CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีการเปลี่ยนผ้าเบรคหลังหน่อยครับ  (อ่าน 5523 ครั้ง)
aonkorn
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 08, กันยายน 2011, 03:15:08 PM »

ถอดเปลี่ยนยังไงครับ หรือว่าต้องถอดล้อออกมาก่อน  ;) ;)

THE BLACK CBR

ดีใจที่ได้รู้จัก"CBRsCLUB"

eak_skyline@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, กันยายน 2011, 08:49:32 PM »

ง่ายๆนะครับ ใช้หกเหลี่ยมเบอร์ 4 (ถ้าจำไม่ผิดนะ) ถอดสลักออกมาครับ แล้วก็ดึงผ้าเบรคออกมาครับ ถ้าเปลี่ยนผ้าใหม่ก็เอาเหล็กแข็งๆหรืออะไรก็ได้มาดันลูกสูบเบรคให้มันเข้าไปครับ ใส่ผ้าเบรคกลับ ขันสลักหกเหลี่ยม จบครับ :D(วิธีของผมน่ะครับ)

nekoicll

neko_himavari@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 08, กันยายน 2011, 10:03:06 PM »

ง่ายๆนะครับ ใช้หกเหลี่ยมเบอร์ 4 (ถ้าจำไม่ผิดนะ) ถอดสลักออกมาครับ แล้วก็ดึงผ้าเบรคออกมาครับ ถ้าเปลี่ยนผ้าใหม่ก็เอาเหล็กแข็งๆหรืออะไรก็ได้มาดันลูกสูบเบรคให้มันเข้าไปครับ ใส่ผ้าเบรคกลับ ขันสลักหกเหลี่ยม จบครับ :D(วิธีของผมน่ะครับ)
;)
uppalux

uppalux production

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, กันยายน 2011, 10:32:50 PM »

เหมือนที่ท่านแรกว่ามาครับ
มันมีน๊อตแค่ตัวเดียวที่ยึดผ้าเบรคอยู่
ถอดออก ใช้อะไรกดลูกสูบลง ระวังอย่าให้สูบเป็นรอย
เอาผ้าออกมา   ทำความสะอาดลูกสูบเอาน้ำสบู่เนี่ยละครับ ล้างๆ เอาแปรงฟันขัดๆ ถูๆ ล้างน้ำเปล่าเยอะๆ
เอาน้ำมัน จารบี มาหยอดสูบ เอามือกดที่ก้านเบรค ลูกสูบก็จะออกมา   
ก็ทาน้ำมัน จารบีเข้าไป ดันมันกลับเข้าไป กดออกมาใหม่ ทำเรื่อยๆ จนลื่นมือ
เปลี่ยนผ้า ใส่ ยันสปริง ขันน๊อต จบครับ  ง่ายดายมากๆ

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
aonkorn

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, กันยายน 2011, 02:41:16 AM »

ขอบคุณ สำหรับ ความคิดเห็นครับ  ;) ;) เดี๋ยวผมจะไปลองทำดู อิอิ  !goodjob
fang
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2017, 06:18:14 PM »

มาเปิดดูจำได้เลยว่าเปลั้ยนตอนไหน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์