CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนไฟเลี้ยวหลัง cbr 150i แต่ถอดไมถูก  (อ่าน 8370 ครั้ง)
gum GT
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 27, มิถุนายน 2011, 11:06:30 PM »

อยากเปลี่ยนไฟเลี้ยวหลัง cbr 150i แต่ถอดไมถูก
มันต้องเริ่มตรงไหนก่อนครับ

150RPGMFI
SERVICE MIND.....
I'm CBRsCLUB

ขับขี่ปลอดภัยคือหัวใจของผม

J.Surachai@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2011, 04:26:04 PM »

อยากเปลี่ยนไฟเลี้ยวหลัง cbr 150i แต่ถอดไมถูก
มันต้องเริ่มตรงไหนก่อนครับ
เปิดฝาครอบหน้าอย่างเดียวครับมีสกรูอยู่ 2 ตัว หน้า 1 หลัง 1  เจอหลอดไฟกดแล้วหมุนครับ มันจะเป็นเขี้ยวสปริงอยู่ครับ ลองทำดูครับ
gum GT
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2011, 03:24:27 AM »

* ขอบคุณครับ
แต่พอดีจะเปลี่ยนทั้งตัวโคมเลยครับ

มีลองอ่านกระทู้ในนี้ ก็คือมองลอดไปด้านท้าย
จะมีพุกพลาสติกอยู่ 2 ตัว ซ้ายขวา (ตัวเล็กนะคับไม่ช่ายตัวใหญ่)

เอาไขควงแหลมๆกดลงไปตรงกลางให้ลึก แล้วจึงเอาไขควงแบนเสียบแงะข้างๆ
พอน็อตพลาสติกออกทั้ง 2 ตัว ทีนี้ก็ค่อยดึงแผงพลาสติกลงมา ก็จะออกมาได้เลยครับ

ทีนี้ก็จะเห็นสายไฟหลังทั้งยวง กับแกนไฟเลี้ยวที่มีน็อตขันอยู่ ก็ใช้ปะแจขันออกมา ก็ใช้ได้แล้วครับผม
ole 203
แต่งรถ ซดเหล้า เมาหลับ ขยับแดก แต่รักครอบครัว
I'm CBRsCLUB

แม่ยายบอก..อย่าให้ใครดูถูก

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2011, 04:13:55 AM »

* ขอบคุณครับ
แต่พอดีจะเปลี่ยนทั้งตัวโคมเลยครับ

มีลองอ่านกระทู้ในนี้ ก็คือมองลอดไปด้านท้าย
จะมีพุกพลาสติกอยู่ 2 ตัว ซ้ายขวา (ตัวเล็กนะคับไม่ช่ายตัวใหญ่)

เอาไขควงแหลมๆกดลงไปตรงกลางให้ลึก แล้วจึงเอาไขควงแบนเสียบแงะข้างๆ
พอน็อตพลาสติกออกทั้ง 2 ตัว ทีนี้ก็ค่อยดึงแผงพลาสติกลงมา ก็จะออกมาได้เลยครับ

ทีนี้ก็จะเห็นสายไฟหลังทั้งยวง กับแกนไฟเลี้ยวที่มีน็อตขันอยู่ ก็ใช้ปะแจขันออกมา ก็ใช้ได้แล้วครับผม

>coooool >coooool >coooool

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์