CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBR ง่ายๆ Style1000  (อ่าน 19062 ครั้ง)
wattokung
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

น้องโซ กลายร่างเปนน้องซีไปแร้ววว

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 04:08:33 PM »

บอกก่อนเลยนะครับ ตอนนี้ผมยังไม่มีรถ แฮะๆ แต่มาวนเวียนๆในบอร์ดนี้ได้สักพักแล้วล่ะครับ
ตอนนี้น้องโซให้คุณพ่อใช้ขี่ไปมาแถวบ้านอ่ะครับ (พอดีที่บ้านมีรถคันเดียวคือน้องโซ) เลยคิดกะจะควงน้องซี แต่สินสิดมันไม่มีนี่สิครับ... เครียด 555+ l15

โดยส่วนตัวผมคิดว่า 150เก่าเรานี่ล่ะครับ รับDNAของ CBRตัวพ่อมาแบบเต็มเม็ดเต็มเหนี่ยวเลยครับ คือมองหน้าก็ได้เค้าแล้วครับ
แต่ตัวใหม่พ่อซี(CBR)ดันไปมีชู้กับแม่วี(VFR) หน้าตาเลยกลายเป็นแม่วี แต่บอดี้ของพ่อซี

ความหวังผมมันริบหรี่ลงเรื่อยๆแล้วครับ กะจะหาทุนมาสู่ขอน้องซีมาปล้ำ(แต่งรถ) แต่โอกาสก็ดันหายไปกับสายลม ด้วยกิจกรรมที่ฮอนด้ายกเลิกการแข่งขันรุ่นที่ผมลงประกวด
ไอ่เราอุตส่าห์ตั้งเป้าไว้นะแง่งงงง l6 แต่ก็ว่าไรเขาไม่ได้หรอกครับ...  <cry

ก็เลยขอดันทุรังโชว์CBR150RR ที่แต่งในอุดมคติของผมไปก่อน

เดี๋ยวจะทยอยมาเรื่อยๆอ่ะนะครับ
ผมวรรตครับ ากเนื้อากตัวด้วยนะครับ !>>)

อัพเดตครับ แดชบอร์ด

ดันอึ๊บๆ

มุมมองด้านหลัง(หายไปซะนาน) มัวแต่ไปทำ WPR1400GTอยู่ เลยคา CBR150RRไว้ก่อน <%6

โปรอาร์มด้วยน๊ะจ๊ะ >eiei
ไว้มีรถ+เวลา จะทำแฟริ่งแต่งขายมั่งนะเออ!!
แต่งแบบตรงรุ่นด้วยล่ะ  @#%$(

ปล.รบกวนพี่กาโต้จับยัดรวมที่หน้าแรกทีครับผม
Editไม่ได้ ลำบากดีจังเลย แฮะๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04, พฤษภาคม 2011, 04:44:37 PM โดย KAATO » บันทึกการเข้า

akekung
โค๊ด:
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 04:11:58 PM »

วาดรูปเก่งเนอะ  !goodjob !goodjob

Songklod

t_throngklod@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 04:22:10 PM »

สวยมากครับ

Uploaded with ImageShack.us
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 04:28:07 PM »

อ่าว น้องมาจากบอร์ด thairiders นี่นา

เอารูปวาด 150I แต่งแนวสนาม  แน้กเก็ต เท่ห์ ๆ ให้ชมบ้างนะครับ
 l13

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 04:52:06 PM »

เดี๋ยวจะทยอยมาเรื่อยๆอ่ะนะครับ
ผมวรรตครับ ากเนื้อากตัวด้วยนะครับ !>>)

วรรต เอาตัว WR มาลงดิ จัดเลย ด่วนเลย 5555++

เดี๋ยว edit แปะไว้ที่กระทู้แรกให้

ที่ลงไว้ในไทยไรเดอร์อ่ะ เอามาลงที่นี่แบ่งๆพี่น้องดูมั่ง เอามาเลยเน้อ  !goodjob !goodjob

งานฝีมือ แหล่มๆ

wattokung

น้องโซ กลายร่างเปนน้องซีไปแร้ววว

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 05:04:24 PM »

WPRรอครบซีรี่ย์ก่อนครับ l11

มี250 650 1000 1400

ใจเยนๆครับ ปิดเทอมนี้ยังอีกยาวใกล

ปล.ดีใจจังมีคนรู้จักWPRด้วย งิงิ

KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 05:12:36 PM »

WPRรอครบซีรี่ย์ก่อนครับ l11

มี250 650 1000 1400

ใจเยนๆครับ ปิดเทอมนี้ยังอีกยาวใกล

ปล.ดีใจจังมีคนรู้จักWPRด้วย งิงิ

ถ้าเอามาลงแล้วก็บอกได้ เดี๋ยว edit อัพไว้ทู้แรกให้

ที่นี่ edit แบบ trc ไม่ได้เน้อ

ปล.ดูจากแววแล้ว สนใจเรียน product design มั้ย

มีเพื่อนเป็นนักออกแบบอยู่ที่ honda R&D วันๆก็นั่งสเก็ตช์รถแบบนี้แหละ

เคยเข้าไปสอบทีนึงแต่ก็สู้ไม่ไหว คนสมัครเก่งๆ เยอะมาก

แต่ถ้าวาดรูปและคัดเงาเก่ง แยกพาร์ทได้แบบนี้ ไม่ยาก สอบได้สบายๆ

ole 203
แต่งรถ ซดเหล้า เมาหลับ ขยับแดก แต่รักครอบครัว

แม่ยายบอก..อย่าให้ใครดูถูก

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 05:21:40 PM »

:)สวยจัง

Thammarat
-

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #8 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 05:32:58 PM »

ผมว่าคุณไม่มีสินทรัพย์ แต่ คุณ โคตรมีฝีมือในการวาดภาพ มากเลย ขมเลยครับวาดภาพได้สวยจริงๆๆ  l13
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 06:50:44 PM »

สุดยอด  >coooool

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
keemman2

"ชีวิตที่ผ่านน้ำ"

keem_man@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 10:04:38 PM »

เคยเจอพี่เค้าในTRCน่ะ !goodjob

boy_za

« ตอบ #11 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 10:05:32 PM »

วาดนานไหมนิ  !goodjob สุโค้ยยยยยยยย

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 10:49:38 PM »

จริงๆแล้วหน้าตาตัวใหม่มันต้องเป็นแบบนี้  >coooool
wattokung

« ตอบ #13 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 11:05:42 PM »

อัพเดตครับ แดชบอร์ด

แต่งไรไปบ้างดูเอาจ้า >SAFE$#

เฉพาะไมล์ก็หมดไปเกือบหมื่นละครับถ้าทำจริงๆ อิอิ

ปล.ดูจากแววแล้ว สนใจเรียน product design มั้ย

มีเพื่อนเป็นนักออกแบบอยู่ที่ honda R&D วันๆก็นั่งสเก็ตช์รถแบบนี้แหละ

เคยเข้าไปสอบทีนึงแต่ก็สู้ไม่ไหว คนสมัครเก่งๆ เยอะมาก

แต่ถ้าวาดรูปและคัดเงาเก่ง แยกพาร์ทได้แบบนี้ ไม่ยาก สอบได้สบายๆ

สนใจอยู่นะครับ อิอิ แต่มันก็คงไม่ง่ายหรอกอ่าครับ เหอๆ คนเก่งกว่าผมยังมีอีกเยอะ

แล้วมันสอบแบบใหนหรอครับ เข้าไปวาดรูปอย่างเดียว?

อ่าว น้องมาจากบอร์ด thairiders นี่นา

เอารูปวาด 150I แต่งแนวสนาม  แน้กเก็ต เท่ห์ ๆ ให้ชมบ้างนะครับ  l13

ครับผม จาก TRC และอื่นๆมากมาย ขอบคุณครับที่จำได้นะครับ เหอๆ

รถสนามแบบแน็คเก็ต?? ไม่เคยเห็นเลยแฮะครับ ส่วนใหญ่รถสนามมานฟูลแฟริ่งหมดเลยอ่ะ

เดี๋ยวจะลองหาเวลาว่างทำดูนะคร๊าบ

วาดนานไหมนิ  !goodjob สุโค้ยยยยยยยย

ไม่นานหรอกครับ วันสองวัน รูปข้างบนนี้ก็เพิ่งจะวาดหลังจากโพสรูปแรกไปอ่ะครับ:p

จริงๆแล้วหน้าตาตัวใหม่มันต้องเป็นแบบนี้  >coooool

นั่นสิครับ เหอๆ

เพียวคุง
ชีวิตมันมีสเต็ปของตัวมันเอง ดังนั้นไม่ต้องรีบข้ามสเต็ป...แค่...ค่อยๆไปก็พอแล้ว

takriew@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 11:12:36 PM »

>coooool >coooool

We 're the touring not the racing
KAATO

« ตอบ #15 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 11:24:27 PM »

สนใจอยู่นะครับ อิอิ แต่มันก็คงไม่ง่ายหรอกอ่าครับ เหอๆ คนเก่งกว่าผมยังมีอีกเยอะ

แล้วมันสอบแบบใหนหรอครับ เข้าไปวาดรูปอย่างเดียว?

สอบ มีออกแบบ2ช่วง

ช่วงแรก ทำกราฟฟิก ใช้ MAC  อันนี้ต้องไปฝึก
ช่วงที่2ออกแบบรถ+วาดมือ ลงสีโคปิก+พาสเทล เน้นเส้น+เงา ซึ่งดูจากงานที่วาดมาทั้งหมดที่เคยเห็น มีแววน่าจะได้ เพราะดูจาก surface และเส้นที่ชัดเจนแล้ว มีแววๆ

ยังไงคุยหลังไมค์ดีกว่า เพราะมันค่อนข้างจะละเอียดและพูดเยอะไม่ได้ในที่สาธารณะ

sangthong09

sang_thong@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 11, มีนาคม 2011, 12:16:23 AM »

สวยจังงงงง  l6 l6 l6

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 11, มีนาคม 2011, 12:22:28 AM »

แสงและเงา สุด ๆ เลยแฮะ อย่าบอกนะใช้ 2B แท่งเดียว  l13

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

chutipong304

« ตอบ #18 เมื่อ: 11, มีนาคม 2011, 12:24:22 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob ชอบฝีมือการออกแบบครับ สวยได้ใจกว่าอีก
wattokung

« ตอบ #19 เมื่อ: 11, มีนาคม 2011, 01:01:19 AM »

แสงและเงา สุด ๆ เลยแฮะ อย่าบอกนะใช้ 2B แท่งเดียว  l13

ดินสอกด ใส้2Bครับ ยัดไส้เข้าไปเยอะๆ ยางลบก้อนนึง ยี่ห้อโยโก (เนื้อยางแจ่มกว่าพีเรลลี่ ไดอาโบลคอร์ซ่าอีกครับ 555+) >SAFE$#

ชีวิตนี้ผมใช้แค่นั้นล่ะครับ ขี้เกียจพกหลายด้าม หลายอย่าง

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์