CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครโดนคำถามแบบผมบ้างไหม  (อ่าน 11651 ครั้ง)
oSenGo
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #40 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 03:10:54 AM »

สวดยอดเลยง้าบบบท่านปรัชญาสุดๆๆถั่วต้มมมมมที่สูดดโดนใจงับ
บอกไปดังๆ ยืดอกด้วยว่า

ขับคันนี้ แล้วผมมีพี่น้องที่ผมรัก มีกลุ่มที่สนุกด้วยกัน ทุกข์ด้วยกัน

ขับคันอื่น จะซื้อมาขับอีกกี่คันได้ เข้ากลุ่มได้ แต่ไม่สนุกเท่ากับขับรถเหมือนๆกัน ไปไหนมาไหนกับเพื่อน

pagpaomc
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

น้องใหม่คร๊าบ ฝากตัวด้วยคร๊าบ

pagpao_b-boy@windowslive.com
« ตอบ #41 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 04:04:28 AM »

คำถามบ่อย muummm muummm
1.ทำไมไม่ออก 250 cc
2.ทำไมไม่ออกรถยนต์ไปเลยฟะ
3.ทำไมไม่ออกนินจา
ตอบไปเลยครับ..ก็ชอบ...ตอบแบบไม่ต้องคิดด้วยคำนี้ 555+

ผมก็โดนข้อ 1 กับ 2 ครับ
ตอบข้อ1 :: แม่ถือตังครับ  (พ่อก็อยากได้ 250cc ครับ) อีกอย่าง ยังใช้ตังพ่อแม่อยู่เลย
ตอบข้อ 2 :: รถยนต์อะเปลืองน้ำมันกว่าอีก
ZhuGELiangg

« ตอบ #42 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 07:42:14 AM »

เค้าถามไปงั้นแหล่ะ  เค้าอยากคุยกะเราเชื่อดิ เห็นรถเราสวยมาก อย่าไปคิดมาก
Boy Design
รับออกแบบสติกเกอร์ตกแต่งรถ

« ตอบ #43 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 07:48:34 AM »

ตอบไปแบบใช้วิธีปรองดองครับ  l11

bankdog
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

ทุกเส้นทางมีไว้ลุย และเมาๆๆ

« ตอบ #44 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 09:10:42 PM »

ผมตอบไปว่า  รถผมผมชอบ ถ้าคุณอยากขับนินจาก็แล้วแต่     ของแบบนี้อยู่ที่ความชอบครับ     !wanwan เจอกันทางโค้งดิ l3 l3
levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 09:21:16 PM »

ก็ตอบไปว่า ก็ชอบไมล์ดิจิตอล ทุกอย่างก็จบ
Doramon9876
Certified Trader
*

ไข่ติดถังหลังติดนม นวดทั้งไข่นวดทั้งนม อู้วววว

« ตอบ #46 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 03:56:22 AM »

ผม บอกว่าผมมีเงินแค่นีั้ครับผมยังแค่เด็กมัธยม
ส่วนรถยนขึ้นมหาลัยเดียวก็ได้ขับครับไม๋ซีเรียส

ผมรูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย เส้นไม่ใหญ่ แต่หมดทั้งใจฉันให้เธอ ฮิ้วววว~~~~~~~
ไอศกรีม

« ตอบ #47 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 04:09:01 AM »

ส่วนใหญ่ที่ผมเจอก็ "มีเงินแสนทำไมไม่เอาไปดาวน์รถยนต์ ฝนตกเปียกก็เปืยก" ก็ชอบตากฝนอะ แล้วผมก็เดินจากไปปล่อยให้งง และอีกอย่างเงินดาวน์อะมีแต่จะเอาเงินที่ไหนไปผ่อน55(ถามไม่คิดกันเลย) นี่ขนาดยังไม่ทันจะซื้อนะเนี่ย ยังขี่เวฟ100อยู่เลย ใจจริงอยากขี่เวฟ100ไปออกทริปแต่มันคงจะกลับบ้านเก่าซะก่อน55 รออีกหน่อยเถอะ ผมต้องไปออกทริปกับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ แน่นอนครับ (มันเป็นความฝันของผมเลยทีเดียว !wanwan)

gtr16
กินไม่ได้แต่เท่
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ถึงขับช้าแต่ก็เท่

« ตอบ #48 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 04:45:37 AM »

ส่วนใหญ่ที่ผมเจอก็ "มีเงินแสนทำไมไม่เอาไปดาวน์รถยนต์ ฝนตกเปียกก็เปืยก" ก็ชอบตากฝนอะ แล้วผมก็เดินจากไปปล่อยให้งง และอีกอย่างเงินดาวน์อะมีแต่จะเอาเงินที่ไหนไปผ่อน55(ถามไม่คิดกันเลย) นี่ขนาดยังไม่ทันจะซื้อนะเนี่ย ยังขี่เวฟ100อยู่เลย ใจจริงอยากขี่เวฟ100ไปออกทริปแต่มันคงจะกลับบ้านเก่าซะก่อน55 รออีกหน่อยเถอะ ผมต้องไปออกทริปกับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ แน่นอนครับ (มันเป็นความฝันของผมเลยทีเดียว !wanwan)
เออ ใช่พี่ แล้วจะเอาเงินไหนผ่อนอะ

josonam
เป็นความจริง เป็นมิตร เป็นธรรม เป็นประโยชน์ทั้งสองฝ่าย
I'm CBRsCLUB

จัดไปอย่าให้เสีย

josonam@hotmail.com
« ตอบ #49 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 05:01:26 AM »

จะบอกว่าเหตุผลส่วนตัวที่ผมซื้อ
จริงๆแล้วชอบหมดอ่ะที่เป็นสองล้อ ชอบมาแต่เด็กๆ
แต่ที่ออกออก150เพราะราคาไม่แพง และถึงแพงกว่านี้ผมก็ซื้อได้ แต่ผมจะมีได้แค่คนเดียวในบ้าน ผมไม่สามารถซื้อรถแพงๆให้น้องผมได้
เพราะจะโดนที่บ้านด่า ผมก็อยากให้น้องผม เพื่อนผม มีเหมือนผมได้ แบบไม่ต้องเดือดร้อน
ผมถึงเลือกที่จะขี่เหมือนกัน ไปด้วยกัน พาพี่น้องผม เพื่อนผม มาเข้าคลับcbrให้หมด เพราะผมรักคลับนี้
ถ้าลองย้อนดูกระทู้ หรือทุกคำพูด ที่เคยได้พูดพูดไว้ กับคนที่เคยคุยกับผม
พูดอะไรไว้ ผมทำจริงเกือบทั้งหมดร้อยเปอร์เซ็นต์ นั่นเพราะผมรักและจริงใจกับ cbrคลับแห่งนี้
(โต้ เรารักนายหว่ะ)555+
ได้ใจมากเลยเอ้  สวดยอดผมก็รักคลับนี้ครับ

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

ชื่อบัญชี นพดล  พิมลนอก ธ.กรุงเทพสาขาสามพราน  เลขบัญชี166-0-87460-1 (ออมทรัพย์)086-313-9101 โจ
kennobe

black_lable_ya@hotmail.com
« ตอบ #50 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2011, 06:47:04 AM »

เค้าถามไปงั้นแหล่ะ  เค้าอยากคุยกะเราเชื่อดิ เห็นรถเราสวยมาก อย่าไปคิดมาก
เห็นด้วยคับ คนเค้าอยากมาถามความรู้สึกเรา เราก็ตอบไปดีๆ ว่ารถรุ่นใหม่ เครื่องหัวฉีด ไมล์ดิจิตอล์สวยดี มีนาฬิกาด้วย
ท่อไม่เหมือนชาวบ้านเค้า (แต่เราก็เปลี่ยนท่อให้เหมือนชาวบ้านเค้าอีกละ) ประหยัดน้ำมัน ใจรัก ฯลฯ
แล้วทำไมไม่ซื้อรถยนต์ละ  // มีตังแค่ 80,000 เอาไปซื้อรถยนต์ก็ได้ แต่ใครจะมาเหลียวแล นี่CBR ใหม่ ไปจอดร้านซ่อมรถ
ร้านขายของแต่ง ช่างออกมาดูรถกันเพียบ เพื่อนๆ ก็มาดูกันบ่อยๆ ส่วนรถยนต์ ก็แค่ดูครั้งแรกก็จบละ ไม่มีใครอยากจะมาดูบ่อยๆ ละ
ปล. ผมชอบขับมอไซย์ ใจมันรักด้านนี้ ถ้าครอบครัวไม่ว่าจะไปลงแข่งขันในสนามไปแล้ว (รถอะไรผมก็ขับเร็วหมด)
SPY_CHEN

นิรนามติดถัง

« ตอบ #51 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2011, 06:12:48 AM »

"ชอบครับ" ผมตอบแค่นี้ ไม่มีใครถามต่อเลยครับ เค้าคงเข้าใจเรา เพราะถ้าคนที่ถาม เคยผ่านคำว่าวัยรุ่น!มาก่อน ต้องเข้าใจคำนี้แน่ๆ
atoz789
เรื่อยๆไม่รีบ โล่งๆค่อยขับเร็ว
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2011, 06:00:17 PM »

ตอบสั้นๆเลยครับ ผมบ้า honda ครับ  เล็กจนแก่  ขี่แต่honda ครับ
นานาจิตตังครับ 
ปกติแอบอ่าน วันนี้ขอหน่อยนะ

ครั้งแรกน่ะ ใจอยากได้นินจา แต่ดวงมันไปกับhonda น่ะครับ เอาเวฟไปถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศุนย์
เห็นตั้งโชว์อยู่บนสแตน บอกเลยนะครับว่าโฆษณายังไม่เคยเห็นเลย ไปเดินวนๆดู แล้วก็บอก ป๋าที่ศูนย์ว่า
คันนี้เท่าไหร่ครับ พอบอกราคา ก็ตกลงเลยครับ ลืมนินจาไปเลยครับ
ไปรับรถวันรุ่งขึ้น พร้อมเงินที่เก็บไว้จะไปซื้อนินจา ขี่เข้าบ้าน พ่อแซวเลยครับ
             "กรูว่าแล้วมึงต้องเอา honda มาอีก"

ตอนนี้ใครถามก็เลยตอบ ผมบ้าhonda ครับ  >coooool
Hareluya98

thekenjiboy_13@hotmail.com
« ตอบ #53 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2011, 04:45:31 PM »

"ชอบครับ" ผมตอบแค่นี้ ไม่มีใครถามต่อเลยครับ เค้าคงเข้าใจเรา เพราะถ้าคนที่ถาม เคยผ่านคำว่าวัยรุ่น!มาก่อน ต้องเข้าใจคำนี้แน่ๆ
!goodjob !goodjob ส่วนเหตุผลที่ไม่เอา 250 เพราะไม่โดนใจ ขับ 150i ประหยัดน้ำมันด้วยและเหลือตังอีกตั้งเยอะไปทำอย่างอื่นครับ ^^

My Device : Ninja 250SE White Edition^^
Facebook : iDevice iBoy
Viber/Facetime/Whatsapp : 082-3057169
BEN_SAMUI

พันธุ์เล-๑๐๐๐โล-พรรลำ เกาะสมุย

« ตอบ #54 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2011, 05:19:56 PM »

ผมเบื่อพวกที่ชอบว่าผมว่า ทำไมไม่ซื้อรถยนละ เบื่อคำนี้มาก  muummm muummm
แถมมาแอบด่าผมลับหลังอีกว่าซื้อรถคันเป็นแสนแต่ให้หัวโดนแดด โมโหเว้ยย >:( >:( :-X
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #55 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2011, 05:59:27 PM »

คนส่วนมากชอบถามแบบไม่ค่อยคิดหรือถามเอามันส์...รถมอเตอร์ไซค์คันเป็นแสนกับรถยนต์กันอย่างต่ำๆ ก้อห้าแสน...ถ้าซื้อสดก้อจบที่มอเตอรไซค์แต่รถยนต์ก้อยังไม่จบ...ถ้าซื้อผ่อนที่อัตราเงินดาวน์เท่ากันค่าผ่อนก้อต่างกันแล้ว...ไหนจะเรื่องความชอบอีก

ใครมาถามกับผมแบบนี้ผมจะตอกกลับเลยว่า "เอาอะไรคิด"

Nock_CBR

« ตอบ #56 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2011, 05:49:29 AM »

ผมตอบไม่ชอบ คาวา  ชอบ CBR

ถูกกว่า ได้ฟิว ขี่รถใหญ่ เหมือนกัน

กรุงเทพมีแต่ไฟแดง จะเอาแรงไปไหน
samuraicbr

« ตอบ #57 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2011, 05:25:46 PM »

พึ่งได้รถมาเมื่อวานครับ โดนเหมือนกัน

ทำไมไม่ออก 250 cc    >>>  ผมชอบสีของตัว 150cc สีค่อนข้างถูกใจ  :D
ทำไมไม่ซื้อรถยนต์ไปเลย >>> มีแล้วครับ จะให้ซิ้ออีกคันก็ไม่มีที่จอด   >%REDD
ทำไมไม่ซื้อ 4 สูบไปเลย >>>  เงิน 80000 ซื้อรถ 4 สูบได้ ก็ได้แค่ปี 89-93 ถ้าจะเอาปีใหม่ๆ มีทะเบียนก็ เป็น แสน เหอๆ ถ้าซื้อปีกเก่าก็กัวซ่อมอ้วก  !sadsad
ทำไมไม่ซื้อนินจา  >>> ใจมันรัก Honda นิ มีรถมากี่คันก็ Honda  !goodjob
Sixoliver

siixoliiver@hotmail.com
« ตอบ #58 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2011, 05:59:08 PM »

ผมเคยโดนถามว่า ทำไมไม่เล่น CB หรือ พวก cc ที่มันมากกว่า พวกนี้

ราคา แบบนี้ ออกพวก CB ได้ สบายๆ >yes

แต่ ความคิดผมว่า ผมชอบรถ มือ 1 มากกว่า

เพาะ เราไม่ต้อง มากังวล ว่า รถผ่านอะไรมา

เราไม่ต้อง คิดเล็กคิดน้อย ว่า ท่ารถพัง เราจะเสียค่าซ่อมเพิ่ม

มากกว่าเท่าไหร่

นัยจัยผม ยังไงๆ ก็ต้อง CBR เนียแหละ

รักคลับนี้คับ >%^SR

bankazz555

« ตอบ #59 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2011, 02:18:25 AM »

ตอบ อย่างงี้ครับ
- คนเราชอบอะไรไม่เหมือนกัน   ถ้าชอบเหมือนกันก็ชอบผู้หญิงคนเดียวกันหมดโลกดิ 55+
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์