CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การหุ้มผ้าคาร์บอน  (อ่าน 40541 ครั้ง)
wattokung
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

น้องโซ กลายร่างเปนน้องซีไปแร้ววว

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #40 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2011, 04:58:52 AM »

มึนตรงวัสดุเหมือนกันครับ ฮ่าๆๆๆ เยอะมากๆ มึนมากๆ

แต่งานออกมาแล้วสวยมากๆครับ ส่วนตัวชอบผ้าลาย2ที่สุดแล้วครับ เพราะเหมือนจริงที่สุดแล้ว

ขอบคุณมากครับ หากเตรียมของครบจะลองทำดู อิอิ เพราะซื้อง่าย ขายคล่องมากกว่าติด3M อิอิ เด็กแว๊นชอบเป็นพิเศษ ฮ่าๆ

เคยติดแต่3M ติดง่าย แต่ไม่สวยเท่าหุ้มผ้า ว่าจะลองพ่นเคลือบกับสักชิ้นนึง เพราะลองอัดเคลียร์ใส่เศษประมาณฝ่ามือที่แปะลงบนแผ่นไม้เรียบๆ
ลายก็ไม่ได้หายไปนะครับ แต่จะไม่เงาเท่าหุ้มผ้าเท่านั้นเอง อิอิ ลายจะหายตอนแลคเกอร์ยังไม่แห้งครับ พอแห้งมันก็จะขึ้นมา l13

MaJung
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2011, 11:21:35 PM »

;) ;) ;) ;)  สุโค้ยยย
Tuk Carbon
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #42 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2011, 12:22:35 AM »

ภาพการทำเรือนไมล์ Ninja 250 ของน้อง Goft  เดี๋ยวพ่นเคลือบเสร็จแล้วจะนำมาให้ชมกันอีกทีนะครับ

Uploaded with ImageShack.us

Tuk Carbon

« ตอบ #43 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2011, 03:01:19 PM »

สวัสดึครับหน้าปัทม์เสร็จแล้วรอน้องกวางมารับไปก็มานำเสนอผลงานเหมือนเดิมครับ ช่วงนี้งานเยอะหน่อยแต่ก็สนุกดีทำไปเรื่อยๆ เป็นงานที่เราเลือกเพราะชอบๆๆ

Tuk Carbon

« ตอบ #44 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2011, 09:46:53 PM »

เพิ่มเติมหน่อยครับส่วนประกอบของ CBR 150 อันนี้เป็นของผมเองเพิ่งจะได้หล่อกับเค้าบ้างมัวแต่ทำให้คนอื่นเค้าหล่อล้ำหน้าเราไปหลายช่วงตัวแล้ว

janova

ผู้หญิงชอบคนดี แต่รักคนเลว แต่งคนรวย

« ตอบ #45 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2011, 08:54:25 PM »

ถ้าเทียบราคาในขนาดเท่ากัน   ผ้า กับ สติ๊กเกอร์  อันไหนถูกกว่ากันคับ

Tuk Carbon

« ตอบ #46 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2011, 01:06:57 AM »

สวัสดึครับที่ถามว่าราคาผ้ากับสติกเกอร์อย่างไหนถูกกว่ากันคงต้องตอบว่า ผ้าจะกำหนดราคาที่ความหนาและประเทศที่ผลิตว่ามีคุณภาพมากน้อยเพียงใดซึ่งเป็นที่มาของราคาผ้าด้วยนะครับ แต่สติกเกอร์
ผมไม่แน่ใจว่าเค้ากำหนดราคาที่อะไรนะครับ แต่การหุ้มด้วยผ้าจะมีมิติมากกว่าสติกเกอร์แน่นอนครับ ยังไงก็ขอบคุณนะครับ
Tuk Carbon

« ตอบ #47 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2011, 08:56:57 PM »

ถึงเวลารถเราได้หล่อกับเค้าบ้างแล้วเดี๋ยวจะทะยอยทำไปเรื่อยๆเน้นคาร์บอนอย่างเดียวเพราะเห็นความแตกต่างกับพลาสติกที่ไม่ได้หุ้มแล้วผิดกันไกลเลยครับเพราะความดูมิติจากผ้าแท้กับความ
เงาของน้ำยาเคลือบ ผมเลยลองนำภาพมาใช้เพื่อนสมาชิกได้ชมกัน

Tuk Carbon

« ตอบ #48 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2011, 11:44:29 AM »

สวัสดึครับเพื่อนสมาชิกช่วงนี้ฝนตกแถบจะทุกวัน ขับขี่ไปทำงานหรือทำธุระต้องคาดคะเนเรื่องสภาพอากาศกันให้ดีนะครับไม่งั้นต้องเปียกกันแน่ๆ แต่ก็เริ่มชินเหมือนกัน
บางวันขับไปดีๆ ก็เห็นเมฆดำๆลอยอยู่ข้างหน้าหวังในใจว่าไม่โดนแน่ๆ แต่แล้วก็เจอไปซะจะจอดก็เหลือระยะทางอีกไม่ไกลแล้วจะถึงที่หมายเลยตัดสินใจลุยไปเลยดีกว่า
ผลสรุปคือว่าเดี๋ยวนี้เจอฝนแล้วไม่หยุดแล้วถ้าตกไม่หนักมากก็จะลุยไปเลย แต่ก็ระมัดระวังมากหน่อย ก็เห็นใจเพื่อนสมาชิกที่ต้องทำงานประเภทส่งเอกสารครับลำบากกว่า
เราตั้งเยอะต้องอยู่บนถนนตลอด ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ

ขอบคุณน้องกวางมา ณ.ที่นี้ครับ
shat1478
Certified Trader
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 02, กันยายน 2011, 09:01:43 AM »

แบบไหนสามารถหุ้มท่อได้บ้างครับ  ???
Tuk Carbon

« ตอบ #50 เมื่อ: 02, กันยายน 2011, 01:39:55 PM »

สวัสดึครับที่เพื่อนสมาชิกถามว่าแบบไหนสามารถหุ้มท่อได้บ้าง ตอบคือคาร์บอนหรือเคฟล่าสามารถหุ้มท่อได้ครับแต่น้ำยาที่ใช้เคลือบต้องเป็นแบบทนความร้อน
ที่อุณหภูมิสูงๆได้นะครับแนะนำให้เป็นพวกอีพอกซี่เกรดทนความร้อน ถ้าจะไปซื้อให้บอกที่ร้านว่าต้องการนำไปใช้กับพวกท่อไอเสียหรือไม่ก็หาข้อมูลจากใน net
ไปก่อนครับจะได้มีข้อมูลไปเป็นแนวทางพูดคุยกับร้านนะครับ
Tuk Carbon

« ตอบ #51 เมื่อ: 02, กันยายน 2011, 01:50:51 PM »

นี่ก็เป็นอีกรูปแบบที่ผ้าคาร์บอนสามารถหุ้มได้แต่ต้องใช้ความอดทนหน่อยครับเพราะมันมีรายละเอียดมากตามลักษณะงานนะครับก็พยายามนำชิ้นงานที่ได้ทำไปแล้วมาให้ชมกันมีมากมาย
เพื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนสมาชิกได้นำไปเป็นแนวทางต่อไปครับ

arm_150r
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 09, กันยายน 2011, 05:41:12 PM »

สวัสดีครับพี่ คืออยากให้พี่ทำให้ผมหน่อย จะเอากันท่อ cbr150i ไปให้พี่ทำให้ไม่ทราบราคาเท่าไรครับพี่ เอาผ้ารายเดียวกับที่พี่หุ้มรถพี่อะครับรบกวน pm บอกก็ได้ครับ ;) ;) ;) ;)
Tuk Carbon

« ตอบ #53 เมื่อ: 16, กันยายน 2011, 02:18:04 AM »

สวัสดีน้องอาร์ม พี่เอาที่บังท่อมาให้ชมก่อนนะครับเดี๋ยวพี่จะรีบทำขั้นตอนต่อไปอีกรับรองได้สวยแน่ๆจ๊ะ

arm_150r
**

« ตอบ #54 เมื่อ: 16, กันยายน 2011, 08:54:29 PM »

โอ้สวยมากๆเลยครับพี่ตุ๊ก l13 !pingping !pingping !goodjob
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #55 เมื่อ: 16, กันยายน 2011, 11:06:51 PM »

>coooool >coooool >coooool

Tuk Carbon

« ตอบ #56 เมื่อ: 18, กันยายน 2011, 03:54:52 PM »

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านนะครับที่ได้เป็นกำลังใจให้เสมอมา  ขับขี่ด้วยความระมัดระวังกันด้วยนะครับ

;)
Tuk Carbon

« ตอบ #57 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 04:07:15 AM »

ขอบคุณน้องอาร์มและเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับที่ได้สอบถามกันมาต่อเนื่อง อยากให้ลองทำกันดูนะครับมันอาจจะยากช่วงแรกๆครับแต่พอทำจนชำนาญแล้วก็ไม่เกินความสามารถเราไปได้แต่ต้องอยู่ที่ใจด้วยแหละ
ครับเพราะเป็นงาน Handmade ต้องใจเย็นๆไม่งั้นงานจะเสียได้ง่ายๆเหมือนกัน ช่วงนี้เห็นข่าวน้ำท่วมแล้วเห็นใจพี่น้องที่บ้านถูกน้ำท่วมจัง แต่จะเป็นกำลังใจให้เพื่อนสมาชิกที่บ้านต้องถูกน้ำท่วมในครั้งนี้ด้วย
ครับ สู้ๆนะ

arm_150r
**

« ตอบ #58 เมื่อ: 30, กันยายน 2011, 02:09:07 AM »

โอ้โห้พี่ตุ๊ก...งามมากๆ :) :)อยากใส่แล้วซิพี่ >SAFE$# >SAFE$#ขอบคุณนะครับพี่ ;) ;) !pingping !hoehoe
darkX
I'm CBRsCLUB

-`• dX •`-

satterlight_t@hotmail.com
« ตอบ #59 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2011, 01:17:36 AM »

ถ้าเรา เอา สติกเกอร์ ลายเคฟล่า ที่หุ้มๆ กันอยู มาลง เรซิ่น มันจะออกมาเป็นยังไงหว่าาาาา  l11 l11 l11

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์