CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับ  (อ่าน 1816 ครั้ง)
Phutit
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 04:04:53 AM »

คือว่า cbr150i ตอนบิดกุญแจ แต่ยังไม่สตาร์ท ไฟติดทุกดวงเลย
กินไฟมากไหมครับ กลัวแบตหมด

คือว่า ไม่อยากให้ไฟตาหน้า ไฟท้าย กับไฟส่องป้ายทะเบียนติด ตอนบิดกุญแจ

อยากให้ติดแค่ไฟ หรี่ ข้างหน้า 2ดวงเล็กๆ

พี่ๆมีวิธีแนะนำ หรือต้องทำยังไงบ้างครับ  ขอบคุณครับ

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 04:10:00 AM »

กินไฟไหม ถ้าแค่10-15 นาที ก็ไม่เท่าไรครับ ถ้าเป็นชั่วโมงก็ ไม่เหลือครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

noppadoll
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 04:54:41 AM »

ของผมแปลงเอา สวิทช์ ไฟ ของ เวฟ มาแปลงใส่ครับ ปิดไฟหน้า ได้อย่างเดียวครับ

Uploaded with ImageShack.us
sangthong09
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

sang_thong@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 08:07:53 AM »

จะเปิดไว้นานๆ ทำไมละครับ จะขี่ค่อยบิดกุญแจ จบ

OhmPHK
Certified Trader
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 08:11:43 AM »

ผมเคยแล้วคับ บิดกุญแจทิ้งไว้ ไม่สตาทรถ ประมาณ 1ชมมั้งคับ <pig

ผลคือรถแบต หมด สตาทไม่ติด ต้องถอดแบตออกมาช๊าต @#%$(

Boy Design
รับออกแบบสติกเกอร์ตกแต่งรถ

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 08:29:21 AM »

จะเปิดไว้นานๆ ทำไมละครับ จะขี่ค่อยบิดกุญแจ จบ
l11 l11 l11

paulhack
อิสระอยู๋ในใจ

็Hack Bilmola

absolut_hack@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 04:34:00 PM »

อย่าปล่อยไว้นานน.   เด่วจะเข็นนะ 555

Hacker Bilmola !! ^^ ใครๆก็เรียก อากู๋   555
pong+
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, เมษายน 2011, 06:34:18 PM »

muummm muummm muummm
hansuk
จะถูกจะแพงก็ขอให้แดงไว้ก่อน
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, เมษายน 2011, 07:50:10 AM »

บางครั้งคนเราก็ลืมหรืออยากจะเท่บ้างเป็นบางเวลา อันนี้ผมเข้าใจครับเพราะผมก็อยากเท่จึงเลือกรุ่นนี้ครับ l13ผมจึงอยากจะแนะนำให้ติดสวิทช์ตัดไฟต่ำไว้ครับ(ไฟต่ำอย่างเดียวนะ ไฟดวงอื่นไม่แนะนำ)เพราะของผมก็ทำอยู่ ผมทำเอาไว้เวลาจอดรอรับแฟนหลังเลิกงานตอนหัวค่ำอ่ะครับ

"เท่ให้ถูกที่ เกรียนให้ถูกเวลา แล้วเราจะกลายเป็นฮีโร่ในสายตาคนทั่วไป"
pppkahn
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, เมษายน 2011, 09:51:51 PM »

ผมอยู่ จ. ตรัง ครับ ผมไปถามหา cbr 150 ตัวใหม่ หาทุกร้านใน จ.ตรัง เค้าบอกว่าของขาดตลาด ถ้าจะสั่งต้องรอ 2-3 เดือน เครียดเลยครับ บางร้านบอกว่าเค้าอาจเลิกผลิต  เวนกำ หนักเลย
แต่ผมเรียนอยู่ รังสิต เดือนหน้าผมว่าจะขึ้นไปหาดูที่ กทม  พี่ๆๆๆน้องๆๆ ทั้งหลาย มีใครรู้บ้างว่า 150R  ยังมีของอยู่ที่ร้านไหนบ้างครับ ผมอยากได้สีดำ อะครับ  ถ้าร้านไหนมี ขอเบอร์ โทรติดต่อด้วยนะครับ

อยากได้มากๆๆๆ ซื้อสด ... บอกด่วนนะครับ อยากได้มาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์