CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการปรับจูนคาบูที่ถูกต้อง  (อ่าน 116484 ครั้ง)
Posbarcode006
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 17, กันยายน 2012, 05:06:21 PM »

!give

skuriya
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2014, 04:28:35 AM »

>@#%GDพี่ครับช่วยผมด้วยนะครับผมพยายามมาหลายครั้งแล้วครับแต่ก็เป็นแบบเดิมทุกทีคือกาผมเป็นกา N-Pro ครับใส่รถ125ลูกเดิมครับ มีอาการดังนี้เลยครับ 1เมื่อใส่เกรีย1ยังไม่มีอาการอะไรเกิดขึ้นครับ เมื่อขึ้นเกลีย2จะเริ่มมีอาการสะดุดนินแต่จะเป็นตอนช่วงลากเกลียครับเมื่อใส่เกลีย3อาการสะดุดเมื่อออกมากขึ้นครับแต่ยังไม่หนักเท่าเกลีย4ครับ เมื่อใส่เกลีย4จะเริ่มมีอาการบอด สะดุด เมื่อบิดสุดปอก แล้วพ่อนลงครับกาจะสะดุดทันทีครับไม่สามารถบิดไปได้อีกต้องพ่อนรถให้ช้าลงครับจึงจะไปต่อได้ พี่ๆที่พอรู้สาเหตุ ช่วยผมด้วยนะครับ ผมพยายามสุดความสามารถแล้วครับ ลงทุนไปเกือบ100กว่าบาทแล้วครับ ช่วยผมด้วยนะครับ
๐ก๊อบทูโก๐
อีกประเดี๋ยว ก็ เฟี้ยวแล้ว ^^
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

แล้วเจอกัน Coming Soon???

« ตอบ #22 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2014, 05:01:54 AM »

:-\ คือ ผมไม่แน่ใจว่าคุณทำถูกไหม ถ้าทำตามนี้ก็น่าจะวิ่งได้นะครับ รอผู้รู้ท่านอื่นนะค้าบ
กรูอากาศ=ต้องใช้ไขควงหมุน / สกรูปรับรอบเดินเบา=สีเหลืองๆใช้มือหมุดได้
ภาพมันไม่ขั้นอ่ะ เว็บกบทำพิษ :(

skuriya
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2014, 07:37:57 PM »

N Proคับ ผมอยากสราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไมคับ เมื่อสตารแลกๆจะบิดไม่ได้เลย ใครเขาก็ว่าเหมือนน้ำมันไม่ลงคับหรือว่าอาจเป็นเพราะการจูนอากาศคับ cryyyyy
werteam
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 29, กันยายน 2015, 05:16:06 AM »

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #25 เมื่อ: 29, กันยายน 2015, 11:24:26 AM »

กา=คารบูเรเตอร์
เกรีย/เกลีย=เกียร์
พ่อน=ผ่อน
แลก=แรก
** เอาซะงง**   why

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์