CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIYล้างคราบกาวสติกเกอร์คร้าบง่ายแค่ป๋องเดียว  (อ่าน 13660 ครั้ง)
kangze01
ถึงจะขับSonic แต่ผมรักCBR ครับ
I'm CBRsCLUB

863-2-03166-2 ชื่อนายวันเฉลิม ธนาคารกสิกรไทยคับ

« เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2011, 07:04:07 PM »

มาดูพระเอกกันก่อนเลยคร้าบโซแน๊กป๋องส้มคร้าบที่ไว้คายน๊อตราคา75-80บาท

Uploaded with ImageShack.usและก็มาดูคร้าบกาวที่พึ่งลอกออกมาคับ

Uploaded with ImageShack.usอันนี้ก่อนที่จะพ่นโซแน๊กลงไปคร้าบด๊สถาพเอาเองแล้วกัน

Uploaded with ImageShack.usพ่นลงไปแล้วคร้าบบบ

Uploaded with ImageShack.usแล้วก็ทิ้งไป15-20นาทีนะคร้าบผมที่ตามมาก็จะเป็นเช่นนี้เนื้อกาวจะยุ้ยเป้นแบบนี้เลยคับ

Uploaded with ImageShack.usแล้วก็เอาผ้าแห้งมาถูดๆๆๆหาเลขเด็ดเอ้ย เอาคร้าบกาวออกคร้าบแต่ขอบอกว่าถู้แล้วอย่าใช้ผ้าที่ถู้ไปแล้วมาถู้ซ้ำมันงันถู้ทังวันกออกไม่หมด555เราเตือนคุนแล้วนะ---------แล้วกผลที่ออกมางวดนีคือ แท่นๆๆแท้นนนนๆๆๆ

Uploaded with ImageShack.usเงาวิ้งคร้าบ  ใกล้ๆ อีกรูปๆๆๆ

Uploaded with ImageShack.us   DIYครั้งนี้เป็นครังแรกคับตกๆหล่นๆ ยังไงก็ขอ อภัยนะที่นี้ด้วยนะคร้าบ  คงจะช่วยสำหรับคนที่ชอบลอกสติกเกอร์หรือไม่ก็ชอบแกะๆนะคร้าบ ขอบคุนคร้าบบบบ

ขับดี...นั่งสบาย
ขับร้าย...ตายแน่
ขับแย่...รถพัง
ขับระวัง...ปลอดภัย
ขับไว...ลงคู
ขับไม่ดู...ลงคลอง
ขับไม่มอง...ชนเกาะ
ขับไม่เหมาะ...หัวขาด
ขับประมาท...เป็นผี
ขับไม่ดี...ชนระเบิด
ขับประเสริฐ...อยู่เย็น
ขับไม่เป็น...อย่าขับ

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2011, 07:15:27 PM »

แจ่มมากเก่ง ละเอียดดีนะ

ที่เคยลองใช้ ก็จะมี น้ำมันรอนสัน กับน้ำมันสน

โซเน็กก็ดีนะ ใช้ง่ายดี พ่นๆ สะดวกโยธิน

ปล. เพิ่มเติมนิดนึง ลอกกาวแล้ว ก่อนจะพ่นสีรองพื้น ใช้น้ำยาล้างจานล้างให้หมดคราบมันก่อน ไม่งั้นงานงอก สีไม่จับ

kangze01
ถึงจะขับSonic แต่ผมรักCBR ครับ

863-2-03166-2 ชื่อนายวันเฉลิม ธนาคารกสิกรไทยคับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2011, 07:35:11 PM »

ที่เคยลองใช้ ก็จะมี น้ำมันรอนสัน กับน้ำมันสน

โซเน็กก็ดีนะ ใช้ง่ายดี พ่นๆ สะดวกโยธิน

ปล. เพิ่มเติมนิดนึง ลอกกาวแล้ว ก่อนจะพ่นสีรองพื้น ใช้น้ำยาล้างจานล้างให้หมดคราบมันก่อน ไม่งั้นงานงอก สีไม่จับ

ช่ายคร้าบบบบบบ ต้องล้างด้วยแฟ้ปหรือไม่ก็วซันไล ก่อนพ่อนสีนะคับไม่งานงอกตามพี่โต้เลย l11

Songklod

t_throngklod@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2011, 10:08:46 PM »

วันก่อนผมก็ใช้ Sonax นี้แหละครับตอนที่ลอกสติ๊กเกอร์รถออก ออกง่ายมากใช้ดี confirm  >coooool

Uploaded with ImageShack.us
bankdog
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ทุกเส้นทางมีไว้ลุย และเมาๆๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2011, 11:15:50 PM »

!goodjob  เป็นกบมานานวันนี้ออกจากกะลาซักที555 l15
raymetal
เมี้ยววววววววววว

ถึงรถจะแก่ ((แต่ไม่กาก))

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2011, 04:49:45 AM »

!goodjob !goodjob

ขับไปเห้อ ถึงจะรุ่นเก่า ยังไงก็รถเรา
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2011, 04:51:43 AM »

>coooool

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
wattokung

น้องโซ กลายร่างเปนน้องซีไปแร้ววว

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2011, 04:54:02 AM »

ใช้น้ำมันเบนซินได้เหมือนกันรึเปล่าครับ เห็นเขาว่ามา มีอย่างเดียวที่เหลือไม่มีเลย ดูดถังมาใช้เลยอ่ะครับ

มันจะส่งผลเสียอะไรรึเปล่าอ่าครับ l12

ARthur
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2011, 06:49:10 AM »

วิธีนี้ไม่work เสียเวลาอย่าไปทำ

วิธีทีง่ายสุดเชือผมครับ  สายงานผมเลย

น้ำมันสนครับ ไปซือร้านวัสดุก่อสร้าง ขวด 20บาทมัง

เอาใส่ผ้าลูปเบาๆๆ ก็ออกแล้วครับคราบกาว 

ส่วนทีกลัวว่าจะทำอันตรายกับสีรถหรือป่าวนี้ ปลอดภัย100%

น้ำมันสนจะทำละลายกับพวกสีน้ำมันครับ

สีรถทุกชนิดจะเป็นสีแห้งเร็วสีพ่นครับ  รับประกันไม่มีด่างแน่นอน
ARthur
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2011, 06:54:36 AM »

ถ้าจะพ่นสีนะครับ เอาทนๆๆต้องเอากระดาษทราย ลูปก่อนครับ เอาเบอร์ละเอียดหน่อย ทรายน้ำเบอร์ 200กว่าๆๆก็ได้
ปกติพ่นแต่ละรอบควรขัดทุกรอบเลยครับงานจะเนียบ
Thammarat
-

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #10 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2011, 06:58:46 AM »

;) ;)
oNuTo

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2011, 07:03:20 AM »

;)
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 05:53:50 PM »

ถ้าจะพ่นสีนะครับ เอาทนๆๆต้องเอากระดาษทราย ลูปก่อนครับ เอาเบอร์ละเอียดหน่อย ทรายน้ำเบอร์ 200กว่าๆๆก็ได้
ปกติพ่นแต่ละรอบควรขัดทุกรอบเลยครับงานจะเนียบ

จากกระทู้บนที่คุณค้านความเห็นของ จขกท และจากกระทู้นี้ เคยทำแล้วครับ กรณีที่เป็นรถเก่า สติกเกอร์ติดเป็นรอยแข็งจนน้ำมันสนถูไม่ออก
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=11328.0

noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 06:13:53 PM »

หลากหลายวิธี...อยู่ที่วัสดุ-สะสารอันไหนอยู่ใกล้มือ...แจ่มครับ  เดี๋ยวจะลองดู    >coooool >coooool

kengjank
kengjank.hi5.com
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

wicheng mahapaisan

kengjank@thaimail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 21, มีนาคม 2011, 05:39:43 AM »

!goodjob !goodjob

iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: 24, มีนาคม 2011, 07:02:14 PM »

!goodjob

tumtumtus

จง สร้างฝัน แล้ว ทำมันให้สำเร็จ

tumtumtus@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 11, เมษายน 2011, 07:23:54 AM »

ใช้แต่ตอนขันน็อต :-\
มันใช้แบบนี้ได้ด้วย หรอ นิ

2T แรงไม่เคยเปรี่ยน
kangze01

« ตอบ #17 เมื่อ: 11, เมษายน 2011, 08:05:23 AM »

ไม่ลองไม่รู้คับ  :oiui :oiui :oiui :oiui

poppmt18
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

my_love_rx-8@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 07:09:05 PM »

l13 l13 l13 l13 l13 l13

ไม่ลองไม่รู้คับ  :oiui :oiui :oiui :oiui

pagpaomc

น้องใหม่คร๊าบ ฝากตัวด้วยคร๊าบ

pagpao_b-boy@windowslive.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2011, 04:18:40 PM »

<%6 >coooool
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์