวลาก่อนที่จะแจ้งใหม่หรือไม่ครับ
เรื่องค่าใช้จ่ายก็ถามเจ้าหน้าที่ได้เลยเช่นกันครับ

omeye
คนเหมือนคน แต่จิตใจคนไม่เหมือนกัน
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

omega_miracle2@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 13, กันยายน 2011, 09:41:54 PM »

ขนส่งจตุจักร น่าจะทำได้นะครับ  ;D

jp2318
I'm CBRsCLUB

ไก่งามเพราะขน รถงามเพราะแต่ง คริคริ

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, กันยายน 2011, 11:04:54 PM »

!wanwan ซื้อทะเบียนประมูลไปเลยครับ อยากได้เลขสวยขนาดไหนก็จัดไป อยู่ที่กำลังทรัพย์ เฉพาะรถยนต์นะ มอไซค์ไปจองเอานานหน่อยกว่าจะรันมาถึง  l13
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์