CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงวี๊ดดังเวลาสตาร์ทเครื่องตลอดเวลาครับ  (อ่าน 4636 ครั้ง)
jubjangza
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 05:58:12 AM »

เสียงวี๊ด(คล้ายเสียงไอพ่น)นี้คนละตอนกับขณะเปิดกุญแจนะครับ เสียงเกิดตอนสตาร์ทรถแล้วเสียงจะคล้ายตอนเปิดกุญแจแต่เบากว่า แล้วก็จะดังตลอดเวลาที่เครื่องติดครับ
เสียงวี๊ดเหมือนตอนเปิดกุญแจ แต่เบากว่านิดหน่อยดังตลอด(เวลาสตาร์ทเครื่อง) รถออกมา2อาทิตย์ วิ่งไป500โล ใช้ถนอมมากไม่ขี่เกิน80สักครั้ง ไม่เคยตากฝนด้วยครับ ออกมา2อาทิตย์ ไม่เคยดังแบบนี้ ผมสังเกตุเสียงรถตลอดครับ(โรงจอดรถเสียงก้องถ้ามีเสียงแปลกได้ยินแน่) ผมตกใจมากเลยเอาเข้าศูนย์ทันที ตอนแรกช่าง งง 
พอดีมีcbr250มาซ่อมช่างเลยสตาร์ทให้ฟังปรากฎว่ามีเสียงเหมือนกันครับแต่เสียงมาจากบริเวณใต้ถังน้ำมันครับ 
ช่างก็เลยบอกเป็นปกติ อุปกรณ์ทำงาน
ผมก็ถามว่าแล้วทำไม2อาทิตย์ที่ผ่านมาตั้งแต่ออกรถไม่มีเสียง ผมก็ไม่เถียงแต่ในใจผมมั่นใจ100%ว่ามันผิดปรกติแน่เพราะผมชอบสังเกตุ
อย่างที่พี่ที่ตั้งกระทู้ว่าพึ่งมาเป็นตอน400โล แล้วก่อนนั้น ทำไมมันไม่เป็น
ตอนผมขับรถกลับ ผมก็เจอcbrตัวเดียวกันผมก็ถามว่ามีเสียงเหมือนกันไหม เขาก็บอกว่าไม่มีและผมก็ไม่ได้ยินด้วย(รถเขามีทะเบียนแล้วครับ)

Champ
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 02:24:53 PM »

เสียงวี้ดที่ดังผมว่ามันปกตินะ cbr150-250iเจอกันทุกคัน (ใครไม่ดังพังแน่ อันนี้แซวเล่น ;)) ซื้อรถมาแรกๆอาจจะไม่ได้ยินเพราะยังไม่ได้สังเกตุ+กับกำลังเห่อรถใหม่ จริงๆแล้วดังทุกคันครับ มันเป็นเสียงปั้มหัวฉีดทำงาน แตถ้ามันดังแรงเกินไปเข้าเช็คที่ศูนย์เลย
ghostonline
อยู่ที่ใจ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 04:49:24 PM »

ทำให้เสียงวิ๊ดมันเบายังไงอะครับ :-[
Pippy

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 04:54:52 PM »

ทำให้เสียงวิ๊ดมันเบายังไงอะครับ :-[

เปลี่ยนท่อสูตรครับ ตอนนี้รถผม ไม่มีเสียงไรผิดปกติสักอย่าง หลังจากเปลี่ยนท่อ หูอื้อเลย l11

tineny

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 07:12:33 PM »

กระทู้เสียงปั้มหัวฉีดนี่ชักจะถี่ขึ้นอีกแล้ว

ปักหมุดก็มีทำไมไม่อ่านกันบ้างเนีย

oakchaiaree
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 07:41:38 PM »

ของผมก็ดัง อย่าคิดมาก(ทำใจไปเลยครับ)ของผมช่างบอกว่าเติมน้ำมันสกปรก ปั้มเลยทำงานมากขึ้น คอยพังอย่างเดียว
อยู่ในรับประกันครับ
N.sofa

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 11:18:30 PM »

กระทู้เสียงปั้มหัวฉีดนี่ชักจะถี่ขึ้นอีกแล้ว

ปักหมุดก็มีทำไมไม่อ่านกันบ้างเนีย
>coooool >coooool
kab5
ลดความอยากได้ พอกับใจตัวเอง แล้วความสุขจะมาหาเอง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

game5555@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2011, 04:21:30 AM »

เป็นเสียงของปั้มติ๊ก เวฟหัวชีดเพื่อนผมยังมีเสียงแบบนี้เลย ไม่เป็นไรหรอครับมันเป็นปกติอยู่แล้วเพราะทุกครั้งที่บิดคุณแจเพื่อจะสตาดรถ ก็มีเสียงแบบนี้ออกมาก่อน ไม่ต้องไปตกใจ
SPY_CHEN
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

นิรนามติดถัง

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2011, 05:54:42 AM »

อ่าน อ่าน อ่าน ครับ
lawyer
สืบสานวัฒนธรรมประจำภาค จากเรา "ทีมงานเสียงอิสาน"

จะคิดถึงเอ็งตลอดไป..."ไอ้ลูกชายพ่อ"

« ตอบ #9 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2011, 10:44:06 PM »

เป็นเรื่องปกติครับ ผมว่าเท่ดีออกซะอีก
 :D :D :D :D

ไปอยู่วงดนตรี คิดอยากเป็นหมอร้อง
แต่ได้ตีแต่กลอง บ่ได้ร้องจักเทื่อ

qazsedcft
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2011, 05:10:05 AM »

รถผมก็ดังนะ พึ่งออกมา20กว่าวันเอง

ดังตอนขับตลอดเลย แต่จะเบากว่าตอนสตาร์ทหน่อย
ตอนแลกเติมe20 มาประมาณ1000โลไม่ดัง
พอมาเติมโซฮอล91 ไม่ถึง100โล เสียงวิ๊ดมาเลย
ช่างบอกให้ลองเปลี่ยนน้ำมันดู มันสกปรก

ตอนนี้ใช้เบนซิน91มา300กว่าโล ก็ยังดังเหมือนเดิม

งงเหมือนกัน สงสัยต้องเติมน้ำมันเครื่องบินเลยมั้ง  :P 555
maxeal

« ตอบ #11 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2011, 09:29:44 PM »

หลังจากอ่านกระทู้นี้ ตอนขี่เงียบๆกลางคืน แอบได้ยินแฮะ 555+
qazsedcft
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2011, 12:49:28 AM »

ถ้าไม่ใส่หมวกนี่ชัดเจนเลย วี๊ดๆ
tassayu
ถ้าสำนึกดี ---->>>> สังคมมันก็จะดี
CBR Commando

มหาลัยชีวิตคณะศาสตร์การดื่มสาขาเหล้าและเบียร์

« ตอบ #13 เมื่อ: 03, กันยายน 2011, 01:10:26 AM »

เรื่องปกติของ"ปั้มติ๊ก" ครับ  l11 l11

Uploaded with ImageShack.us
เรียบๆ ง่ายๆในที่แจ้ง   แต่มีเยอะมากมาย ในที่มืด
kansai
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 03:14:13 AM »

ของผมก็เป็นครับ ได้ซักพักแล้ว งงเหมือนกัน
uppalux

uppalux production

« ตอบ #15 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 03:42:29 AM »

คงไม่มีตาหรือใช้คำว่า "ค้นหา" ไม่เป็น

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์