CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้CBR250 ถอยรถมาวันที่7ก.พ.ตอนนี้เจอปัญหาซ๊ะเเล้วใครเป็นเเบบนี้มั่งครับ  (อ่าน 13825 ครั้ง)
borntobee
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2011, 04:33:49 PM »

เรื่องของเรื่องคือทางศูนย์ใส่แหวนรองน๊อตตรงคันเกียร์มาผิดด้าน ทำให้มันเกิดการเสียดสีกัน ทำให้น้ำมันที่หล่อลื่นมันแห้งเร็วผิดปกติ ของผมก็เป็นตอน 1800 โล
วิธีแก้ไข
ถอดคันเกียร์ออกมา แล้วกลับแหวนรองน๊อต ทาจารบีอีกนิด ใช้ได้เลยคับ...

2549
I'm CBRsCLUB

+Freedom

« ตอบ #21 เมื่อ: 26, กุมภาพันธ์ 2011, 06:51:50 PM »

ใจมันรักแล้วยังไงก็ยอม   !pingping  ที่บ้านเรื่องมากกว่านี้อีก   ;D

birm
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 01:21:11 AM »

อืม แสนนึงก้อไม่ใช่ตังน้อยๆนะครับ ค่าเงินของแต่ละคนมันไม่เท่ากัน  500บาท บางคนใช้แค่กินข้าวมื้อเดียว และ 500บาท บางคนใช้ได้เป็นอาทิตย์ อย่าดูถุกเงินครับ
raymetal
เมี้ยววววววววววว

ถึงรถจะแก่ ((แต่ไม่กาก))

« ตอบ #23 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 01:29:15 AM »

>yes

ขับไปเห้อ ถึงจะรุ่นเก่า ยังไงก็รถเรา
birm
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 01:50:34 AM »

ผมว่าดีซะด้วยซ้ำการที่ทุกคนเอาปัยหามาลง คนอื่นจะได้รู้ว่าท่าเกิดปันหาอย่างี้เป้นอะไร แต่าท่าคุนรำคาญก้อไม่ต้องอ่าน แล้วการโพสของคุนผมว่าไม่เหมาะ
Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 04:20:18 PM »

ผมว่า รถแค่ 4 - 5 พันโลมีปัญหานี่ มันไม่ค่อยแหล่มนะผมว่า ตัวเก่าไม่เห็นจะมีปัญหาอย่างนี้ แต่ก็ทำใจครับเพราะเป็นรุ่นแรก

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
RACEDEE
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #26 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 05:05:54 PM »

เรื่องของเรื่องคือทางศูนย์ใส่แหวนรองน๊อตตรงคันเกียร์มาผิดด้าน ทำให้มันเกิดการเสียดสีกัน ทำให้น้ำมันที่หล่อลื่นมันแห้งเร็วผิดปกติ ของผมก็เป็นตอน 1800 โล
วิธีแก้ไข
ถอดคันเกียร์ออกมา แล้วกลับแหวนรองน๊อต ทาจารบีอีกนิด ใช้ได้เลยคับ...

ตัวคันเกียร์ ทาง ฮอนด้า รับมาจากผู้รับจ้างผลิตอีกทีนึง ครับ แต่ผมว่า QC เขาน่าจะตรวจดูบ้างนะครับ ก่อน จะใส่รถ ไม่น่าปล่อยให้มีปัญหาอย่างนี้ออกมา
iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 08:07:58 PM »

ผมว่าเอาปัญหามาลงอะดีแล้วครับ คนอื่นจะได้รู้ข้อผิดพลาดของตัวรถ

ก็ที่มีคนบอกเงิน 500 หลายคนกินข้าวได้เป็นอาทิตย์

รถคันตังแสนนึงไม่น่ามีปัญหาง่ายขนาดนี้ เห็นใจผู้ซื่อมาแปบเดียวเขาศูนย์นี่ขนาดมือหนึ่ง

เป็นผมถ้าซื่อมาแล้วเกิดอาการแบบนี้คงหงุดหงิดไม่ใช้น้อย อาจปันใจไปค่ายเขียว
 >:(

sanooker
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2011, 05:51:17 AM »

:-X
tanettop
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2011, 06:10:26 AM »

ยังไงเเล้วผมก็ขอขอบคุณทกๆท่านน๊ะครับที่ให้ความสนใจเเละคนที่เข้าใจเเละไม่เข้าใจในปัญหาที่เกิดขึ้นกับรถผม ..ผมส่วนตัวเเล้วในฐานะเจ้าของกระทู้ไม่มีเจตนาจะขี้โม้คุยโวหรือโอ้อวดว่ามีเงิน ปัณที่ผมเอามาลงนคือนำมาเล่าสนฟังเพื่อวิเคราะห์เเละเเก้ไข เราไม่อยากให้เพื่อนๆต้องมาทะเลาะกันครับ..รักกันครับเราคนไทยด้วยกันไม่อยากให้เเตกเเยก ผมตั้งปัญหานี้ขึ้นมาจุดประสงค์หลักคือว่ารถผมเองเพิ่งซื้อ ไม่ใช่ว่าผมวิ่งมาเเล้วเป็นพันๆกิโลเเล้วผมไม่ดูเเลรักษาครับ ทุกคนมีจิตใจที่อ่อนไหวกันทั้งนั้นครับ ส่วนตัวผมมีรถปิ๊กอัพ4x4อีกคันนึงผมลุยทั้งป่าทั้งเขามานับต่อนับเเล้วเรื่องสมรรถนะของรถ การดูเเลบำรุงรักษาไม่ต้องห่วงว่าผมจะเพิกเฉยหลอกครับผมใช้มันหนักก็ต้องดูเเลมันอย่างหนักเช่นกัน ตรงกันข้ามกลับมาคุยกันเรื่องเจ้ารถCBR250สุดรักของผมตอนนี้ ผมยังใช้ได้ไม่เท่าไหร่เลยครับต้องส่งซ่อมเเล้วก็เท่านั้นเองเพื่อนๆคนไหนมีความคิดเห็นยังไงเเตกต่างจากกระทู้ที่ต่อว่าผมลองเขียนเข้ามาคุยกันน๊ะครับไม่งั้นอีกหน่อยเวลาใครมีปัญหากับรถรุ่นนี้คงอายไม่กล้าเเจ้งข้อมูลให้เพื่อนคนอื่นๆทราบอีก สำหรับผมก็ได้รับการเเก้ไขเรียบร้อยเเล้ว เเต่ยังไพอใจเรื่องการเข้าเกียร์1ครับซึ่งต้องคลายมือที่กำคลัชท์นิดนึงจึงจะสามารถสับเกียร์เข้าเกียร์หนึ่งได้ ผมโทรไปคุยกับAP HONDAที่สมุทรปราการดูเเล้วเห็นเค้าว่าจะเรียกเข้าไปที่นั่นสงสัยไม่รู้ว่าต้องเรียกเก็บกับอย่างpzx ด้วยหรือใหม่คงต้องติดตามดูกันต่อไป...ยังไงก็ขอบใจในAP HONDAเค้าด้วยน๊ะครับที่เค้าไม่ทิ้งลูกค้าเเละยังคงทำหน้าที่บริการหลังการขายอย่างสมบูรณ์.....ขอบคุณทุกท่านครับ คราวหน้าด่ากันมาเยอะๆครับผมชอบไม่ชมไม่ว่าขอคำวิจารณ์มาเหอะ ผมจะช่วยหาคำตอบมาบอกเพื่อนๆครับ
chaiyason
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

luxyom@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 01, มีนาคม 2011, 12:54:16 AM »

:)
Tuk Carbon
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #31 เมื่อ: 01, มีนาคม 2011, 05:03:59 AM »

ใจเย็นๆกัีนครับใจเขาใจเรา เจ้าของกระทู้มีปัญหากับรถที่ซื้อมาแล้วไม่นานก็ต้องเข้า 0 นี่เค้าก็อยากพึ่งเว็ปนี้เป็นทางออกในการแก้ปัญหาใครพอทราบวิธีการแก้ปัญหานี้
ก็ช่วยเค้าหน่อยนะครับ ถือว่าเป็นคนครอบครัวเดียวกันครับ ขอให้โชคดีแก้ปัญหาได้ตรงจุดนะครับผม

:(
tanettop
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 01, มีนาคม 2011, 09:53:12 AM »

>>no nooooo >yes
Chanutpong
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #33 เมื่อ: 01, มีนาคม 2011, 10:34:08 AM »

เป็นผมนี่ผมไม่ยอมนะครับ..ซื้อมาใช้ได้ไม่ทันไรก็มีปัญหาแล้ว เข้าใจครับว่ารถมันรุ่นแรกๆ ผลิตออกมาอาจจะมีผิดพลาดบ้าง..แต่บางครั้งผมก็คิดว่ามันมีมากเกินไป..

ลืมนั่นบ้างนี่บ้าง ไม่ได้ใส่มาบ้าง กรณีแบบนี้บางท่านอาจจะว่ามันดูเรื่องมาก จะเอาอะไรนักหนา บ่นกันจัง..อยากให้มองกลับกันบ้างนะครับ..

ผมทำงานเป็นวิศวกร สมมุติว่าผมขายบ้านไปให้คุณแล้วแต่ผมลืมใส่เหล็กให้คุณซักเส้นสองเส้นแล้วคุณมารู้ทีหลังจะรู้สึกยังไงบ้างล่ะครับ..(สมมุตินะ 55555+)

ก็เป็นจุดหนึ่งที่ผมอยากให้เห็นความสำคัญของสิทธิ์ในฐานะของผู้บริโภคบ้าง..ไม่ใช่ว่าเค้าให้อะไรมาเราก็รับๆ ไปเหอะแบบนี้นะครับ..  :oiui
jetlee

« ตอบ #34 เมื่อ: 01, มีนาคม 2011, 07:31:08 PM »

เค้าจะเรียกคืนเหมือนรถยนต์ป่ะครับ   l11 l11 l11 l11 l11

ยังไงก็ใจเย็นๆแล้วลองคุยกะ 0ดู  เพราะเค้ารับประกันอยู่

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
tanettop
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 01, มีนาคม 2011, 11:05:55 PM »

เอิ๊กๆ ครับลืมใส่เหล๊กให้ผมบ้านผมทรุด!ครับ....555เข้าใจเปรียบครับเอาล๊ะครับ99เปอร์เซนต์อีก1มันเกิดจากความไม่ละเอียดรอบครอบ ใส่เเหวนคันเกียร์กลับด้าน ยังไงๆเราก็รักรุ่นนี้เเล้วถอนใจยากครับ ปีหน้าเค้าจะออก400ccมาฆ่า250ccอย่างเราอีกเตรียมเงินเตรียมใจไว้เเล้วกันครับเพื่อนๆไม่เชื่อผมคอยดู...เอาได้
momonari
**

มือใหม่ หัดรุน

foppy_7@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 08:24:49 AM »

เดี๋ยววันที่ 10 มี.ค. นี้ญี่ปุ่นจะลงมาดู จะได้รู้กันว่าจะเรียกเก็บหรือไม่  l12

ซิ่งไปกับ 250R
TON555
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #37 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 08:32:59 AM »

!goodjob
narin2530
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 04:53:31 PM »

ขนาดรถราคาเป็นล้าน

ยังมีข้อผิดพลาดได้จาก QC ที่ใช้คนเป็นผู้ดำเนินการ

และที่สำคัญมันอันตรามากน้อยแค่ไหน

บางเรื่องเป็นเรื่องที่เราต้องดูแลและรักษาเองเป็นประจำ

เช่นโซ่ ยาง จุดหมุนต่างๆที่มีการหล่อลื่น เรื่องแค่นี้ทำเองไม่ได้ก็นั่งรถเมล์เลยครับ

บ่นๆกันจนน่าเบื่อ รถคันละแค่ แสนเดียวและที่สำคัญใช้ไปมันก็ย่อมมีการสึกหรอ

มีอะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนต้องหมุนเวียน

ไม่มีอะไรในโลกนี้หรอกที่ผลิตออกมาแล้วใช้ได้จนฟ้าถล่ม ดินทลาย

ลองมองกลับกันบ้าง

เราเลือกที่จะซื้อรถคันนี้เพราะอะไร
และวิธีการบำรุงรักษาคืออะไร แค่เราทำตามแค่นี้ปัญหาก็จบครับ

ไม่ใช่ได้รถมาแล้วจะไมมีอะไรให้ต้องทำหรือต้องดูแล
ถ้าไม่อยากดูแลก็รถรับจ้างครับ
จ่ายเงินแทนสบายกว่าอีก

>>no >>no >>no >>no
ช่ายๆๆ
plo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #39 เมื่อ: 03, มีนาคม 2011, 05:29:03 PM »

ผมว่าเอาปัญหามาลงอะดีแล้วครับ คนอื่นจะได้รู้ข้อผิดพลาดของตัวรถ

ก็ที่มีคนบอกเงิน 500 หลายคนกินข้าวได้เป็นอาทิตย์

รถคันตังแสนนึงไม่น่ามีปัญหาง่ายขนาดนี้ เห็นใจผู้ซื่อมาแปบเดียวเขาศูนย์นี่ขนาดมือหนึ่ง

เป็นผมถ้าซื่อมาแล้วเกิดอาการแบบนี้คงหงุดหงิดไม่ใช้น้อย อาจปันใจไปค่ายเขียว
 >:(

>som >somแล้วคิดว่ารถค่ายเขียวไม่มีปัญหาหรือครับ l11 l11 l11

มึน....งง
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์