CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การติดตั้งสัญญาณกันขโมยด้วยตัวเอง(ง้ายง่าย)  (อ่าน 57134 ครั้ง)
cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider
I'm CBRsCLUB

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 04:20:56 AM »

มาแล้วชุดสัญญาณกันขโมย Beret รุ่น Two way

ภายในกล่อง

หน้าตาตัวรีโมท ใช้แบตเตอรี่ AAA 1 ก้อน

มาติดตั้งกัน
สีสายไฟ      การทำงาน                             HONDA       SUZUKI      YAMAHA
แดง             กระแสไฟฟ้าบวก                          แดง                   แดง                    แดง
ส้ม             กระแสไฟหลักเกี่ยวกับการล็อค           ดำ                    ส้ม                  น้ำตาล
น้ำเงิน     สายสตาร์ท                               เหลือง/แดง        เหลือง/เขียว      น้ำเงิน/เขียว
เทา             ยุติการทำงานมอเตอร์                   ดำ/ขาว           ดำ/ขาว          ดำ/ขาว
ชมพู     ยุติการล็อค                                   ดำ/ขาว           ดำ/แดง           ดำ/ขาว
ดำ             ต่อสายดิน                                   เขียว                   ดำ/ขาว              ดำ
เหลือง    ไฟเลี้ยว                                            ฟ้า                     ดำ                 น้ำตาลเข้ม
เหลือง    ไฟเลี้ยว                                            ส้ม                    เขียว         น้ำตาลเข้ม

ผมเลือกติดกล่องควบคุมไว้ที่กล่องกรองอากาศ

ต่อสายกัน สายเหลือง 2 สายต่อเข้ากับสายไฟเลี้ยวสีฟ้ากับสีส้ม

สายสีน้ำตาลต่อสายสวิตซ์กุญแจสีดำ

สายน้ำเงินต่อกับสายสตาร์ทสีเหลืองแดง

สายสีเทาต่อกับสายไฟเข้าคอยล์หัวเทียนสีเหลืองดำ

สายอากาศเลือกโยงมาไว้ด้านหลังสุด

สายแดงต่อกับแบตเตอรี่ขั้วบวก สายดำต่อกับแบตเตอรี่ขั้วลบ สายสีชมพูว่างไว้ไม่ได้ต่อ

คำแนะนำเกี่ยวกับการทำงาน
    กด 1 ครั้ง จะมีเสียงสัญญาณดัง 1 ครั้ง เพื่อบอกการเตรียมพร้อมเข้าสู่ระบบการป้องกันการขโมย ถ้ารถมีการถูกสัมผัส จะมีเสียงสัญญาณเตือนดังขึ้น 5 วินาที ถ้ารถยังถูกสัมผัสอีกครั้ง สัญญาณเตือนจะดังขึ้นอย่างต่อเนื่อง
    ล็อคเครื่องยนต์รถอัตโนมัติ
    ถ้ามีการพยายามติดเครื่องรถโดยกุญแจทุกประเภทและกุญแจผีเพื่อต้องการลักขโมย เสียงสัญญาณเตือนจะดังขึ้น พร้อมสัญญาณไฟแว๊บ หลังจากนั้นเครื่องยนต์จะถูกล็อคอัตโนมัติ
    การโดนโจรกรรมรถในขณะขับขี่
    การขับขี่รถโดยสตาร์ทเครื่องจากรีโมท ถ้าระหว่างขับขี่อยู่นั้นมีโจรเข้ามาแย่งชิงรถไปจากท่านให้กดปุ่ม  จะทำให้เสียงสัญญาณดังขึ้นพร้อมแสงไฟแว๊บ หลังจากนั้นเครื่องยนต์จะถูกดับโดยอัตโนมัติ
    การหยุดเสียงสัญญาณเตือน
    กดปุ่ม 1 ครั้ง เสียงสัญญาณเตือนจะหยุดลงและเข้าสู่ระบบป้องกันการขโมยต่อไป
    การสตาร์ทเครื่องด้วยรีโมท
    กดปุ่ม  2 ครั้งติดต่อกัน (คำเตือน : เครื่องยนต์จะไม่ถูกสตาร์ท ถ้ายังไม่ปลดล็อคระบบกันขโมย)
    การดับเครื่องรถโดยรีโมท
    กดปุ่ม 1 ครั้ง กระแสไฟจะถูกตัดทันที
    การเลือกระบบป้องกันโดยปราศจากเสียงสัญญาณเตือน
    กดปุ่ม 1 ครั้ง จะมีสัญญาณไฟแว๊บแสดง 1 ครั้ง เพื่อยืนยันการเข้าสู่ระบบป้องกันการขโมย
    การเลือกระบบป้องกันด้วยเสียงสัญญาณ
    กดปุ่ม ค้างไว้ 2.5 วินาที เพื่อเลือกเสียงสัญญาณเตือน 1 ครั้ง/วินาที หรือ 4 ครั้ง/วินาที หลังจากนั้นกด อีกครั้งเพื่อยืนยันการเลือกเสียงสัญญาณ

คำเตือน

รีโมทคอนโทรล เป็นเครื่องมือที่ละเอียดอ่อน อย่าขว้างปาและหลีกเลี่ยงการโดนน้ำ
    รีโมทคอนโทรลได้บรรจุแบตเตอรี่ไว้เรียบร้อยแล้ว ถ้าแบตเตอรี่เริ่มอ่อน แสงไฟที่รีโมทจะแสดงไฟลางๆ เวลากด ควรรีบเปลี่ยนแบตเตอรี่รีโมทโดยทันทีเพื่อประสิทธิภาพในการทำงาน

ความเห็นส่วนตัว
 l13แค่นี้ก็เสร็จแล้วจากที่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับกันขโมยตัวนี้เลยใช้เวลาประมาณ 2-3 ชั่วโมงในการติดตั้ง
 :Dการส่งสัญญาณทำได้ดีในที่โล่งอาจได้ถึง 500 เมตร จากที่ลองจอดไว้ลานจอดรถในห้างเข่าไปด้านในแล้วยังรับสัญญาณได้ 1-2 ขีด
 >cooooolทุกครั้งที่มีคนโดนรถจะส่งสัญญาณมาที่รีโมททันทีในระยะสัญญาณ สตาร์ทรถด้วรีโมททำได้ ok
 <%6ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับผลิตภัณฑ์นี้ D.I.Y นี้ทำเพื่อแบ่งปันประสบการณ์ให้ผู้ที่สนใจเพื่อป้องกันทรัพย์สุดรักของเราเท่านั้น

Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 04:52:28 AM »

;) ;) ;)

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

eard

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 04:59:30 AM »

Beret ยี่ห้อนี้ใช้ดีครับ ผมก็เลือกมาประจำการกับรถผมเช่นกัน  >coooool

Daeng_Mistine
ผมรักเมียครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 05:12:58 AM »

ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับท่าน แล้วพอจะหาซื้อแถวไหนได้มั่งอ่าคร้าบบบ

ปล.ใช้กับCBR150 ตัวใหม่ได้มั้ยครับ สำหรับเรื่องสตาร์ทรีโมท  >yes

ถนนไม่ใช่สนามแข่ง...ไม่ต้องแรงก็ได้มั้ง !!!
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 12:51:00 PM »

!goodjob

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 02:20:07 PM »

ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับท่าน แล้วพอจะหาซื้อแถวไหนได้มั่งอ่าคร้าบบบ

ปล.ใช้กับCBR150 ตัวใหม่ได้มั้ยครับ สำหรับเรื่องสตาร์ทรีโมท  >yes
:Dผมสั่งจากเวปนี้ครับ http://www.2pmshop.com/index.php?route=product/category&path=48
 >>noเอามาติดเองไม่เสียซักบาท
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 08:21:03 PM »

เยี่ยมเลยครับ ละเอียดดีมั่กๆ  l13

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 11:04:24 PM »

:Dผมสั่งจากเวปนี้ครับ http://www.2pmshop.com/index.php?route=product/category&path=48

ไม่เคยต่อสายไฟรถเอง เลยไม่กล้าติดเองอ่าครับ

อยากเห็นรีวิวของคนไทยจังเลยอะครับ พี่จัดให้ผมหน่อยจิ  <%6

ถนนไม่ใช่สนามแข่ง...ไม่ต้องแรงก็ได้มั้ง !!!
kengjank
kengjank.hi5.com
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

wicheng mahapaisan

kengjank@thaimail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2011, 03:55:08 AM »

;) ;)

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2011, 03:22:29 PM »

ไม่เคยต่อสายไฟรถเอง เลยไม่กล้าติดเองอ่าครับ

อยากเห็นรีวิวของคนไทยจังเลยอะครับ พี่จัดให้ผมหน่อยจิ  <%6
:-\ไม่ยากเกินความสามารถหรอกครับไม่มีการตัดสายใดๆทั้งสิ้นแค่จั๊มพ่วงเข้าไปเท่านั้นเองครับยกตัวอย่างจะต่อสายไฟเลี้ยวสีฟ้า
ก็ปลอกสายสีฟ้าออกประมาณ 1/2 ซม.(ตามรูป 1.) แล้วก็ปลอกสายสีเหลืองของวงจรกันขโมย เอาสายทองแดงพันใส่กันให้แน่นๆ(บัดกรีก็ได้)แล้วเอาเทปพันสายพันกันช๊อต(รูป 3.)
1. ปลอกแล้วต่อกัน

2. พับให้ไปทางเดียวกัน

3 .พันเทป

*^%#ไม่ยากหรอกครับลองดู ลองหาสายไฟเก่าๆมาลองพันเล่นก่อนทำจริงก็ได้
ton cbr150

ผู้หลงไหล มนต์เสน่ห์ แห่งการเข้าโค้ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2011, 06:37:18 PM »

อยากใส่จัง คงเท่น่าดู สตาร์ท รีโมทย์ 

ซีบีอาร์   สกลนคร  อนุรักษ์สิ่งแวดล้อม

Uploaded with ImageShack.us

« ตอบ #11 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2011, 11:17:08 PM »

:-\ไม่ยากเกินความสามารถหรอกครับไม่มีการตัดสายใดๆทั้งสิ้นแค่จั๊มพ่วงเข้าไปเท่านั้นเองครับยกตัวอย่างจะต่อสายไฟเลี้ยวสีฟ้า
ก็ปลอกสายสีฟ้าออกประมาณ 1/2 ซม.(ตามรูป 1.) แล้วก็ปลอกสายสีเหลืองของวงจรกันขโมย เอาสายทองแดงพันใส่กันให้แน่นๆ(บัดกรีก็ได้)แล้วเอาเทปพันสายพันกันช๊อต(รูป 3.)

3 .พันเทป

*^%#ไม่ยากหรอกครับลองดู ลองหาสายไฟเก่าๆมาลองพันเล่นก่อนทำจริงก็ได้

เจอภาพนี้เข้าไป กระจ่างเลยครับ ต้องลองดูซักที

แต่ถ้าต่อผิดมันจะเกิดไรขึ้นมั้ยอ่าาครับ

kgpg00
เพิ่งเริ่มหัดขับ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2011, 10:00:36 AM »

น่าสนใจเลยทีเดียว
akekung
โค๊ด:

« ตอบ #13 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2011, 01:22:00 PM »

>coooool >coooool >coooool >coooool >coooool

« ตอบ #14 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2011, 02:57:25 PM »

3 .พันเทป

เจอภาพนี้เข้าไป กระจ่างเลยครับ ต้องลองดูซักที

แต่ถ้าต่อผิดมันจะเกิดไรขึ้นมั้ยอ่าาครับ
ไม่น่าผิดนะครับตามสีที่ผมบอกเลยได้ชัวร์ ฟันธง >konan

« ตอบ #15 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2011, 03:15:40 PM »

;) ;) ;) ;)

รองบการจัด อิอิ สั่งนานมั้ยครับกว่าจะได้ของ

« ตอบ #16 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2011, 02:43:27 PM »

;) ;) ;) ;)

รองบการจัด อิอิ สั่งนานมั้ยครับกว่าจะได้ของ
l3ไม่เกิน 1 สัปดาห์ครับใน กทม.น่าจะเร็วหน่อย
thetampopo
Life is like a box of choclates.
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

การลงมือทำดีกว่าคำ พูดที่สวยหรู

« ตอบ #17 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2011, 02:53:23 PM »

:)โคตรเเท่อะ ถ้าวิ่งมาหาเราได้อีกนะโอวพระเจ้า nooooo

"No bird soars too high if he soars with his own wings." http://www.facebook.com/photobytonson
gtr16
กินไม่ได้แต่เท่

ถึงขับช้าแต่ก็เท่

« ตอบ #18 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2011, 12:50:08 AM »

อยากใส่จัง คงเท่น่าดู สตาร์ท รีโมทย์ 
จัดเลยต้น

noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2011, 01:13:55 AM »

แจ่มครับ   >coooool

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์