CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับผม...มีเสียงดังตรงบริเวณหน้ารถครับ~  (อ่าน 2143 ครั้ง)
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 06:39:27 AM »

พอดีตอนนี้ไอ้แสบอายุประมาณ 3 เดือนแล้วครับ (เกือบหมื่นโลแระ)...ช่วงหลังๆ นี้มีปัญหาคือเวลาขี่ๆ ไปจะมีเสียงดังออกมาจากบริเวณส่วนหน้ารถอ่ะครับ...เสียงเหมือนชุดพลาสติกมันสีกันดังอิ๊ดๆ ตอนรถวิ่งอ่ะครับ...แต่ถ้าจอดเดินเบาจะไม่มีเสียงครับ...ตอนแรกคิดว่าเกิดจากไปเปลี่ยนประกับแฮนด์มาแล้วเอาสายรัดมัดสายไฟติดกับแกนโช็คแต่ก้อไม่ใช่ครับ...ลองขันน๊อตทุกตัวให้แน่นขึ้นมันก้อไม่หายครับ...ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างไหมครับ~

sparow
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Medium_Man

micky-spory@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 07:07:24 AM »

เสียงเหมือนชุดพลาสติกมันสีกันดังอิ๊ดๆ...อันนี้ผมไม่เคยเจอคับ....

เคยแต่แฟริ่งกลางมันกระทบกัน....เลยจับกาวสองหน้ามายัดใส่....เงียบปิ้งเลยคับ

clashlove

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 07:17:37 AM »

ถ้าเคยชุดแฟริ่งออกแล้วประกอบกลับไปไม่ดีมันจะมีเสียงครับเคยเป็น

ต้องแกะออกมาแล้วเอากาว2หน้าติดไว้ตามข้างบนครับ รับรองเงียบกริ๊ป
uppalux

uppalux production

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 07:29:46 AM »

เสียงนี้โดยมากมาจากส่วนชิลด์หน้ากับหน้ากากกัดกันครับ ลองเอามือกดๆ ขยับๆ ตรงโคนของชิลด์ ดูครับ ของผมถ้าขยับลงไปถูก บางครั้งก็จะไม่ดัง
กับอีกจุดก็ตรงแผงครอบเรือนไมล์กับชิลด์หน้าทั้งสองข้าง อันนี้เหมือนจะทำอะไรไม่ได้มากนอกจากจะยัดอะไรไปรอง ไปเสริมด้านในอย่างที่ท่านอื่นๆ ว่าครับ

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
nuisbac15

nui_sbac_15@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 01:29:13 PM »

เสียงหัวฉีดป่ะคัย  >som
peerapol
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

peerapol_ba@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 06:01:00 PM »

มันดังตรงที่ระหว่างบังลมหน้าน่ะ

หารัยมาอัดก็แจ่มแล้ว

ผมก็เป็นเหมือนการ
น่ะ
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 09:20:37 PM »

ขอบคุณมากครับ...เด๋วจะลองดูครับ  ;) ;)

joy-cbr 2517
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2011, 06:54:18 AM »

ของผมก็เป็นครับปัญหามีสองอย่างคือชุดแฟริ่งเกิดจากชุดน็อตแฟริ่งด้านหน้าหลวมขันน็อตเข้าก็หาย อีกปัญหาคือชุดเรือนไมล์สั่นเพราะเวลาวิ่งแล้วมันดังลองเอามือกดเรือนไมล์ใว้แล้วหายแก้ปัญหาเฉพาะหน้าด้วยการหาอะไรมายัด และอีกปัญหาที่ผมเจอคือจอดตากแดดแล้วตรงบังไมล์จะมีเสียงดังเวลาวิ่งครับถ้าไม่จอดตากแดแก็ไม่เป็นไร  งงเหมือนกันแถมเสียความรู้สึกนิดๆรถก็แพงแต่ได้ของมาไม่ดี....เซ็งจิตร
taesiam
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

taesiam16@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2011, 11:24:53 PM »

ขอสอบถามครับผม คือผมอยากถอดชิลด์หน้า อะครับ ต้องรื้อชุดหน้า- เรือนไมล์ออกหมดเลยไหมคับ ใครเคยถอดช่วยหน่อยครับ ;)
AM
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ลูกผู้ชายหัวใจสองล้อ

« ตอบ #9 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2011, 12:07:12 AM »

:Dผมก็เป็นปัญหานี้..แต่ยังหาจุดของเสียงยังไม่เจอ..เดียวจะรองถอดดูครับ >%^SR
sopimpz

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2011, 03:48:05 AM »

เสียงนี้โดยมากมาจากส่วนชิลด์หน้ากับหน้ากากกัดกันครับ ลองเอามือกดๆ ขยับๆ ตรงโคนของชิลด์ ดูครับ ของผมถ้าขยับลงไปถูก บางครั้งก็จะไม่ดัง
กับอีกจุดก็ตรงแผงครอบเรือนไมล์กับชิลด์หน้าทั้งสองข้าง อันนี้เหมือนจะทำอะไรไม่ได้มากนอกจากจะยัดอะไรไปรอง ไปเสริมด้านในอย่างที่ท่านอื่นๆ ว่าครับ

ผมก็ให้ช่างที่ศูนย์ทำให้นะครับ ทำตอนแรก หายมีเสียงนิด พออีกวันนึงก็เป็นเหมือนเดิม แถมไม่พอ ดังกว่าเดิมด้วยครับ ของผมเป็นที่เรือนไมครับ  พอเอากระดาษยัดลงไปมันก็ไม่มีเสียงครับ ท่านอื่นมีวิธีแก้แบบไหน แบ่งปันด้วยนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์